เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

โพสต์ โดย Teru »

ArtKorat เขียน:
ผมได้นว่าเป็นหมอกระดูกนะไม่ใช่หมอกระดูกอ่อนยืดได้หดได้ นั่นมันหมอทางเดินอาหารและลำใส้(อั่ว) :lol: :lol: :lol:
ส่วนเสริมเต้านี่ผมว่าหมอเค้าจัดให้ได้นะไห้เอาเป็นพรุ่งนี้เลยเป็นไง เดี๋ยวนัดโรงบาลประตูหลังโพลี่คลีนิกให้ คริ คริ คริ :lol: :lol: :lol:

ส่วนหมอรักษาโรคความดัน นี่แถวบ้านที่กรุงเทพฯมีเยอะเลย ค่าฉีดยาหมอแพงด้วย เข็มละสองพันถึงสี่พันแล้วแต่ระดับความเชี่ยวชาญของหมอ :lol: :lol: :lol:
สงสัยคงต้องให้เฮียแนะนำหมอดีๆ ยาแรงๆให้แหละคับ เพราะว่าอาการผมหนักเอาการอยู่ :mrgreen:
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

วันเสาร์นี้นัดปั่นกันเองนะครับ :)

ส่วนวันอาทิตย์มีคนนัดกันจะไปวัดป่าภูผาสูงอีกครา
ตอนนี้มีน้าอ้อน, อ.กิตติ และเฮียตี๋ใหญ่ ใครจะไปซ้อมเตรียมตัวพบกับความบ้าก็เชิญได้ครับ ;)
Thipakorn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Thipakorn »

ลากลับกรุงเทพนะครับ
เมื่อวานว่าจะปั่นลาสักหน่อยฝนดันตก

ไว้ถ้ามีเวลาว่างตรงกันจะแวะมาปั่นร่วมทริปนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

Ton TWS เขียน:วันเสาร์นี้นัดปั่นกันเองนะครับ :)

ส่วนวันอาทิตย์มีคนนัดกันจะไปวัดป่าภูผาสูงอีกครา
ตอนนี้มีน้าอ้อน, อ.กิตติ และเฮียตี๋ใหญ่ ใครจะไปซ้อมเตรียมตัวพบกับความบ้าก็เชิญได้ครับ ;)
ไปด้วยครับออกกัน6โมงนะครับเจอกันที่ปั๊มครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

Thipakorn เขียน:ลากลับกรุงเทพนะครับ
เมื่อวานว่าจะปั่นลาสักหน่อยฝนดันตก

ไว้ถ้ามีเวลาว่างตรงกันจะแวะมาปั่นร่วมทริปนะครับ
เอ๋ไม่มาอยู่โคราชแล้วเหรอครับ
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

เมื่อวานฝนตกเลย อดปั่นสั่งลากับหมอปุ๊กเลยครับ :lol: :lol: หมอปุ๊กกลับไปเรียนศัลยกรรมต่ออีกประมาณ 1 ปี ที่ รพ.พระมงกุฏนะครับ แต่หมอบอกว่าถ้าว่างก็จะตามไปปั่นกับพวกเราด้วยครับ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

จ่าเชียร สนามลู่เริมแข่งเมื่อไร
ตอนนี้ซ้อมไปถึงไหนแล้ว
ตารางการซ้อมเป็นอย่างไรอยากจะไปแจม
มีอะไรให้ช่วยบอกเลยนะครับอย่างเกรงใจ
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

รูปภาพ
ตามที่ข้าพเจ้า นาย ไววิทย์ กิตติไกรศรีกุล ได้ลงข้อความในเวป activethai .com กล่าวหาว่า นาย สมชัย ประจักรสูตร ( อ. ช้วง ) ดังรายละเอียดข้อความที่ข้าพเจ้าได้ลงไว้นั้น ขอเรียนว่า เป็นการเข้าใจผิดของข้าพเจ้าเอง ความจริงแล้ว อ.ช้วง ไม่ได้เป็นไปตามที่ข้าพเจ้าได้ลงข้อความไว้แต่อย่างใด และเกี่ยวกับเรื่องนี้ ข้าพเจ้าได้ขอโทษอ.ช้วงแล้ว จึงแจ้งให้สมาชิกชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครราชสีมาและผู้ที่อ่านข้อความที่ข้าพเจ้าลงข้อความที่ข้าพเจ้าลงว่า อ.ช้วง เพื่อทราบความจริง
คำสารภาพของนายไววิทย์ กิตติไกรศรีกุล (เฮียซัน) เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2555
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรถพ่วง เขียน:เมื่อวานฝนตกเลย อดปั่นสั่งลากับหมอปุ๊กเลยครับ :lol: :lol: หมอปุ๊กกลับไปเรียนศัลยกรรมต่ออีกประมาณ 1 ปี ที่ รพ.พระมงกุฏนะครับ แต่หมอบอกว่าถ้าว่างก็จะตามไปปั่นกับพวกเราด้วยครับ
แล้วต้องกลับมาที่โรชหรือเปล่าครับหรือว่าต่อไปต้องไปประจำที่ กทม
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนแจ้งให้ทราบนะครับ เจ็กแก้วไปไม่ได้ครับ ดันนั้นขอขยับขึ้นมาสองลำดับรวดเรยครับ

