เม้าเดือนพฤจิกาครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

เม้าเดือนพฤจิกาครับ

โพสต์ โดย ArtKorat »

มอไซด์ได้ของพี่แป๊ะกับของเฮียกี๋แล้วนะครับ

ทีนี้คนที่จะไปกับรถตู้ก็มี13คน ผมจะให้ไทยรัตน์ขับให้ครับ และจะมีเจ้าหน้าที่ของทางนากาโน่อีกสองคนขับรถกระบะไปด้วยเพื่อเอาแมงกะไซด์ไปครับ ดังนั้นจะมีคนเซอร์วิส3คนแล้วนะครับขสดคนจะช่วยเซอร์วิสอีกคนไม่ทราบว่าจะมีใครไปช่วยเซอร์วิสอีกซักคนจะได้หรือไม่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เม้าเดือนพฤจิกาครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีเดือนพฤศจิกาฯ'55ครับ :D
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

ผมไม่แน่ใจว่า..รถ ยามาฮ่า เบล 2จังหวะ..จะใช้งานได้แบบไหนนครับ..เพราะ มันจะมีควัน ของน้ำมันผสม 2ที ซึ่งจะมีผลต่อการหายใจพอสมควรนะครับ..เพราะ พวกเราๆ ไม่ได้เจอควันแบบนี้มานานแล้ว..
เพราะเครื่องรุ่นใหม่.เป็น 4จังหวะทั้งหมด..ของผมมี ยามาฮ่า Fresh อยุ่ 1คันจอดอยุ่ที่บ้านหม่า เครื่องดี 4จังหวะ ไม่มีควัน..นำไปร่วมงานด้วยได้นะครับ..เด๊ยวผมจะให้หม่า ปรับปรุงสภาพเพิ่มเติมนิดๆหน่อย..น่าจะโอเค
ounlovebike
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

naioun เขียน:ผมไม่แน่ใจว่า..รถ ยามาฮ่า เบล 2จังหวะ..จะใช้งานได้แบบไหนนครับ..เพราะ มันจะมีควัน ของน้ำมันผสม 2ที ซึ่งจะมีผลต่อการหายใจพอสมควรนะครับ..เพราะ พวกเราๆ ไม่ได้เจอควันแบบนี้มานานแล้ว..
เพราะเครื่องรุ่นใหม่.เป็น 4จังหวะทั้งหมด..ของผมมี ยามาฮ่า Fresh อยุ่ 1คันจอดอยุ่ที่บ้านหม่า เครื่องดี 4จังหวะ ไม่มีควัน..นำไปร่วมงานด้วยได้นะครับ..เด๊ยวผมจะให้หม่า ปรับปรุงสภาพเพิ่มเติมนิดๆหน่อย..น่าจะโอเค
เอาไปด้วยเลยครับ สามคันน่าจะดีกว่า เพราะมีหลายกลุ่ม แต่ต้องหาคนเพื่มอย่างเอียอาร์ทว่าอะครับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:สวัสดีเดือนพฤศจิกาฯ'55ครับ :D

มาพร้อมลมเย็นๆ ดีจังเลยนะน้องต้น
:mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

trek korat เขียน:
Ton TWS เขียน:สวัสดีเดือนพฤศจิกาฯ'55ครับ :D

มาพร้อมลมเย็นๆ ดีจังเลยนะน้องต้น
ครับน้ากี๋ :D ได้ยินมาว่าวานนี้รุ่น40ปั่นกันในมทส.เกือบครบทีมทีเดียว
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

Ton TWS เขียน:
trek korat เขียน:

ครับน้ากี๋ :D ได้ยินมาว่าวานนี้รุ่น40ปั่นกันในมทส.เกือบครบทีมทีเดียว

เยาวชน รุ่นอายุ 40 ปี มีแต่ตัวแรงๆๆ ทั้งน้าน หุ หุ 8-) 8-)
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

จะเเข่งอยู่แล้วแต่ หลักอาน SL3 มันงอแง อยู่ดีๆ เลื่อน ลงซะงั้น :oops: ถอดออกมาดูเจอ เศษฝุ่นดินติดอยู่เต็มเลย สงสัยมันคงซึมเข้าไปตอนผมเอาหลักอานลง
จัดการเช็ดเรียบร้อยแล้วหวังว่า จะหาย ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ จะบอกว่าหลักอานรัดไม่อยุ่ก็ไม่น่าใช่เพราะใช้มาเกือบ 2 ปี เพ่ิ่งมาเป็นตอน ขยับหลักอานลงนี่หล่ะ และผมก็ใช้ประเเจปอนด์ ขันตลอดด้วย :oops:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ครับน้ากี๋ :D ได้ยินมาว่าวานนี้รุ่น40ปั่นกันในมทส.เกือบครบทีมทีเดียว[/quote]

