ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

Moderator: nott0209

Re: ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

โพสต์ โดย nikomrug » 28 ธ.ค. 2012, 16:10

เมื่อเช้าหลังสภาเลิกประชุม
ไม่ทราบว่าอาจารย์เกียรติพันธ์
มีอะไรมาแจกผู้พันบุญภพเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้นอกจาก...... :lol: :lol:
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ

Re: ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 28 ธ.ค. 2012, 17:32

..สวัสดีครับ "ลุงศักดิ์" และชาวจักรยาน สว. ๘ น. ทุกท่าน

..นำกระทู้สรุปทริป..สุพรรณบุรี - อ.บ้านไร่ (จ.อุทัยธานี) มาฝากครับ ผมสรุปในส่วนของผมเสร็จแล้วครับ..viewtopic.php?f=56&t=612657
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย nikomrug » 28 ธ.ค. 2012, 18:11

ลุงเนตร เขียน:..สวัสดีครับ "ลุงศักดิ์" และชาวจักรยาน สว. ๘ น. ทุกท่าน

..นำกระทู้สรุปทริป..สุพรรณบุรี - อ.บ้านไร่ (จ.อุทัยธานี) มาฝากครับ ผมสรุปในส่วนของผมเสร็จแล้วครับ..viewtopic.php?f=56&t=612657

ขอบคุณมากครับลุงมีผู้ร่วมออกทริปครั้งละมากๆน่าจะสนุกนะครับ
ท่านทนายธาตรีก็ออกทรัปบ่อยๆเหมือนกันครับ จะได้บอกเพื่อนที่เปิดคอมเข้าเนตดูครับขอบคุณอีกครั้งครับลุง

โพสต์ โดย pisitas » 29 ธ.ค. 2012, 05:32

วันนี้จะพยายาม หิ้วยาง 26 ไปฝากลุงศักดิ์ ครับ :D
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 29 ธ.ค. 2012, 05:38

รูปภาพ

""..สวัสดีครับ "ลุงศักดิ์" คงตื่นแล้วและกำลังเตรียมตัวไปปั่นแน่ ๆ เลย

..เช้านี้วันเสาร์ ที่ ๒๙ ธ.ค.๕๕ ใกล้วันสิ้นปีเข้ามาแล้ว ทุกสังคมสนุกและมีความสุขกัน ยกเว้นผู้ที่โชคร้ายเท่านั้นที่ได้รับทุกข์ เมื่อคิดว่าเป็นเรื่องของชะตาชีวิต ก็สบายใจ แต่ที่จริง ๆ น่าจะเป็นเรื่องของความบกพร่องของคน ซึ่งเป็นสิ่งที่แก้ไขได้ แต่ไม่สนใจ ต่างละเลยกันเป็นส่วนมาก ในประเด็นที่เป็นการผลั้งเผลอ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรืออื่น ๆ นั่นก็เป็นธรรมดาของคนเกือบทุกคนที่ต้องมีโอกาสเป็นไปได้ทุกเมื่อ ดังนั้น อุบัติเหตุจึงเกิดขึ้นอยู่เนื่อง ๆ ไม่มีวันหมดสิ้นไปจากคน วันหนึ่ง วันใด อาจเป็นเราก็ได้..อ้าว ขออภัยด้วย ความคิดเรื่อยเปื่อยมาไกลถึงเพียงนี้

..มีความสุขกับการปั่นออกกำลังกายนะครับ ผมแย่จัง ไม่มีถนนปั่น ต้องปั่นเทรนเนอร์ ไม่สนุกเลย ต้องเปิดหนังแผ่นดูไปพลาง ๆ ด้วย ค่อยหายเบื่อเพลินหน่อย..
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*

โพสต์ โดย nikomrug » 29 ธ.ค. 2012, 06:55

pisitas เขียน:วันนี้จะพยายาม หิ้วยาง 26 ไปฝากลุงศักดิ์ ครับ :D

[b]สวัสดีครับคูณหมอครับผมขอโทษมากๆครับวันนี้ไม่ได้ไปปั่นเพราะว่าผมไปรับลูกสาวกลับมาจากภูเก็ตไปรับที่ กทม รถติดมากครับจากวังน้อยมาเลย
กลับมาถึงโคราชตีหนึงเลยตื่นสายครับผมขอโทษมากๆครับ
[/b]

