คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

Triathlete เขียน:
Ton TWS เขียน:เมษาฯหน้าร้อนนี้ใครจะไปเล่นน้ำที่ลำพระเพลิงบ้างครับ? รำลึกอดีตหน่อยเป็นไง

ช่วงนี้น้ำใสไหลเย็นน่าเล่นมาก ขอบอก

ไปสำรวจตรวจสอบมาแล้วเมื่อวันพุธที่ผ่านมาครับ

ถ้าจะไปก็ 128 กม.ทั้งไปและกลับ สำหรับการกินข้าวและเล่นน้ำครับ :D
"""วันไหนครับ..น้องต้น"""

6 เมษาฯ วันจักรีครับพี่ต้อม ปีที่แล้วเราไปกินหมูปิ้ง ปีนี้เราไปกินราดหน้าตระกูลเห็ดหลังจากเล่นน้ำเสร็จแล้วครับ :D
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย Triathlete »

ลงชื่อ...ไปกินราดหน้าด้วยครับ...น้องต้น

ขากลับ...เบาๆนะ ฮิๆๆ ;) ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Triathlete เขียน:ลงชื่อ...ไปกินราดหน้าด้วยครับ...น้องต้น

ยินดีครับ :D

พี่ต้อมน่ะสิครับที่ต้องลากต้นเบาๆ เครื่องออกจะแรงม้าเยอะขนาด อิอิ :D

ขากลับก็เบาๆอยู่แล้วครับ เพราะเพิ่งกินเสร็จ เดี๋ยวที่กินเข้าไปจะขาดทุนได้ :lol: :lol: :lol:
ball mju71
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899462338
team: ชอบทีมนี้

โพสต์ โดย ball mju71 »

วันอาทิตย์นี้ผมบอลขอไปด้วยนะครับ แล้วจะมีเพื่อนที่สี้คิ้วไปด้วยสามคน พี่เบริ์ด มอส ต้อง
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

Triathlete เขียน:ลงชื่อ...ไปกินราดหน้าด้วยครับ...น้องต้น

..ไปด้วยคนนะ..จ๊ะ.. :mrgreen:
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

Ton TWS เขียน:
Triathlete เขียน:
Ton TWS เขียน:เมษาฯหน้าร้อนนี้ใครจะไปเล่นน้ำที่ลำพระเพลิงบ้างครับ? รำลึกอดีตหน่อยเป็นไง

ช่วงนี้น้ำใสไหลเย็นน่าเล่นมาก ขอบอก

ไปสำรวจตรวจสอบมาแล้วเมื่อวันพุธที่ผ่านมาครับ

ถ้าจะไปก็ 128 กม.ทั้งไปและกลับ สำหรับการกินข้าวและเล่นน้ำครับ :D
"""วันไหนครับ..น้องต้น"""

6 เมษาฯ วันจักรีครับพี่ต้อม ปีที่แล้วเราไปกินหมูปิ้ง ปีนี้เราไปกินราดหน้าตระกูลเห็ดหลังจากเล่นน้ำเสร็จแล้วครับ :D
ทั้งเห็ดทั้งคะน้าเลย ไม่ถูกกับธาตุ คนปั่นอย่างแรง มีอย่างอื่นให้กินหรือเปล่าคับ? ถ้าไม่มี เด๋วลงชื่อไปด้วย แต่ขอกลับก่อนเด้อ :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เมษาฯหน้าร้อนนี้ใครจะไปเล่นน้ำที่ลำพระเพลิงบ้างครับ? รำลึกอดีตหน่อยเป็นไง
ถ้าจะไปก็ 128 กม.ทั้งไปและกลับ สำหรับการกินข้าวและเล่นน้ำครับ :D[/quote]

"""วันไหนครับ..น้องต้น"""[/quote]

6 เมษาฯ วันจักรีครับพี่ต้อม ปีที่แล้วเราไปกินหมูปิ้ง ปีนี้เราไปกินราดหน้าตระกูลเห็ดหลังจากเล่นน้ำเสร็จแล้วครับ :D[/quote]

ทั้งเห็ดทั้งคะน้าเลย ไม่ถูกกับธาตุ คนปั่นอย่างแรง มีอย่างอื่นให้กินหรือเปล่าคับ? ถ้าไม่มี เด๋วลงชื่อไปด้วย แต่ขอกลับก่อนเด้อ :mrgreen:[/quote]

ลืมไปว่าพี่เอกแพ้เห็ดและผักทั้งหลายก่อนการปั่น :lol: :lol: :lol:
แหม! ใครจะใจร้ายไม่ให้กินข้าวและกลับก่อนล่ะครับ ที่ร้านเขาอาหารตามสั่งเพียบครับพี่ชาย :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริป 6 เมษาฯวันจักรีปี'55

เชิญเพื่อนพ้องน้องพี่เล่นน้ำลำพระเพลิงและชิมราดหน้าตระกูลเห็ด ระยะทาง128 กม.ทั้งไปและกลับจากปั๊มปตท.หน้าสนาม80ปี

