คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

AUN9 เขียน:
ArtKorat เขียน:อีกโครงการหนึ่งที่ยังค้างคาคือการปั่น 24ชั่วโมงใจเกิน 300ไปเยอะ :lol: :lol: :lol:

ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะปั่นรอบเขาใหญ่ใน1วันยังเป็นโรงการที่ค้างคาใจอยู่ครับ คิดว่าคงจะลองในปีนี้ช่วงที่บ้านที่เขาใหญ่เสร็จแล้ว โดยถ้าผมเตรียมตัวได้พร้อมก็จะเริ่มบอกโรงการให้กับเพื่อนๆทราบภายหลังครับ แต่คิดว่าจะเอามันปีนี้นี่แหละครับ ชื่อตั้งไว้แล้วครับ KORAT IMPOSSIBLE RACE

โครงการที่ยังค้างคาใจก็คือการปั่นจากโคราชไปเชียงใหม่ อาจเปลี่ยนใจปั่นแบบว่าไปสามเหลี่ยมทองคำกันเลยเดี๋ยวพิจารณาเวลาอีกครั้ง ทัวร์โคราชเชียงใหม่

อีกโครงการก็คือIRON MAN KY USA อันนี้ฟิกแล้ว สิงหาคม 2556

โครงการที่ผมได้แต่คิดก็คือปั่นไปใต้ รายการนี้ต้องมีเวลา10วัน ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร เตรียมอย่างไร คงะเอาไว้หลังจากทำIMเสร็จแล้ว
...ขาช้ารอโครงการที่ 1,2,4..ครับ.. :mrgreen:
ต้นกับพี่หม่าก็รอไปกับเฮียอาร์ตด้วยครับลุงอ้วน ส่วนIRON MAN KY USAเอาไว้สัก10ปีข้างหน้าละกันครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

Updateรายชื่อล่าสุด สำหรับคนที่จะไปเขาใหญ่ครับ :D

1. เฮียอาร์ต
2. เฮียเพ้ง
3. หมอตี๋พิมาย
4. พี่อ้วนไปรษณีย์
5. ต้อมไตร
6. ไก่(ทหาร)
7. เฮียอ้อ
8. พี่เอก
9. เก่ง-ตลาดแค
10. ธาร-เมืองคง
11. ธิติ-บัวใหญ่
12. พี่เป๊าะ(ไม่ไหวก็จะลองดู)
13. น้องดิว
14. น้าแป๊ะ
15. พี่หม่า
16. เบญ
17. น้าอ้อน
18. อ.ช้วง
19. เฮียตี๋ใหญ่
20. ช่างอ้วน
21. พี่เดี่ยว
22. เมล
23. น้าไก่
24. ดร.กิตติ
25. น้าเอ๊ะ เอ๊ะยังไง? อิอิ
26. เจ็กเส็ง
27. ลุงโมทย์
28. น้องบิว
29. บอล
30. พี่เบิร์ด
31. มอส
32. ต้อง
33. ลุงสน
34. ครูณัฐ
35. ช่างไก่
36. ฟิว
37. พี่หมาน้อย
38. พี่เอนก
39. น้าต้อม

:D :D :D

คนเยอะคึกคักทีเดียว เสียดายไม่ได้ไปด้วย :(
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 31 มี.ค. 2012, 21:44, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

ผมขอแจมด้วยทุกงานเลยครับ (ถ้าไม่ตรงแข่งนะครับ :D ) ส่วน IRONMAN ผมขอไปนอนที่บ้านเสี่ยอาร์ทด้วยนะครับ

ปล.ใช่งานนี้รึเปล่าครับ http://ironmanlouisville.com/
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ฟิวฝากลงชื่อไปเขาใหญ่ด้วย แต่ขึ้นรถไปปั่นแต่ช่วงเขา
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

คนที่ปั่นจากโคราชไปออก6โมงใช่รึเปล่าแล้วเอากระเป๋าเสื้อผ้าไปรึเปล่ามีรถเซอวิสมั้ย
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:คนที่ปั่นจากโคราชไปออก6โมงใช่รึเปล่าแล้วเอากระเป๋าเสื้อผ้าไปรึเปล่ามีรถเซอวิสมั้ย
ออก 6 โมงครับเฮียอ้อ เอากระเป๋าใส่เสื้อผ้าไปเปลี่ยนชุดเหมือนอย่างเคยครับ มีรถเซอร์วิสด้วยครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

chinnawud เขียน:คนที่ปั่นจากโคราชไปออก6โมงใช่รึเปล่าแล้วเอากระเป๋าเสื้อผ้าไปรึเปล่ามีรถเซอวิสมั้ย
รถเซอร์วิสจะตามมาหลังจากโหลดของเสร็จตอน7:30 ซึ่งตอนนั้นเราจะอยู่แถวๆสีคิ้วครับ รถเซอร์วิสจะไล่เราทันตอนอยู่แถวๆทางแยกแรกที่จะไปปากช่อง

คนที่ออกกันตอนเช้าเราจะจอดจุดแรกที่ปั๊มเจ็ทสีคิ้ว กลุ่มสีคิ้วเราเจอกันตรงนี้เพื่อปั่นไปเขาใหญ่ด้วยกันครับ กลุ่มสีคิ้วที่จะไปกับรถต้องรอแป๊บนึงครับ เดี๋ยวรถบัสจะตามมาครับ

จากนั้นจุดพักที่สองก็จะพักกันบริเวณซุ้มขายไก่หลังจากผ่านเนินสุดท้ายลำตะคองครับ เพื่อรอขาช้าละรวมพลให้พร้อมๆกัน จากนั้นก็จะปั่นไ่ปปั๊มเพื่อรวมพลกับเพื่อนคนอื่น ระยะทางผมเช็กมาก็ประมาณ90กว่าๆครับ

จะมีเกมส์ให้เล่นตลอดสำหรับคนปั่นทางไกล 90กิโลไม่เบื่อแน่ๆครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:
รถเซอร์วิสจะตามมาหลังจากโหลดของเสร็จตอน7:30 ซึ่งตอนนั้นเราจะอยู่แถวๆสีคิ้วครับ รถเซอร์วิสจะไล่เราทันตอนอยู่แถวๆทางแยกแรกที่จะไปปากช่อง

คนที่ออกกันตอนเช้าเราจะจอดจุดแรกที่ปั๊มเจ็ทสีคิ้ว กลุ่มสีคิ้วเราเจอกันตรงนี้เพื่อปั่นไปเขาใหญ่ด้วยกันครับ กลุ่มสีคิ้วที่จะไปกับรถต้องรอแป๊บนึงครับ เดี๋ยวรถบัสจะตามมาครับ

จากนั้นจุดพักที่สองก็จะพักกันบริเวณซุ้มขายไก่หลังจากผ่านเนินสุดท้ายลำตะคองครับ เพื่อรอขาช้าละรวมพลให้พร้อมๆกัน จากนั้นก็จะปั่นไ่ปปั๊มเพื่อรวมพลกับเพื่อนคนอื่น ระยะทางผมเช็กมาก็ประมาณ90กว่าๆครับ

จะมีเกมส์ให้เล่นตลอดสำหรับคนปั่นทางไกล 90กิโลไม่เบื่อแน่ๆครับ
น่าสนุกครับ แม้ไม่ได้ไปก็ตาม จะรอรายงานทริปปิดเทอมพร้อมภาพถ่ายนะครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

วันพรุ่งนี้คนจะมาเป็นพันคนในรายการใจเกิน100ครับเพราะว่าร้านจักรยานคึกคักมากครับ ออกรถใหม่แต่งของกันเต็มเพียบครับ

เป็นการยืนยันไดิถึงความนิยมของการปั่นแบบนี้ ผมคิดว่าดีเหมือนวิ่งมินิมาราธอน สู้แค่หมด
[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

พรุ่งนี้ พี่เอนกเปลี่ยนใจไปด้วยอีกหนึ่งคน มหารอดูก่อน ถ้าเมียไม่ได้ทำโอทีก็คงจะได้ไปด้วย
ขาประจำ
ขาประจำ

http://www.tmd.go.th/warningwindow.php?wID=2978

ประกาศเตือนภัย
"พายุโซนร้อน “ปาข่า” "
ฉบับที่ 8 ลงวันที่ 31 มีนาคม 2555
เมื่อเวลา 13.00 น. วันนี้ (31 มี.ค.55) พายุโซนร้อน “ปาข่า” (PAKHAR) ในทะเลจีนใต้ตอนกลาง มีศูนย์กลางอยู่ห่างไปทางตะวันออกของเมืองโฮจิมินห์ ประเทศเวียดนาม ประมาณ 420 กิโลเมตร หรือ ที่ละติจูด 9.9 องศาเหนือ ลองจิจูด 109.9 องศาตะวันออก มีความเร็วลมสูงสุดใกล้ศูนย์กลางประมาณ 75 กิโลเมตรต่อชั่วโมง พายุนี้กำลังเคลื่อนตัวทางตะวันตกอย่างช้าๆ คาดว่าจะขึ้นฝั่งที่ประเทศเวียดนามตอนล่างในวันที่ 1 เมษายน 2555 และยังไม่มีผลกระทบต่อลักษณะอากาศประเทศไทยในระยะนี้
อนึ่ง บริเวณความกดอากาศสูงกำลังปานกลางจากประเทศจีนได้แผ่ลงถึงประเทศไทยตอนบนและทะเลจีนใต้แล้ว ลักษณะเช่นนี้ทำให้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ภาคกลาง ภาคตะวันออก กรุงเทพมหานครและปริมณฑลจะมีพายุฝนฟ้าคะนองกับลมกระโชกแรงเกิดขึ้น และอุณหภูมิจะลดลง 3-5 องศาเซลเซียส ประกอบกับจะมีคลื่นกระแสลมตะวันตกเคลื่อนเข้าปกคลุมภาคเหนือ ทำให้ภาคเหนือมีพายุฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ถึงกระจายกับมีลมกระโชกแรง และลูกเห็บตกได้บางพื้นที่

ประกาศ ณ วันที่ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555
ออกประกาศ เวลา 16.30 น.

สำนักพยากรณ์อากาศ กรมอุตุนิยมวิทยา
กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

*หมายเหตุ พายุโซนร้อน “ปาข่า”(PAKHAR) หมายถึง โลมาอิรวดีที่อาศัยอยู่ในแม่น้ำโขงตอนล่าง ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตย ประชาชนลาวเป็นผู้ให้ชื่อ
ขาประจำ
ขาประจำ

บรรยากาศแบบนี้ พายุอย่าเพิ่งมานะ
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

พรุ่งนี้ร่วมเดินทางด้วยคับมิ้งและสมาชิกเสือภูเขาไบซั่นจะไปขี่ส่งปากทางและจะเลยไปซ้อมที่ค่ายอดิสรด้วยเพราะอาทิตย์หน้ามีแข่งและคนจัดงานมาช่วยงานที่โคราชที่ผ่านมาด้วยช่วยกันสร้างสังคมนักปั่นต่อไป
ounlovebike
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

:lol: :lol: :lol: :lol: วันนี้ยกทีมไปเยี่ยมอาการ เฮียแก้วกันมาครับดูจากอาการอย่างนี้คงจะต้องเปลี่ยนล้อขอบสูงถึงจะหายเร็ว ๆ ที่น่าสงสารกว่านั้น คือ ซ้อ บอกว่าปั่นไม่ได้ก็นอนเฝ้าแทนละกัน อิ อิ อิ :D :D :D :D :D

ส่วยเสื้อขาวใส่ขาสั้นไปแย่งของคนป่วยกินทางเราไม่สามารถเปิดเผยใบหน้าได้.... :shock: :shock: :shock: :shock:
ไฟล์แนบ
IMG_7210.JPG (50.16 KiB) เข้าดูแล้ว 386 ครั้ง
IMG_7213.JPG (46.22 KiB) เข้าดูแล้ว 386 ครั้ง
IMG_7214.JPG (50.08 KiB) เข้าดูแล้ว 386 ครั้ง
คนไปแย่งของคนป่วยกินทางไม่เปิดเผยหน้าได้
คนไปแย่งของคนป่วยกินทางไม่เปิดเผยหน้าได้
IMG_7216.JPG (44.65 KiB) เข้าดูแล้ว 386 ครั้ง
เขาคนนั้น คือ...........
เขาคนนั้น คือ...........
IMG_7217.JPG (49.41 KiB) เข้าดูแล้ว 386 ครั้ง
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

เมื่อสักครู่โทรหาต้อม(เทศบาล) ต้อมบอกว่าไปด้วยครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”