โพสต์ โดย nikomrug » 29 ธ.ค. 2012, 07:10

สวัสดดีตอนเช้าครับลุงเนตรและชายกลางครับ วันนี้ผมไมได้ออกปั่นครับเพราะเมื่อคืนผมไปรับลูกสาวกลับมาจากภูเก็ตที่กรุงเทพรถติดมากจากวังน้อยมาเลยครับมาถึงโคราชตีหนึ่งกว่าๆก็เลยตื่นสายครับ
ที่จริงผมว่าใน กทม น่าจะมีถนนสำหรับจักรยานนะครับ ลุงเนตรปั่นแต่เทรนเนอร์เวลาปั่นทริปไกลๆเป็นร้อยๆโลลุงก็ยังปั่นได้ครับ
ผมดีใจดว้ยครับที่ป้าเดินเองไดโดยไม่ต้องใช้ของช่วยเดินครับอยากจะบอกป้าว่าหายเร็วๆจะไดไปปั่นจักรยานพร้อมลุงเนตรครับป้า

โพสต์ โดย pisitas » 29 ธ.ค. 2012, 20:10

ลุงศักดิ์ครับ ผมฝากยางชวาเบ้ ไว้กับเทพารักษ์ หน้าฟิตเนต ด้านซ้ายมือครับ :D
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*

โพสต์ โดย pisitas » 30 ธ.ค. 2012, 06:16

เช้าวันอาทิตย์ ที่ 30 เจอกันที่ กองบิน และบุ่ง ครับ :D

โพสต์ โดย nikomrug » 30 ธ.ค. 2012, 06:51

pisitas เขียน:เช้าวันอาทิตย์ ที่ 30 เจอกันที่ กองบิน และบุ่ง ครับ :D

คุณหมอครับสวัสดีตอนเช้าครับขอบคุณมากครับเรื่องยางผมยังไม่ได้ไปเอาครับ วันนี้ผมจะไปวังน้ำเขียวครับพวกญาติๆเขาจะมาอวยพรปีไหม่ที่วังน้ำเขียวครับก็

โพสต์ โดย pisitas » 30 ธ.ค. 2012, 07:54

ครับลุงศักดิ์ หลังเจ็ดโมง ไม่เห็นลุงศักดิ์ ก็เลยเดาว่า น่าจะไปวังน้ำเขียว
ผมแอบไปดูอยู่มันยังอยู่ดี
หวังว่า ปีใหม่คงไม่มีตะหานขยันไปตัดต้นไม้ :lol:

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 31 ธ.ค. 2012, 08:11

รูปภาพ

..สวัสดี "ลุงศักดิ์" และชาวจักรยาน สว. ๘ น.ทุกท่าน เช้าวันสุดท้ายของปี..สวัสดี.

(คงกำลังรับพรจากญาติ ๆ อยู่ที่ "วังน้ำเขียว" ม่วนหลายนะครับ)

โพสต์ โดย ลุงเนตร » 31 ธ.ค. 2012, 08:20

nikomrug เขียน: สวัสดดีตอนเช้าครับลุงเนตรและชายกลางครับ วันนี้ผมไมได้ออกปั่นครับเพราะเมื่อคืนผมไปรับลูกสาวกลับมาจากภูเก็ตที่กรุงเทพรถติดมากจากวังน้อยมาเลยครับมาถึงโคราชตีหนึ่งกว่าๆก็เลยตื่นสายครับ
ที่จริงผมว่าใน กทม น่าจะมีถนนสำหรับจักรยานนะครับ ลุงเนตรปั่นแต่เทรนเนอร์เวลาปั่นทริปไกลๆเป็นร้อยๆโลลุงก็ยังปั่นได้ครับ
ผมดีใจดว้ยครับที่ป้าเดินเองไดโดยไม่ต้องใช้ของช่วยเดินครับอยากจะบอกป้าว่าหายเร็วๆจะไดไปปั่นจักรยานพร้อมลุงเนตรครับป้า

..สวัสดี..ขอบคุณมากครับ..

โพสต์ โดย เสือเจี้ยง อรัญฯ » 31 ธ.ค. 2012, 09:18

รูปภาพ
ระยะทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน.
ปั่นด้วยใจ ไปด้วยกัน สัมพันธ์ฉันพี่น้อง

โพสต์ โดย pisitas » 01 ม.ค. 2013, 06:23

บอร์ดเงียบครับ เพราะลุงศักดิ์ หนีไปวังฯ แน่เลย :lol:

เมื่อวานอยู่แถวตะขบ หน้าฟาร์มจิมทอมสัน อากาศเย็นมาก ที่วังฯ คงหนาวมาก :D