นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

โพสต์ โดย MILO »

เหงาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหงาโว๊ย ........ง อยากกอดเมีย(ใหม่) เหมือนกับจ่านั่นแหละ ปีใหม่ยังไม่มีโปรแกรมใหนเลย คงมีแต่โปรแกรมแม่สื่อให้นัดให้พาน้องเขาไปเที่ยวทะเล แบบเช้าไปเย็นกลับไม่ได้ค้างคืน เลยไม่มีลุ้น(นิสัย) :D ถ้าได้ค้างซักคืน คงมีข่าวดีแบบน้องเคโระแ่น่ๆ หรือจัดงานควบสองคู่มันซะเลย จะได้ประหยัดๆ :lol: เล่นท่ายากโชว์แขกเหรื่อในงานซะให้เป็นที่ครึกโครมซะเลย ดีใหมจ๊ะน้องเคโระ คริ คริ :lol:

เรื่องยางโกต๋องคงไม่ได้อ่านคำเตือนด้านในยางเป็นแน่แท้ คำเตือนภาษาอัมบูดาบีตัวเล็กตรงรอยตะเข็บด้านในหน่ะ เขาบอกให้อ่านเวลาประกอบล้อเสร็จแล้วเท่านั้น ไม่อย่างนั้นเขาบอกว่าจะอ่านไม่เห็น :lol:
1.ยางนี้ผลิตมาเพื่อเทพโดยเฉพาะ (เทพโพธิ์งาม)
2.ยางนี้ไม่เหมาะสำหรับมือจ่ายกับข้าวรุ่นทั่วไป
3.ยางนี้เหมาะกับสภาพสมรสแล้วเท่านั้น
4.ควรใช้งานอย่างมะรัดมะรัง
5.ไม่ควรใช้ยางในที่อุณภูมิร้อนจัด(แถวๆป่าตอง)
6.ใช้ยางรุ่นนี้แล้วจะไม่แก่ (เพราะจะเดี้ยงก่อนแก่) :lol:
7.ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืน
8.ยางใช้แล้วห้ามบ่น ถ้าบ่นขอให้จู๊ดๆๆ
ไม่ทราบแว่โกต๋องมีคุณสมบัติคู่ควรกับยางลายนี้อ่ะป่าว ทนๆเอาหน่อย ทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะ ถ้าใช้งานชินแล้วจะมาขอบคุณผมที่หลังก็ไม่ว่ากันนะจ๊ะ :lol:

คิดถึงเพื่อนๆและชาวนักปั่นภูเก็ตทุกท่านนะครับ

พรุ่งนี้ทำงานอีกวันและก็หยุดแล้ว ใครจะหาเรื่องไปเหนื่อยที่ใหนก็จัดมาได้เลยครับ

แผ่นซีดีที่ช่างไข่ให้มาวานน้องเคโระก๊อปให้หนึ่งชุดด้วยนะจ๊ะ ว่างๆจะเข้าไปเอามาดูแก้โรคหัวใจซะหน่อย และมิยาบิโนเซนต์มีก็ควบมาด้วยแล้วกัน พี่หิวพอดี :lol: เห็นจ่านุ๊กคุยนักคุยหนาว่าดูแล้วหิวอาหารทะเลมีเปลือก :lol:

เมื่อวานลืมยินดีกับผู้ทำประตูคนล่าสุดนามว่าน้าโต่งด้วย เอาใจว่าที่คุณแม่คนใหม่มากๆนะจ๊ะ จะได้มาเข้าคอร์ทฝึกกับโค้ทกร พร้อมกับน้องkalvinเลย รับไม่เยอะรีบๆหน่อยแล้วกัน

สวัสดีปีใหม่อีกปีทั้งพิริยะและเพื่อนๆที่มาแวะชม ณ โอกาสนี้เลยนะครับ
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

หวัดดีครับ ชาวพิทแก้งค์ ทุกๆท่าน
ยินดี ดีใจ ที่ทุกท่าน ที่มาเยือนภูเก็ต แล้วประทับใจกลับไป และเดินทางกลับถึงจุดหมายปลายทางด้วยความปลอดภับ ครับ

