เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีเดือนตุลาฯ'๕๕ครับ :D
deadline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Giant TCR advance sl

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

โพสต์ โดย deadline »

:)
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

อาทิตย์ที่จะถึงนี้ไปใหนกัน คัน อยากขี่ออกถนน เบื่อ Trainer ทั้งซอยทั้งกดอยู่เป็นเดือนละ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ถามเพื่อนๆๆที่เคารพรัก ทุกท่าน ว่า มีใครรู้บ้างว่า คอนทาดอร์ ใส่แว่น ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร

หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร อันที่ได้แชมป์ ทัวส์ ออฟ สเปน นะครับ :?:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

อาทิตย์นี้ขาอ่อนนากาโน่และผมจะปั่นจากโรงงานไปตามถนนมิตรภาพไปเลี้ยวเข้าที่ตอไม้ปั่นต่อไปที่วัดภูผาสูง ไปกันช้าๆครับพอขึ้นทางชันก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ ขากลับก็จะมารวมตัวกันที่ร้านน้ำที่เดิมจากนั้นก็ปั่นกลับทางมิตรภาพกินราดหน้าน้ำแข็งไสวัดแล้วก็กลับโรงงาน รวมพลตั้งแต่ตีห้าครึ่งจากนั้นก็ออกปั่นกัน6โมงเช้าครับ

นากาโน่แอนด์เดอะแกงค์สู้ๆนะครับ
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
team: koratbike
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

ทีมที่จะไปแข่งขอนแก่น 180 กม. เหลือขี่ยาว ๆ ได้อีกแค่ 3 ครั้ง เท่านั้นนะครับ.....ถ้ามีโอกาสรวมกันซ้อมอย่างวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็จะดีมาก อาจจะเพิ่มความเร็ว เพิ่มระยะทางนิดหน่อย ก็น่าจะไปได้สวย.....ร่วมแรงร่วมใจกันหน่อยเด้อ แข่งใหญ่ครั้งสุดท้ายของปีนี้แล้ว 8-)
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

xander เขียน:http://www.zerorh.com/sport/

ตั้ม หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไร ตั้มพอรู้มั้ยครับ 8-) :?:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

lekkr เขียน:ทีมที่จะไปแข่งขอนแก่น 180 กม. เหลือขี่ยาว ๆ ได้อีกแค่ 3 ครั้ง เท่านั้นนะครับ.....ถ้ามีโอกาสรวมกันซ้อมอย่างวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็จะดีมาก อาจจะเพิ่มความเร็ว เพิ่มระยะทางนิดหน่อย ก็น่าจะไปได้สวย.....ร่วมแรงร่วมใจกันหน่อยเด้อ แข่งใหญ่ครั้งสุดท้ายของปีนี้แล้ว 8-)
ครับเฮียเล็ก อีก3ครั้งก็ปั่นเส้นทางเดิมกับเมื่อวานนี้แหละครับดี ต้องเพิ่มความเร็วกับระยะทางนิดหน่อยอย่างที่เฮียเล็กว่าด้วยครับ :D
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

ปราโมทย์ เขียน:
xander เขียน:http://www.zerorh.com/sport/
ตั้ม หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไร ตั้มพอรู้มั้ยครับ 8-) :?:
ยี่ห้อนี้เมืองไทยยังไม่มีใครนำเข้ามานะครับเฮียแป๊ะ
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ผมเสริมนิดนึงนะครับ เนื่องจากผมไม่ได้ช่วยเตรียมนักกีฬาเลยต้องขอโทษจริงๆครับ เหลือแค่เดือนนี้แล้วเราจะแข่งครั้งสุดท้ายของปี ผมอยากให้นักกีฬาทำการซ้อมยาวๆไปคู่กับการปั่นอินเทอร์วัลครับ ผมต้องขอโทษเรื่องเบี้ยเลี้ยงด้วยเนื่องจากไม่ได้เจอเพื่อนๆเลยเมื่อเดือนที่แล้วทำให้ไม่สามารถจะให้เงินเพื่อนๆได้ ไม่ทราบว่าจะมีใครมีเวลาปั่นมาเอาที่โคกกรวดได้หรือเปล่า ผมจะเตรียมเงินไว้ให้สองเดือน เดือนที่แล้วกับเดือนนี้นะครับ

จะเข้ามาก็โทรมาบอกผมนิดนึงครับ ต้องขอโทษจริงๆผมยุ่งสุดๆเลยครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

แกงค์ขาแรงถ้าจะหวังผลการแข่งที่ขอนแก่นสามสี่อาทิตย์สุดท้ายต้องเตรียมร่างกายเรื่องการปั่นไกลต่อเนื่องครับ ผมเข้าใจว่าเราิาจไม่มีเวลาแต่การปั่นต่อเนื่องเก็บระยะให้ได้500-600กิโลเมตรต่ออาทิตย์นั้นสำคัญมากๆ นั่นหใายความว่าเราจะต้องหาเวลาซ้อมอินเทอร์วัลประมาณ 3ชั่วโมงต่อวัน 3ครั้งต่ออาทิตย์ และปั่นยาวอย่างน้อย1วัน ถ้าเราเก็บไม่ได้ตามนี้เป็นไปไม่ได้เลยว่าเราจะปั่นจบการแข่งที่จะมาถึง

