เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

Moderator: nott0209

Re: เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง » 29 ก.ค. 2013, 20:31

อิจฉารถปูนจังเลย แรงจริงๆช่วงนี้ ถ้ามีเวลาจะไปปั่นตามที่ มทส.นะครับ

Re: เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

โพสต์ โดย chaiair » 29 ก.ค. 2013, 21:24

เสือรถพ่วง เขียน:อิจฉารถปูนจังเลย แรงจริงๆช่วงนี้ ถ้ามีเวลาจะไปปั่นตามที่ มทส.นะครับ

ยินดีต้อนรับทุกตอนเย็น จันทร์-ศุกร์ (ถ้าน้องฝนไม่กวนน่ะคร้าบบบ... :D :D )

โพสต์ โดย ArtKorat » 29 ก.ค. 2013, 22:08

จะบอกเพื่อนๆว่าวันที่5-12 สิงหานี้ผมอยู่วัดนะก๊าบ ดังนั้นไม่มีทริประหว่านี้นะก๊าบ

โพสต์ โดย chaiair » 30 ก.ค. 2013, 21:15

รายชื่อทริปที่4อาทิตย์ ส.ค.นี้
1 คุณอาร์ท
2 น้าอ้อน
3 พี่อ้วน
4 พี่เปาะ
5 โหน่ง
6 อ้อ
7 อ.กิตติ
8 ปาล์ม
9 เติ้ล
10 โต
11 เฮียเส็ง

โพสต์ โดย Ton TWS » 30 ก.ค. 2013, 21:51

chaiair เขียน:รายชื่อทริปที่4อาทิตย์ ส.ค.นี้
1 คุณอาร์ท
2 น้าอ้อน
3 พี่อ้วน
4 พี่เปาะ
5 โหน่ง
6 อ้อ
7 อ.กิตติ
8 ปาล์ม
9 เติ้ล
10 โต
11 เฮียเส็ง

เผลอแพล็บเดียว มากันเพียบเลย :shock: :) 8-) :lol: ;)

โพสต์ โดย chaiair » 31 ก.ค. 2013, 11:19

รายชื่อทริปที่4อาทิตย์ ส.ค.นี้
1 คุณอาร์ท
2 น้าอ้อน
3 พี่อ้วน
4 พี่เปาะ
5 โหน่ง
6 อ้อ
7 อ.กิตติ
8 ปาล์ม
9 เติ้ล
10 โต
11 เฮียเส็ง
12 เฮียตี๋ใหญ่

โพสต์ โดย petida » 31 ก.ค. 2013, 11:39

chaiair เขียน:รายชื่อทริปที่4อาทิตย์ ส.ค.นี้
1 คุณอาร์ท
2 น้าอ้อน
3 พี่อ้วน
4 พี่เปาะ
5 โหน่ง
6 อ้อ
7 อ.กิตติ
8 ปาล์ม
9 เติ้ล
10 โต
11 เฮียเส็ง
12 เฮียตี๋ใหญ่

เดี๋ยวลองซาวเสียงชาวMTBสีคิ้วดูครับ ว่าจะไปแจมด้วยไหม อาจจะออกปั่นจากสีคิ้วไปแล้วไปเจอกันระหว่างทาง
ได้ยินสมาชิกสีคิ้วหลายท่านคิดฮอดน้าอ้อน อยากถูกเชือดอีก เอิ๊กๆๆๆ

โพสต์ โดย chaiair » 31 ก.ค. 2013, 12:48

เดี๋ยวลองซาวเสียงชาวMTBสีคิ้วดูครับ ว่าจะไปแจมด้วยไหม อาจจะออกปั่นจากสีคิ้วไปแล้วไปเจอกันระหว่างทาง
ได้ยินสมาชิกสีคิ้วหลายท่านคิดฮอดน้าอ้อน อยากถูกเชือดอีก เอิ๊กๆๆๆ[/quote]

ผมว่าอั๊นรอพวกผมที่ปั้ม ปตท.ดีกว่าครับ แล้วเราจะได้ไปพร้อมๆกัน ถ้าสีคิ้วออกกันไปก่อนรับรองหากันไม่เจอแน่ครับ แล้วยังไงไปคุยกันอีกทีตอนไปถึงปั้ม ปตท.ครับ

โพสต์ โดย kru » 31 ก.ค. 2013, 13:19

chaiair เขียน:เดี๋ยวลองซาวเสียงชาวMTBสีคิ้วดูครับ ว่าจะไปแจมด้วยไหม อาจจะออกปั่นจากสีคิ้วไปแล้วไปเจอกันระหว่างทาง
ได้ยินสมาชิกสีคิ้วหลายท่านคิดฮอดน้าอ้อน อยากถูกเชือดอีก เอิ๊กๆๆๆ

