เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

AUN9 เขียน:...ต้นไม่เห็นรูปชายคนเดียวในกุล่ม..ขนาดลงเขาวัดจอมทองไม่ใช้เบรคเลย..อิอิ :lol:
:lol: :lol: :lol: รูปมีเท่าที่ลงแหละครับลุงอ้วน :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

chinnawud เขียน: :o ฮัย30แล้วหรือนึกว่า23อยู่ :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เอก(RAMAII) เขียน:ขอบคุณต้นสำหรับ รูปทริป วันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ อุตส่าห์ ฝ่าสายฝน ไปเก็บวิวสวยๆ ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ครับ
ปล กลุ่ม คนมาส่ง โดนเจ้าตั้ม ลากหายไปตั้งแต่ตอนไหน ไม่ทราบ (ช่วงนี้ ลากเอาๆ) ตั้งใจจะไปส่งแล้วเลยไปมะค่า เห็นเมฆ พร้อมน้องฝนมา ท่าไม่ดี เลยต้องรีบกลับลำ ไปโชคชัย แล้ววนออกสวนสัตว์แทนครับ ฝั่งนั้นคนละเรื่อง เลยรอดเปียกไปได้ :mrgreen:
ยินดีครับพี่ชาย คราวหน้าให้พี่ตั้มมาลากต้นบ้างนะครับ เอาให้ยาวๆเลย ต้นชอบ อิอิ^^ :D

ดีแล้วครับที่ตัดสินใจเปลี่ยนทาง ไม่งั้นเละแน่ๆ ;)
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

chinnawud เขียน::o ฮัย30แล้วหรือนึกว่า23อยู่ :lol: :lol: :lol:
เฮียอ้อปากหวานแบบนี้ สงสัยอยากได้รองเท้าNorthWaveฟรีใช่มั๊ยครับ :lol: :lol:
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ตอนนี้พิจารณาครับว่าจะขยายได้อีกซักสองท่านหรือเปล่านะครับแล้วจะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้ครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

chinnawud เขียน:
Thipakorn เขียน:ขอถามครับ เฟือง 12-21 คู่กับจาน 50-34 มันจะพอใช้ขึ้นเข้าได้บ้างไหมครับ มันเหมาะกับภูมิประเทศแถวนี้ไหมครับ เช่น วังน้ำเขียว เขาใหญ่
เผื่อจะหาล้อมาเสริมทัพกำลังศึกษาเรื่องเฟืองอยู่ ว่าอันไหนจะเหมาะ
หรือช่วยแนะนำหน่อยครับ เห็นเฟืองเล็กๆเรียงกันมันดูสวยดี

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เฟืองที่เคยขี่ขึ้นเขาใหญ่ วังน้ำเขียว หน้าหลังเท่าไรครับ
เรียนคุณหมอนะครับ ทริปเสือเฒ่าบ้าไปแล้วมักจะแนวเถื่อนและถึกกึ่งไฮซ้อหน่อยๆ จำเป็นอย่างยิ่งที่บรรดาขาอ่อนจะต้องพิจารณาเฟืองสองชุดครับ ชุดที่มีประจำบ้านควรจะมี12-25ครับ และขึ้นเขาก็จะเป็น อะไรก็ได้ที่เกิน 27 ครับ

และสุดๆจริงๆใช้ปีละครั้งก็11-34ครับปีที่แล้วไปเขาค้อกันต้นปีไปแข่งขึ้นดอยนี่ปลายปีนี้ไปภูเรือ ถ้าผมแนะนำควรจะมีล้อสองอย่างครับล้อแข็งเบาไว้ปีนเขาและล้อขอบประมาณ40ปั่นแนวซาดิสทางราบครับ
Thipakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Thipakorn »

ArtKorat เขียน:
chinnawud เขียน:
Thipakorn เขียน:ขอถามครับ เฟือง 12-21 คู่กับจาน 50-34 มันจะพอใช้ขึ้นเข้าได้บ้างไหมครับ มันเหมาะกับภูมิประเทศแถวนี้ไหมครับ เช่น วังน้ำเขียว เขาใหญ่
เผื่อจะหาล้อมาเสริมทัพกำลังศึกษาเรื่องเฟืองอยู่ ว่าอันไหนจะเหมาะ
หรือช่วยแนะนำหน่อยครับ เห็นเฟืองเล็กๆเรียงกันมันดูสวยดี

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เฟืองที่เคยขี่ขึ้นเขาใหญ่ วังน้ำเขียว หน้าหลังเท่าไรครับ
เรียนคุณหมอนะครับ ทริปเสือเฒ่าบ้าไปแล้วมักจะแนวเถื่อนและถึกกึ่งไฮซ้อหน่อยๆ จำเป็นอย่างยิ่งที่บรรดาขาอ่อนจะต้องพิจารณาเฟืองสองชุดครับ ชุดที่มีประจำบ้านควรจะมี12-25ครับ และขึ้นเขาก็จะเป็น อะไรก็ได้ที่เกิน 27 ครับ

