ชวนปั่นเขาใหญ่เดือนแห่งความรักวันที่ 9 กพ

Moderator: nott0209

ชวนปั่นเขาใหญ่เดือนแห่งความรักวันที่ 9 กพ

โพสต์ โดย ArtKorat » 02 ก.พ. 2014, 20:52

ทริปเดือนแห่งความรักเส้นทาง โคราช วังน้ำเขียว กิโล 79 เขาแผงม้า ด่านปากช่อง จุดชมวิว จบทริปที่ยอดเขาเขียว

ออกเดินทางเวลา 6:00 เจอกันที่ปั๊ม ปตท หน้าสนามกีฬา80ปี
มีรถเซอร์วิสบริการ ถ้าจะกลับมาโคราชด้วยรถ มีค่ารถ200บาท
ทริปนี้มีรางวัลสำหรับผู้พิชิตคนแรง อละรางวัลใจเกิน100สำหรับ
ที่โหล่และรองโหล่(บู้บี้)

ทริปนี้ยากระดับเวอร์ๆเส้นทางประมาณ170กิโลเศษ ออกโคราช6:00
เดินทางถึงหน้าด่านประมาณ12:00 จากนั้นก็ขึ้นเขาใหญ่แบบร้อนตับแลบ
แดดเที่ยงตรง จบทริปยอดเขาเขียวด้วยใจล้วนๆ เดาว่าบ่าย 3

Re: ชวนปั่นเขาใหญ่เดือนแห่งความรักวันที่ 9 กพ

โพสต์ โดย ArtKorat » 02 ก.พ. 2014, 20:58

ทริปนี้ไม่มีแว๊ะกินข้าวแต่อย่างใดแต่จะกินกันบนจักรยานของต้องเตรียมเองและเซอร์วิสน้ำกันด้วยตัวเอง ทริปจะเป็นแบบต่อเนื่อง ไม่มีพัก ใครจะพักให้ขึ้นรถมาพักบนรถเซอร์วิส เส้นทางมีร้านน้ำจะเติมน้ำก็ตามสะดวก คนที่จะไปต้องพกยางในเครื่องมือให้พร้อม เงินและโทรศัพท์ต้องพกตลอด

Re: ชวนปั่นเขาใหญ่เดือนแห่งความรักวันที่ 9 กพ

โพสต์ โดย ArtKorat » 02 ก.พ. 2014, 21:07

ทริปนี้เปิดสำหรับทุกคนที่ใจถึง ใจเกิน100ไปเยอะเลย ทริปที่ต้องพิชิต เที่ยวทั่วไทยปั่นไปแล้วทั่วโลกแต่ไม่เคยจบทริปโคราชคลาสิกนี้ถือว่ายังไม่ถึง

ทริปเดือนหน้าก็จะเป็นทริปที่รอพิชิต ด่านปากช่องถึงด่านปากช่อง หุหุหุ เตรียมไว้นะครับ

โพสต์ โดย Triathlete » 03 ก.พ. 2014, 07:06

ให้แฟนลางานมาเลี้ยงลูกสักวันน๊า......เผื่อพิชิตถ้วยที่โหล่ :mrgreen: :P

โพสต์ โดย Ton TWS » 03 ก.พ. 2014, 23:03

สวัสดีเดือนแห่งความรักครับ :D

โพสต์ โดย ArtKorat » 07 ก.พ. 2014, 07:18

ทริปเขาใหญ่ขอพักไว้ก่อนครับเนืีองจากเพื่อนๆอยากปั่นอินทนนท์แบบหล่อๆ
เลยจัดปั่นไปพนมรุ้งกัน

เสาร์นี้ใครว่างจะไปเขาใหญ่เชิญนะครับผมออกปั่น7:00หน้าด่าน ไปชิลๆครับ

โพสต์ โดย Ton TWS » 07 ก.พ. 2014, 11:30

ArtKorat เขียน:มันต้องโหดดิบเถื่อน 555

:lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย AUN9 » 08 ก.พ. 2014, 16:38

อาทิตย์นี้มีรายการเปลี่ยนแปลงทริปกันใหม่ครับ รถตู้ออกที่เซฟวัน เวลา 06.00 น.
ปั่นขึ้นเขาใหญ่ ผู้ร่วมทริป
1.เสี่ยอาร์ท
2.ปี้อ้อน
3.อ.กิตติ
4.อ.สมชัย
5.อ้อ
6.หมาน้อย
ตระกูลไร้จะปั่นจากโคราช ไปหน้าด่านเขาใหญ่แล้วรอกลับรถตู้พร้อมขาแรง
1.อ้วนไปรฯ
2.พี่เป๊าะ
3.เฮียโหน่ง
4.กอล์ฟ ไปส่ง
5.เฮียเส็ง ไปส่ง
ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเพิ่มเติม ได้นะครับรถตู้ฯรับได้ 12 ที่นั่งครับ

โพสต์ โดย Ton TWS » 20 ก.พ. 2014, 11:23

นำคลิปวิดีโอมาให้ชม มีใครหรือไม่ช่วงไหน ชมกันเอาเองนะครับ ;)
supat เขียน:VDO พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 7 มีทั้งหมด 9 ตอนๆละ 21 นาที เสียดายแบตฯหมดก่อนถึงยอดเจดีย์ช่วงระหว่าง 43-44 กม.ครับ ปีนี้ผมปั่นกับเพื่อนๆที่มาจากหาดใหญ่ 4 คน ผู้ติดตามรวม 11 คน โดยปีนี้ปั่นไปเลื่อยๆเท้าไม่แตะฟื้นครับ ได้เวลา 3.54 ชม ลำดับที่ 316 ครับ