==ประกาศเรื่องการห้ามขาย / สินค้าปลอม / ก๊อป / สำเนา / OEM / ละเมิดลิขสิทธิ์===

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น
รูปประจำตัวสมาชิก
ROADTIGER
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: SHIMANO
Bike: BIANCHI NIRONE7

Re: ==ประกาศเรื่องการห้ามขาย สินค้าปลอม ก๊อป สำเนา ละเมิดลิขสิทธิ์===

โพสต์ โดย ROADTIGER »

ถ้าไม่ให้ขาย เสื้อผ้า ถุงมือ ปลอกแขน ปลอกขา ถุงคลุมรองเท้า ปลอม เหล่านี้ร้านค้าในนี้คงลำบาก

ส่วนตัวเห็นด้วยกับการ ป้องกันสินค้าปลอม จำพวกส่วนประกอบสำคัญบนจักรยาน เช่น สเต็ม แฮนด์ หลักอาน เฟรม ล้อ และ หมวก เพราะถ้าสิ่งเหล่านี้เกิดชำรุด แตกหัก ระหว่างทางสิ่งที่ตามมานั้นไม่คุ้มแน่นอน แต่กลับกัน เสื้อผ้า ปลอกแขน ปลอกขา ผมว่ามันน่าจะอะลุ่มอะล่วยกันได้นะครับ :)
ทด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909797514
team: Phanom specialize swork
Bike: Giant tcr advance, swork sl3อนาคต

Re: ==ประกาศเรื่องการห้ามขาย สินค้าปลอม ก๊อป สำเนา ละเมิดลิขสิทธิ์===

โพสต์ โดย ทด »

หรือ เสื้อพวกคุณก็ใช้ก้อปครับ เลยยังคงสนับสนุน ให้อลุ่มอล่วยได้ ฉันใดฉันนั้น
boomboonchana
สมาชิก
สมาชิก
team: นครพนม
Bike: Nich L2 + Ridley Noah

โพสต์ โดย boomboonchana »

หลายๆคนในที่นี้ คงไม่มีเงินมากพอซื้อผ้าของแท้ ราคาหลายพันบาทมาใส่ รวมทั้งผมด้วย

บางคนอยากปั่นจักรยานออกกำลังกายเฉยๆ ซื้อจักรยานลิขสิทธิ์ถูกต้องราคาไม่ถึงหมื่นบาท เค้าจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อเสื้อผ้าแพงๆครับ
แค่เสื้อกับกางเกง ราคาก็เกือบเท่าจักรยานเค้าแล้ว
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ขอบคุณครับ ที่มาจัดระเบียบสินค้าเหล่านี้ ให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ
looktakob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Poon asia bike
Bike: Trek 4300 , La Blackline , Specialized hardrock , Bianchi kuma 5500 , Jab 2013 ,orbea alma
ติดต่อ:

โพสต์ โดย looktakob »

boomboonchana เขียน:หลายๆคนในที่นี้ คงไม่มีเงินมากพอซื้อผ้าของแท้ ราคาหลายพันบาทมาใส่ รวมทั้งผมด้วย

บางคนอยากปั่นจักรยานออกกำลังกายเฉยๆ ซื้อจักรยานลิขสิทธิ์ถูกต้องราคาไม่ถึงหมื่นบาท เค้าจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อเสื้อผ้าแพงๆครับ
แค่เสื้อกับกางเกง ราคาก็เกือบเท่าจักรยานเค้าแล้ว
Like. :D
วัฒน์ หลังกาด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-9393779
team: อิสระ
Bike: jamis x3 , trinx พับ
ตำแหน่ง: PHAYAO

โพสต์ โดย วัฒน์ หลังกาด »

nbt เขียน:เรื่องเสื้อผ้านี่ถือว่าเป็นประเด็นรองครับ มันไม่มีผลเรื่องความปลอดภัยเหมือนการใช้เฟรมปลอม แฮนปลอม หมวกปลอม เสื้อบางแบรนลายทีมก็อาจจะไม่มีผู้นำเข้า ที่ผ่านมาเรื่องเสื้อผ้าเจ้าของแบนด์แทบไม่เคยร้องเรียนมาครับ เขาไม่สนใจเพราะคนใช้ก็จะรู้เองว่าเนื้อผ้าต่างกัน ราคาก็ต่างกัน บางแบรนด์ทีมยังถือว่าดีซะอีกที่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้รถของเขาครับ แต่ถ้ามีผู้นำเข้าร้องเรียนมาก็พิจารณาห้ามเหมือนกันครับ

เรื่องแว่นก็เช่นกันครับ แว่นดีๆแพงกว่ามาก แต่เลนส์คุณภาพดีๆถนอมสายตาของเราได้ดีกว่ามาก ถ้าทรงคล้ายไม่ถือว่าปลอม แต่ห้ามขายที่เป็นการปลอมร้อยยเปอร์เซนต์ครับ
+ ล้านครับผม
moogunk
สมาชิก
สมาชิก
team: Yupster Cycling team
Bike: S-Works SL4, Vintage road bike
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย moogunk »

