+++ปั่นไปตามใจฝัน ปอยเปต-เสียมเรียบ-พนมเปญ-ไพลิน+++

ผู้ดูแล: packai, มุก

prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-4159816
team: bikenet
Bike: puma
ติดต่อ:

Re: +++ปั่นไปตามใจฝัน ปอยเปต-เสียมเรียบ-พนมเปญ-ไพลิน+++

โพสต์ โดย prajuk »

:( :( :( ดูทริปใครๆเขา....ก็มีแต่อิจฉา...เมื่อไหร่หนอตัวเราจะได้มีวาระเหมือนใครๆเขา.....เยี่ยมครับ.....Ta bikenet
รูปประจำตัวสมาชิก
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ
team: I'm looking for a team!
Bike: Specialized Myka FSR Comp

Re: +++ปั่นไปตามใจฝัน ปอยเปต-เสียมเรียบ-พนมเปญ-ไพลิน+++

โพสต์ โดย Dangerous »

prajuk เขียน::( :( :( ดูทริปใครๆเขา....ก็มีแต่อิจฉา...เมื่อไหร่หนอตัวเราจะได้มีวาระเหมือนใครๆเขา.....เยี่ยมครับ.....Ta bikenet
:lol: :lol: พี่ Ta ไปด้วยกันพี่

ประสบการณ์ของพี่มุกเป็นประโยชน์มากค่ะ สุดยอดเลยค่ะ จะติดตามทริปต่อไป่ค่ะ

ณิช ค่ะ :P
ปั่นไปเรื่อยๆ^_^
tonganakarb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, VOODOO, CERVELO, S-work

โพสต์ โดย tonganakarb »

มุก เขียน:...ผมเดินชมเมืองจนเกือบๆค่ำผมมาแวะร้านเดิม คราวนี้ลูกค้าเยอะ บ้างดื่มเบียร์สด เบียร์ขวด ทั้งวัยรุ่นและรุ่นกลางๆคนสไตล์เสี่ยๆก็มี นักดนตรี นักร้อง เล่นเพลงไทยชัดแจ้ว คงเห็นมีคนไทยในร้าน เธอคนเดิมมานั่งคุยเป็นเพื่อนผม แต่ด้วยที่ต้องคุยเป็นภาษาไทย ทำให้หลายสายตาพุ่งมองมาที่ผม ผมพยามไม่อยากสบตาหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ในร้าน ผมลืมบอกไปนอกจากเธอ ยังมีสาวเสิร์ฟอีกสองคน แวะทักทายและพูดคุยกับผมเป็นระยะ มีตอนหนึ่ง ไม่รู้อะไรพาไป เธอคนหนึ่งพูดว่า คุณคิดว่าประสาทเขาพระวิหารเป็นของไทยไหม!!! เรียนตามตรงว่าผมเย็นวาบไปทั้งตัว หางตาหลายคู่ มีทิศทางมาที่ผม ผมนิ่งคิด ก่อนตอบเธอไปว่า ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอก ผมไม่ชอบดูทีวี ผมเดินทางบ่อยๆ นานๆได้ดูทีวีสักครั้ง ผมไม่แน่ใจนักว่าการพูดไปแบบนี้มันดูดีขึ้นมั๊ย สำหรับเธอ ผมก็ได้แต่นึกยิ้มๆในใจ บางครั้งผมก็อดคิดไม่ได้ว่ามนุษย์ทุกคนที่เกิดมา ควรมีชาติมั๊ย หรือเราควรเป็นคนของโลกใบเดียวกันรึเปล่า คงต้องรอสงครามจากมนุษย์ต่างดาวมั๊ง มนุษย์ทั้งโลกถึงจะรักกันได้ แต่ผมก็หยุดความคิดเพ้อเจ้อไว้เพียงแค่นี้...ผมอิ่มแล้ว ผมบอกเธอเช็คบิล ในที่สุดแล้วเราจากกันด้วยมิตรภาพและก็ไม่มีผู้ชายคนใหนในร้านพยายามคุยกับผม เพราะผมก็วางตัวเฉยๆพยายามไม่เปิดโอกาสให้เขาเข้ามาคุย เดี๋ยวเจอคุยเรื่องเดิมละยุ่งแน่ๆ...แต่ซิมของเธอที่ให้ผมมานี่ซิ ถึงว่าทำไมให้ผม หนุ่มๆขะแมร์โทรมากันจัง แหม!!แล้วก็ให้ผมมาทั้งสองซิมเลยนะ... :lol:

คงต้องรอสงครามจากมนุษย์ต่างดาวมั๊ง มนุษย์ทั้งโลกถึงจะรักกันได้ >>>>>>> ชอบประโยคนี้มากเลยครับ
sananmunketvit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895650940
team: ท่ามะเขือ
Bike: giant xtc

โพสต์ โดย sananmunketvit »

:roll: ขอบคุณมากเข้ามาหาข้อมูลดีๆ คร้าบ...
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 612 9753,02 589 0804
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

ปัก ไว้ ก่อง... เด๋วปั่นตามไปคร๊าฟฟฟ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”