เมษายน สงกรานต์ ปีใหม่ไทย รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

Re: เมษายน สงกรานต์ ปีใหม่ไทย รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่

โพสต์ โดย xander »

อยากไปภูทับเบิกจังเลย ไม่รู้มีใครถอนตัวมั้ย :lol: :lol: :lol:
ไปขึ้นอีเหรอ รู้สึกเหมือน อารมณ์ข้าง
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เมษายน สงกรานต์ ปีใหม่ไทย รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่

โพสต์ โดย Ton TWS »

xander เขียน:อยากไปภูทับเบิกจังเลย ไม่รู้มีใครถอนตัวมั้ย :lol: :lol: :lol:
ไปขึ้นอีเหรอ รู้สึกเหมือน อารมณ์ข้าง
กวนละเฮีย เดี๋ยวไม่อยาก เดี๋ยวอยาก เอาไงวะเนี่ย หือ.. :?: ;) :twisted:

ป.ล. รอดูไปก่อนนะ น่าจะมี :lol: :lol: :lol:
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

กลับมาจาก ...อีเหลอ... คิดว่าจะถอดใจ..ทับเบิก...เมื่อเช้าเจอคำสั่งแบบไฟท์บังคับ...เลื่อนคนไข้ให้หมดแล้ว... ผบ.ทบ.ให้ลุยต่อคร้าบบบบบ

อุณหภูมิสูงสุดวันนั้นที่..อีเหลอ.. 45 องศาครับ

ฝากต้นด้วย...ลงเสือหมอบ 50-59 /เสื้อขนาด M ครับ

ทีมเราต้องการอะไรเพิ่มเติมหรือไม่เช่น ผงเกลือแร่ระหว่างทาง ??? กำลังจะหา fogger ขนาดกระทัดรัดที่พ่นละอองฝอยออกมาได้แบบที่ผมหาให้งาน 31 มีนา ช่วงร้อนจัดๆ ผมอยู่รั้งท้ายขบวน น้องๆเขาตั้งแถวพ่นให้ตรงใต้สะพานสูงเข้าเมือง 3-4 กระบอก เย็นสบายสดชื่นทันทีครับ ผมเห็นมีทำสำเร็จรูปเป็นกระป๋องสปรย์ ถ้ามีเวลาจะเดินหาดูครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pskorat เมื่อ 23 เม.ย. 2013, 12:48, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

pskorat เขียน:กลับมาจาก ...อีเหลอ... คิดว่าจะถอดใจ..ทับเบิก...เมื่อเช้าเจอคำสั่งแบบไฟท์บังคับ...เลื่อนคนไข้ให้หมดแล้ว... ผบ.ทบ.ให้ลุยต่อคร้าบบบบบ

อุณหภูมิสูงสุดวันนั้นที่..อีเหลอ.. 45 องศาครับ

ฝากต้นด้วย...ลงเสือหมอบ 50-59 /เสื้อขนาด M ครับ

ทีมเราต้องการอะไรเพิ่มเติมหรือไม่เช่น ผงเกลือแร่ระหว่างทาง ??? กำลังจะหา fogger ขนาดกระทัดรัดที่พ่นละอองฝอยออกมาได้แบบที่ผมหาให้งาน 31 มีนา ช่วงร้อนจัดๆ ผมอยู่รั้งท้ายขบวน น้องๆเขาตั้งแถวพ่นให้ตรงใต้สะพานสูงเข้าเมือง 3-4 กระบอก เย็นสบายสดชื่นทันทีครับ ผมเห็นมีทำสำเร็จรูปเป็นกระป๋องสปรย์ ถ้ามีเวลาจะเดินหาดูครับ
:lol: :lol: :lol: เยี่ยมเลยครับอาหมอ 8-) 8-) 8-)

รับฝากครับ :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

มีภาพทริปอีเหลอ3.0มาให้อาหมอด้วยครับ :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้อมูลคนที่ต้องการสมัครล่วงหน้าสำหรับงานปั่นขึ้นภูทับเบิกครับ :D

ชื่อ-สกุล, ประเภท(เสือหมอบ/เสือภูเขา), รุ่น และขนาดเสื้อ(S = 36”x28”, M = 40”x29”, L = 44” x 30”, XL = 46”X31”, XXL = 48”x32”) :)

