สิงหาเฮฮา คุยกันที่นี่ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: สิงหาเฮฮา คุยกันที่นี่ครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

chinnawud เขียน:รายการนี้คันปาก ไม่ใช่คันหู :lol: :lol: :lol:
ทางPMจะผิดไหมครับ
:lol: :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: สิงหาเฮฮา คุยกันที่นี่ครับ

โพสต์ โดย ArtKorat »

chinnawud เขียน:รายการนี้คันปาก ไม่ใช่คันหู :lol: :lol: :lol:
คุยทางพีเอ็มนัดกันไปแก้อาการคันหูของคนอยากฟัง ผมว่ากลับบ้านไม่ตายก็อวัยวะหายไปติ่งนึงครับ 555
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

เมื่อวานได้ไปเชียร์และให้กำลังใจไฮ้(เทรุ) ในการแข่งขันเกมแฟนพันธุ์แท้เสือหมอบที่ workpoint กับทีมงานสีคิ้วประกอบด้วยโกเจ็ง ลุงสน อ.แก้วและผม ตลอดระยะเวลาเล่นเกมตั้งแต่ 1 ทุ่มจนจบเกือบ 5 ทุ่ม ได้ความสนุก เร้าใจและลุ้นระทึกทุกเกมการแข่งขัน ผู้เข้าแข่งขันรอบสุดท้ายทั้ง 5 ท่านถูกคัดเลือกจากผู้สมัครทั่วประเทศ ถือได้ว่าเป็นบุคคลที่มีความรอบรู้เรื่องจักรยานเสือหมอบในทุกด้านทุกแง่มุมอย่างแท้จริง ในการแข่งขันครั้งนี้ผู้ที่ขยันหาข้อมูล มีประสบการณ์เดิม มีไหวพริบแทคตริกและโอกาส(โชคช่วยหรือดวง)ที่ดีกว่ายอมเป็นผู้ชนะสุดยอดแฟนพันธุ์เสือหมอบของเมืองไทย นอกจากนั้นก็ยังมีการลุ้นของรางวัลมูลค่าหลายแสนบาทในการตอบคำถามสุดท้ายเพื่อให้มีสิทธ์ไปแข่งขันสุดยอดแฟนพันธุ์แท้แห่งปีในเดือนตุลาคมนี้ เพื่อชิงเงินรางวัล 1 ล้านบาทและของรางวัลอีกมากมาย
ซึ่งผลการแข่งขันในครั้งนี้ผมไม่สามารถนำเสนอ ณ ที่นี้ได้เนื่องจากมีข้อจำกัดบางประการ ขอให้พวกเราติดตามชมการออกอากาศได้ในวันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555นี้ทางช่อง 5 เวลาประมาณ 4 ทุ่ม อยากให้พวกเราคอยลุ้นคอยเชียร์ที่หน้าจอ ดูลีลาชั้นเชิงอันแพรวพราวและแทคตริกขั้นเทพของไฮ้(เทรุ) บอกได้คำเดียวว่าไม่ทำให้ชาวสีคิ้วและคนโคราชผิดหวัง คุ้มค่ากับการเฝ้ารอชมเป็นอย่างมาก
จึงขอเชิญชวนให้ชมตามวันเวลาดังกล่าวข้างต้นครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

วันนี้ ท้องฟ้าแจ่มใสจริงๆๆ ให้ตายเหอะ :twisted: :twisted: เหมาะแก่การควงรอบขาเป็นอย่างยิิ่ง :(

โครตดีใจเลย จะได้พัก ไปวิ่งบ้าง :mrgreen:
Thipakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Thipakorn »

