เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย dewdew »

สวัสดีเดือนใหม่ ของให้มีความสุขกันทั่วหน้า
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย ArtKorat »

เหนื่อยจนขี้เกรียจพิมพ์อ่ะ 5555
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย chaiair »

วันนี้ผมก็เหนื่อย :roll: แต่ผู้สื่อข่าวช่องPCSเราดูแล้วคงไม่เหนื่อยเท่าไร เพราะฉะนั้นรีบๆมารายงานข่าวเร็วๆหน่อยเย้ว... :lol: :lol:
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

chaiair เขียน:วันนี้ผมก็เหนื่อย :roll: แต่ผู้สื่อข่าวช่องPCSเราดูแล้วคงไม่เหนื่อยเท่าไร เพราะฉะนั้นรีบๆมารายงานข่าวเร็วๆหน่อยเย้ว... :lol: :lol:
ไปเผลอโพสใส่เดือน สิงหาคม คับ ฮ่าๆ copy มาใส่เดือน กันยาล่ะ

มาแล้วมารายงานทริป โคราช-เขาใหญ่-เขาอีโต้ คับ

วันนี้สมาชิกยิงยาวประกอบไปด้วย เฮียอาร์ท เฮียอ้อ พี่อ้อน พี่โหน่ง พี่เป๊าะ จารย์ช้วง ผม-กอล์ฟ เติ้ล (ที่วันนี้มาแบบว่าเฟรมสำรอง แต่จัดจานหน้า rotor compact มากะสอบซ่อมจุดชมวิวให้หายสงสัย) แล้วก็แก๊งค์ไปส่ง มี เจ๊กเส็ง ขาไปส่งประจำ ป้ำ แล้วก็พี่ต้อม

ทริปนี้ผมคิดไม่นานคับที่จะลงชื่อเพราะว่าเฮียอาร์ทตกลงว่าจะพากันปั่นผ่านเขาใหญ่ แต่ยังไม่เคยไปเขาอีโต้มาก่อนไม่รู้ว่าไกลจากเขาใหญ่เท่าไรทางเป็นยังไง เลยแจ้งพี่ๆน้าๆ ไปว่าของเลือก package เริ่มต้นปั่นตรงเลยลำตะคองไปหน่อย แต่เฮียอาร์ทนำเสนอผมว่าปั่นไปก่อนจากเซฟวันเลย แล้วค่อยเอาขึ้นรถตรงปั๊ม ปตท สีคิ้ว แล้วเอารถลงอีกทีที่ palio เขาใหญ่ ผมก็เลยตกลงไป ในจังหวะนั้นเติ้ลได้ยินก็สนใจจะสมัคร package เดียวกัน ฮาๆ เดี๋ยวนี้ออกปั่นมีเลือก package กันได้คับ อยากได้แบบเน้นเขา เน้นราบ เน้นเนิ่น ก็ว่ากันไป :lol: แต่ไม่คาดฝันคือเฮียอ้อคับ ขอซื้อต่อ package ของผม โดยแกเอารถขึ้นตรงเซฟวัน แล้วขอขึ้นรถไปนอนก่อนเนื่องจากเมื่อคืนแถวบ้านขนของกันสนั่นหวั่นไหวนอนไม่เต็มอิ่ม :cry:

แล้วก็เริ่มโรลลิ่งกันเลยปั่นไปเรื่อยๆ ได้สักพัก แก๊งค์ไปส่งเริ่มออกซ่าคับ ขึ้นนำโดยป้ำคับ ลากนานมากกกกกก จนผมเริ่มคิดเจ้าป้ำซ้อมไปแข่งไทม์ไทร์ที่ไหนเนี้ย :lol: สลับด้วยพี่ต้อมที่รายนี้ถ้าขึ้นมาสปีดกลุ่มก็เพิ่มกันอีกหน่อยคับ :lol: ต่อกันด้วยเจ๊กเส็งซึ่งก็ลากนานมากแถมเวลาผมขึ้นไปช่วยนำบ้าง สักพักแกกลับแซงขึ้นหน้าต่อบอกว่าเดี๋ยวกอล์ฟต้องเก็บแรงไปขึ้นเขาใหญ่ :D พอจังหวะเนินยาวลูกสุดท้ายก่อนวัดหลวงพ่อโต ไม่รู้ใครล่ะคับระหว่างป้ำกับพีต้อมที่เริ่มก่อน พากันยกสปรินท์อย่างเมามันส์ :lol: แต่กลุ่มไม่ตามคับปล่อยไปๆ พอถึงสีคิ้ว พี่ต้อม ป้ำ แล้วก็เจ็กเส็ง ก็กลับตัวคับ ไม่รู้ใครยิงใคร ใครลากใครกันบ้างขากลับ :lol:

ถึงปั๊ม ปตท สีคิ้ว ผมกับเฮียอาร์ท ก็ยกรถขึ้นแล้วคับตาม package ที่เลือกไว้ เจ้าเติ้ลก็ว่าจะเอาด้วย แต่พี่อ้อนใจดีคับ บอกว่าไม่ต้องกลัวเงินหมด package แกจะเติมเงินให้ได้ :lol: งานนี่ก็เลยมี เฮียอ้อ (ตื่นแล้วหลังจากขอตัวไปงีบบนรถ) พี่อ้อน เติ้ล แล้วก็จารย์ช้วงที่ตามมาสมทบตรงสีคิ้ว หวดกันยาวผ่านลำตะคองไปเขาใหญ่ ส่วนบนรถตู้มี พี่โหน่ง กับ พี่เป๊าะ เอารถขึ้นตามมาด้วย เรียกว่าช่วงลำตะคอง มีแต่ขาแรง 4 คน คับ วันนี้ช่วงถนนธนรัตน์ ก็สบายๆกันคับ มีพี่อ้อน นำไปดูดรถบรรทุกขนทราย กับเติ้ล ส่วน เฮียอ้อ กับ จารย์ช้วง ให้รถตู้ลากไป เก็บแรงไปหวดบนเขากัน ฮาๆ แต่ที่แน่ๆ ผมเลยเกิดไอเดียตั้งฉายยาให้พี่อ้อนใหม่ จาก อ้อนรถปูน เป็น อ้อนรถทราย คับวันนี้ :lol: :lol: แล้วเราก็จอดรถพักกันตรง palio คับ ขาอ่อนก็พากันขนรถลงมาเตรียมซ่ากันเลย มีจังหวะนึง จารย์ช้วงแกขอตัวปั่นไปเขาห้องน้ำคับ แล้วแกก็หายไปนาน พี่อ้อนเลยกะจะแกล้งคับ บอกว่าออกกันเลยดีกว่า เด้วให้ปั่นตามมา ที่ไหนได้ ปั่นไปได้สักพัก เจอจารย์ช้วงปั่นอยู่ข้างหน้าแล้ว สรุปทันกันทั้งคู่คับกินกันไม่ลง :lol: :lol:

เราขึ้นเขาใหญ่กันวันนี้รถไม่เยอะอย่างที่คิดคับ ปั่นกันสบายๆ วันนี้พี่อ้อนตั้งใจจะพาเหล่าขาอ่อนขึ้นเขาก็ปั่นขึ้นๆลงๆ มาไล่ตอนคับ :lol: ส่วนเจ้าเติ้ลเร่งขึ้นไปกับเฮียอ้อก่อนเลย ผมวันนี้ตั้งใจกดไปเรื่อยๆ คับ ไม่เร่งรีบมาก ก็ผ่านไปดีอีกครั้งคับแม้ว่าผ่านไปตรงเนินก่อนจุดชมวิวทีไร อยากจอดลงไปซื้อเป๊บซี่กินดีกว่า เหนื่อยโฮกๆ ตลอดตรงนี้ แล้วก็มีพี่อ้อนกับจารย์ช้วงที่คอยตะโกนแกล้งกันตลอดทาง มีทีนึงจารย์ช้วงแกเลื้อยหน่อยนึง พี่อ้อนเห็น ตะโกนแซวข้ามมาจากข้างผมเลย ฮ่าๆ
แล้วก็ตะโกนให้ผมเร่งผ่านจุดชมวิวไปเลยไม่ต้องรอกลุ่มข้างหลัง ผมอย่างจะบอกว่าหมดเกียร์แล้วคับ :lol: ตอนนั้นขอให้ล้อมันไม่หยุดหมุนก็พอแล้วววววว มีจารย์ช้วงลากเลื้อยคอยผมอยู่ข้างหน้า แล้วผมก็จับคู่ไปกับแกต่อ ไปถึงจุดชมวิว มีพี่ไทยรัตน์ จับเวลาให้บอกว่าผมช้ากว่าเฮียอ้อไป 5 นาที เจ้าเติ้ลวันนี้ก็ผ่านฉลุยคับสอบซ่อมจุดชมวิวได้เรียบร้อย แล้วก็ปั่นไปเรื่อยกับจารย์ช้วง มีทีนึงแกตั้งใจจะถามผมว่า "รอหลังดีไหม" แต่สงสัยเป็นเพราะผมกดขึ้นเขาจนหูอื้อไปแล้วมั่ง ได้ยินว่าล้อหลังดีไหม ผมก็บอกว่าดีๆ โยกให้แกดูใหญ่ แกก็หัวเราะ :lol: :lol: สักพักผมคิดได้ ว่าแกอยากให้รอกลุ่มหลัง :lol: แต่หันแล้วหันอีกยังไม่เห็น ก็เลยไปกันต่อจนไปถึงที่ทำการอุทยาน ก็ไปเจอ เฮียอ้อ รออยุ่กับกลุ่มสีคิ้ว แล้วก็จอดรอจนสมาชิกครบ ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ ระทึก แล้วเราก็ตกลงกันว่าลงไปฝั่งปราจีนด้วยกันต่อเลย

วันนี้อากาศบนเขาใหญ่ก็ร้อนสลับเมฆครึ้มเป็นช่วงๆคับ แต่ที่ผมประทับใจมากคือขาลงไปปราจีนเนี้ย มีคนปั่นจักรยานสวนขึ้นมาผมว่าน่าจะราวๆ ห้าสิบคัน ผมยกมือทัก ตะโกนทักตลอดทาง ขาลงวันนี้ผมก็หวดไปกับเฮียอาร์ทคับ มันส์ดีคับแบบว่าอัดเข้าไป เจอเนินช่วงไหนอยากโยกก็โยก เพราะไม่ต้องปั่นกลับขึ้นมาแล้ว วันนี้เราเจอช้างออกมากินโป่งแถวช่วงน้ำตกเหวนรกด้วยนะคับ :D ไปถึงด่านปราจีน ก็พักกันแป่บนึงแล้วก็รวมตัวกันปั่นต่อไปเขาอีโต้ อีก 15 โลคับ ไปถึงเค้าแข่งเสร็จกันแล้วก็แวะทักเจ้าหม่า เจ้าฟิล น้าแป๊ะ กันไป แล้วก็เก็บรถ ไปกินข้าวร่วมกันกับสีคิ้ว คับ ;)

หลังจากนี้ผมคงห่างจากทริปยาวไปช่วงนึง แต่จะตามไปส่งให้ได้ตลอดคับ เจอกันอาทิตย์หน้า ;)
แก้ไขล่าสุดโดย dribkiwi เมื่อ 01 ก.ย. 2013, 21:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

หวัดดีคับ.....