ตอนนี้มี

1. น้าต้อม เสือภูเขา รุ่น40 ขนาดเสื้อ M
2. เฮียอ้อ เสือหมอบ รุ่น40 ขนาดเสื้อ L
3. อ.กิตติ เสือหมอบ รุ่น40 ขนาดเสื้อ L
4. น้าอ้อน เสือหมอบ รุ่น50 ขนาดเสื้อ L
5. พี่หมาน้อย เสือภูเขาหญิง รุ่น40 ขนาดเสื้อ S
6. ต้น เสือหมอบ รุ่นOPEN ขนาดเสื้อ L
7. อาหมอ เสือหมอบ รุ่น50 ขนาดเสื้อ M
8. เฮียเล็ก เสือหมอบ รุ่น60 ขนาดเสื้อ S
9. พี่หั้ย เสือหมอบ รุ่น30 ขนาดเสื้อ M

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่เหลือ(เฮียอาร์ต, เฮียตี๋ใหญ่, ลุงเป๊าะ และลุงอ้วนไปรษณีย์)แจ้งข้อมูลด้วยนะครับ ถ้าต้องการสมัครล่วงหน้าพร้อมกัน 8-) 8-) 8-)

ป.ล.
-แจ้งข้อมูลภายในวันพฤหัสฯที่25นี้นะครับ
-ค่าสมัครคนละ 400 บาท จ่ายได้ที่เฮียอ้อเลยครับ
-จะสมัครวันศุกร์นี้แล้วครับ
;) ;) ;)

:arrow: :arrow: :arrow:

แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 29 เม.ย. 2013, 23:57, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ผมได้แต่ปั่นตอนเย็นอ่ะครับ ตอนเช้าๆงานเยอะจะจัดการลูกแต่ละคนเสร็จก็สายโด่เด่อ่ะครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:ผมได้แต่ปั่นตอนเย็นอ่ะครับ ตอนเช้าๆงานเยอะจะจัดการลูกแต่ละคนเสร็จก็สายโด่เด่อ่ะครับ
ผมก็ได้ปั่นเเต่ เทรนเนอร์ครับ ปั่นไปดูทีวีไป :lol: :lol: :lol:
อยากได้ trainer พวกที่ Link กับ net แล้วปั่นแข่งกันได้ผ่านเนตคงมันน่าดู
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

ขอบใจมากครับ..ต้น..แหะๆ บางรูปนั่นน่ะออกอาการว่ากำลังหมด หรือไม่ก็ใกล้ๆหมด..เห็นไหม :lol:

ไม่รู้เป็นไง แทบจะทุกทริปเลย ได้ใช้ความรู้พื้นฐานปฐมพยาบาลตลอด รายนี้เห็นลงไปนอนกับพื้นอาการใกล้ๆแข็งทื่อ ลุกก็ไม่ได้ บิดตัวก็ไม่ได้ เฮียน้อย(สองล้อ)ถึงตัวเขาก่อน อาหมอลงตามไปถามอาการ เดาว่าตะคริวแน่นอน แต่ไม่รู้ว่ามันจับตรงไหน เขาบอกว่าน่อง ๆ ๆ อ้าวถ้าน่องก็ต้องเหยียด ยืด ยึดท่านึง

พอถึงตัว..เขากลับชี้ไปที่หน้าขา แต่ปากตะโกนว่าน่อง ๆ ๆ ไอ้เราก็งงไปกันใหญ่ ถามให้แน่ใจอีกครั้ง สรุป หน้าขา ก็เลยใช้ท่า นั่งยองๆ นั่นแหละ ช่วยประคอง แล้วโหนน้ำหนักลงเหยียดกล้ามเนื้อ พอให้เขาลุกได้ ค่อยทำท่า...แผลงศร...ตามแบบฉบับ จุดนั้นอีกประมาณ 36 กม.ถึงเส้น นั่นแหละพอลงไปช่วยเขาเสร็จ เราก็..เสร็จตาม..เพราะเครื่องดับ อีตานี้ทีเราบ้างล่ะ ตะคริวจับเส้นขาด้านในพอแปล๊บๆ ทั้ง 2 ข้างก็ไอ้ตอนที่เราเข้าไปประคองเขานั่นเอง กว่าจะสลัดหลุดจากขาเราก็เล่นเอาอีกหลายกิโลฯ แต่ผ่านมาได้ครับ ...
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

pskorat เขียน:ขอบใจมากครับ..ต้น..แหะๆ บางรูปนั่นน่ะออกอาการว่ากำลังหมด หรือไม่ก็ใกล้ๆหมด..เห็นไหม :lol:

ไม่รู้เป็นไง แทบจะทุกทริปเลย ได้ใช้ความรู้พื้นฐานปฐมพยาบาลตลอด รายนี้เห็นลงไปนอนกับพื้นอาการใกล้ๆแข็งทื่อ ลุกก็ไม่ได้ บิดตัวก็ไม่ได้ เฮียน้อย(สองล้อ)ถึงตัวเขาก่อน อาหมอลงตามไปถามอาการ เดาว่าตะคริวแน่นอน แต่ไม่รู้ว่ามันจับตรงไหน เขาบอกว่าน่อง ๆ ๆ อ้าวถ้าน่องก็ต้องเหยียด ยืด ยึดท่านึง

พอถึงตัว..เขากลับชี้ไปที่หน้าขา แต่ปากตะโกนว่าน่อง ๆ ๆ ไอ้เราก็งงไปกันใหญ่ ถามให้แน่ใจอีกครั้ง สรุป หน้าขา ก็เลยใช้ท่า นั่งยองๆ นั่นแหละ ช่วยประคอง แล้วโหนน้ำหนักลงเหยียดกล้ามเนื้อ พอให้เขาลุกได้ ค่อยทำท่า...แผลงศร...ตามแบบฉบับ จุดนั้นอีกประมาณ 36 กม.ถึงเส้น นั่นแหละพอลงไปช่วยเขาเสร็จ เราก็..เสร็จตาม..เพราะเครื่องดับ อีตานี้ทีเราบ้างล่ะ ตะคริวจับเส้นขาด้านในพอแปล๊บๆ ทั้ง 2 ข้างก็ไอ้ตอนที่เราเข้าไปประคองเขานั่นเอง กว่าจะสลัดหลุดจากขาเราก็เล่นเอาอีกหลายกิโลฯ แต่ผ่านมาได้ครับ ...
:lol: :lol: :lol: ยินดีครับอาหมอ :D

อิอิ^^..เพิ่งรู้ว่าตะคริวติดต่อกันได้ด้วย โฮ่ๆ ;)
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

ฝากสมัครด้วยครับ
นาย ธนรัตน์ เจียรพันธ์พงษ์ เสือหมอบ รุ่น 30 ปี ขนาดเสื้อ M

งานนี้เอาแค่ขาไม่แตะพื้นคับ ไม่ได้ซ้อมเลย :mrgreen: :mrgreen:
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Teru เขียน:ฝากสมัครด้วยครับ
นาย ธนรัตน์ เจียรพันธ์พงษ์ เสือหมอบ รุ่น 30 ปี ขนาดเสื้อ M

งานนี้เอาแค่ขาไม่แตะพื้นคับ ไม่ได้ซ้อมเลย :mrgreen: :mrgreen:
รับฝากครับพี่หั้ย :D
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

pskorat เขียน:กลับมาจาก ...อีเหลอ... คิดว่าจะถอดใจ..ทับเบิก...เมื่อเช้าเจอคำสั่งแบบไฟท์บังคับ...เลื่อนคนไข้ให้หมดแล้ว... ผบ.ทบ.ให้ลุยต่อคร้าบบบบบ

การ์มินผมมันฟ้องว่าสูงสุดที่ 46 องศาครับ อาหมอ ถึงว่าทำไมมันปั่นไม่จี๊ดจ๊าดเลย เพราะโดนฮีทสโตร๊ค เข้าไปเต็มๆๆ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

นับจำนวนคนคร่าวๆที่ลงสมัครปั่นพิชิตภูทับเบิก ณ ขณะนี้ ;)

เสือภูเขารุ่น40-49ปีชาย มีอยู่ 39 คน
เสือภูเขารุ่น40ปีขึ้นไปหญิง มีอยู่ 7 คน

เสือหมอบรุ่นทั่วไปชายมีอยู่ 8 คน
เสือหมอบรุ่น30-39ปีชายมีอยู่ 18 คน
เสือหมอบรุ่น40-49ปีชายมีอยู่ 19 คน
เสือหมอบรุ่น50-59ปีชายมีอยู่ 9 คน
เสือหมอบรุ่น60ปีขึ้นไปชายมีอยู่ 5 คน

:arrow: :arrow: :arrow:
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

มันน่าสมัครรุ่นทั่วไปจริงๆ น่าจะได้อันดับดี 555
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”