นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รูปภาพ
...Positive Thinking _ Positive Life...
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รูปภาพ
...Positive Thinking _ Positive Life...
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆรอบวง.........

เข้ามารายงานตัวครับ :mrgreen: น้าๆทุกๆท่าน สบายดีนะครับ หลังจากวันที่ 7 เดือนหน้าผมเองคงจะมีเวลาขี่จักรยานมากขึ้น เพราะหวังว่าภาะกิจจะเบาบางลง :)

แล้วน้าๆที่เล่นบอล........เย็นนี้ผมไปด้วยครับ แล้วเจอกันครับ :mrgreen:
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

รูปภาพ

หมั่นไส้ หมอนี่จังเลย แย่งซีนเขาหมดเลยนิ แบบว่าคนมันกะลัง อินเลิฟ
มีความสุข ทำอะไรก็สุขไปเหม็ดนิ....หม่านนนนไส้นิ... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รายงานตัวคะ

น่าเสียดายที่เมื่อวานได้ปั่นแค่นิดเดียวเพราะฝนเจ้ากรรมดันตกมาซะก่อน ไม่งั้นได้เห็นน้าบอยลากพี่กบแน่ๆ อิอิอิ
ไฟล์แนบ
.............
Geoff Kabush 2.jpg (41.06 KiB) เข้าดูแล้ว 1075 ครั้ง
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
คนกำลังมีฟามรัก.....หน้าตาก็เบ่งบาน
ส่วน"คนยังไม่มีเมีย" ตอนนี้หน้าตาเป็นไงไม่รุ..... :roll: :roll:
.
.
.
ส่วนโผม...พ่อลูกอ่อน ตอนนี้โทรมสุดขีด :? :? :?
ไฟล์แนบ
200605212045436681vi9kc4.jpg (34.02 KiB) เข้าดูแล้ว 1065 ครั้ง
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

เข้าได้แล้ววุ้ย... เน็ตตายไปหลายวัน แห้งเหี่ยวพอสมควร ไม่รู้อะไรนักหนา วันนี้เห็นรถขององค์การฯวิ่งกันให้ควัก สงสัยแก้ปัญหาสัญญาณล้มกันยกใหญ่

เข้ามายลรูปที่น้องปุ้ยเอามาลงให้ดู แต่แหม...ดันมีแต่รูปของพ่อรูปหล่อซะมากกว่า คนอื่นๆเป็นตัวประกอบไปซะงั้น ก็เห็นจะจริงที่โกต๋องว่า คนมีความรักอะไรมันก็ดีไปหมดละเน๊อะ อิอิ :mrgreen:

โปรโต่ง หลานเป็นยังไงบ้าง งอแงมากไหม ถ่ายรูปมาให้ผมให้เพื่อนๆดูหน่อยซิ ลุงๆอาๆอยากเห็น

วันนี้คุยโทรศัพท์กับน้าหม่อง เห็นว่าอาการดีขึ้นมาก ยังไงพักผ่อนมากๆ หายแล้วค่อยมาบู๊กันใหม่ ว่าแต่ตอนที่มานอนบ้านผม ผมไม่ได้ทำอะไรเกินเลยซักกะหน่อย แค่....นิดเดียวเองหงะ :lol: ถึงกับป่วยเลยเหรอ ....อุ๊ป.... :mrgreen:

...ไปกินยาดองแสงสว่างตราค้างคาวก่อนนอนซักหน่อย โกต๋องสนใจเปล่าเอ่ย.......... :lol: :D

ขวัญ พิริยะฯ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025150179
team: PIT GANG
Bike: Salsa

โพสต์ โดย ขวัญ พิริยะฯ »

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้าๆ ชาว PIT GANG กว่าขวัญจะเข้ามาโพสได้ตั้งสะสมชม.ได้ตั้งหลายยยยวันเลย ต่อไปจะได้มาโพสกับคนอื่นเค้าบ้าง :roll:
ไฟล์แนบ
c-8_3.jpg (42.1 KiB) เข้าดูแล้ว 976 ครั้ง
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
.
สวัสดีครับ...... :mrgreen:
ขอบคุณทุกท่านที่ถามไถ่นะครับ...ลูกโผมแข็งแรงดีครับ งอแงบ้างตามประสาเด็กๆ (งอแงยังไงก็น่ารัก) ;)
.
.
.
ขอลากิจสัก1สัปดาห์นะครับ ว่าด้วยเรื่องธุระการงาน แล้วจะรีบกลับมารายงานตัวนะครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
tintin.jpg (70.79 KiB) เข้าดูแล้ว 961 ครั้ง
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยื่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :D :P