และสุดๆจริงๆใช้ปีละครั้งก็11-34ครับปีที่แล้วไปเขาค้อกันต้นปีไปแข่งขึ้นดอยนี่ปลายปีนี้ไปภูเรือ ถ้าผมแนะนำควรจะมีล้อสองอย่างครับล้อแข็งเบาไว้ปีนเขาและล้อขอบประมาณ40ปั่นแนวซาดิสทางราบครับ
ได้แนวแล้ว :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณครับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ปราโมทย์ เขียน:TREK KORAT ประกอบเสือหมอบเสร็จ มันต้องไปลองของซักหน่อย

เขาว่ากันว่า รถเสือหมอบเนี้ยจะดีหรือไม่ ต้องว่ากันที่ 200 กิโล +.. นะถึงจะรู้ FEEL มันน่ะ

ระยะใกล้ๆๆ นะมันไม่ชัวส์ :mrgreen: :mrgreen:
รถเสร็จแล้ว เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดู :mrgreen:
แต่ ไม่ต้อง 200+ ก็ได้นะ วันก่อนแค่ 70 แก่ๆ ก็รู้แล้ว ว่าคนปั่นมันไม่ไหว ส่วนรถยังวิ่งได้ปกติ :lol: :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครจะติดต่อผมช่วงนี้ส่งเป็นพีเอ็มหรือไม่ก็โทรหลัง3ทุ่มแล้วนะครับ เพราะว่ายุ่งเป็นยุงตีกันทุกวันเลยครับ ที่สำคัญช่วงนี้อยู่ กทม ครับ
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ยินดีกับเพื่อนๆเรา ชาวเสือเฒ่าด้วยนะครับ เพราะว่าเราได้หมอทิพากร หรือหมอปุ๊ก เข้ามาร่วมพูดคุย ให้คำแนะนำ และปรึกษาอาการต่างๆ ของเพื่อนๆ อ้อลืมบอกไปครับ หมอปุ๊กน้องเค้าเป็นหมอศัลยกรรมนะครับ :lol: :lol: :lol:
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

เสือรถพ่วง เขียน:ยินดีกับเพื่อนๆเรา ชาวเสือเฒ่าด้วยนะครับ เพราะว่าเราได้หมอทิพากร หรือหมอปุ๊ก เข้ามาร่วมพูดคุย ให้คำแนะนำ และปรึกษาอาการต่างๆ ของเพื่อนๆ อ้อลืมบอกไปครับ หมอปุ๊กน้องเค้าเป็นหมอศัลยกรรมนะครับ :lol: :lol: :lol:
ไชโย :P :P โชคดีแล้วเราทริปโหดนี้มีหมอไปด้วย :D รอดแล้วเราหัวเข่าผมคงไหวแน่นอน เพราะเราจะอยู่ใกล้หมอ อิอิอิ
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

เสือรถพ่วง เขียน:ยินดีกับเพื่อนๆเรา ชาวเสือเฒ่าด้วยนะครับ เพราะว่าเราได้หมอทิพากร หรือหมอปุ๊ก เข้ามาร่วมพูดคุย ให้คำแนะนำ และปรึกษาอาการต่างๆ ของเพื่อนๆ อ้อลืมบอกไปครับ หมอปุ๊กน้องเค้าเป็นหมอศัลยกรรมนะครับ :lol: :lol: :lol:
พอดีเลยเดี๊ยนว่าจะไปเฉาะไข่ และเสริมเต้าอยู่พอดีเลยคะ :lol: :lol:
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

Teru เขียน:
พอดีเลยเดี๊ยนว่าจะไปเฉาะไข่ และเสริมเต้าอยู่พอดีเลยคะ :lol: :lol:
ผมได้นว่าเป็นหมอกระดูกนะไม่ใช่หมอกระดูกอ่อนยืดได้หดได้ นั่นมันหมอทางเดินอาหารและลำใส้(อั่ว) :lol: :lol: :lol:
ส่วนเสริมเต้านี่ผมว่าหมอเค้าจัดให้ได้นะไห้เอาเป็นพรุ่งนี้เลยเป็นไง เดี๋ยวนัดโรงบาลประตูหลังโพลี่คลีนิกให้ คริ คริ คริ :lol: :lol: :lol:

ส่วนหมอรักษาโรคความดัน นี่แถวบ้านที่กรุงเทพฯมีเยอะเลย ค่าฉีดยาหมอแพงด้วย เข็มละสองพันถึงสี่พันแล้วแต่ระดับความเชี่ยวชาญของหมอ :lol: :lol: :lol:
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

Teru เขียน:
อยากทำนมก็ไม่บอก อาหมอข้างบ้านผมก็ทำได้
ว่าแต่ที่แล้วมานอนใครนอนห้องเดียวกันเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า :lol: :lol: :lol:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ผมเป็นโรคหื่นกระหาย มักกระสัน นี่ต้องไปรักษาที่ใหนครับ :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”