ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

สวัสดีครับลุงศักดิ์และทุกท่าน :mrgreen: :mrgreen:

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:
หยดเงา เขียน: :arrow: รูปหยดเงากับน้องแหม่ม..ครับลุงศักดิ์

รูปภาพ
สวัสดีตอนเช้าครับ "หยดเงา"กับน้องหนูแหม่มครับหน้าตาสดใสมากครับผลของการออกกำลังกาย(โดยการปั่นจักรยานครับ)ที่วังน้ำเขียวอากาศดีมากครับ บ้านที่วังน้ำเขียวเป็นบ้านพักตากอากาศครับถ้าน้องๆผ่านมาก็มาพักได้ครับแต่โทรหาลุงตามเบอร์โทรในกระทู้ครับจะได้มาต้อนรับครับ

พนัสมีแต่คนหล่อๆสวยๆทั้งนั้นครับ ปั่นกันไม่เหนื่อยเลยอย่างนี้ :mrgreen:
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

Re: ชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา เดือน กุมภาพันธ์ 2556 เชิญเข้ามาเฮฮาและแชร์ความคิดกันครับ

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

สวัสดีครับ อ.boonkorat rojtokyo songthemall คุณหมอเป็ด วิทูลเสียวเสี้ยว อ เกียรติพันธ์ เสือเป๊าะแยะ น้องต้อมไตร น้องนก ชายกลาง น้อง"เสือบอยท้ายขบวน" "หยดเงา" น้องหนูแหม่ม ทนายอ้วน น้องตี๋เล็ก-เด็กรังสิต ลุงเนตร อากาศดีลมพัดเย็นก็เลยอยากสวัสดีตอนเที่ยงอีกครั้งขณะที่กำลังจะลงไปทานราดหน้าเห็ดปลอดสารและไอสครีมเห็ดที่ฟรามเห็ดวังน้ำเขียวครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:สวัสดีครับ อ.boonkorat rojtokyo songthemall คุณหมอเป็ด วิทูลเสียวเสี้ยว อ เกียรติพันธ์ เสือเป๊าะแยะ น้องต้อมไตร น้องนก ชายกลาง น้อง"เสือบอยท้ายขบวน" "หยดเงา" น้องหนูแหม่ม ทนายอ้วน น้องตี๋เล็ก-เด็กรังสิต ลุงเนตร อากาศดีลมพัดเย็นก็เลยอยากสวัสดีตอนเที่ยงอีกครั้งขณะที่กำลังจะลงไปทานราดหน้าเห็ดปลอดสารและไอสครีมเห็ดที่ฟรามเห็ดวังน้ำเขียวครับ

ทานเผื่อผมด้วยนะครับลุง :mrgreen: :mrgreen:
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

@ต้อม เท่าที่ลองแล้วครัับ พวกเครื่องราคา 4-5 พันบาท ของ Samsung (Galaxy Y) นี่ ใช้สบาย
หรือจะลองใช้เครื่องจากเซินเจิ้น work มาก จะลอง capture หน้าจอให้ดู
หรือ endomondo , sport tracker นี่ก็ใช้ได้ครับ
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
หยดเงา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814378012
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์) ชลบุรี
Bike: GIANTและBianchi คู่กายของ หยดเงา พนัสไบค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หยดเงา »

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:สวัสดีตอนเช้าครับ "หยดเงา" น้องหนูแหม่ม ทนายอ้วน น้องทุกท่านในภาพครับหน้าตาสดใสทุกท่านเลยครับลุงว่าเกิดจากการออกกำลังกายของเรานะครับ(ปั่นจักรยานครับ)ลุงขอบคุณทุกท่านที่นำภาพถ่ายมาให้ลุงดูครับ

:arrow: สวัสดีครับลุงศักดิ์ครับ ปั่นทุกวันแล้วก็นอนหลับสบายครับลุงมีความสุขกับการที่ได้ปั่นจักรยานครับ
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*
หยดเงา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814378012
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์) ชลบุรี
Bike: GIANTและBianchi คู่กายของ หยดเงา พนัสไบค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หยดเงา »