kru เขียน:เมื่อวานได้ไปเชียร์และให้กำลังใจไฮ้(เทรุ) ในการแข่งขันเกมแฟนพันธุ์แท้เสือหมอบที่ workpoint กับทีมงานสีคิ้วประกอบด้วยโกเจ็ง ลุงสน อ.แก้วและผม ตลอดระยะเวลาเล่นเกมตั้งแต่ 1 ทุ่มจนจบเกือบ 5 ทุ่ม ได้ความสนุก เร้าใจและลุ้นระทึกทุกเกมการแข่งขัน ผู้เข้าแข่งขันรอบสุดท้ายทั้ง 5 ท่านถูกคัดเลือกจากผู้สมัครทั่วประเทศ ถือได้ว่าเป็นบุคคลที่มีความรอบรู้เรื่องจักรยานเสือหมอบในทุกด้านทุกแง่มุมอย่างแท้จริง ในการแข่งขันครั้งนี้ผู้ที่ขยันหาข้อมูล มีประสบการณ์เดิม มีไหวพริบแทคตริกและโอกาส(โชคช่วยหรือดวง)ที่ดีกว่ายอมเป็นผู้ชนะสุดยอดแฟนพันธุ์เสือหมอบของเมืองไทย นอกจากนั้นก็ยังมีการลุ้นของรางวัลมูลค่าหลายแสนบาทในการตอบคำถามสุดท้ายเพื่อให้มีสิทธ์ไปแข่งขันสุดยอดแฟนพันธุ์แท้แห่งปีในเดือนตุลาคมนี้ เพื่อชิงเงินรางวัล 1 ล้านบาทและของรางวัลอีกมากมาย
ซึ่งผลการแข่งขันในครั้งนี้ผมไม่สามารถนำเสนอ ณ ที่นี้ได้เนื่องจากมีข้อจำกัดบางประการ ขอให้พวกเราติดตามชมการออกอากาศได้ในวันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555นี้ทางช่อง 5 เวลาประมาณ 4 ทุ่ม อยากให้พวกเราคอยลุ้นคอยเชียร์ที่หน้าจอ ดูลีลาชั้นเชิงอันแพรวพราวและแทคตริกขั้นเทพของไฮ้(เทรุ) บอกได้คำเดียวว่าไม่ทำให้ชาวสีคิ้วและคนโคราชผิดหวัง คุ้มค่ากับการเฝ้ารอชมเป็นอย่างมาก
จึงขอเชิญชวนให้ชมตามวันเวลาดังกล่าวข้างต้นครับ
รอดูด้วยคนครับ
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

งานนี้ Mouth to Mouth ได้ค้าบเฮียอ้อ ลมหายใจสดชื่น :mrgreen: :mrgreen:

ผมกลับมาถึงบ้านที่สีคิ้วเรียบร้อยแล้วครับ เหนื่อยมาก

งานนี้เหนื่อยมากๆ เริ่มตั้งแต่การเตรียมตัวหาข้อมูลเพิ่มเติมในสิ่งที่ยังไม่ชำนาญ
ส่วนเมื่อวานก็เหนื่อยมากๆครับ ออกจากสีคิ้วแต่เช้า ตีรถไปแถวๆบางแคเพื่อรับเสื้อที่สั่งทำพิเศษเพื่อออกรายการนี้โดยเฉพาะ
แล้วก็ขับย้อนมาอัดรายการที่WorkPoint รังสิต-ปทุมธานี ไปถึงตั้งแต่บ่าย3ตามเค้านัด แต่ดันมีผู้ร่วมการแข่งขันมาสายมาถึง5โมงเย็น
เล่นรอจนหิว กินข้าวกล่อง กินขนมไปซะเยอะ ระหว่างแข่งก็ตื่นเต้นสุดๆ ทั้งๆที่ก่อนแข่งดูเหมือนจะไม่กดดันอะไรเท่าไร
พักเบรคที่ไหนมีอันต้องดื่มน้ำบ้าง เข้าห้องน้ำบ้าง หาข้าวกล่องกินบ้าง(ไม่น่าเชื่อว่ายืนเฉยๆจะเบรินพลังงานเยอะได้ขนาดนั้น)
เริ่มแข่งจริงๆ6โมงเย็นกว่าแข่งเสร็จก็ยาวไปถึง5ทุ่ม ผมถึงบ้านที่รัชโยธินก็เที่ยงคืนกว่า

ส่วนเกมส์การแข่งขันก็ติดตามชมกันได้นะครับ วันศุกร์ที่ 21 ก.ย. 55 (ก่อนวันCar Free Day 1วัน) เวลา 22.30น.
รับรองว่าสนุก เข้มข้น ได้ลุ้นไปพร้อมๆกันในสิ่งที่เรารักเหมือนกัน

ที่ขาดไม่ได้ผมต้องขอขอบคุณ โกเจง อ.สมชัย อ.แก้ว และลุงสน ที่อุตส่าห์เดินทางไกลไปเชียร์ :D (ซึ่งคาดว่าผมจะต้องเลี้ยงไก่รุ่นท่านละ1ตัว :mrgreen: ) ขอบคุณเฮียอาร์ต เฮียอ้อ และเพื่อนๆที่โทรมาติดตามถามไถ่ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านที่ส่งกำลังใจไปเชียร์ครับ :) :) :)

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ :)
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ชื่อรายการแฟนพันธ์แท้นี่ยังไงหว่าผมว่าไม่เข้ากะไห้นะ ผมว่าขานี้ชอบพันธ์ทางแนวลูกครึ่งมากกว่าม๊าง
ผมว่านะจีนแท้ ไทยแท้ คงไมเร้าใจเท่าลูกครึ่งยูโรเชียหรือเปล่าน้อ 5555
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Teru เขียน:
งานนี้ Mouth to Mouth ได้ค้าบเฮียอ้อ ลมหายใจสดชื่น :mrgreen: :mrgreen:

ผมกลับมาถึงบ้านที่สีคิ้วเรียบร้อยแล้วครับ เหนื่อยมาก

งานนี้เหนื่อยมากๆ เริ่มตั้งแต่การเตรียมตัวหาข้อมูลเพิ่มเติมในสิ่งที่ยังไม่ชำนาญ
ส่วนเมื่อวานก็เหนื่อยมากๆครับ ออกจากสีคิ้วแต่เช้า ตีรถไปแถวๆบางแคเพื่อรับเสื้อที่สั่งทำพิเศษเพื่อออกรายการนี้โดยเฉพาะ
แล้วก็ขับย้อนมาอัดรายการที่WorkPoint รังสิต-ปทุมธานี ไปถึงตั้งแต่บ่าย3ตามเค้านัด แต่ดันมีผู้ร่วมการแข่งขันมาสายมาถึง5โมงเย็น
เล่นรอจนหิว กินข้าวกล่อง กินขนมไปซะเยอะ ระหว่างแข่งก็ตื่นเต้นสุดๆ ทั้งๆที่ก่อนแข่งดูเหมือนจะไม่กดดันอะไรเท่าไร
พักเบรคที่ไหนมีอันต้องดื่มน้ำบ้าง เข้าห้องน้ำบ้าง หาข้าวกล่องกินบ้าง(ไม่น่าเชื่อว่ายืนเฉยๆจะเบรินพลังงานเยอะได้ขนาดนั้น)
เริ่มแข่งจริงๆ6โมงเย็นกว่าแข่งเสร็จก็ยาวไปถึง5ทุ่ม ผมถึงบ้านที่รัชโยธินก็เที่ยงคืนกว่า

ส่วนเกมส์การแข่งขันก็ติดตามชมกันได้นะครับ วันศุกร์ที่ 21 ก.ย. 55 (ก่อนวันCar Free Day 1วัน) เวลา 22.30น.
รับรองว่าสนุก เข้มข้น ได้ลุ้นไปพร้อมๆกันในสิ่งที่เรารักเหมือนกัน

ที่ขาดไม่ได้ผมต้องขอขอบคุณ โกเจง อ.สมชัย อ.แก้ว และลุงสน ที่อุตส่าห์เดินทางไกลไปเชียร์ :D (ซึ่งคาดว่าผมจะต้องเลี้ยงไก่รุ่นท่านละ1ตัว :mrgreen: ) ขอบคุณเฮียอาร์ต เฮียอ้อ และเพื่อนๆที่โทรมาติดตามถามไถ่ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านที่ส่งกำลังใจไปเชียร์ครับ :) :) :)

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ :)
รอชมครับพี่ไห้ :D
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

พรุ่นนี้มีนัดปั่นหรือเปล่าครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

พรุ่งนี้มีนัดดู สเตจเขากันป่าวครับ :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

คืนวันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ เป็นเสตจเขา
สะดวกวันไหนละ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:พรุ่งนี้มีนัดปั่นหรือเปล่าครับ
ไม่มีครับ :)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตยนี้ห้ามพลาด โคราช-โนนสาวเอ้ มีผู้ร่วมทางหลายคน คือ

1. เฮียอ้อ
2. พี่หมาน้อย
3. พี่ต้อม
4. พี่เอก
5. ทาเคฮาราซัง
6. ต้น
7. น้าเอ๊ะ
8. ลุงโมทย์

ใครจะไปด้วยกันแบบเร็วหน่อยเชิญเลยนะครับ :D
พบกันที่ปั๊มปตท. 6.15 น. ล้อหมุน 6.30 น.ครับ 8-)

ป.ล. ยังรอเยาวชนคอนเฟิร์มอยู่ครับ เงียบเลย อิอิ^^

เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

เดี๋ยววันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555 รอดูชิงแชมป์ สเตจเขาดีกว่า มีทีม KOM bike ลงแข่งด้วย มาร่วมเชียร์กันนะครับ เดี๋ยวถ้าจะนัดรวมกันดูที่ร้านมีกวงก็ได้นะครับ :lol: :lol: :lol:
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

เสือรถพ่วง เขียน:เดี๋ยววันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555 รอดูชิงแชมป์ สเตจเขาดีกว่า มีทีม KOM bike ลงแข่งด้วย มาร่วมเชียร์กันนะครับ เดี๋ยวถ้าจะนัดรวมกันดูที่ร้านมีกวงก็ได้นะครับ :lol: :lol: :lol:
ดี ๆ ไปช่วยกันเฮ น่าจะสนุกดี.....นาน ๆ พวก "บ้านเอง" จะโชว์ฝีมือแจ๋ว ๆ ซักที
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”