สรุปว่าไปทั้งฟมด 18คนครับ รวมอาจาร์ญช้วงกับแป๊ะตี๋ใหญ่ครับ ขากลับอัดกันนิดนึงครับ แต่ก็ไปได้18คนครับ

ลำดับต่อจากนี้ไปเป็นสแตนบายนะครับ ของรางวัลมันส์ๆจะแจ้งให้ทราบทีหลังรายการนี้วัดดวงมากกว่าวัดฝีเท้า :lol: :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

kru เขียน:รูปภาพ
ตามที่ข้าพเจ้า นาย ไววิทย์ กิตติไกรศรีกุล ได้ลงข้อความในเวป activethai .com กล่าวหาว่า นาย สมชัย ประจักรสูตร ( อ. ช้วง ) ดังรายละเอียดข้อความที่ข้าพเจ้าได้ลงไว้นั้น ขอเรียนว่า เป็นการเข้าใจผิดของข้าพเจ้าเอง ความจริงแล้ว อ.ช้วง ไม่ได้เป็นไปตามที่ข้าพเจ้าได้ลงข้อความไว้แต่อย่างใด และเกี่ยวกับเรื่องนี้ ข้าพเจ้าได้ขอโทษอ.ช้วงแล้ว จึงแจ้งให้สมาชิกชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครราชสีมาและผู้ที่อ่านข้อความที่ข้าพเจ้าลงข้อความที่ข้าพเจ้าลงว่า อ.ช้วง เพื่อทราบความจริง
คำสารภาพของนายไววิทย์ กิตติไกรศรีกุล (เฮียซัน) เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2555
กว่าจะจบได้ทำไมต้องให้ถึงโรงถึงศาลก็ไม่ทราบ ปล่อยให้เข้าสู่กระบวนการยุติธรรมแล้วมาแก้ไขนี่มันวุ่นวายจริงๆ ผมว่านะครับไหนๆก็ไหนๆแล้ว อ.ช้วงก็โพสลงที่หน้าหลักก็ได้ครับ จะได้เป็นที่เข้าใจกันทุกคน เฮียซันก็คงจะไม่ว่าอะไรเพราะว่าเป็นการเข้าใจผิดและมีการโพสแก้ไขอย่างที่เห็นอยู่
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:เรียนแจ้งให้ทราบนะครับ เจ็กแก้วไปไม่ได้ครับ ดันนั้นขอขยับขึ้นมาสองลำดับรวดเรยครับ

สรุปว่าไปทั้งฟมด 18คนครับ รวมอาจาร์ญช้วงกับแป๊ะตี๋ใหญ่ครับ ขากลับอัดกันนิดนึงครับ แต่ก็ไปได้18คนครับ

ลำดับต่อจากนี้ไปเป็นสแตนบายนะครับ ของรางวัลมันส์ๆจะแจ้งให้ทราบทีหลังรายการนี้วัดดวงมากกว่าวัดฝีเท้า :lol: :lol: :lol:
ผมก็ท่าทางว่า จะไปไม่ได้เหมือนกันครับ เนื่องจากวันเสาร์ แผนกผมนัดกันไปทำบุญทั้งแผนก ผมขอเช็คเวลาก่อนว่าผมจะกลับมาถึงโคราชกี่โมง
เกรงว่าจะตื่นไม่ไหว เพราะออกเช้าด้วย :oops:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

xander เขียน:
ArtKorat เขียน:เรียนแจ้งให้ทราบนะครับ เจ็กแก้วไปไม่ได้ครับ ดันนั้นขอขยับขึ้นมาสองลำดับรวดเรยครับ

ผมก็ท่าทางว่า จะไปไม่ได้เหมือนกันครับ เนื่องจากวันเสาร์ แผนกผมนัดกันไปทำบุญทั้งแผนก ผมขอเช็คเวลาก่อนว่าผมจะกลับมาถึงโคราชกี่โมง
เกรงว่าจะตื่นไม่ไหว เพราะออกเช้าด้วย :oops:
น้าอ้อนอยากให้ไปด้วยไปเถอะตั้ม ไปหลับบนรถตู้ก่อนก็ได้ ตื่นมามีแรงค่อยลงมาปั่นต่อก็ได้ ไม่ไปนี่ขาดสีสันน่ะนี่ หัวลากชั้น1 :D ไปช่วยลากน้าอ้อนหน่อย :D :D
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

chaiair เขียน:
xander เขียน:

น้าอ้อนอยากให้ไปด้วยไปเถอะตั้ม ไปหลับบนรถตู้ก่อนก็ได้ ตื่นมามีแรงค่อยลงมาปั่นต่อก็ได้ ไม่ไปนี่ขาดสีสันน่ะนี่ หัวลากชั้น1 :D ไปช่วยลากน้าอ้อนหน่อย :D :D
อยากรู้จังใครลากใครครับน้าอ้อน :) :) :)
E 22 OYU
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

หมอปุ๊กต้องกลับมาประจำที่โคราชครับ จะมาประจำอยู่ที่ รพ.นครราชสีมา ข้างๆ โรงงานเสี่ยอาร์ตยังไงล่ะครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”