เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท และพี่ๆทุกท่าน

ห่างหายทริปต่างๆไปนานนนน..จะกลับมาเริ่มเคาะสนิมสำหรับงานสมุยไตรกีฬา เดือนเม.ย.หละครับ ขอคำแนะนำน้องใหม่ด้วยครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท และพี่ๆทุกท่าน

ห่างหายทริปต่างๆไปนานนนน..จะกลับมาเริ่มเคาะสนิมสำหรับงานสมุยไตรกีฬา เดือนเม.ย.หละครับ ขอคำแนะนำน้องใหม่ด้วยครับ
หายไปนานจริงอะไรจริงครับน้องใหม่ อิอิ ยินดีต้อนรับกลับมาครับพี่ต้อม แน่จริงเข้ามาบ่อยๆนะครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนพี่น้อง อาเจ็ก อาแป๊ะ อาอึ้ม อาซิ่ม ลุง ป้า น้า อา ทุกท่านจากทุกชมรมครับ เนื่องจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นที่สนามกีฬาที่พิจิตรคู่กรณีระหว่างอาจาร์ญช้วงและเฮียหน่อยผมได้รับการยืนยันจากทั้งสองฝ่ายแล้วว่าในเรื่องในเกมส์จบแล้วไม่มีอะไรติดค้าง เรื่องระหว่างเฮียซันกับแป๊ะตี๋ใหญ่ก็ไม่มีอะไรติดค้างเพราะว่าโทรไปคุยกันแล้ว เรียนขอให้เรื่องในสนามจบเพียงแค่นี้ครับ ส่วนเรื่องแรงกระเพื่อมที่มาจากเว็บแอ๊กทีฟไทยนั้น ผมเรียนอย่างนี้ว่าขอให้มันเป็นเรื่องส่วนบุคลและดำเนินการไปตามสมควรเพื่อที่จะได้มีการชี้แจงต่อสาธารณะชนในภายหลังครับขอให้จบเพียงแค่นี้นะครับ

ส่วนเรื่องการขอให้เข้าไปมีส่วนร่วมพัฒนาวงการจักรยานทุกท่านก็มีความคิดที่ดีทั้งนั้นครับ สโมสรเองก็มีความคิดที่ดีครับแต่อาจไม่ถูกใจคนอีกหลายๆกลุ่ม โครงสร้างของสโมสรนั้นคนนอกมิสามารถและมิสมควรเข้าไปเกี่ยวข้องได้ ดังนั้นพวกเราควรจะหยุดวิจารณ์สถาบัญนี้และไม่ควรกล่าวถึงการพัฒนาสมบัติส่วนบุคล(สมาชิกของสโมสร)อีกนะครับ เพราะว่าพูดไปจะทะเลาะกันเปล่าๆครับและไม่สร้างให้เกิดความสามัคคีความเป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกันในชนหมู่มากครับ

กราบเรียนขออภัยแก่เจ็กหมาน้อยด้วยที่ผมได้ทำการลบข้อความในกระทู้นี้ของเจ็กหมาน้อยนะครับ ผมไม่อยากทำจริงๆแต่มีความจำเป็นที่จะต้องทำครับ ผมกราบขออภัยมา ณ.ที่นี้ครับ ความรุนแรงมันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนถึงระดับที่ผมควรจะทำอะไรบางอย่างครับ ขออภัยที่ต้องอุ้มข้อความของเจ็กนะครับ ผมขอร้องทุกท่านครับ ขอให้พวกเราใจเย็นๆครับเพื่อความสงบสุขของเราชาวจักรยานโคราชครับ
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

-ขอบคุณผู้ใหญ่ทุกท่านทุกทีม ที่เห็นดีร่วมกัน
พรุ่งนี้ไปปั่นกันครับบ เช้าๆผมออกหน่อมแน้มแถวพิมายนี่ละครับบ สายๆถึงเข้าเมือง
:geek: :geek: :geek: :geek:
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

วันอาทิตย์นี้รถเต็มไหมครับ...อยากไปสูดอากาศเขาใหญ่ด้วยครับ

ปล.ถ้าปั่นเสร็จผมขออนุญาติกลับรถโดยสารก่อนนะคร๊าบบ แต่รบกวนฝากจักรยานกลับด้วยพอถึงโคราชผมจะไปรับครับ

๑..น้องต้น...ชี้แนะมาแล้ว(เดี๋ยวรอหายเจ็บรองช้ำอีกสักนิด จะขอไปชิม max hr ด้วยเด้อ.)
เสือโรแมนติค
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819556556
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: แอลเอ รุ่น เรดไลน์

โพสต์ โดย เสือโรแมนติค »

ไม่ต้องอุ้มดอก อย่างไรก็ตั้งใจแต่แรกที่โพสแล้วว่า

เล่นเป็นเหมือนกัน เล่นโพสตีหัวเข้าบ้าน แล้วกะจะมาลบเอง หุหุ
รูปภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เจ็กครับเจ็กล้อเล่นแรงมากเลยครับ ทำเอาผมวิตกจริตไปพักนึงว่าทำไมสังคมน่ารักของเรากลายเป็นแบบนี้ไปได้ ผมว่าเจ็กอย่าล้อเล่นกับผมแบบนี้เลยนะครับหัวใจจะวายตาย
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

วันอาทิตย์นี้รถเต็มไหมครับ...อยากไปสูดอากาศเขาใหญ่ด้วยครับ

ปล.ถ้าปั่นเสร็จผมขออนุญาติกลับรถโดยสารก่อนนะคร๊าบบ แต่รบกวนฝากจักรยานกลับด้วยพอถึงโคราชผมจะไปรับครับ

๑..น้องต้น...ชี้แนะมาแล้ว(เดี๋ยวรอหายเจ็บรองช้ำอีกสักนิด จะขอไปชิม max hr ด้วยเด้อ.)
ได้ครับรถออก6:00ที่เซฟวันครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

วันเสาร์ที่3มีนาเรียนเชิญกลุ่มจักรยานต่างๆมาเสวนาพร้อมกันแหลกที่ร้านTBone Steak เวลา18:00นะครับ พวกเราจะได้มาพูดคุยเรื่องเร่งด่วนเรื่องแรกคือการจัดปั่นเสือภูเขางานย่าโมครับ จะนำเสนอโดยพี่อ๊อดไบสันและทีมงานต่างๆครับ ส่วนเรื่องที่สองที่จะทำการเสวนาก็คือเรื่องงานของDTACและสถานีวิทยุDFMครับ ผมอยากให้พวกเราทุกคนมีส่วนร่วมเพราะว่ามันเป็นงานของคนโคราชบ้านเรากันเองที่จะได้จัดงานทำงานร่วมกัน โดยทางผู้สนับสนุนงานหลักได้เลือกไว้เป็นวันที่5สิงหาคมครับ เรามีเวลาเตรียมตัวค่อนข้างมากผมจะขอความเห็นจากทุกท่านเพื่อเอาหลายๆความเห็นไปเสนอทางผู้สนับสนุนครับ

ข้อคิดเล็กๆจากผมนะครับ คำถามว่าถ้ามีเทียน กับ มีไม้ขีด เวลาเราจะเข้าห้องมืดสนิดจะเลือกอันไหน คำตอบไม่ได้อยู่ที่เลือกเทียน หรือเลือกไม้ขีด แต่อยู่ที่เลือกทั้งสองอัน

ดังนั้นเส้นทางที่พากเราเลือกและเสนอ ก็จะเป็นเส้นทางที่ดีทุกเส้นครับ เพียงแต่ว่ามันไม่ได้เอามาปั่นงานDTACในปีนี้ก็แค่นั้นเอง ดังนั้นเราก็จัดกิจกรรมกันเอง หาเรื่องปั่นแว๊ะเวียนไปหาเพื่อนพ้องทำกิจกรรมร่วมกันตามเส้นทางที่เราๆได้เสนอกันในภายหลังครับ หรือเอาไว้เสนอทางสปอนเซอร์ในปีถัดไป พวกเราได้มาทำกิจกรรมร่วมกันบ้างก็จะเสริมความสำพันธ์ที่ดีต่อกันครับ แล้วเราก็จะเดินทางไปสู่จุดหมายของสังคมจักรยานที่ดีของจังหวัดนครราชสีมาให้จังหวัดอื่นๆเอาไปเป็นตัวอย่างได้ ผมว่าพวกเรามีโอกาสแล้วมาทำสิ่งดีๆร่วมกันครับ แสดงพลังที่พวกเรามีอยู่กันออกมาครับ ก้าวแรกง่ายๆคือการเข้ามามีส่วนร่วมครับ

เรียนเชิญทานข้าวกันวันที่3มีนาเวลา18:00น ที่ร้านT Bone steak นะครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

พรุ่งนี้ผมไปเขาใหญ่ด้วยเด้อครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

..พรุงนี้เฮียตี๋ใหญ่และ อจ.ช่วงจะไปด้วยให้แวะรับที่ปั้ม ปตท.มอจะบกครับ..
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

พรุ่งนี้............ส่วนใหญ่เป็นทางเขา แซ๊ปๆๆๆ ตามตูดเฮียอ้วนดีกว่า โครตชอบเลยทางเขาเนี้ย

แต่......เหนื่อยโครตๆๆๆ เลยน่ะ แล้วเจอกันครับ เพื่อนๆๆ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ทางเข้าบ่อน้ำผุดที่บ้านท่าช้างเขาใหญ่นี้ ทางเขาอยู่ทางไหน เลยพีโมฯหรือเปล่า
แป๊ะรูปประจำตัวนี้ใครนะ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

หายเจ็บไวๆนะครับพี่ต้อม จะได้มาซัดกัน รอพี่ต้อมอยู่ครับ :lol: :lol: :lol:
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

เฮียอ้วน รูปประจำตัวของผมน่ะ.......ภรรเมียบังเกิดเกล้า ไม่ได้กลัวนะ....แค่เกรงใจ :lol: :lol: :cry: :cry:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”