ชายกลาง? เขียน:..สวัสดีลุงศักดิ์..และสมาชิกทุกท่านครับ..ลุงศักดิ์เปลี่ยน..ฉายาและรูปใหม่..หล่อเท่ห์ไม่เบาจริงๆ..ทำเองหรือวานให้ใครทำให้..ชายกลาง?ทำเองยังไม่เป็นเลยครับ..
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านครับ..เห็นด้วยกับพี่ชายกลางครับ..เหมือนกันครับพี่หยดเงาอยากเพิ่มเติมตรงฉายาแต่ก็ทำไม่เป็นครับ
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

pisitas เขียน:@ต้อม เท่าที่ลองแล้วครัับ พวกเครื่องราคา 4-5 พันบาท ของ Samsung (Galaxy Y) นี่ ใช้สบาย
หรือจะลองใช้เครื่องจากเซินเจิ้น work มาก จะลอง capture หน้าจอให้ดู
หรือ endomondo , sport tracker นี่ก็ใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับคุณหมอ....แต่ของผมเป็น nokia อยู่เลยคับ ( เน้นโลเทค ) ใช้งานน้อยคับผม
Roj Tokyo
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยาน08.00น.
Bike: specialized
ตำแหน่ง: โรงแรมโตเกียว นม.

โพสต์ โดย Roj Tokyo »

สวัสดีครับ ลุงศักด์ อ.บูล ลุงเนตร ชมรมพนัสไบค์สาวสวยๆทั้งนั้นเลย ชมรม8นาฬิกามีแต่หล่อๆหาสาวๆน้อย เงียบเหงามาหลายวันแล้วเราฮากันต่ออายุกันดีกว่า "ขำๆๆ" รอเดี๋ยวนะคิดก่อนว่าจะเล่าเรื่องอะไรก่อนมีเยอะ ฮิๆคุยเล่น "ขำขัน มันไม่ทำอะไรหรอกโยม" หลวงพี่ กลับจากกิจนิมนต์ กำลังเดินกลับวัด เดินมาได้ครึ่งทางก็เกิด ปวดท้องฉี่ขึ้นมา มองช้าย มองขวา เห็นว่าปลอดคน ก็เลยจัดการ"ปล่อยทุกข์"ก็ เลยไม่ทันเห็นสาวน้อยคนสวย ตามหลังมา ด้านหลังในเวลาเดียวกัน กำลังจะเดินผ่านทางนั้นเหมือนกัน ครั้นเห็นหลวงพี่กำลังทำอะไรอย่างว่าอยู่นั้น ก็เลยหยุดเอียงอายไม่กล้าจะก้าวเดินต่อไป หลวงพี่หันมามองสาวน้อยคนสวยแล้วก็บอกกับสาวสวยด้วยความเมตตาไปว่า"เดินไปเถอะโยม..รับรองว่า..มันไม่ทำอะไรได้หรอก อาตมาจับมันไว้เป็นอย่างดีแล้ว " สาวสวยก็เลยก้มหน้าเดินอย่งรวดเร็วฮิๆฮ่าๆ 555
คุณสง่า ชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817625738
team: คีรีทีมชลบุรี
Bike: CKT 398

โพสต์ โดย คุณสง่า ชลบุรี »

สวัสดีครับทุกท่าน ขอเข้ามาทักทายหนอ่ยครับ
ขอให้ทุกท่านแขงแรงครับผม
ล้ออยากแซง แต่แรงขาไม่ถึง
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

คุณสง่า ชลบุรี เขียน:สวัสดีครับทุกท่าน ขอเข้ามาทักทายหนอ่ยครับ
:lol: ให้แข็ง..แรงดี เช่นกัน เรียนเชิญครับยินดีที่เข้ามาทักทายตามประสาคนชอบออกกำลัง ไม่แสวงหาผลประโยช์นส่วนร่วมมาเป็นส่วนตัว:D
แก้ไขล่าสุดโดย dewdew เมื่อ 27 ก.พ. 2013, 21:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

คุณสง่า ชลบุรี เขียน:สวัสดีครับทุกท่าน ขอเข้ามาทักทายหนอ่ยครับ
สวัสคุณดีครับคุณสง่า ชลบุรี ทางชมรม สว 8น ยินดีมากครับที่แวะมาเยี่ยมเยียนมาพบปะพูดคุยแชร์ประสบการณ์กันครับ ทางคุณสง่าปั่นกลุ่มหรือเดี่ยวครับ แวะมาบ่อยๆนะครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ

Roj Tokyo เขียน:สวัสดีครับ ลุงศักด์ อ.บูล ลุงเนตร ชมรมพนัสไบค์สาวสวยๆทั้งนั้นเลย ชมรม8นาฬิกามีแต่หล่อๆหาสาวๆน้อย เงียบเหงามาหลายวันแล้วเราฮากันต่ออายุกันดีกว่า "ขำๆๆ" รอเดี๋ยวนะคิดก่อนว่าจะเล่าเรื่องอะไรก่อนมีเยอะ ฮิๆคุยเล่น "ขำขัน มันไม่ทำอะไรหรอกโยม" หลวงพี่ กลับจากกิจนิมนต์ กำลังเดินกลับวัด เดินมาได้ครึ่งทางก็เกิด ปวดท้องฉี่ขึ้นมา มองช้าย มองขวา เห็นว่าปลอดคน ก็เลยจัดการ"ปล่อยทุกข์"ก็ เลยไม่ทันเห็นสาวน้อยคนสวย ตามหลังมา ด้านหลังในเวลาเดียวกัน กำลังจะเดินผ่านทางนั้นเหมือนกัน ครั้นเห็นหลวงพี่กำลังทำอะไรอย่างว่าอยู่นั้น ก็เลยหยุดเอียงอายไม่กล้าจะก้าวเดินต่อไป หลวงพี่หันมามองสาวน้อยคนสวยแล้วก็บอกกับสาวสวยด้วยความเมตตาไปว่า"เดินไปเถอะโยม..รับรองว่า..มันไม่ทำอะไรได้หรอก อาตมาจับมันไว้เป็นอย่างดีแล้ว " สาวสวยก็เลยก้มหน้าเดินอย่งรวดเร็วฮิๆฮ่าๆ 555

รอตั้งนานเลยครับ ฮาเช่นเดิม ขอบคุณครับ :mrgreen:
ชายกลาง?
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867602498
team: Banpong Hospital
Bike: Wheeler Titanium 3.25

โพสต์ โดย ชายกลาง? »

NOKNICE เขียน:
Roj Tokyo เขียน:สวัสดีครับ ลุงศักด์ อ.บูล ลุงเนตร ชมรมพนัสไบค์สาวสวยๆทั้งนั้นเลย ชมรม8นาฬิกามีแต่หล่อๆหาสาวๆน้อย เงียบเหงามาหลายวันแล้วเราฮากันต่ออายุกันดีกว่า "ขำๆๆ" รอเดี๋ยวนะคิดก่อนว่าจะเล่าเรื่องอะไรก่อนมีเยอะ ฮิๆคุยเล่น "ขำขัน มันไม่ทำอะไรหรอกโยม" หลวงพี่ กลับจากกิจนิมนต์ กำลังเดินกลับวัด เดินมาได้ครึ่งทางก็เกิด ปวดท้องฉี่ขึ้นมา มองช้าย มองขวา เห็นว่าปลอดคน ก็เลยจัดการ"ปล่อยทุกข์"ก็ เลยไม่ทันเห็นสาวน้อยคนสวย ตามหลังมา ด้านหลังในเวลาเดียวกัน กำลังจะเดินผ่านทางนั้นเหมือนกัน ครั้นเห็นหลวงพี่กำลังทำอะไรอย่างว่าอยู่นั้น ก็เลยหยุดเอียงอายไม่กล้าจะก้าวเดินต่อไป หลวงพี่หันมามองสาวน้อยคนสวยแล้วก็บอกกับสาวสวยด้วยความเมตตาไปว่า"เดินไปเถอะโยม..รับรองว่า..มันไม่ทำอะไรได้หรอก อาตมาจับมันไว้เป็นอย่างดีแล้ว " สาวสวยก็เลยก้มหน้าเดินอย่งรวดเร็วฮิๆฮ่าๆ 555

รอตั้งนานเลยครับ ฮาเช่นเดิม ขอบคุณครับ :mrgreen:
..ขอฮา..ด้วยคนครับ..
ชมรมจักรยานโรงพยาบาลบ้านโป่ง(Banpong Hospital) http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=561687
เสือบอยท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือบอยท้ายขบวน »

สวัสดียามเช้าครับลุงศักดิ์และทุกท่านสบายดีกันนะครับ
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..สวัสดีครับ..ทุกท่าน.."
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”