รายชื่อผู้ร่วมทริปเบื้องต้น
1. ต้น
2. พี่หมาน้อย
3. พี่ต้อม
4. ลุงอ้วน
5. พี่เอก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Updateรายชื่อคนที่จะไปเขาใหญ่ครับ

1. เฮียอาร์ต
2. เฮียเพ้ง
3. หมอตี๋พิมาย
4. พี่อ้วนไปรษณีย์
5. ต้อมไตร
6. ไก่(ทหาร)
7. เฮียอ้อ
8. พี่เอก
9. เก่ง-ตลาดแค
10. ธาร-เมืองคง
11. ธิติ-บัวใหญ่
12. พี่เป๊าะ(ไม่ไหวก็จะลองดู)
13. น้องดิว
14. น้าแป๊ะ
15. พี่หม่า
16. เบญ
17. น้าอ้อน
18. อ.ช้วง
19. เฮียตี๋ใหญ่
20. ช่างอ้วน
21. พี่เดี่ยว
22. เมล
23. น้าไก่
24. ดร.กิตติ
25. น้าเอ๊ะ เอ๊ะยังไง? อิอิ
26. เจ็กเส็ง
27. ลุงโมทย์
28. น้องบิว
29. บอล
30. พี่เบิร์ด
31. มอส
32. ต้อง
33. ลุงสน
34. ครูณัฐ
35. ช่างไก่
36. ฟิว
37. พี่หมาน้อย

:D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 31 มี.ค. 2012, 13:00, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

AUN9 เขียน:

..ไปด้วยคนนะ..จ๊ะ.. :mrgreen:
ยินดีครับลุงอ้วน อยากเล่นน้ำอีกล่ะครับสิ อิอิ :D
[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

ทริปลำพระเพลิงน่าไป แต่ไม่ใช่วันหยุด ต้องอดไป
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ของรางวัลผิดพลาดนิดหน่อยครับ ผ้าเช็ดหน้าหมดแล้ว ดังนั้นผมจะเตรียมเป็นอย่างอื่นแทนให้นะครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

[^_^]DEAW[^_^] เขียน:ทริปลำพระเพลิงน่าไป แต่ไม่ใช่วันหยุด ต้องอดไป
ไม่เป็นไรครับพี่เดี่ยว โอกาสหน้ายังมี :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

อีกโครงการหนึ่งที่ยังค้างคาคือการปั่น 24ชั่วโมงใจเกิน 300ไปเยอะ :lol: :lol: :lol:

ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะปั่นรอบเขาใหญ่ใน1วันยังเป็นโรงการที่ค้างคาใจอยู่ครับ คิดว่าคงจะลองในปีนี้ช่วงที่บ้านที่เขาใหญ่เสร็จแล้ว โดยถ้าผมเตรียมตัวได้พร้อมก็จะเริ่มบอกโรงการให้กับเพื่อนๆทราบภายหลังครับ แต่คิดว่าจะเอามันปีนี้นี่แหละครับ ชื่อตั้งไว้แล้วครับ KORAT IMPOSSIBLE RACE

โครงการที่ยังค้างคาใจก็คือการปั่นจากโคราชไปเชียงใหม่ อาจเปลี่ยนใจปั่นแบบว่าไปสามเหลี่ยมทองคำกันเลยเดี๋ยวพิจารณาเวลาอีกครั้ง ทัวร์โคราชเชียงใหม่

อีกโครงการก็คือIRON MAN KY USA อันนี้ฟิกแล้ว สิงหาคม 2556

โครงการที่ผมได้แต่คิดก็คือปั่นไปใต้ รายการนี้ต้องมีเวลา10วัน ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร เตรียมอย่างไร คงะเอาไว้หลังจากทำIMเสร็จแล้ว
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ArtKorat เขียน:อีกโครงการหนึ่งที่ยังค้างคาคือการปั่น 24ชั่วโมงใจเกิน 300ไปเยอะ :lol: :lol: :lol:

ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะปั่นรอบเขาใหญ่ใน1วันยังเป็นโรงการที่ค้างคาใจอยู่ครับ คิดว่าคงจะลองในปีนี้ช่วงที่บ้านที่เขาใหญ่เสร็จแล้ว โดยถ้าผมเตรียมตัวได้พร้อมก็จะเริ่มบอกโรงการให้กับเพื่อนๆทราบภายหลังครับ แต่คิดว่าจะเอามันปีนี้นี่แหละครับ ชื่อตั้งไว้แล้วครับ KORAT IMPOSSIBLE RACE

โครงการที่ยังค้างคาใจก็คือการปั่นจากโคราชไปเชียงใหม่ อาจเปลี่ยนใจปั่นแบบว่าไปสามเหลี่ยมทองคำกันเลยเดี๋ยวพิจารณาเวลาอีกครั้ง ทัวร์โคราชเชียงใหม่

อีกโครงการก็คือIRON MAN KY USA อันนี้ฟิกแล้ว สิงหาคม 2556

โครงการที่ผมได้แต่คิดก็คือปั่นไปใต้ รายการนี้ต้องมีเวลา10วัน ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร เตรียมอย่างไร คงะเอาไว้หลังจากทำIMเสร็จแล้ว
...ขาช้ารอโครงการที่ 1,2,4..ครับ.. :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”