แก๊งไปส่งเสียงแตกครับ ....กอล์ฟ ///เฮียเส็ง อยากไปเส้น ดี-แทค// ส่วนพี่กับป้ำ ยูเทรินที่วัดหลวงพ่อโต ขากลับก็ผลัดกันนำเบาๆ แต่พอถึงสูงเนิน เริ่มหมดแรง ขอให้ป้ำพาจอดเติมเสบียง ที่ 7-11 หน้าซีเกท หลังจากได้อาหารเรียบร้อย ป้ำก็ลากยาวถึงโคราชเลย (ทั้งๆที่ป้ำไม่ได้เติมนะ) พี่หมดแรง ขนลุกอีกแล้ว ความเร็วไม่เกิน 35 ด้วย....หมดจริงๆ

ปล.สงสัยจะเข้าสู่โหมดเตรียมซักผ้าอ้อม กับชงนมแล้วแน่ๆ :P :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

โหมดบ่าวอ่ะนะ
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ

:mrgreen: ผลการแข่งขันครอสคันทรี ทีม PCS . ที่เขาอีโต้ครับ
ช่างศักดิ์ได ที่ 3 รุ่น 35 - 39 ปี
หม่าที่ 1 รุ่น 30 - 34 ปี
นุ๊กนิคที่ 2 รุ่น โอเพ่น B
กั๊กที่ 4 รุ่น โอเพ่น A
ฟิวส์ที่ 3 รุ่น 16 ปี
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

รูปจากกล้องทางสีคิ้วครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

โพสต์ โดย bughumnoy »

สนุกมากๆครับ ^^
รูปภาพ
รูปภาพ
Ihtin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: แล้วแต่ภรรยา

โพสต์ โดย Ihtin »

โปรโมชั่นอาทิตย์นี้ของน้าอ้อนคุ้มมาก "โปรแบตหมด" จ่าย3เดือนโทรฟรีปีนึง :o
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

Ihtin เขียน:โปรโมชั่นอาทิตย์นี้ของน้าอ้อนคุ้มมาก "โปรแบตหมด" จ่าย3เดือนโทรฟรีปีนึง :o

ไม่รู้ว่าแบตหมด น่าพาไปชาร์ตแบตอีกสักห้าหกสิบโลน้อ :lol: :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

สวัสดีเดือนกันยายน พี่ๆ น้องๆ เพื่อน เสือเฒ่า PCS ทุกๆ ท่่านนะครับ และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลด้วยครับ กลับเข้ามาเรื่องของผมนะครับ ที่เพื่อนๆ เป็นห่วงกันนะครับ ผล MRI ออกมาแล้วครับ ตกลงเส้นเอ็นหัวเข่าหน้าขาด ผมเองก็ตกใจเหมือนกันครับ ในใจคิดตายละว่ะ อดปั่นจักรยานแน่ๆเลย หมอก็ถามว่าจะผ่าตัดต่อเอ็นหรือเปล่า ผมเองก็ตัดสินใจไปว่าไม่ผ่าครับ หมอก็ได้ให้กลับมาทำกายภาพ แล้วอีก 1 เดือนค่อยไปพบหมออีกครั้ง......พอกลับมาถึงบ้านก็มาคิด.คิด..หาข้อมูล..ถามเพื่อน...ปรึกษาคนโน้น..คนนี้ ในใจก็คิดว่ายังไงก็จะต้องผ่าตัดส่องกล้องต่อเอ็น เพื่อให้กลับมาปั่นหนักได้เหมือนเดิม..ช่วยสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ามีความเห็นยังไง จะผ่าดี หรือไม่ผ่าดีครับ ขอบคุณมากครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ดูบรรยากาศ การปั่นเเล้วมันคันจริงๆ :lol: :lol: :lol:
ปล ผมว่าพี่ต้อมผ่าเลยดีมั้ยพี่จะได้หายเร็วๆ ผ่าส่องกล้องผมเคยเห็นเพื่อนผมผ่ามันบอกว่าแผลเล็กมากกก
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีเดือนกันยาฯครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าอ้อนเจอหมอปุ๊กปรึกษาหมอให้พี่ต้อมด่วนเลยได้ไหมครับ เท่าที่ผมรู้เอ็นฉีกนี่เรื่องใหญ่ปรกติมันไม่ต่อเองนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”