คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
สี่แยกสวนหมาก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2447722
team: koratbike
Bike: trek

Re: คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

โพสต์ โดย สี่แยกสวนหมาก »

nikomrug เขียน:
สี่แยกสวนหมาก เขียน:26 ธันวาคม 2555
ภาพนี้ถ่ายทริปไปที่ไหนน้องสี่แยกสวนมะยมโอ้ขอโทษสวนหมากสวยจัง :mrgreen:
อิอิ เมื่อเช้าแอบโดนงานมาเสียไกล ทางลงสูบกลับค่ะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: คุยกันส่งท้ายปลายปี ธันวาฯ'55

26 ธันวาคม 2555
ไฟล์แนบ
9.1.jpg (40.73 KiB) เข้าดูแล้ว 477 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:เห็นต้นขึ้นด้วยรอบขา60ผมว่านะรายการนี้คนจูงขึ้นคงจะมากกว่าคนปั่นขึ้นแน่ๆ. หนึ่งในเซ็นจูรี่ไรด์ที่จูงกันตรึมหง่ะ :lol:
ArtKorat เขียน:ดูพวกโดเมสติกที่หลุดจากตีนเนินสิครับนั่นขนาดโดเมสติกแล้วต้นก็ไม่ได้ไปเร็วด้วยยังหลุดเป็นสายเลยอ่ะ หุหุหุ เส้นทางแบบนี้เราชอบแต่ท่าทางคอเซ็นจูรี่ที่เป็นขาอ่อนคงหนาวตามๆกันอ่ะ
:lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

26 ธันวาคม 2555
ไฟล์แนบ
12345.jpg (32.68 KiB) เข้าดูแล้ว 476 ครั้ง
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

พรุ่งนี้ใครที่อยู่ในเมืองแล้วจะไปกินข้าวส่งท้ายปีใหม่ (ประชุมทีม) มาขึ้นรถไปพร้อมกันที่ร้านผมก็ได้
รถออก 11.00น
ตอนนี้ที่ไปด้วยมี
ผม เบน ใช้ ตั้ม
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

เพิ่งกลับมาจากออกรอบที่ ม.ท.ส. มา วันนี้ขี่อยู่ดีๆง่วงนอนชมัดและแล้วเหตุการณืก็เกิดขึ้น :o หลับในครับตกถนนเลย :twisted: โชคยังช่วยไวได้สดุ่งตื่นประคองรถไว้ได้ ไม่ล้ม ก็เลยขี่ง้องแง้งออกมาประตู 1 หากาแฟกินค่อยยังดีขึ้น เกือบไปแล้ว :evil: :evil:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:เพิ่งกลับมาจากออกรอบที่ ม.ท.ส. มา วันนี้ขี่อยู่ดีๆง่วงนอนชมัดและแล้วเหตุการณืก็เกิดขึ้น :o หลับในครับตกถนนเลย :twisted: โชคยังช่วยไวได้สดุ่งตื่นประคองรถไว้ได้ ไม่ล้ม ก็เลยขี่ง้องแง้งออกมาประตู 1 หากาแฟกินค่อยยังดีขึ้น เกือบไปแล้ว :evil: :evil:
หลับในขณะปั่นจักรยานอีกแล้วเหรอครับเจ็กแก้ว น่าเป็นห่วงจริงๆ ต้นว่าเจ็กแก้วต้องงีบช่วงบ่ายอย่างจริงจังแล้วล่ะครับคราวนี้ :)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อเช้าที่เขายายเที่ยงอากาศเย็นมาก ลงเขาถึงกับขนลุกกันเลยทีเดียว :lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

*ประกาศ*

เฮียอาร์ตฝากแจ้งให้เพื่อนพ้องน้องพี่ที่จะไปภูเรือทุกคนทราบว่า

วันพรุ่งนี้(27ธ.ค.)ขอให้ทุกคนเอาสัมภาระมาฝากไว้ที่ร้านเคียงเล(ติดโรงแรมสบายใกล้แยกพีกาซัส)ตอนเที่ยงนะครับ เนื่องจากมีสัมภาระจำนวนมาก ทั้งกระเป๋า, เต๊นท์และอื่นๆ ดังนั้นจึงจำเป็นต้องเอาของมาแพ็กกันตั้งแต่วันพรุ่งนี้ เพื่อความสะดวกในการเดินทางวันที่29ครับ

จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน :)

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่านกันอีกสักครั้งครับ :D
ArtKorat เขียน:การเดินทางวันที่29เราจะนัดเจอกันเวลา5:00 นัดเจอกันที่หน้าโรงพยาบาลเซนต์แมรี่นะครับ และจะออกเดินทางทันทีที่คนครบและไม่เกิน5:30ครับ ดังนั้นขอให้ทุกคนอย่าสายเป็นอันขาดครับ เราจะใช้เส้นทางผ่านจอหอ โนนไทย จัตุรัส ชัยภูมิ แก้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพครับ วันแรกระยะทางประมาณ 220กิโลเมตร คาดว่าน่าจะใช้เวลาเดินทางประมาณ 9 ชั่วโมงครับ คิดว่าไปถึงก่อนบ่ายสามครับ เราจะกินข้าวเที่ยงกันก่อนที่แก้งคร้อครับ จากนั้นก็จะเหลือระยะทางอีกประมาณ 60กิโลเมตร ก็จะถึงชุมแพ เราจะเช็กอินเข้าโรงแรม และพักผ่อนกันมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ และจะเริ่มโหลดคาร์โบไฮเดรทกันตั้งแต่6โมงเย็นสถานที่กินจะดูกันอีกทีครับ แล้วเราจะเข้านอนกันเร็ว เพื่อเดินทางกันตอนตี5ในวันถัดไปครับ

การเดินทางในวันที่สองเราจะพร้อมกันตอนตี5:00และล้อหมุนทันทีที่พร้อมครับ วันนี้จะเป็นวันที่สาหัสครับเพราะว่าจะเดินทางกัน 220กิโลเมตรผ่านเส้นทางที่เขา เขา แล้วก็เขาเท่านั้นครับ ผมคิดว่าระยะทางนี้เราน่าจะใช้เวลาราวๆ10ชั่วโมงครับถึงจะถึงจุดหมาย แล้วจากนั้นก็จะเหลืออีก1ชั่วโมงเพื่อวัดใจขึ้นเขาที่ชันๆก่อนจะไปตั้งแคมป์กันตอน16:00 ทางรถเซอร์วิสเราจะมีสองคันซึ่งหนึ่งคันจะไปรอจองที่ตั้งเตนท์ก่อนให้พวกเรา ถึงที่หมาย พักผ่อนแล้วก็จะหาอะไรกินกันครับ

วันที่31จะเป็นวันที่เราเดินทางกลับกันครับ ตอนเช้าเรามีสอบซ่อมสำหรับคนสอบตก จากนั้นก็มีการเดินท่องเที่ยวตอนเช้าบนภูเรือไม่เกิน9:00ก็จะแพ็กของกลับบ้านกันครับ ระหว่างทางเราคงจะหาที่เที่ยวซักแห่งสองแห่งเพื่อเดินชมสถานที่และก็เดินทางกลับโคราชกันตอนเที่ยงครับ คิดว่าถึงโคราชประมาณ5โมงเย็นครับ

งบประมาณทั้งสิ้นต่อหัวคาดว่าน่าจะประมาณ 750บาทครับ แต่ขอเก็บเผื่อไว้ก่อนที่คนละ1000ครับ ปีนี้ไม่มีBBนะครับ :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนที่ 4 =>=>=>

chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:เพิ่งกลับมาจากออกรอบที่ ม.ท.ส. มา วันนี้ขี่อยู่ดีๆง่วงนอนชมัดและแล้วเหตุการณืก็เกิดขึ้น :o หลับในครับตกถนนเลย :twisted: โชคยังช่วยไวได้สดุ่งตื่นประคองรถไว้ได้ ไม่ล้ม ก็เลยขี่ง้องแง้งออกมาประตู 1 หากาแฟกินค่อยยังดีขึ้น เกือบไปแล้ว :evil: :evil:
ผมว่าลองปรึกษาหมอดูดีไหม มันอันตรายนะยิ่งถ้าขับรถอยู่ ไม่อยากนึกเลย
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

