ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นรอบๆเมืองโคราชหน่อยครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nathapoc
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Masi PC3

ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นรอบๆเมืองโคราชหน่อยครับ

โพสต์ โดย nathapoc »

เป็นกลุ่มมือใหม่กำลังหัดปั่นครับ จึงรบกวนขอคำแนะนำเส้นทางปั่น กับระยะทางซักหน่อยครับ :D :D
ปกติผมจะปั่นเส้นทางยอดนิยม ข้างล่างนี้
1.หัวทะเล- ยองแยง (40 กม)
2.ไปกลับ สามแยกปัก - แยกสวนสัตว์ ( 40 กม)
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นรอบๆเมืองโคราชหน่อยครับ

โพสต์ โดย trek korat »

ตอนเย็น หรือเช้า ปั่นใน มทส ได้ครับ อากาสดี
ทางไกล ก้
-โคราช โคกกรวด บายพาส สวนสัตว์ สามแยกปัก 50 กม
-โคราช สวนสัตว์ แยกอวยชัยกลับตัว เข้าสามแยกปัก ราว ๔๐ กม
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นรอบๆเมืองโคราชหน่อยครับ

โพสต์ โดย chinnawud »

เส้นบายพาสไปโคกกรวดควรจะมีเพื่อนปั่นนะครับมันวังเวง
ถ้าเอาปลอดภัย รอบมทศ. ดีสุดมีเนินให้เล่นด้วย
อีกเส้นทาง
หัวทะเลไปจักรราช หมดทาง4เลนยูเทิรนเลี้ยวซ้ายเข้าไปวนในสนามบิน
ทางนี้หน้าจะประมาณ60โลครับ
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

บุ่ง 15รอบ ไม่ต่องเร็ว มีแต่คนสวยๆ :mrgreen:
nathapoc
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Masi PC3

โพสต์ โดย nathapoc »

ขอบคุณทุกคนครับ คงได้ลองครบทุกเส้นทางแน่ๆ :D

ปล. รอบบุ่งนี่ ปั่นแล้วท่าทางจะเมี่อยคอนะครับ ฮ่าๆๆ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ไปกลับโคราชโคกกรวดก็จะได้ระยะทางประมาณ35กิโล
ไปเส้นทางจากในเมืองออกจอหอมุ่งไปทางโคกสูงปั่นไปถึงโนนไทยแล้ววกกลับก็ได้ครับ
แต่ดีที่สุดเท่าที่เคยปั่นกันคือในมหาลัยครับ รอบละ11กิโลเมตรต้องปั่นขึ้นเนินยาวๆประมาณ3กิโลเมตร มีเซเว่นถ้าจะแว๊ะทุกรอบก็ไม่แปลก ปั่นขาแรงรอบละ16-17นาที ขาอ่อนรอบละ30นาที ปั่นที่นี่ทุกวันวันละ3รอบรับรองได้ว่าแข็งแรงผิดหูผิดตาครับ ซ้อมที่นี่4รอบได้ผลดีกว่าปั่นรอบบุ่ง20รอบชัวร์ๆครับ
nott0209
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894509110
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Merida MATT HFS 3000 2007 ,Bianchi c2c Nirone 7 2007 ,RTS Carbon Racing Pro
ตำแหน่ง: Amphure Muang Nakhonratchasima
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nott0209 »

nathapoc เขียน:เป็นกลุ่มมือใหม่กำลังหัดปั่นครับ จึงรบกวนขอคำแนะนำเส้นทางปั่น กับระยะทางซักหน่อยครับ :D :D
ปกติผมจะปั่นเส้นทางยอดนิยม ข้างล่างนี้
1.หัวทะเล- ยองแยง (40 กม)
2.ไปกลับ สามแยกปัก - แยกสวนสัตว์ ( 40 กม)

จะรีดน้ำหนักเหรอครับท่าน :lol: :lol: :lol:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

คำคมจาก ขงเบ้ง
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek4700

โพสต์ โดย ลุงสมบัติ »

หากสนใจออกปั่นทริปเพื่อสุขภาพและการท่องเที่ยว ขอเชิญร่วมปั่นกับกลุ่ม 8 น. ทุกๆเช้า รอบบุ่งตาหลั่ว มีทุกขา ขาอ่อน ขาแรง และ 18 ต.ค.56 นี้จะปั่นไปท่องเที่ยวที่ ภูผาสูง อ.สูงเนิน รถออกจากบุ่งฯ 07.00 น.(บัติ ปาเจโร่ 087 - 2430630 )..ปั่นน้อยๆ แต่ ปั่นบ่อยๆ..ไม่นาน. ก็แข็งได้...?
ลุงสมบัติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek4700

โพสต์ โดย ลุงสมบัติ »

บ่ายแก่ๆ...ฝนเทลงมาอีกหนึ่งห่า..คงเป็นแม่วิภา. จากญี่ปุ่นแน่ๆ แม่นารี เพิ่งจะผ่านไป แม่วิภา ก็เข้ามาอีก. เอา.เอา สะให้พอคุณฝน..นัดขึ้นเขาทีไร ฝนกระหนำ่อยู่เรื่อยเล้ย..หมดฝนเมื่อไหร..จะปั่นขึ้นเขาซ่ะไห่เข็ด..?รึว่าฝนตกเฉพาะในเขตตัวเมืองเทศบาลฯ..นัดหมายยังเหมือนเดิมทุกประการน่ะครับ..ฝนแบบนี้เขาเรียกว่า"ฝนไล่ช้าง.?"ไม่มีอะไรมาก..สบายๆ
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

:mrgreen: ว่างๆ จะไปแจมออกทริปด้วยนะครับ......... :lol:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”