ส่วนตัวผมเห็นด้วยนะครับ พวกของปลอม ของOEM
ควรจะห้ามทั้งหมดเลย ไม่มีข้อยกเว้น เพราะผิดกฎหมายอยู่แล้ว
ทาง admin คงลำบากใจ แต่ผมเห็นด้วย แบนของปลอม100%
ทุกสิ่งที่ปลอม ทำเลียนแบบ ไม่มีข้อยกเว้นครับ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ไฟล์แนบ
Screenshot_2014-04-27-13-34-35-1_20140428_084131.jpg (11.21 KiB) เข้าดูแล้ว 459 ครั้ง
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ooat.ks
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909349855LINE ID:ooat.ks
Bike: Ridley Ignite

โพสต์ โดย ooat.ks »

งานเข้าผู้ขายแลผู้ซื้อที่เป็นโรคทรัพย์จาง
LINE ID : ooat.ks
ทด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909797514
team: Phanom specialize swork
Bike: Giant tcr advance, swork sl3อนาคต

โพสต์ โดย ทด »

งั้นแบนปลอม100%นะครับ จะได้เสมอภาคเท่าเทียม
ppksy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Superfly8, Canyon Ultimate CF SL 2015

โพสต์ โดย ppksy »

ขอแสดงความเห็นเรื่องเสื้อปั่นนะครับ ส่วนเรื่องตัวจักรยานและอะไหล่ผมสนับสนุนของแท้ 100% ครับ
ผมเองเป็นคนหนึ่งที่ใช้เสื้อปั่นของก๊อปครับ มี 3-4 ตัว ตามยี่ห้อจักรยานที่ใช้ แล้วก็มีของไทยด้วย
ผมว่าคงมีไม่เยอะหรอกครับที่ใช้เสื้อปั่นของแท้ทุกตัว ของแท้ตัวล่ะ 3,000 - 4,000 บาท
จักรยานผม 100k+ แต่ไม่มีเสื้อปั่นของแท้ซักตัวครับ แต่หมวก แว่น แท้ทุกอัน เพราะคือเรื่องความปลอดภัย
ผมเห็นว่าเรื่องเสื้อปั่นน่าจะอลุ่มอล่วยได้นะครับ เพราะผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เลือกหาซื้อเสื้อปั่นจากในนี้
ขอบคุณครับ
wichanan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specailize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wichanan »

ผมว่าห้ามขาย สินค้าที่ละเมิดเครื่องหมายการค้าดีกว่าครับ

ตามกฎหมายกันไปเลยจะมาเปิดช่อง ไม่ขายอะหลั่ยปลอมแต่เสื้อผ้าขายได้ นั่นก็คือการละเมิดเครื่องหมายการค้าเหมือนกันนะครับแฟร์ ๆ กันไปเลย เจ้าของเสื้อผ้าจักรยานที่ออกแบบเสื้อผ้าเอง ตัดเย็บในไทย ฝีมือแรงงานไทย จะได้มีรายได้ครับ
.
.
ไวอะกร้าก็ช่วยไม่ได้ถ้าท่านไม่ออกกำลังกาย
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

wichanan เขียน:ผมว่าห้ามขาย สินค้าที่ละเมิดเครื่องหมายการค้าดีกว่าครับ

ตามกฎหมายกันไปเลยจะมาเปิดช่อง ไม่ขายอะหลั่ยปลอมแต่เสื้อผ้าขายได้ นั่นก็คือการละเมิดเครื่องหมายการค้าเหมือนกันนะครับแฟร์ ๆ กันไปเลย เจ้าของเสื้อผ้าจักรยานที่ออกแบบเสื้อผ้าเอง ตัดเย็บในไทย ฝีมือแรงงานไทย จะได้มีรายได้ครับ
เห็นด้วยครับ ไม่ต้องยกเว้น :o
solutions
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๙๑ xx๑๑๙๙๙
team: ไม่ผอมซักที
Bike: SEVEN SOLA29s, PIVOT MACH 429SL, KLEIN Quantum Race LAVA, Trek 920 Touring

โพสต์ โดย solutions »

ขอออกความเห็นด้วย
ตามหัวข้อกระทู้ ห้ามลงประกาศขายสินค้าปลอม ก๊อป สำเนา ละเมิดลิขสิทธิ์ ในเวบ ก็น่าจะทุกรายการ
อยากให้เป็นมาตรฐานเดียวคืองดซื้อขายของปลอมทุกชนิด
ทำไมต้องใส่เสื้อผ้าของปลอม แต่พะยี่ห้อแบรนด์เนม
เสื้อผ้าของปลอมใส่แล้วคุณภาพเท่าของแท้หรือเปล่า
หรือเป็นค่านิยมอยากติดแบรนด์เนม ก็เท่าสนับสนุนการซื้อขายสินค้าปลอม
เสื้อผ้าไทย คุณภาพดีๆก็มี ใส่สบายเท่ากับของแปรนด์เนม แค่ยี่ห้อมันไม่ดังเท่าเมืองนอกเท่านั้นเอง
สนับสนุนเสื้อผ้าจักรยานของไทย คุณภาพก็ได้นะ ประเทศอื่นเขาก็สนับสนุนของชาดิเขาเองเหมือนกัน

แต่ ถ้าอยากซื้อขายของปลอมแท้ๆ ก็มีทางเลือกจากแหล่งอื่นได้เช่นกัน
เมื่อมีการกำหนดกฎกติกา ก็จะเริ่มมีการแหกกฎ
โปรดติดตามต่อไป
Kajeud
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเหล็ก หนัก หนัก!!!

โพสต์ โดย Kajeud »

รอติดตามชมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประกาศขาย[มือสอง]”