สี่แยกสวนหมาก เขียน:26 ธันวาคม 2555

ไปไม่ชวนเลยน้าาา แต่ถึงชวนก็คง.............ฮิ ฮิ ช่วงนี้ LOW SEASON :mrgreen: :mrgreen:
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

Ton TWS เขียน:อ่านกันอีกสักครั้งครับ :D
ArtKorat เขียน:การเดินทางวันที่29เราจะนัดเจอกันเวลา5:00 นัดเจอกันที่หน้าโรงพยาบาลเซนต์แมรี่นะครับ และจะออกเดินทางทันทีที่คนครบและไม่เกิน5:30ครับ ดังนั้นขอให้ทุกคนอย่าสายเป็นอันขาดครับ เราจะใช้เส้นทางผ่านจอหอ โนนไทย จัตุรัส ชัยภูมิ แก้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพครับ วันแรกระยะทางประมาณ 220กิโลเมตร คาดว่าน่าจะใช้เวลาเดินทางประมาณ 9 ชั่วโมงครับ คิดว่าไปถึงก่อนบ่ายสามครับ เราจะกินข้าวเที่ยงกันก่อนที่แก้งคร้อครับ จากนั้นก็จะเหลือระยะทางอีกประมาณ 60กิโลเมตร ก็จะถึงชุมแพ เราจะเช็กอินเข้าโรงแรม และพักผ่อนกันมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ และจะเริ่มโหลดคาร์โบไฮเดรทกันตั้งแต่6โมงเย็นสถานที่กินจะดูกันอีกทีครับ แล้วเราจะเข้านอนกันเร็ว เพื่อเดินทางกันตอนตี5ในวันถัดไปครับ

การเดินทางในวันที่สองเราจะพร้อมกันตอนตี5:00และล้อหมุนทันทีที่พร้อมครับ วันนี้จะเป็นวันที่สาหัสครับเพราะว่าจะเดินทางกัน 220กิโลเมตรผ่านเส้นทางที่เขา เขา แล้วก็เขาเท่านั้นครับ ผมคิดว่าระยะทางนี้เราน่าจะใช้เวลาราวๆ10ชั่วโมงครับถึงจะถึงจุดหมาย แล้วจากนั้นก็จะเหลืออีก1ชั่วโมงเพื่อวัดใจขึ้นเขาที่ชันๆก่อนจะไปตั้งแคมป์กันตอน16:00 ทางรถเซอร์วิสเราจะมีสองคันซึ่งหนึ่งคันจะไปรอจองที่ตั้งเตนท์ก่อนให้พวกเรา ถึงที่หมาย พักผ่อนแล้วก็จะหาอะไรกินกันครับ

วันที่31จะเป็นวันที่เราเดินทางกลับกันครับ ตอนเช้าเรามีสอบซ่อมสำหรับคนสอบตก จากนั้นก็มีการเดินท่องเที่ยวตอนเช้าบนภูเรือไม่เกิน9:00ก็จะแพ็กของกลับบ้านกันครับ ระหว่างทางเราคงจะหาที่เที่ยวซักแห่งสองแห่งเพื่อเดินชมสถานที่และก็เดินทางกลับโคราชกันตอนเที่ยงครับ คิดว่าถึงโคราชประมาณ5โมงเย็นครับ

งบประมาณทั้งสิ้นต่อหัวคาดว่าน่าจะประมาณ 750บาทครับ แต่ขอเก็บเผื่อไว้ก่อนที่คนละ1000ครับ ปีนี้ไม่มีBBนะครับ :lol:

ตามมาอ่าน แต่ไม่ได้ไป หุ หุ 8-) 8-) 8-)
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ปราโมทย์ เขียน:

ไปไม่ชวนเลยน้าาา แต่ถึงชวนก็คง.............ฮิ ฮิ ช่วงนี้ LOW SEASON :mrgreen: :mrgreen:
พรุ่งนี้ไปขี่เล่น มธส มั้ยล่ะครับ ผมว่าจะไปขี่ ออกประมาณ 7 โมง
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”