เยาวชน รุ่นอายุ 40 ปี มีแต่ตัวแรงๆๆ ทั้งน้าน หุ หุ 8-) 8-) [/quote]

เยาวชน(รุ่น40)ขี้โม้อ่ะ..... รุ่น50ต่างหากมีแต่ตัวแฮงๆๆๆฮุ ฮุ :lol: :lol:
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

xander เขียน:จะเเข่งอยู่แล้วแต่ หลักอาน SL3 มันงอแง อยู่ดีๆ เลื่อน ลงซะงั้น :oops: ถอดออกมาดูเจอ เศษฝุ่นดินติดอยู่เต็มเลย สงสัยมันคงซึมเข้าไปตอนผมเอาหลักอานลง
จัดการเช็ดเรียบร้อยแล้วหวังว่า จะหาย ใครเคยเป็นอาการนี้บ้างครับ จะบอกว่าหลักอานรัดไม่อยุ่ก็ไม่น่าใช่เพราะใช้มาเกือบ 2 ปี เพ่ิ่งมาเป็นตอน ขยับหลักอานลงนี่หล่ะ และผมก็ใช้ประเเจปอนด์ ขันตลอดด้วย :oops:

ตั้ม เอายาสีฟันคอลเกตทาตรงที่รัดหลักอาน รับรองแน่นปึ๊ก ไม่มีรูด :mrgreen: :mrgreen:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

ปราโมทย์ เขียน:
xander เขียน:จะเเข่งอยู่แล้วแต่ หลักอาน SL3 มันงอแง อยู่ดีๆ เลื่อน ลงซะงั้น :oops: ถอดออกมาดูเจอ เศษฝุ่นดินติดอยู่เต็มเลย สงสัยมันคงซึมเข้าไปตอนผมเอาหลักอานลง

ตั้ม เอายาสีฟันคอลเกตทาตรงที่รัดหลักอาน รับรองแน่นปึ๊ก ไม่มีรูด :mrgreen: :mrgreen:
เดี๋ยวลองดูครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ

chaiair เขียน:ครับน้ากี๋ :D ได้ยินมาว่าวานนี้รุ่น40ปั่นกันในมทส.เกือบครบทีมทีเดียว

เยาวชน รุ่นอายุ 40 ปี มีแต่ตัวแรงๆๆ ทั้งน้าน หุ หุ 8-) 8-) [/quote]

เยาวชน(รุ่น40)ขี้โม้อ่ะ..... รุ่น50ต่างหากมีแต่ตัวแฮงๆๆๆฮุ ฮุ :lol: :lol:[/quote]

ปกติ รุ่น 50 ไม่ค่อยแรง แต่สองสามวันมานี่ แรงเป็นพิเศษ ได้รถใหม่มา....ขึ้นลากไม่ยอมลงส๊ากที CANNONDALE CADD10 นี่มันแรงจริง ขึ้นแล้วไม่ยอมลง :mrgreen: :lol: :lol:
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ArtKorat เขียน:มอไซด์ได้ของพี่แป๊ะกับของเฮียกี๋แล้วนะครับ

ทีนี้คนที่จะไปกับรถตู้ก็มี13คน ผมจะให้ไทยรัตน์ขับให้ครับ และจะมีเจ้าหน้าที่ของทางนากาโน่อีกสองคนขับรถกระบะไปด้วยเพื่อเอาแมงกะไซด์ไปครับ ดังนั้นจะมีคนเซอร์วิส3คนแล้วนะครับขสดคนจะช่วยเซอร์วิสอีกคนไม่ทราบว่าจะมีใครไปช่วยเซอร์วิสอีกซักคนจะได้หรือไม่ครับ
ผู้จัดไม่ให้เซอร์วิสบนรถ
จะให้อะไรต้องให้นะจุดให้น้ำของกรรมการครับอาร์ต
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ให้รถมารับหน้าศาลากลางอีกจุดได้ไหมครับ
มี ผม เบน หมาน้อย ต้อม มีใครอีกมาลงชื่อด้วยนะ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:ให้รถมารับหน้าศาลากลางอีกจุดได้ไหมครับ
มี ผม เบน หมาน้อย ต้อม มีใครอีกมาลงชื่อด้วยนะ
ผมด้วยครับเฮียอ้อ ผมก็ศาลากลาง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”