เสือเฒ่าฯเฮฮาสิงหาคม'56ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาสิงหาคม'56ครับ

โพสต์ โดย petida »

ทางสีคิ้ว ก็ไปครับ ขึ้นเขาใหญ่ แต่ไปเขื่อนขุนด่านฯ น่าจะเจอกันระหว่างทาง แถวเขาใหญ่ครับ
ปล. สีคิ้วออกจากปั๊มป.ต.ท.ต่างระดับประมาณ 6.00 น. ครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาสิงหาคม'56ครับ

โพสต์ โดย ArtKorat »

รับทราบครับ เขื่อนขุนด่านถ้าลงเขาใหญ่ออกตรงด่านปราจีนแล้วเลี้ยวขวาเลยด่านไปแค่20เมตรนะครับเส้นทางจะเป็นเนินสลับขึ้นๆลงๆ ผมจำได้ว่าโปรอ้อนโดนอาจารญ์กิตติเชือดเส้นนั้นแหละ อิอิอิ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:รับทราบครับ เขื่อนขุนด่านถ้าลงเขาใหญ่ออกตรงด่านปราจีนแล้วเลี้ยวขวาเลยด่านไปแค่20เมตรนะครับเส้นทางจะเป็นเนินสลับขึ้นๆลงๆ ผมจำได้ว่าโปรอ้อนโดนอาจารญ์กิตติเชือดเส้นนั้นแหละ อิอิอิ

จำได้ดีไม่เคยลืม จะไม่โดนเชือดได้ไงล่ะค๊าบบ คุณตา..โทรหาแล้วก็ติดบ่อยด้วยตั้งสี่ที ผมล่ะจะบ้าตาย :( :(
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

chaiair เขียน:
dewdew เขียน::o :o :o เริ่มต้นตรงไหนไม่รู้ แต่ลงซื่อก่อนแล้วกัน เขา..เขา :shock: :roll:แล้วก็.. เขา...อี..อี..โต้( งานนี้ต้องเตรียมรูจมูก ..สำรองไปหายใจด้วย ) :mrgreen:
1.เฮียฮาร์ท... ขาแรง
2.เฮียอ้อ.... สายแข็ง
3.น้าอ้อน... ขาโปรท์
4.เฮียตี๋ใหญ่... ขาแข็ง(ตะคิว)
5.ตาอ้วน... ขาช้า
6.ตาเป๊าะ... ขาชะ..ชะ..ช่า
7.ตาโหน่ง... ขาเบา..วิว
8.......
8. เติ้ล
9. อาจารย์ ช้วง

10. กอล์ฟ ไปด้วยคับ แต่ขอเริ่มหลังลำตะคองได้ป่าว กลัวหม้อน้ำแตกบนเขาใหญ่แถวจุดชมวิว
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

กอล์ฟผมแนะนำดังนี้นะครับ ไปขึ้นเขาใหญ่พอถึงจุดชมวิวก็ค่อยเอารถขึ้นครับ จากนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วแค่ลงเขากะไปเขาอีโต้ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรนะแค่เนินนิดๆขึ้นๆลงๆ ผมว่าจะเอารถขึ้นตรงที่ทางแยกขึ้นเขาเขียวล่ะครับ ที่เหลือมันก็ไม่ได้ลำบากอะไรแต่กลัวว่าคนอื่นจะรอนาน :)

ส่วนพี่อ้านพี่เป๊าะก็แล้วแต่แกล่ะครับ ผมว่าจะเจอกันที่เซฟวันแล้วล้อหมุนกันตอน6โมงเช้า
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:กอล์ฟผมแนะนำดังนี้นะครับ ไปขึ้นเขาใหญ่พอถึงจุดชมวิวก็ค่อยเอารถขึ้นครับ จากนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วแค่ลงเขากะไปเขาอีโต้ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรนะแค่เนินนิดๆขึ้นๆลงๆ ผมว่าจะเอารถขึ้นตรงที่ทางแยกขึ้นเขาเขียวล่ะครับ ที่เหลือมันก็ไม่ได้ลำบากอะไรแต่กลัวว่าคนอื่นจะรอนาน :)

