sakkharin เขียน:ทริปเล็กๆ เขาใหญ่ - เขาเขียว
08.00 เริ่มล้อหมุนจากแกรนด์วิวเขาใหญ่
stage 1 ด่านเก็บเงิน - น้ำตกเหวนรก 10 กม ทางชันตั้งแต่เริ่ม ไม่ควรเร่ง เพราะจะหมดอย่างรวดเร็ว(ผมเคยมาแล้ว )ไปเรื่อยๆ ค่อยๆพันไปเรื่อยๆ หายใจลึกๆ ถ้าเท้าไม่แตะพื้น
1 ชมน่าจะผ่าน
stage 2 เหวนรก - สามแยกขึ้นเขาเขียว 20 กม ดีกว่า stage แรก มีขึ้นมีลง ชมนกชมไม้ได้ตลอด ถ้าโชคดีอาจเจอจ้าวถนน หนึ่งโขลงใหญ่ ตอนท้ายแอ่งกะทะระวังตอนลง
1.50 ชมน่าจะผ่าน
เลี้ยวขวาทางขึ้นเขาเขียว พักร้านน้ำเติมพลัง
stage 3 สามแยก - ยอดเขาเขียว 12 กม 4 - 5 กมแรกสบายๆ แวะไหว้ศาลเจ้าพ่อเขาใหญ่ ก่อนเจอเนินชันเนินแรก ห้ามเร่งโดยเด็ดขาด เพราะจะมีเนินแล้วเนินเล่ามาต่อกันแบบไม่มีสิ้นสุด จะมีได้พักช่วงกลางได้นิดหน่อย และหนักสุดช่วงศาล และ เนินสุดท้าย (ช่างยาวนานเหลือเกิน) แต่พอขึ้นถึง สารหลั่งสุขทุกประเภทในร่างกายจะพร้อมใจกันออกมาจากร่างกายจนเกิดความปิติมากมายมหาศาลจริงๆ แล้วจะพบว่าบนยอดเขาสูงไม่มีอะไรอร่อยเท่า มาม่า อีกแล้ว ปั่นด้วย เข็นด้วย 2 ชม น่าจะถึงยอด
ตอนลง ระมัดระวังเต็มที่ไม่ประมาท 1.5 ชม ถึงโรงแรม โดยสวัสดิภาพ
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่านน่ะครับ ไปกันหลายๆคน สนุกกว่าปั่นคนเดียวครับ
พี่ชาย กับ น้าโบ้ ผมขออนุญาติลงทะเบียนไว้เลยน่ะครับ(กลัวเปลี่ยนใจ ) ส่วนการรวมพลรอวันศุกร์อีกที ว่าวีซ่าใครจะผ่านได้บ้างครับ
ป้อมปทุม 0818465762
อนุญาติ ใช้ชื่อ พี่ป้อม เปิดห้องให้ไหม่เลยครับ . ให้นัดกัน สะดวกๆ สนุกสนามกันครับ