ไมโล กบ น้าติ่ง จ่านุ้ก เสี่ยบาส และชาวพิทแก้งค์ หวังว่าปีหน้า คงจะมาเยือนภูเก็ตอีกนะครับ
และตอนนั้นคงจะมีโอกาส ไปร่วมแจมด้วยมากกว่านี้และหวังว่าจะได้มีโอกาสร่วมสนุก ในสนามแข่งด้วยครับ

จ่านุ้ก จะได้ดูดตูด ให้มันไปเลย จ่าคงจำคงจำสโลแกนผมได้นะ "ขี่ได้ แต่...หม้ายแรง" ครับ
แล้วจะพยายาม ขยัน หนีลูกให้มากกว่านี้ คิดว่าน่าจะแรงขึ้นมามั่งนะ

โกต๋อง เนิน 800 เมตร สนามกมาลา ผมก็แป็ก ที่จุดเดิม ทั้ง 3 รอบครับ กะว่า อาทิตย์นี้จะไปล้างตาอีกซักรอบ โกต๋องอี้ไปกันหม้ายครับ

ก่อนจบ ตามธรรมเนียม แค่อี้ถึงปีใหม่แล้ว ก็ขออวยพรให้ทุกๆท่าน มีความสุข สมหวัง อยากได้เมียก็ขอให้ได้ อยากได้ XTR Groupset ก็ขอให้สมหวัง ไม่เจ็บ ไม่จน ทุกๆท่านะครับ

.............โชคดีปีใหม่ครับ................
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
รูปประจำตัวสมาชิก
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เมื่อวานได้ลองของเล่นใหม่ที่น้าอ้วน ดีเซลฝากมากับรถ 10 ล้อส่งข้าวสาร เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ลองไปแค่ 15 นาทีเหงื่อออกยังกะน้ำ ฝืนๆทนๆได้แค่ 20 นาที ไม่ไหว ต้องลงมาหอบลิ้นห้อย ความเร็วได้ตั้ง 15 กิโลเมตร/ชั่วโมง ยืนระยะให้นิ่งๆ แช่ก็แล้ว เต็มเหนี่ยวก็แล้ว ...12 นาทีเท่านั้น วันนี้ต้องลองใหม่....

ไอ้ที่สาธยาย มาเนี่ย มันคืออะรายหรือ
แต่ผมฟันธง ...มันต้องเป็นถุงยาง ปี 09 รุ่นใหม่แน่ๆเลยนิ...จ่านุ๊ก
ระวังเอวจะคลอนนะจ๊ะ.....
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

...อ๊ะ...โอ้ย...ไม่ได้เข้าวันเดียวพวกเล่นแทงหลังซะแล้ว

ไมโล...เรื่องอาหงอาหารทะเลแบบมีเปลือกผมไม่ค่อยถนัดละ ขอเป็นอาหารน้ำจืดที่แทนละกับ ของเค็มไม่ค่อยถูกชตา ยกให้โกต๋องดีกว่า เห็นว่าชอบ ฮ่า....

น้าด้วง... แรงแบบน้าผมว่างดซ้อมได้แล้ว มาซ้อมรอบมือแบบผมดีกว่า เอามิยาปิ๊ไปดูแล้วมันส์....ส์ส์ส์ส์อย่าบอกไครเชียวละน้าเอ๋ย

อะจ๊ากกก......โกต๋อง...ผู้มีประสบการณ์ย่อมมองเกมออกใช่ใหม :lol: ไอ้เครื่องที่ว่ามันเป็นของเกรดพิเศษสูงกว่า XTR อีก เรียกว่า XXXTR น่าจะถูกกว่า ลองแล้วคลานขาสั่นผับๆ...ๆๆๆๆเลย แต่ไม่ใช่ถุงยางหรอก เป็นอะไรต้องถามน้าอ้วนดีเซลเขาเอง ของเขาดีจริง ไม่ได้โม้

