ชมรมจักรยาน สว8นาฬิกา เดือนอเมษายน 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
หยดเงา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814378012
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์) ชลบุรี
Bike: GIANTและBianchi คู่กายของ หยดเงา พนัสไบค์
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยาน สว8นาฬิกา เดือนอเมษายน 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย หยดเงา »

สวัสดีครับพี่ศักดิ์ครับ :D :D :D
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ชมรมจักรยาน สว8นาฬิกา เดือนอเมษายน 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

อรุณสวัสดิ์ครับลุงศักดิ์และทุกท่าน ไม่ได้เข้ามารายงานตัวหลายวันครับ ผมไปบ้านโป่งไม่เจอพี่ชายเลยครับ คนเยอะมากกกก......เอารูปมาฝากครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
mam@panas bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081*******
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์)
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย mam@panas bike »

พี่ศักดิ์กลับมาหรือยังคะ เอาโอโซนมาฝากนู๋ด้วยนะคะ :P :P
กิจกรรมต่างๆของ ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองพนัสนิคม พนัสไบค์
แวะมาชมได้ทางนี้เลยนะคะ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=525013
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 8 นาฬิกา
Bike: Trek

โพสต์ โดย Kiatphun »

เช้านี้ ณ ท่ี่ตั้ง 8.00 น. ประธานศักดิ์ไม่อยู่ลามีกิจ เพื่อซ่อมปอด เสริมชีวิตยืนยาว ณ วังน้ำเขียว 2-3 วัน แต่พวกเราก็ไม่เหงา ยังอบอุ่นเช่นเคย เพราะประธานเงา สารวัตร เม้ง มาดูแลพวกเราอยู่ เลขาดุง ก็มาวิ่งเรียกเหงื่อ เพือ่อลดห่วงยางและมาคุย วันนี้สมาชิกก็มาหนาตา เช่น เฮียวัชรินทร์ เฮียสงค์ ณ THE MALL หมอวิชัย หมอเป็ด คนมีสี เฮียมาม่านาวี พี่ฟลุ๊ค น้องต้อมไตร พี่เป๊าะแยะ ป๋าเกษมจานเดียว ป๋าคล้อย ถึงจะ 75 แต่ว่าเรื่ิองปั่นไม่มีถอย และสาว (เหลือ) น้อย หนูนิด ฯลฯ วันนี้ที่โคราช ฟ้าสะอาจสดใสไร้เมฆหมอก แสงสุริยาส่องจ้าตั้งแต่ยังไม่ 6 โมง :lol: :lol: :lol:
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

mam@panas bike เขียน:พี่ศักดิ์กลับมาหรือยังคะ เอาโอโซนมาฝากนู๋ด้วยนะคะ :P :P
ประธานศักดิ์ยังไม่กลับมาครับ ขอลา ไปซ่อมปอด ณ วิมานวังน้ำเขียวครับ
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

งานวันหลานย่าพาปั่น มีผู้ร่วมอุดมการณ์รัการปั่นเข้าร่วมประมาณ 200 คน อาจารย์วิบูลย์ ขาแรง เห็นแซงเกาะแถวหน้านำตลอด ไม่มีหลุด ฉายา ซ้อมน้อย แต่สอยชัยตลอด ไม่สียชื่อ ส.ว. 8 น. เห็นทำความเร็ว MAX ที่ 45 ห้า!!!!! แร๊งๆๆๆๆๆๆ 70 กว่าปีอายุเป็นเพียงตัวเลข เก็บใส่กระเป๋าเอาไว้แทง (หมวย)โอ้พิมพ์เกิน เอาไว้แทงหวย โอ้ถูกแล้ว........ :mrgreen:
ต่อไปหมู่เฮา ชาว ส.ว. คงต้องซ้อมน้อยๆ จะได้ แร๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บ้าง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
PLAZA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 331 NN Bike Club

โพสต์ โดย PLAZA »

รูปภาพ
บางครั้ง..เรามองหา"สิ่งที่ขาด"จนพลาด"สิ่งที่มี"
และบางครั้งก็เฝ้าหา"สิ่งที่ดี"จนทำให้"สิ่งที่มี"นั้นหายไป
พบกันที่นี่นะคะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&start=15
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..อรุณสวัสดิ์ครับ..ลุงศักดิ์ และ ชาว สว. ๘ น. ทุกท่าน.."