ส่วนพี่อ้านพี่เป๊าะก็แล้วแต่แกล่ะครับ ผมว่าจะเจอกันที่เซฟวันแล้วล้อหมุนกันตอน6โมงเช้า
55 งั้นผมขอเลือก package ภูเขาแล้วกันคับ เริ่มต้นทางราบน้อย เก็บแรงไปขึ้นลงเขาใหญ่เก็บบรรยากาศ หลังจากนั้นต่อไปอีโต้ถ้าแรงเหลือ :D
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

มีใครไปส่งไปน๊า ทริปนี้.....

ปล.จริงๆอยากลองขึ้นเขาใหญ่บ้างจังนานแล้ว ที่ไม่ได้ขึ้นเขาเลย :P
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เหอะๆๆไปได้เหรอ
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

แล้วจะไปทันดูการแข่งขัน ที่เขาอีโต้ ต้องวางแผน เรียกประชุม ทผู้เฒ่า....กันใหม่นะนี้
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

dewdew เขียน:แล้วจะไปทันดูการแข่งขัน ที่เขาอีโต้ ต้องวางแผน เรียกประชุม ทผู้เฒ่า....กันใหม่นะนี้
..ต้องขอโทษเพื่อน ๆด้วยพรุ่งนี้ติดธุรกิจเร่งด่วนไม่ได้ไปเป็นกองเชียร์ด้วย...
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ

มาแล้วมารายงานทริป โคราช-เขาใหญ่-เขาอีโต้ คับ

วันนี้สมาชิกยิงยาวประกอบไปด้วย เฮียอาร์ท เฮียอ้อ พี่อ้อน พี่โหน่ง พี่เป๊าะ จารย์ช้วง ผม-กอล์ฟ เติ้ล (ที่วันนี้มาแบบว่าเฟรมสำรอง แต่จัดจานหน้า rotor compact มากะสอบซ่อมจุดชมวิวให้หายสงสัย) แล้วก็แก๊งค์ไปส่ง มี เจ๊กเส็ง ขาไปส่งประจำ ป้ำ แล้วก็พี่ต้อม

ทริปนี้ผมคิดไม่นานคับที่จะลงชื่อเพราะว่าเฮียอาร์ทตกลงว่าจะพากันปั่นผ่านเขาใหญ่ แต่ยังไม่เคยไปเขาอีโต้มาก่อนไม่รู้ว่าไกลจากเขาใหญ่เท่าไรทางเป็นยังไง เลยแจ้งพี่ๆน้าๆ ไปว่าของเลือก package เริ่มต้นปั่นตรงเลยลำตะคองไปหน่อย แต่เฮียอาร์ทนำเสนอผมว่าปั่นไปก่อนจากเซฟวันเลย แล้วค่อยเอาขึ้นรถตรงปั๊ม ปตท สีคิ้ว แล้วเอารถลงอีกทีที่ palio เขาใหญ่ ผมก็เลยตกลงไป ในจังหวะนั้นเติ้ลได้ยินก็สนใจจะสมัคร package เดียวกัน ฮาๆ เดี๋ยวนี้ออกปั่นมีเลือก package กันได้คับ อยากได้แบบเน้นเขา เน้นราบ เน้นเนิ่น ก็ว่ากันไป :lol: แต่ไม่คาดฝันคือเฮียอ้อคับ ขอซื้อต่อ package ของผม โดยแกเอารถขึ้นตรงเซฟวัน แล้วขอขึ้นรถไปนอนก่อนเนื่องจากเมื่อคืนแถวบ้านขนของกันสนั่นหวั่นไหวนอนไม่เต็มอิ่ม :cry:

แล้วก็เริ่มโรลลิ่งกันเลยปั่นไปเรื่อยๆ ได้สักพัก แก๊งค์ไปส่งเริ่มออกซ่าคับ ขึ้นนำโดยป้ำคับ ลากนานมากกกกกก จนผมเริ่มคิดเจ้าป้ำซ้อมไปแข่งไทม์ไทร์ที่ไหนเนี้ย :lol: สลับด้วยพี่ต้อมที่รายนี้ถ้าขึ้นมาสปีดกลุ่มก็เพิ่มกันอีกหน่อยคับ :lol: ต่อกันด้วยเจ๊กเส็งซึ่งก็ลากนานมากแถมเวลาผมขึ้นไปช่วยนำบ้าง สักพักแกกลับแซงขึ้นหน้าต่อบอกว่าเดี๋ยวกอล์ฟต้องเก็บแรงไปขึ้นเขาใหญ่ :D พอจังหวะเนินยาวลูกสุดท้ายก่อนวัดหลวงพ่อโต ไม่รู้ใครล่ะคับระหว่างป้ำกับพีต้อมที่เริ่มก่อน พากันยกสปรินท์อย่างเมามันส์ :lol: แต่กลุ่มไม่ตามคับปล่อยไปๆ พอถึงสีคิ้ว พี่ต้อม ป้ำ แล้วก็เจ็กเส็ง ก็กลับตัวคับ ไม่รู้ใครยิงใคร ใครลากใครกันบ้างขากลับ :lol:

ถึงปั๊ม ปตท สีคิ้ว ผมกับเฮียอาร์ท ก็ยกรถขึ้นแล้วคับตาม package ที่เลือกไว้ เจ้าเติ้ลก็ว่าจะเอาด้วย แต่พี่อ้อนใจดีคับ บอกว่าไม่ต้องกลัวเงินหมด package แกจะเติมเงินให้ได้ :lol: งานนี่ก็เลยมี เฮียอ้อ (ตื่นแล้วหลังจากขอตัวไปงีบบนรถ) พี่อ้อน เติ้ล แล้วก็จารย์ช้วงที่ตามมาสมทบตรงสีคิ้ว หวดกันยาวผ่านลำตะคองไปเขาใหญ่ ส่วนบนรถตู้มี พี่โหน่ง กับ พี่เป๊าะ เอารถขึ้นตามมาด้วย เรียกว่าช่วงลำตะคอง มีแต่ขาแรง 4 คน คับ วันนี้ช่วงถนนธนรัตน์ ก็สบายๆกันคับ มีพี่อ้อน นำไปดูดรถบรรทุกขนทราย กับเติ้ล ส่วน เฮียอ้อ กับ จารย์ช้วง ให้รถตู้ลากไป เก็บแรงไปหวดบนเขากัน ฮาๆ แต่ที่แน่ๆ ผมเลยเกิดไอเดียตั้งฉายยาให้พี่อ้อนใหม่ จาก อ้อนรถปูน เป็น อ้อนรถทราย คับวันนี้ :lol: :lol: แล้วเราก็จอดรถพักกันตรง palio คับ ขาอ่อนก็พากันขนรถลงมาเตรียมซ่ากันเลย มีจังหวะนึง จารย์ช้วงแกขอตัวปั่นไปเขาห้องน้ำคับ แล้วแกก็หายไปนาน พี่อ้อนเลยกะจะแกล้งคับ บอกว่าออกกันเลยดีกว่า เด้วให้ปั่นตามมา ที่ไหนได้ ปั่นไปได้สักพัก เจอจารย์ช้วงปั่นอยู่ข้างหน้าแล้ว สรุปทันกันทั้งคู่คับกินกันไม่ลง :lol: :lol:

เราขึ้นเขาใหญ่กันวันนี้รถไม่เยอะอย่างที่คิดคับ ปั่นกันสบายๆ วันนี้พี่อ้อนตั้งใจจะพาเหล่าขาอ่อนขึ้นเขาก็ปั่นขึ้นๆลงๆ มาไล่ตอนคับ :lol: ส่วนเจ้าเติ้ลเร่งขึ้นไปกับเฮียอ้อก่อนเลย ผมวันนี้ตั้งใจกดไปเรื่อยๆ คับ ไม่เร่งรีบมาก ก็ผ่านไปดีอีกครั้งคับแม้ว่าผ่านไปตรงเนินก่อนจุดชมวิวทีไร อยากจอดลงไปซื้อเป๊บซี่กินดีกว่า เหนื่อยโฮกๆ ตลอดตรงนี้ แล้วก็มีพี่อ้อนกับจารย์ช้วงที่คอยตะโกนแกล้งกันตลอดทาง มีทีนึงจารย์ช้วงแกเลื้อยหน่อยนึง พี่อ้อนเห็น ตะโกนแซวข้ามมาจากข้างผมเลย ฮ่าๆ
แล้วก็ตะโกนให้ผมเร่งผ่านจุดชมวิวไปเลยไม่ต้องรอกลุ่มข้างหลัง ผมอย่างจะบอกว่าหมดเกียร์แล้วคับ :lol: ตอนนั้นขอให้ล้อมันไม่หยุดหมุนก็พอแล้วววววว มีจารย์ช้วงลากเลื้อยคอยผมอยู่ข้างหน้า แล้วผมก็จับคู่ไปกับแกต่อ ไปถึงจุดชมวิว มีพี่ไทยรัตน์ จับเวลาให้บอกว่าผมช้ากว่าเฮียอ้อไป 5 นาที เจ้าเติ้ลวันนี้ก็ผ่านฉลุยคับสอบซ่อมจุดชมวิวได้เรียบร้อย แล้วก็ปั่นไปเรื่อยกับจารย์ช้วง มีทีนึงแกตั้งใจจะถามผมว่า "รอหลังดีไหม" แต่สงสัยเป็นเพราะผมกดขึ้นเขาจนหูอื้อไปแล้วมั่ง ได้ยินว่าล้อหลังดีไหม ผมก็บอกว่าดีๆ โยกให้แกดูใหญ่ แกก็หัวเราะ :lol: :lol: สักพักผมคิดได้ ว่าแกอยากให้รอกลุ่มหลัง :lol: แต่หันแล้วหันอีกยังไม่เห็น ก็เลยไปกันต่อจนไปถึงที่ทำการอุทยาน ก็ไปเจอ เฮียอ้อ รออยุ่กับกลุ่มสีคิ้ว แล้วก็จอดรอจนสมาชิกครบ ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ ระทึก แล้วเราก็ตกลงกันว่าลงไปฝั่งปราจีนด้วยกันต่อเลย

วันนี้อากาศบนเขาใหญ่ก็ร้อนสลับเมฆครึ้มเป็นช่วงๆคับ แต่ที่ผมประทับใจมากคือขาลงไปปราจีนเนี้ย มีคนปั่นจักรยานสวนขึ้นมาผมว่าน่าจะราวๆ ห้าสิบคัน ผมยกมือทัก ตะโกนทักตลอดทาง ขาลงวันนี้ผมก็หวดไปกับเฮียอาร์ทคับ มันส์ดีคับแบบว่าอัดเข้าไป เจอเนินช่วงไหนอยากโยกก็โยก เพราะไม่ต้องปั่นกลับขึ้นมาแล้ว :D ไปถึงด่านปราจีน ก็พักกันแป่บนึงแล้วก็รวมตัวกันปั่นต่อไปเขาอีโต้ อีก 15 โลคับ ไปถึงเค้าแข่งเสร็จกันแล้วก็แวะทักเจ้าหม่า เจ้าฟิล น้าแป๊ะ กันไป แล้วก็เก็บรถ ไปกินข้าวร่วมกันกับสีคิ้ว คับ ;)

หลังจากนี้ผมคงห่างจากทริปยาวไปช่วงนึง แต่จะตามไปส่งให้ได้ตลอดคับ เจอกันอาทิตย์หน้า ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”