ช่วยหาเส้นทางปั่นในค่ายสุรธรรมฯ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ตอบกลับ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

ช่วยหาเส้นทางปั่นในค่ายสุรธรรมฯ

โพสต์ โดย pisitas »

เช้าวันอาทิตย์ ได้ไปปั่นอ้อมเข้าค่ายสุรธรรม ทางด้านถนนโคราช-ปักธงชัย กะว่าจะออกทางค่ายสุรนารี หรือเข้าเมือง
ปรากฎว่า หลงครับ หลงมา 2 อาิทิตย์แล้ว
เส้นทางภายใน ok ครับ น่าปั่นมาก ทางเรียบ ลาดยางมะตอย รถไม่เยอะ อากาศเย็นสบาย (แต่ถนนและแยกเยอะมาก)

เสือท่านใดชำนาญทาง ช่วยกำหนดเส้นทางปั่นสักหน่อยครับ

เอาแบบ รอบ 20 km , 30 km ........

ได้แผนที่ด้วยยิ่งดีครับ

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: ช่วยหาเส้นทางปั่นในค่ายสุรธรรมฯ

โพสต์ โดย ArtKorat »

ต้องถาม จ่าเอ๊ะ ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: ช่วยหาเส้นทางปั่นในค่ายสุรธรรมฯ

โพสต์ โดย chinnawud »

ตามเส้นแดงครับ ปลายทางประตูค่ายสุระฯ(ประตูใหญ่)ต้นถนนราชดำเนินครับ ลองดูนะครับ
รูปภาพ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

ขอบคุณครับ มีแบบแผนที่บนดินไหมครับ เช่น ผ่าน กองพัน... , ผ่าน .... เลี้ยวขวาที่ ....

อะไรแบบนี้ อันนี้ ดูไม่ค่อยออกครับ
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

เข้าประตูสุระธรรมตรงไปจนสุดทางเจอสามแยกเลี้ยวซ้าย ถนนจะพาเลี้ยวขวาและซ้ายในระยะใกล้กันผ่านตัวหนอน
แล้วจะผ่านประตูค่ายสุระธรรมขาออก ออกจากค่ายสุระธรรมมีหมู่ศาลอยู่ตรงโค้งขวากว้างๆ
ตรงตามถนนผ่านสามแยกประมาณสามครั้งไปจนเจอประตูเข้าค่ายสุระฯ ตรงเขาไป ถนนจะพาเลี้ยวซ้ายแล้วขวา จนเจอสี่แยกให้เลี้ยวซ้าย ไปอีกนิดเจอสามแยกให้เลี้ยวขวา ตรงไปผ่านpxซ้ายมือ ตลาดใหม่ขวามือ เจอสามแยกไฟแดงเลี้ยวขวา ก่อนถึงสโมสรร่วมเริงชัยนิดเดียวเลี้ยวซ้าย
(บริเวณหัวสนามกอล์ฟ) ตรงผ่านวงเวียนจ่าดำ ตรงไปซ้ายจะเป็นสนามม้า ก็จะเจอประตูใหญ่ค่ายสุระฯครับ
naree_4545
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918316250
team: ค่ายสุรธรรมพิทักษ์

โพสต์ โดย naree_4545 »

pisitas เขียน:เช้าวันอาทิตย์ ได้ไปปั่นอ้อมเข้าค่ายสุรธรรม ทางด้านถนนโคราช-ปักธงชัย กะว่าจะออกทางค่ายสุรนารี หรือเข้าเมือง
ปรากฎว่า หลงครับ หลงมา 2 อาิทิตย์แล้ว
เส้นทางภายใน ok ครับ น่าปั่นมาก ทางเรียบ ลาดยางมะตอย รถไม่เยอะ อากาศเย็นสบาย (แต่ถนนและแยกเยอะมาก)

เสือท่านใดชำนาญทาง ช่วยกำหนดเส้นทางปั่นสักหน่อยครับ

เอาแบบ รอบ 20 km , 30 km ........

ได้แผนที่ด้วยยิ่งดีครับ

เข้าประตูทางด้านเส้น โคราช-ปักน่ะครับ ก็ปั่นตรงมาผ่านหน้าวงเวียนตรงไปอีกผ่านหน้า"วัด(อยู่ขวามือครับ)"......ปั่นตรงผ่าน"สนามบอล(อยู่ซ้่ายมือครับ)"......แล้วก็ปั่นตรงไปอีกประมาณกิโลกว่าๆก็จะเจอ"สามแยกครับ"ให้เลี้ยว"ซ้ายครับ"........ก็จะผ่านหน้ากองโรงงานซ่อมสร้างสรรพาวุธครับ.....แล้วก็จะเจอ"สี่แยกเล็กๆ"มองดีๆก็จะเห็นกองรักษาการณ์น่ะครับ ........"ให้เลี้ยวขวาแล้วก็เลี้ยวซ้าย"ไปทางกองรักษาการณ์น่ะครับ......แล้วก็ปั่นตรงออกมาผ่านหน้าค่ายกองบินเข้าค่ายสุรนารีเลยครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ทดสอบ
ไฟล์แนบ
IMG_0247 (600x800).jpg
IMG_0247 (600x800).jpg (113.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1129 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”