ผมว่าอั๊นรอพวกผมที่ปั้ม ปตท.ดีกว่าครับ แล้วเราจะได้ไปพร้อมๆกัน ถ้าสีคิ้วออกกันไปก่อนรับรองหากันไม่เจอแน่ครับ แล้วยังไงไปคุยกันอีกทีตอนไปถึงปั้ม ปตท.ครับ[/quote]
แผนการจะเชือดและจะถูกเชือดเริ่มขึ้นแล้วครับ :P :D :lol:

โพสต์ โดย petida » 31 ก.ค. 2013, 13:28

นั่นล่ะที่นู๋กลัว :lol: :D :lol: ออกก่อน 40 โล นี่มันสบายกว่าเยอะ

โพสต์ โดย chaiair » 31 ก.ค. 2013, 15:46

petida เขียน:

ถ้าคิดฮอดน้าอ้อนต้องรอกันสิครับ ผมอาจจะโดนเชือดก็ได้เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยฉะบาย ไม่ค่อยได้ซ้อมเลย ค่อยๆไปกันขี่ชมนกชมวิวอย่าไปซีเรียส อ้อ..ลืมบอกไปถ้าน้องๆสีคิ้วถ้าแรงยังเหลือเยอะอยากปั่นขึ้นเขาใหญ่ต่อ น้าอ้อนจะ(พยายาม)ปั่นขึ้นเป็นเพื่อนน่ะค้าบบบ ถ้าไม่ไหวก็จูง :D :D :D

โพสต์ โดย ArtKorat » 31 ก.ค. 2013, 17:49

เค๊ยกๆๆๆ

อาทิตย์นี้สตาร์ทกันที่ย่าโมนะครับ ล้อหมุน6โมงเช้า เพราะว่าจะไปแจมกลุ่มสว ซักกะนิดนึงก่อนที่เราจะโดนเชือด ที่จริงจะโดนไม่โดนนี่เราเลือกได้นิ ผมก็ไปข้างหลังเรื่อยๆเอื่อยๆคนเดียวก็ได้นิ สบายดีไม่เหนื่อย ถ้าทวนลมก็ดูดไทยรัตน์ไป สบายดีเน้อ :mrgreen:

โพสต์ โดย ArtKorat » 31 ก.ค. 2013, 18:01

โอ้วลืมปายก๊าบ เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้าโน้นผมไม่อยู่ไปนอนวัดซักอาทิตย์นึง กลับมาแล้วจะไปตามเก็บทริปยังค้างอยู่ทริปหนึ่งนะครับ อิ อิ อิ ไปทุ่งดอกกระเจียวกันเถอะ ผมว่าปั่นรอบเขานี่แหละสนุกดีอิ อิ อิ ใครอยากรู้ว่าแซบขนาดไหนก็ถามเฮียกี๋เอาเองนะครับ คริ คริ คริ

จากนั้นเพื่อเติมความมันส์สะจราย จะมีปั่นไปสระบุรีเยี่ยมร้านแสงอรุณนะครับ เส้นทางคราวนี้ไปง่ายๆครับ ไปทางมิตรภาพเรื่อยๆถึงมวกเหล็กแล้วก็วนซ้ายลอดใต้มิตรภาพ ขึ้นอุโมงต้นไม้ เลี้ยวซ้ายป้อมตำรวจ ไปเรื่อยๆโผล่แก่งคอย จากนั้นปั่นจากแก่งคอยเส้นเก่าจะไปโผล่ที่ทางบายพาสสระบุรี ปั่นใต้สะพานแล้วก็เข้าเมืองด้านหลัง ปั่นเรียบทางรถไฟจบที่ร้านแสงอรุณครับ ซื้อของกันสำหรับหน้าฝนที่เหลือแล้วก็เริ่มเพ็กของและเดินทางกลับโคราชด้วยรถตู้นะครับ

สองทริปขึ้นเขาหลังจากผมกลับมาจากวัดเพื่อนๆท่านใดสนใจก็จองคิวเตรียมใจรอได้เลยครับ มันส์สะเด็ดแน่นอนครับ

โพสต์ โดย chaiair » 31 ก.ค. 2013, 20:02

ผมขอจองทั้งสองทริปหน้าเลยครับ(กลัวตกรถ :lol: :lol: )

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 » 31 ก.ค. 2013, 21:53

[color=#000080]ถ้าตรงวันหยุดขอจองด้วยสองทริปเลยครับ :D :D