เมื่อคืนวาน ต้องขออภัยสมาชิกทีมสีแดงเป็นอย่างยิ่งเพราะเกิดเหตุฉุกเฉินในขณะที่กำลังจะออกไปเตะบอลอยู่แล้วเชียว :? เนื่องจากน้านุกโทรมาแจ้งข่าวว่ารถเสีย ต้องให้ช่างมาดู ขับๆอยู่มันก็ค่อยๆดับไปเฉยๆ (สันณิฐานว่าเกิดจากระบบไฟฟ้า..ฮ่าาๆๆ จำพวกเบตฯหรือไม่ก้อไดชาร์จ) เลยต้องรีบบึ่งรถกลับไปดูแลในฐานะฝาละมีที่ดี..เลยอดฟาดแข้งและรับรู้เหตุการณ์ระทึกขวัญเลย. :? :(

เมื่อเช้าช่างโทรฯมาแจ้งค่าใช้จ่ายเรียบโร้ยยยย..จะต้องควักตังก์อีก..เกือบๆ 3000 บาทในการเยียวยา... :roll: :oops:

ใกล้ถึงงานแข่งสนามสมาคมเข้ามาทุกที...นักกีฬาที่จะเดินทางไปร่วมการแข่งขันก็ขอให้เตรียมตัวให้พร้อมทั้งร่างกายและจิตใจนะครับ พักผ่อนให้เยอะๆหลังซ้อม ทานอาหารให้อร่อย ทำใจให้สนุกสบาย เดี๋ยวดีเองครับ พวกผมกองเชียร์...เต็มที่อยู่แล้ว...ไม่ว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร เรื่องการเดินทางก็นัดแนะกันให้เรียบร้อยนะครับ จัดการแต่เนิ่นๆจะได้ไม่สับสนเสียจังหวะ :)

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่จะเดินทางไปฉิ๊งฉ่องราดรด สนามของคู่แข่งก็ขอให้เดินทางปลอดภัยและสนุกสนานนะครับ ถ่ายรูปมาชมเยอะๆนะ..โดยเฉพาะของชอบของคนแถวๆนี้ (คนกำลังจะมีครอบครัว..กรุณา..งด...ชั่วคราว..ฮ่าๆๆๆ) ของฝากไม่ต้องก็ได้นะครับ แต่ถ้ามีก็จะดีมากๆ.. :mrgreen: แต่อย่าลืมพลิกปกเสื้อดูนิดนึงว่า..."Made in Thailand" ของแท้หรือเปล่า...เอิ๊กๆๆๆ :lol: จะได้ไม่เสียฟอร์มมมมม :lol: :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีครับน้าดาบฯ ฝนฟ้าฝากโน้นเป็นยังไงบ้าง ที่บ้านผมตอนนี้เริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ จากแต่ก่อนแดดเปรี้ยงปร้าง อยู่ๆก็มืดฟ้ามัวดิน แต่ไม่ยักกะตก ตอนนี้พอตั้งเค้าได้ก็ตกแล้ว พืชผลได้น้ำได้ท่าพอสมควร เพียงแต่ราคาผลทางการเกษตรยังไม่กระเตื้องเลยซักหน่อย จอดอยู่เท่าเก่า :(

เดี๋ยวนี้น้องปุ้ยปั่นทุกเย็นแล้วหรือ สงสัยหวังถ้วยซักใบแน่ๆ ส่วนเรื่องหัวลากเจ้ากบนั้นที่ว่าขึ้นมาลากน้าอ้วนพริ้ววานซืนก็ซ้อมให้มากเข้านะ จะได้ลากทั้งกลุ่มนานๆ อิอิ :D

..
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

สวัสดีครับ จ่านุ๊ก...

ฝนแถวๆนี้เพิ่งจะตกแบบสนุกสนานเมื่อสองวันที่ผ่านมานี่เองครับเล่นเอา นักเตะขาพริ้วทั้งหลายต้องเลื่อนมาเป็นเมื่อวานนี้แทน แต่วันนี้...ร้อนอิ๊บอ๋ายยย เลย ออกไปลองรถ สองรอบเล่นเอาเหงื่อทะลัก..อิอิ (แสดงถึงความฟิตถึงขีดสุด..อิอิ..ต่ำสุดนะ :lol: :mrgreen: )

ตอนนี้น้องปุ้ยนี่...อีกไม่นานเกินหายใจ...ต้องขึ้นมาแทนป้าเมย์แน่ๆ...เอิ๊กๆๆๆ :mrgreen: :lol: เห็นว่าจะวัดรอยล้อกันแล้วนะ ครั้งที่แล้ว..ปั่นแบบชิลด์ชิลด์ ใช้ความเร็วแค่ 30 กม.เท่านั้น เดี๋ยวเพื่อนๆตามไม่ทัน..ฮ่าๆๆๆ :lol: น้าต้องมาลองเองงงงงงงงงง
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีชาวPIT.....ทุกท่าน
เมื่อวันก่อน ได้ไปเยี่ยมเยียน ถึง 2 ห้างใหญ่....ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเสี่ยบาสด้วยอย่างยิ่ง ที่ได้มอบอาวุธ ..สำหรับ 2 เสือ ...เจ้าบอล ที่ได้ประกอบพร้อมลงสู้ศึก และอีกคนสด ๆ ร้อน ๆ น้องอุ้ม ที่วันนี้ได้ทดสอบเรียบร้อย กับสนามเดิม เวลา เดิม ระยะท งเท่าเดิม แต่ทำเวลาได้ดีกว่า...ส่วนของเจ้ากอล์ฟ ที่เป้นตัว เอาไว้รอ ..สุด ๆ กับ ซีเกมส์ พร้อมออฟชั่นเต็มที่...

เอารายงานครั้งสุดท้ายของเจ้ากอล์ฟ ก่อน...ตอนนี้ หนักมากถึงหนักที่สุด เท่าที่เคยทดสอบมา เนื่องจาก เพิ่งจะเข้าเก็บตัวในครั้งแรก กับจิตใจที่มุ่งมั่น จะให้ทันรุ่นพี่ อีก 3 คน ..ที่เก็บตัวมาอย่างช่ำชอง แทคติค ต้องยอมรับว่าเป็นรอง..แต่ร่างกาย และจิตใจ ตอนนี้แซงไปแล้ว...พร้อมกับคำมั่นสัญญาจากผม ตามที่เขาต้องการ ..ตอนนี้เจ้ากอล์ฟ กับมาหวั่นเพื่อนร่วมทีมเอง...เป็นงั๊นไป...

ต่อมาคือเจ้าบอล...กับการทดสอบรถในรายการแข่งขันภายใน...เมื่อวาน ทำเอาบรรดาขาแรงใจหาย ไปทั้งกองทัพ เมื่อเจ้าบอล นำมาห่าง ..ทิ้งเกือบ 2 นาที ในขณะที่เจ้าตัวกระหยิ่มยิ้มย่องอยู่นั้น เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็ก็เกิดขึ้น เหยียบตะปู ทะลุข้าง...ตัวเองไม่กล้าขี่บด เพราะเสียดายล้อ ครอสแมค ที่รับมาจากเจ้ากอล์ฟ แบบผ่อนส่ง...พัง...ทำให้ ตกลงไปเป็นขนมหวาน ของจ่าเสรี..กับเจ้าป๊อ ลูกหม้อพิริยะไป...

วันนี้เป็นวันล้างแค้นอีกครั้ง กับเสือภูเขาทางเรียบ...ที่เจ้าตัวดทรมาแบบไม่มั่นใจ ด้วยเหตุ ไม่มีตังซื้อยางใหม่(นี่แหละนักแข่งไทย) ได้เพียงแค่ซื้อยางใน 1 เส้น ใส่เข้าไป...แต่ก็พร้อมลุย กับ รถและจานใหม่....สุดท้ายเล่นกันหน้าเส้น พลาดท่าให้จ่าเสรี ไปอีก รับมาเพียงตำแหน่งรอง กับเสียงหัวเราะของเจ้าป๊อ อีกตามเคย ที่เจ้าบอลเล่นซ๊ะใส้แตก...

น้องอุ้ม..กับการรอคอยที่ยาวนาน ตอนนี้ได้รับการสนับสนุนจากเสี่ยบาส ได้ประกอบรถและลองเรียบร้อย กับการที่อิ่มเอิบใจอย่างมาก และจะเข้าไปขอบคุณกับเสี่ยบาสด้วยตัวเอง ที่สนามชัยนาท และจะเต็มที่กับตัวเอง ให้ได้ผลงานออกมาดีที่สุด...

ทั้ง 3 เสือ พร้อมแล้วกับ ...รายการทุกรายการที่ลงแข่ง เพื่ออนาคต ของตนเอง....ในแมทนานาชาติต่อไป ในปีหน้า....

หมดเรื่องสามเสือ...ก็มาต่อ กับร้านที่ยิ่งใหญ่ โครโมโซน...สำหรับน้าโอ๋ และน้าดาบ ...แจ่มมาก ต้องขอขอบคุณ และถ้ามีโอกาส ผมจะดำเนินการเรื่องภาพติดข้างฝาไปให้....ให้น้าดาบถ่ายภาพให้สวย ๆละกัน ...แต่ภาพผมไปขึ้นไม่ได้..เดี๋ยวไม่มีคนเข้า...เพราะมีแต่คนไปยืนดูภาพผม ..ฮิ..ฮิ ยังไงซ๊ะ ก็ตามที่ว่า ..เปิดร้านตอนหกโมงเย็น...แล้วประกอบขายแค่วันละ 2 คันก็พอ ถ้ามากกว่านี้ กลัวเป็นลมง่ะ...

และวันนั้นต้องขอขอบคุณ น้าโอ๋..ที่ขี่คันแรงไปส่งผม..ถ้าผมไปคนเดียวไม่ต้องห่วง...หลงแน่นอน...งงยิ่งกว่า 3 ศรที่เสียวอีก....

โปรโต่ง...ไปชัยนาทและเขื่อนหรือเปล่า..เที่ยวนี้ขออภัย..จะไม่ลืมแว๊ว...จริงจริ๊ง....
ไปก่อนนะ บ๊ายบาย..พรุ่งนี้เข้ามาเยี่ยมใหม่..
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันเลย มัวแต่ทำงานเพ ลิด เพ ลิน (อ่านว่า เพลิดเพลิน) :mrgreen: กะว่าจะเก็บตังค์แต่งเมียให้ได้ทันภายในปีนี้เลย อิ อิ ตอนนี้ได้สามพันก่าๆแล้วครับ รวมเงินในสมุดฝากเจ้ากรอีกห้าพันก่าๆ ความฝันคงเป็นจริงซะที อิ อิ :mrgreen:

ก็ยังคิดถึงเหมือนเดิมนะจ๊ะ ทั้้งโกต๋อง โกอุ้ง ช่างไข่ น้าด้วง จ่านุ๊ก(คนหลายท่า) :mrgreen: อิ อิ นักแข่งภาคใต้ทุกท่านที่น่ารัก สนามที่น้าด้วงบอกว่าจะบรรจบครบรอบในเร็วๆนี้ถ้าไปได้คงจะเอาการ์ดและซองไปแจกด้วยแน่ๆครับ(การ์ดงานบวช และซองผ้าป่า) :mrgreen: อิ อิ

นักแข่งทางภาคตะวันออกและจาร์ยเสรีตอนนี้คงเตรียมตัวสู้ศึกงานสมาคมที่ชัยนาทยุ่งหน่อยนะครับ เห็นอาจาร์ยเสรีแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ ทำไปด้วยใจล้วนๆ ขอให้อาจาร์ยและลูกศิษย์ประสบผลสำเร็จที่ได้มุ่งหวังทุกประการนะครับ ผมส่งแรงใจเต็มที่ครับ

งานหน้าที่จะเข้าไปแจมคงเป็นคาร์ฟรีเดย์ ใกล้ๆวันงานจะนัดอีกทีนะจ๊ะ ส่วนตอนนี้ก็ปั่้่นหวานเย็นแถวบ้านไปก่อนครับ

สุดท้ายขอให้น้าๆเป็นกำลังใจเรื่องหัวใจผมเหมือนเดิมด้วยนะค๊าบบ อิ อิ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :P :D

ก่อนอื่นเลย ขอแสดงความยินดีกับเหล่านักกีฬาทุกๆท่านที่ประสบความสำเร็จจากการแข่งขันครับ และก็ขออวยพรให้น้องๆที่กำลังเตรียมตัวลงแข่งสนามสมาคมฯที่ชัยนาทและที่เขื่อนฯให้ประสบความสำเร็จได้อันดับสูงสุดกันทุกๆคนครับ :P

ต่อมา..ขอขอบพระคุณอาจารย์เสรี แห่ง PTT 1-2 Call BikeNet เป็นอย่างสูงครับที่กรุณาสละเวลาอันมีค่าแวะมาเยี่ยมถึงที่ร้านเล็กๆพร้อมกับคำอวยพรที่มีค่าครับ เรื่องถ่ายรูป กระผมคงไม่กล้าถ่ายหรอกครับ มือยังไม่ถึงเดี๋ยวถ่ายออกมาแล้วหล่อไม่เท่าตัวจริง คนเค้าจะเข้าใจผิดเอาครับ ระดับอาจารย์เสรี ต้องให้น้าโอ๋ครับ ถึงจะคู่ควร ผมนั้นเหมาะสำหรับถ่ายเล่นๆ ขำๆมากกว่าครับ เน้นเบลอ มากกว่าชัด..ฮ่าๆๆๆ :lol: :mrgreen: หรือเป็นพวก ถ่ายจากสวยหล่อ เป็นขี้เหล่ นั่นแหละครับ..ใช่ผมเลย..เอิ๊กๆๆๆ :lol:

อ้า...น้องไมโลรูปงามมาประกาศแสดงความจำนงค์แต่เนิ่นๆแบบนี้ดีครับ เพราะพี่เองก็ต้องใช้เวลาเก็บตังก์ตัดสูทใหม่ด้วยเหมือนกัน..อิอิ :mrgreen: นี่เมื่อเช้าเปิดตูดหมูน้อยดู ได้มาแล้วกว่า...70 บาท อีกไม่นานก่อนสิ้นปีก็คงครบพอดี..เพราะไม่ต้องมีค่าสอดสิน..อิอิ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”