==ประกาศเรื่องการห้ามขาย / สินค้าปลอม / ก๊อป / สำเนา / OEM / ละเมิดลิขสิทธิ์===

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น

Re: ==ประกาศเรื่องการห้ามขาย / สินค้าปลอม / ก๊อป / สำเนา / OEM / ละเมิดลิขสิทธิ์===

โพสต์ โดย sompod » 01 ก.พ. 2015, 19:41

เชื่อป่ะ เเอดมิน ยังไช้ของปลอมเรย555

Re: ==ประกาศเรื่องการห้ามขาย / สินค้าปลอม / ก๊อป / สำเนา / OEM / ละเมิดลิขสิทธิ์===

โพสต์ โดย phruti » 05 ก.พ. 2015, 10:23

ไม่เข้าใจเลย ว่าทำไมคนต้องมาเดือดร้อนอะไรกันมากมายกับกติกาใหม่นี้
เว็บทุกเว็บ มีadmin และก็มีกติกาการใช้เว็บ ผู้ที่จะเข้ามาใช้ก็ต้องทำตามกติกา มันก็เหมือนกับบ้านเมืองที่มีกฎหมายครับ
และจริงๆแล้ว เค้าห้ามซ์้อขายของปลอมในเว็บนี้ มันก็ไม่น่าจะเดือดร้อนอะไรนะครับ เว็บอื่นก็มี ช่องทางอื่นๆก็เยอะแยะ ก็ไปซื้อขายกันทางนั้นสิครับ ง่ายจะตายไป
ส่วนตัว ถ้าจะไม่เห็นด้วย ก็จะมีแค่เรื่องที่ บางร้านโดนแบนบางร้านไม่โดนแบน ซึ่งไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่มั้ย แต่ถ้ามี อันนี้ admin ควรจัดการให้เท่าเทียมกันครับ

ปล. โพสท์นี้ใช้ window จริงนะครับ ฮ่าๆๆๆ

โพสต์ โดย special life » 05 ก.พ. 2015, 12:01

อืม...รู้ถึงปัญหา(ที่น่าปวดหัว พันตัวหลายทบ) อีกไม่นานคงมีทางออกดีๆ :D
ปล. ห้อง สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน ก็น่าสนอยู่นะ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย MR. pai » 11 ก.พ. 2015, 11:23

ผมมีเสื้อทีมโปรก๊อป ไม่ขายแต่แจกฟรีได้มั๊ย :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ao111 » 18 ก.พ. 2015, 11:23

ล้อคาร์บอน OEM เห็นขายกันเพียบเลย ตอนนี้ก็ยังขายอยู่ ทำไมยังขายได้ครับ :D :D

โพสต์ โดย OSK 97 » 18 ก.พ. 2015, 11:32

ao111 เขียน:ล้อคาร์บอน OEM เห็นขายกันเพียบเลย ตอนนี้ก็ยังขายอยู่ ทำไมยังขายได้ครับ :D :D

ขายได้เพราะการดูแลยังไม่ทั่วถึง อีกอย่างมาตราการลงโทษก็ยังไม่ชัดเจน เลยยังมีมาลงขายเรื่อยๆ เพื่อนๆก็ได้แต่ตักเตือน

โพสต์ โดย nbt » 26 ก.พ. 2015, 00:06

sompod เขียน:เชื่อป่ะ เเอดมิน ยังไช้ของปลอมเรย555

พูดลอยๆแบบนี้ไม่ดีนะครับ ไปสงบสติอารมณ์ซักเดือนนึงก่อนนะครับ ผมจะไปใช้ของก็อปทำไม ทุกวันนี้ window,office,adobe ผมยังใช้ลิขสิทธิ์เลย

โพสต์ โดย nik.korthong » 26 ก.พ. 2015, 21:32

nbt เขียน:
sompod เขียน:เชื่อป่ะ เเอดมิน ยังไช้ของปลอมเรย555

พูดลอยๆแบบนี้ไม่ดีนะครับ ไปสงบสติอารมณ์ซักเดือนนึงก่อนนะครับ ผมจะไปใช้ของก็อปทำไม ทุกวันนี้ window,office,adobe ผมยังใช้ลิขสิทธิ์เลย

อื่อ...โดนซะ..

โพสต์ โดย DTH_123 » 08 มี.ค. 2015, 09:54

ออกกฏ..ชัดเจนดี ถ้ายังทำผิดอีกแนะนำแบนไปเลยครับ. :)

โพสต์ โดย Suthep Muaklek » 09 มี.ค. 2015, 10:01

nbt เขียน:

:shock:
MBC Muaklek Bike Club

โพสต์ โดย DNA- » 18 มี.ค. 2015, 13:43

งั้นผมก็โชคดีไป ใช้ IPAD + COM ที่ทำงาน ลิขสิทธิ์แน่นอน แท้ 100% ไม่ใช่ล้านเปอร์เซ้นต์ :lol: