เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน ทันใจใน ตุลาคม 2556

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน ทันใจใน ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย chaiair »

kittiSUT เขียน:
จ่าโคราช เขียน:กระบะ 1 คัน
1.พี่อ๊อด ขับ
2.นุ๊กนิค
3.หม่า
4.แบงค์
รถตู้....1 คันออก 0830 น.ที่ศาลากลาง
1 จ.เชียร ขับ
2.พี่อ้อน
3.เฮียอ้อ
4.พี่โจ
5.ฟิว
6.กั๊ก
7.ต้น
8.เอก
9.เบญ
10. กิตติ
11. ช้าง
12.เฮียแก้ว
13.ยุพิน(หมาน่อย)
*จักรยาน 13 คัน*
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน ทันใจใน ตุลาคม 2556

โพสต์ โดย dewdew »

ArtKorat เขียน:พี่อ้วนกะพี่เป๊าะและเจ็กแก้วถ้าจะปั่นผมขอดูงานวันนี้นิดนึงครับ
มีสามแนวทางนะครับ แนวทางแรกปั่นไปเพื่อค้างคืนวันเสาร์แล้วไปเชียรเค้าข้างสนามแนวโน้มจะไปแนวนี้
แนวทางที่สองคือปั่นวันอาทิตย์ลงแข่งผมขอเช็กอีกครั้งครับ ใจไม่อยากแข่งเพราะว่าผมไม่ชอบปั่นคนเยอะๆ
แนวทางที่สามคือปั่นแบบปีที่แล้วคือไปกันวันอาทิตย์ถึงสนามก็กลับพร้อมกัน
ผมเสร็จงานเย็นนี้จะโทรคุยกันกับพี่อ้วนพี่เป๊าะนะครับ ขาช้าปั่นเพื่อสุขภาพไปได้เท่าที่ไปครับ

ไม่รู้ว่าปลามไปด้วยหรือเปล่าไม่เห็นลงชื่อนะครับ

ปอลิง
จันทร์ต้องไปกทมแต่เช้ามือกลัวว่าไทยรัตน์จะเหนื่อยมาก
อาม่าบ้านเมียผมเข้าโรงบาลไตไม่ทำงานอายุ96กลัวว่าปุ๊บปั๊บจะยุ่ง
เสาร์นี้ไม่แน่อาจมีประชุมกรรมการด่วนๆ
เอาไงเอากันครับ
จะเชียร์ จะ servic จะปั่นไป หรือจะลงแข่ง
1.อ้วน ขาช้า
2.เป๊าะ ขาใหญ่
3.โหน่ง ขาเล็ก

รอพร้อมครับล้าย ถั้งนั้น
deadline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Giant TCR advance sl

โพสต์ โดย deadline »

dewdew เขียน:
ArtKorat เขียน:พี่อ้วนกะพี่เป๊าะและเจ็กแก้วถ้าจะปั่นผมขอดูงานวันนี้นิดนึงครับ
มีสามแนวทางนะครับ แนวทางแรกปั่นไปเพื่อค้างคืนวันเสาร์แล้วไปเชียรเค้าข้างสนามแนวโน้มจะไปแนวนี้
แนวทางที่สองคือปั่นวันอาทิตย์ลงแข่งผมขอเช็กอีกครั้งครับ ใจไม่อยากแข่งเพราะว่าผมไม่ชอบปั่นคนเยอะๆ
แนวทางที่สามคือปั่นแบบปีที่แล้วคือไปกันวันอาทิตย์ถึงสนามก็กลับพร้อมกัน
ผมเสร็จงานเย็นนี้จะโทรคุยกันกับพี่อ้วนพี่เป๊าะนะครับ ขาช้าปั่นเพื่อสุขภาพไปได้เท่าที่ไปครับ

ไม่รู้ว่าปลามไปด้วยหรือเปล่าไม่เห็นลงชื่อนะครับ

ปอลิง
จันทร์ต้องไปกทมแต่เช้ามือกลัวว่าไทยรัตน์จะเหนื่อยมาก
อาม่าบ้านเมียผมเข้าโรงบาลไตไม่ทำงานอายุ96กลัวว่าปุ๊บปั๊บจะยุ่ง
เสาร์นี้ไม่แน่อาจมีประชุมกรรมการด่วนๆ
เอาไงเอากันครับ
จะเชียร์ จะ servic จะปั่นไป หรือจะลงแข่ง
1.อ้วน ขาช้า
2.เป๊าะ ขาใหญ่
3.โหน่ง ขาเล็ก

รอพร้อมครับล้าย ถั้งนั้น
เชียร์ให้ไปแข่งครับ อุตส่าซ้อมกันมาตั้งหลายอาทิตย์ละ :D
krongpalm
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846543334
Bike: Specialized M5 2011

โพสต์ โดย krongpalm »

ปาล์มไปนะคับ แต่จะขับรถไปเองค้าบ ออกเดินทางพรุ่งนี้ ไปถึงน่าจะช่วงบ่ายโมงค้าบ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

งั้นตอนเช้าฝากเดี่ยวไปอีกคนนะครับ จะได้ไปแต่เนิ่นๆ ส่วนรถตอนบ่ายยกเลิกเพราะว่าไม่มีคนไปดังนั้นผมจะใช้รถตู้นะครับ พรุ่งนี้จะปั่นไปตอนเช้าออก6โมงไปเชียร์
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ไปขนถ้วยกลับมากันเยอะๆเด้อ ขี่เผื่อผมด้วย :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
team: koratbike
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

ขอให้สนุกสนาน ปลอดภัย แข็งแรง สมปรารถนาทุก ๆ คนเลยเด้อ..... :) :D :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ขอให้เดินทางปลอดภัย ได้รับชัยชนะกลับมา โชคดีทุกๆ ท่านครับ สู้ๆๆๆๆ
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

สมยาต้อม ไม่ไปแข่งกะเขาหละ
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

แว่วมาว่า โคราชเราต้องเองเข่งไปใส่ถ้วยกลับมาจากขอนแก่นนิ.... คนคนกลับมาบรรยาย :lol: :D :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

หนีกลุ่มครับเข้าแถวเรียงเข้าเส้นชัยกันเลย แต่ปัญหาเยอะครับเพราะว่าการนับคนที่5เข้าเส้นเกิดพลาดสรุปว่าปั่นเข้าเส้นทีมแรกแต่ตกสำรวจว่าปั่นไม่จบซะงั้นครับ กรรมการสมาคมคนโคราชก็บ้าจี้เล็กๆนะครับ ผมเลยรู้ว่าสังคมจักรยานคนโคราชเต็มไปด้วยความเกลียดชัง! รักเกรียจกันมากเกินไปโดยไม่มองภาพกว้าง ข้าเก่งข้าทำข้านี่แหละ ที่อื่นได้ดีได้คนโคราชด้วยกันแท้ๆกลับเป็นหนังคนละม้วน

เอาเถิดนะผมไม่รู้เรื่องราวอะไรหรอกนะแต่พฤติกรรมบางอย่างมันส่อให้เห็นใจที่แท้จริงนั้นดำขาวหรือแดงเพียงใด ผมยินดีนะที่มีทีมโคราชที่ตั้งใจขึ้นมาหลายๆทีมแต่เพื่อสิ่งที่เป็นเป้าหมายเดียวกัน ขอนิดเดียวเท่านั้นแหละ ถามตัวเองกันให้ชัดๆทุกคนว่าเป้าหมายที่ว่าเพื่อเด็กเพื่อคนโคราขหรือว่าเพื่อสนองอะไร? หลังๆผมจะเห็นคนถามเรื่องงบทำทีมของพีซีเอส ผมพูดได้อย่างนี้นะครับ เมื่อไหร่ใครก็ตามเริ่มโทษเรื่องงบที่ขาดเป็นปัจจัยที่ทำให้ทีมของตนไม่สำเร็จ ผมจะขอบอกว่าให้ดูอดีตว่าเมื่อมีคนมอบเงินให้แล้วมันสำเร็จอย่างที่คิดหรือเปล่า ภาคเอกชนมอบเงินให้ขนาดซื้อรถได้เป็นคันแล้วสำเร็จเพียงใด

แนะให้ฟังชัดๆเลยก็ได้ ทีมสำคัญที่สุดคือทีมงานที่รักจะทำและมีความตั้งใจที่จะทำงานร่วมกัน เมื่อมีแล้วก็ต้องมีการจัดการที่ดีเพียงพอ!! ต่อจากนั้นต้องมีคนที่ตั้งใจอยากจะแข่ง และสุดท้านค่อยหาเงินทุนมาสนับสนุน สามปีผมไม่เคยแม้แต่ครั้งเดียวทำคนเดียวตัดสินใจคนเดียวไม่เคยต้องฟันธง วันนี้ผมประเมินเห็นว่านักกีฬาของทีมมีความพร้อมสำหรับปีหน้ามากขึ้นรางวัลที่ได้ผมไม่ดีใจเท่ากับเห็นนักกีฬาแข็งแรงดั่งที่ใจคิดเอาไว้ ผลงานสำหรับผมอยู่ที่วันซ้อมและใจที่ฮึกเหิมในวันแข่ง จบจะได้ถ้วยชนะหรือไม่ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไร ขอย้ำเลยครับว่าเงินสำคัญแต่มันอยู่ท้ายๆ ถ้าทีมใดคิดว่าเงินมาก่อนผิด100เปอร์เซ็นต์

และทีมไม่ต้องกดดันอะไร อย่าหวั่นไหวกับเวลาคนพูดว่าเงินมากแต่ผลงานน้อย ผลงานของเค้าคือผลงานคนละอย่างที่สปอนเซอร์ทีมพีซีเอสตั้งเอาไว้ ดังนั้นไม่ต้องสนใจ สนใจหน้าที่ของเราและเต็มที่กับมันเมื่อยามที่เรายังมีแรง ปีหน้าสู้เต็มที่นะครับทุกคน ส่วนทัวร์เดอร์ฟาร์มผมขอพิจารณาร่วมกับทางสต๊าฟอีกครั้งว่าการไปจะกระทบกับภาพรวมของการฝึกหรือไม่ ถ้าไม่กระทบผมก็ไม่ขัดอะไรหรอกครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

รอดูรูปกันนะครับ ความสำเร็จครั้งนี้ผมต้องขอบอกว่าผมเป็นส่วนร่วมเล็กๆเป็นเฟืองเล็กๆที่อยู่ในเครื่องจักร ขอบคุณทุกๆคนที่เป็นจักรกลพาทีมสำเร็จในงานเล็กๆนี้สร้างกำลังใจให้กับนักกีฬาในปีหน้าที่จะเริ่ม เรามีการแข่งทั้งหมด 15รายการปีหน้า นักกีฬาแต่ละคนต้องลงแข่ง10รายการต่อคนเป็นอย่างน้อย รวมทั้งสิ้นมีการแข่ง20รายการตลอดปี ดังนั้นเตรียมรับมือให้ดีนะครับทุกคนและตามเชียร์พากเราชาวโคราชด้วยครับ
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

จะอย่างไรก็ช่างเขาเถอะ...นะ :D

...ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน และ ผลของงานอยู่ที่ ...การกระทำ ...

...ขอร่วมแสดงความยินดีกับความสำเร็จของทีมตามที่ทุกคนได้ทุ่มเทและตั้งความมุ่งมาดปรารถนากันแบบสุดความสามารถครับ...
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

กรรมการสมาคมคนโคราช ใครครับ :evil:
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

ขอแสดงความยินดีกับ นักปั่น PCS ที่ชนะการแข่งขันและทุกท่านที่ร่วมแข่งขันจนจบนะครับ ที่ขาดไม่ได้ต้องขอขอบคุณ สตาฟทีมงานทุกท่านมากๆครับ ที่ช่วยกันสนับสนุน นักแข่งกันเต็มที่ๆ ทุกคน พี่ไทยรัฐ น้าโจ้ น้าเชียร เฮียนิ้งหน่อง พี่เป้าะ เจ้าแบ้งค์ พี่อ้อด ที่ใช้ความสามารถ ในการพารถ serviceไปถึงตัวนักแข่งได้อย่างปลอดภัย และทันเวลาเมื่อต้องการ การเซอรวิส อีกทั้งยังมีน้ำใจนักกีฬา ช่วยเจือจานความช่วยเหลือ ให้แก่นักแข่งท่านอื่นให้เท่าที่ทำได้ รวมถึง โปรเดี่ยว และพี่อ้อด ที่เก็บรูปภาพเจ๋งๆมาฝาก กันอีกครั้ง ขอบคุณนักกีฬา ทุกท่านอีกครั้งเช่นกันครับ ที่เล่นสุดความสามารถ ไม่ทำให้ความพยายามของทีมงานต้องสูญเปล่า สุดท้ายขอขอบคุณพี่อาร์ทเป็นการส่วนตัว ที่ทำให้ผมได้ลอง Dogma ตัวเก่ง พร้อมรองเท้า Mavic ตลอดการแข่งขัน ฟิลลิ่งมันขั้นเทพ บอกไม่ถุกจิงๆคับฮ่าๆๆ :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย เอก(RAMAII) เมื่อ 29 ต.ค. 2013, 06:29, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”