รูปภาพ
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

ขอโทษนะครับขึ้นเดือน พฤษภาคม แล้วครับผมจะกลับโคราชวันนี้ครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

งั้นผมขอตามมาปิดบ้านเดือนเมย.ก่อนนะครับลุงศักดิ์ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

ราบงานเช้าวันนี้ ณ ที่ 8 น.มีสมาชิกและแขกแวะเวียนมาเยี่ยมเช่นเคย นำด้วยประธานเงา ส.ว.สารวัตรเม้ง :D เฮียเล่าตี๋ผู้ตั้งชื่อกลุ่ม 8 น. ที่มีผู้ปกครองมาคุมเอง :D เฮียวัชรินทร์ ผู้ที่มีน้ำใส ชื่นใจเมื่อยามดื่ม มากับราชรถคันงาม ซื้อมา ราคา 3 บาท :mrgreen: อาจารย์วิบูลย์ ซ้อมน้อย แต่สอยชัย ไม่ตามหลังใคร :o เฮียโรจน์ จอม.......รสนิยมชอบญี่ปุ่น จึงเป็นโรจน์ ณ โตเกียว :lol: จ.สมเกียรติ ฉายา สามีดีเด่น เป็นปัญญา พาศรีภรรยา เรณู มาบริหารปอดด้วย คู่นี้ไม่มีห่างกัน อิจฉา :lol: หมอวิชัยมาชิก ใหม่ๆ หมาดๆ มาแรง เดี๋ยวนี้พัฒนาแร๊ง แซงขาดกระจุยกลุ่ม 3 คน (เกียรติ ป๋าคล้อย ป๋าสงชลา) คุณหมอ ตั้งแต่เปลี่ยนรถ มาเป็นคันที่ 3 เปลี่ยนเสื้อใหม่ โดยเฉพาะได้รองเท้าไหม่ไม่ยอมรอขาอ่อนเลย !!!!!! :P
วันนี้ ขอบคุณเฮียอ้อ เฮียอาร์ท ขาแรง ขาดำ(เพราะปั่นมาก)ที่แว่ะเข้ามมาเยี่ยม ชาว ส.ว. ขาแก่่ ขาอ่อน ขาขาว (ป๋าเกษม 80 กว่าๆ) (ไม่มีแรง) (ปั่นน้อย) :lol: :lol:
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:ขอโทษนะครับขึ้นเดือน พฤษภาคม แล้วครับผมจะกลับโคราชวันนี้ครับ
รีบกลับมาขืนช้าเดี๋ยวยึดตำแหน่ง ประธานเงา ของเรากลัวจะได้เป็นอยู่ :lol: :mrgreen: :twisted:
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..อรุณสวัสดิ์ครับ.."ลุงศักดิ์" และทุกท่าน.."

รูปภาพ
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

ลุงเนตร เขียน:รูปภาพ

"..อรุณสวัสดิ์ครับ.."ลุงศักดิ์" และทุกท่าน.."

รูปภาพ
สวัสดีตอนเช้าครับท่านลุงเนตรขึ้นเดือนพฤษภาคมแล้วครับท่านลุง
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
PLAZA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 331 NN Bike Club

โพสต์ โดย PLAZA »

สวัสดีค่ะ..ยังไม่ตื่นกันเหรอ

รูปภาพ
บางครั้ง..เรามองหา"สิ่งที่ขาด"จนพลาด"สิ่งที่มี"
และบางครั้งก็เฝ้าหา"สิ่งที่ดี"จนทำให้"สิ่งที่มี"นั้นหายไป
พบกันที่นี่นะคะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&start=15
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”