เหลือเวลา1เดือนครับ จำเป็นอย่างยิ่งที่เราจะต้องซ้อมเพื่อทำให้ร่างกายแกร่งขึ้นสำหรับการซ้อมแบบซิงเกิ้ลเดยคลาสิก ปีนี้เค้าคงไม่ปล่อยเราไปแล้วหายแบบปีที่ผ่านมาครับ แต่คิดว่าน่าจะใช้แผนเดิมครับ ส่วนผมจะตามกลุ่มหน้าเพื่อเซอร์วิสนะครับ จะเตรียมอาหารให้คนละ 3000แครอรี่ น้ำจะพยายามเตรียมให้1.5ลิตรต่อคนต่อชั่วโมงคนับ พวกเราออกสตาร์ทไปจะต้องแบกของไปด้วยเลยป้องกันผิดพลาดอย่างน้อยน้ำสองกระติกครับ จากนั้นผมจะพยายามตามเซอร์วิสคนข้างหน้า รอบนี้เราจะใช้มือถือสื่อสารเป็นหลักนะครับ จะนัดแนะกันอีกทีว่าทำอย่างไร

ช่วยบอกหน่อยครับว่าเรานัดประชุมทีมกันซักครั้งก่อนไปแข่งเพื่อเตรียมความพร้อมกันครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

Teru เขียน:
ปราโมทย์ เขียน:
ยี่ห้อนี้เมืองไทยยังไม่มีใครนำเข้ามานะครับเฮียแป๊ะ

แท้งกิ้ว TERU นึกว่าบ้านเรามีขายแล้ว แบบว่า ชอบรูปทรงมันน่ะ สีทีม แซคโซ่แบงค์

นะ งามโครต :mrgreen: เข้ากับ TCR บูลสกาย พอดีเลย

ปล. อีกนานมั้ย ถึงจะมีคนเอามาขายในไทย น่ะ :?:ใส่แล้วเผื่อจะขึ้นเขาได้แบบ คอนตี้ ว่ะ :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:ผมเสริมนิดนึงนะครับ เนื่องจากผมไม่ได้ช่วยเตรียมนักกีฬาเลยต้องขอโทษจริงๆครับ เหลือแค่เดือนนี้แล้วเราจะแข่งครั้งสุดท้ายของปี ผมอยากให้นักกีฬาทำการซ้อมยาวๆไปคู่กับการปั่นอินเทอร์วัลครับ ผมต้องขอโทษเรื่องเบี้ยเลี้ยงด้วยเนื่องจากไม่ได้เจอเพื่อนๆเลยเมื่อเดือนที่แล้วทำให้ไม่สามารถจะให้เงินเพื่อนๆได้ ไม่ทราบว่าจะมีใครมีเวลาปั่นมาเอาที่โคกกรวดได้หรือเปล่า ผมจะเตรียมเงินไว้ให้สองเดือน เดือนที่แล้วกับเดือนนี้นะครับ

จะเข้ามาก็โทรมาบอกผมนิดนึงครับ ต้องขอโทษจริงๆผมยุ่งสุดๆเลยครับ
ArtKorat เขียน:แกงค์ขาแรงถ้าจะหวังผลการแข่งที่ขอนแก่นสามสี่อาทิตย์สุดท้ายต้องเตรียมร่างกายเรื่องการปั่นไกลต่อเนื่องครับ ผมเข้าใจว่าเราิาจไม่มีเวลาแต่การปั่นต่อเนื่องเก็บระยะให้ได้500-600กิโลเมตรต่ออาทิตย์นั้นสำคัญมากๆ นั่นหใายความว่าเราจะต้องหาเวลาซ้อมอินเทอร์วัลประมาณ 3ชั่วโมงต่อวัน 3ครั้งต่ออาทิตย์ และปั่นยาวอย่างน้อย1วัน ถ้าเราเก็บไม่ได้ตามนี้เป็นไปไม่ได้เลยว่าเราจะปั่นจบการแข่งที่จะมาถึง

เหลือเวลา1เดือนครับ จำเป็นอย่างยิ่งที่เราจะต้องซ้อมเพื่อทำให้ร่างกายแกร่งขึ้นสำหรับการซ้อมแบบซิงเกิ้ลเดยคลาสิก ปีนี้เค้าคงไม่ปล่อยเราไปแล้วหายแบบปีที่ผ่านมาครับ แต่คิดว่าน่าจะใช้แผนเดิมครับ ส่วนผมจะตามกลุ่มหน้าเพื่อเซอร์วิสนะครับ จะเตรียมอาหารให้คนละ 3000แครอรี่ น้ำจะพยายามเตรียมให้1.5ลิตรต่อคนต่อชั่วโมงคนับ พวกเราออกสตาร์ทไปจะต้องแบกของไปด้วยเลยป้องกันผิดพลาดอย่างน้อยน้ำสองกระติกครับ จากนั้นผมจะพยายามตามเซอร์วิสคนข้างหน้า รอบนี้เราจะใช้มือถือสื่อสารเป็นหลักนะครับ จะนัดแนะกันอีกทีว่าทำอย่างไร

ช่วยบอกหน่อยครับว่าเรานัดประชุมทีมกันซักครั้งก่อนไปแข่งเพื่อเตรียมความพร้อมกันครับ
รับทราบครับ :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ

[quote="ปราโมทย์
แท้งกิ้ว TERU นึกว่าบ้านเรามีขายแล้ว แบบว่า ชอบรูปทรงมันน่ะ สีทีม แซคโซ่แบงค์

นะ งามโครต :mrgreen: เข้ากับ TCR บูลสกาย พอดีเลย

ปล. อีกนานมั้ย ถึงจะมีคนเอามาขายในไทย น่ะ :?:ใส่แล้วเผื่อจะขึ้นเขาได้แบบ คอนตี้ ว่ะ :lol: :lol:[/quote]
ผมว่าเฮียต้องย้ายค่ายก่อนเลยอันดับแรก เอาสัก SL4 +red + 202 รับรองนะ ขึ้นเขาดีกว่าเดิมเยอะ :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”