เกือบลืมแสดงความกับโปรโต่ง ขอให้ลูกที่กำลังจะลืมตาดูโลกมีความแข็งแรง เป็นคนเฉลียวฉลาด ไม่ดื้อไม่ซน เป็นคนมีสติปัญญาหลักแหลม คิดอ่านทันคนและเป็นลูกที่น่ารักของพ่อแม่นะครับ.... :D

ปีใหม่นี้ขอให้พวกเราทุกคนประสบความสำเร็จทั้งหน้าที่การงานและการเงิน มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ปลอดภัยจากอัตรายใดๆทั้งปวง มีมีศัตรูหมู่มารมาคอยรังควาน และขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไปครับ...........
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

อิอิ..... :mrgreen:

มะได้เข้ามาเสียหลายวัน กระทู้ยาวเหยียดเลยวุ๊ย :P

ขอบเตียง เอ๊ย!....ขอบคุณ(มุขคาเฟ่แถวๆปากน้ำ) ทุกท่านนะครับสำหรับความยินดี กระพ้มคุณพ่อมือใหม่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ นับไปนับว่า....ลูกสามแล้วนี่หว่าเรา(ถ้านับรวมกะสองลูกแรกที่ห้อยมาตั้งแต่เกิด) มุขนี้ห้ามใช้กะจ่านุ๊กเพราะแกเป็นCu (Copper: atomic no. 29, atomic wt. 63.54, metal, row 5, col. 1B, val. 1-2, orbits 2-8-18-1) :P

แสดงความยินดีกะน้องกบด้วยที่ในที่สุดก็ได้แต่งกะพี่บ๊วกซะที (กบ..สุวนาน เฟ๊ย) ส่วน หนูกบเคโระ เนี่ย....ต้องข้าวจัยก่อนนะจ๊ะว่าแต่งงานเนี่ยคืออะรัย ประกาศไปโต้งๆยังง้าน เด่วเค้าไม่แต่งด้วย น้ำตาจะเช็ดแก้มก้นป่าวๆ :roll:
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

น้าติ่งครับหมาที่เอาไปตัวนั้นชื่อ ร้อคกี้นะ ห้ามชื่ออื่นเพราะป๊าเขาตั้งมาแบบนั้นนะ

-โปรผมเข้าใจที่ซู้ดเลยละ เพราะ การเข้าใจหนึ่ง การให้อภัยหนึ่ง ควรมีในตัวให้มากที่สุด ในยามที่พพร้อมมีครอบครัว -

-น้าที่ภูเก็ตเป็นไงบ้างไม่เหล่าเสือจาก กทม. ไปตีหัวบนควร น้าแถวนั้นคงจะสบายใจที่สุดใช่ปะโกต๋อง-

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

อ้าว...ไอ้เจ้าเคโระ...ตอนที่เอาลูกหมามาก็ไม่บอกด้วยว่ามันชื่ออะไร ตอนนี้ตั้งชื่อให้มันใหม่แล้วว่า"โมโม่"คงจะไม่เปลี่ยนแล้วล่ะ ว่าแต่ไปให่หมอดูที่ไหนตั้งชื่อมาให้หรือเปล่า :lol: :lol:
ส่วนของน้าเอ๋ก็ตั้งชื่อให้ว่า"ผักบุ้ง"

ขอส่งใบลาครับท่านประธานฯ เนื่องจากในวันที่ 11 ม.ค. 52 เป็นงานแข่งขันเสือภูเขาที่เขาอีโต้ ของอ.นิพนธ์ แต่เนื่องจากตรงกับวันทำบุญ 100 วันให้คุณปู่ จึงต้องขอลาในวันดังกล่าว แต่สมาชิกคนอื่นๆยังคงไปแข่งกันตามปกตินะครับ เอาถ้วยกลับมาให้ได้ด้วยนะจ๊ะ
ส่วนวันที่ 31-1 นี้ว่างครับจะมีใครชวนไปออกรอบหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็คงจะวนเวียนแถวบ้านกับสนามเรือนแพนี่แหล่ะ

เป็นไงล่ะจ่านุ๊ก ก็บอกแล้วว่าของน้าอ้วน ดีเซลน่ะของเค้าแรงจริงๆ แรงไม่ถึงอย่าเพิ่งหักโหมเดี๋ยวจะแย่ :lol: :lol:

และเนื่องโอกาสขึ้นปีใหม่นี้ก็ขออวยพรให้ชาว PIT GANGS - ชาวเสือภูเก็ตและเพื่อนที่เข้ามาอ่านทุกๆท่าน มีความสุข สมหวังในสิ่งที่คิด(ดี) ที่อยากได้ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จน ทุกๆท่านนะครับ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

สวัสดีจ้า....มาแว้ว มาแว้ว...
ตอกบัตร... สวัสดีจ้า PIT Gangs ทุกทุกคน...

ขอแสดงความยินดีกับโปรโต่ง (หล่อเข้ม)
กับความสามารถที่ซุ่มซ้อมจนเป็นผลสำเร็จ มีทายาทใหม่ 1 หน่อ
ทันการต้อนรับปีใหม่พอเหมาะ พอเจาะเลยนิ
แสดงให้เห็นถึงการวางแผนอย่างมีระบบจริงๆ สมกับเป็นโปร ของน้องน้องจริงๆ นับถือ นับถือ

อีตาไมโล อาโกโก้....
คุณสมบัติทุกข้อ...ม่ายมีสักข้อเลย...
ผ็มมีคุณสมบัติอยู่ข้อเดียวจ๊ะ คือมีตังค์ไปซื้อมาอย่างเดียว
แต่ม่ายเป็งราย...ใส่ซ้อมต่อจนกว่ามันจะเบาลงนั่นแหละน้อง
เห็นคนอื่นใส่อยู่ แสดงว่ามันจะต้องดี...จริงมั๊ยจ๊ะ

เจ้ากบเคโระจัง (เบ้อเร้อเลย) โอนตังค์เข้า บ/ช มาเฟียต๋อง ฮะยัง ฮึ....
ม่ายง้าน ภาพเด็ดสะระตี่ จาโบยบินมาโชว์ให้เห็นเป็นระยะ ระยะ ตลอดปี 2552 นะจ๊ะ
ตื่นนอนตอนเช้า เช็คฐานยิงก่อนนะ ว่ามันยังอยู่รึป่าว....

ยังงาย ผ๊มก็ยัง งง งง อยู่ดีนะ จ่านุ๊ก....
บอก บอกกันหน่อยไม่ได้เหรอ ว่ามันอะรายกันแน่ ไอ้XXXXTR ที่ว่าเนี่ยนะ
ชักสงสัย ซะแล้ว จ่านุ๊ก เล่นคุณไสย ซะแล้วมั่ง
เออ ไอ้ตีนผี SLX มันดีมั๋ยนิ แม่นมั๊ย ขึ้นลงเป็นยังงัยบ้าง โทรไปบอกข่าวหน่อย
ผ๊มว่าจะลองใช้ดูบ้าง เพราะมันไม่แพงนัก....นิ..ฝนหยุดตกยัง...
เมื่อคืนภูเก็ต ไฟดับทั้งเมืองเลย เป็นชั่วโมงเลยนิ ดับหลายช่วงซะด้วย
ที่บ้านจ่านุ๊ก ดับมั๊ยหละ ดับถึงเขาหลักเลยนะ สายรายงานมาบอก (หมอผีไข่ไปมา)

เป็นไรมั่ง หละ ตูดหนะ...มันบายดีแล้วหรือยัง...สปิ๊นท์ ได้ยัง น้าหม่อง
ส่วนเจ้าบางแก้ว ชื่อ ร๊อกกี้...โมโม่...ผักบุ้ง...เพราะดีทุกชื่อเลย
แต่ผ๊มว่า...ชื่อนี้ดีเป็นแน่แท้....ชื่อ...ใบท่อม...ดีก่า....
ออกแดด แรงไม่ตกแน่นอน....แต่ฝนมา ตัวใครตัวมันนิ....
หมาของเคโระจัง มันจาขี้ถอดเหมือนเจ้าของฮะป่าวน๊อ.....

..สวัสดีปีใหม่ 2552 คร๊าบบบบ
ขอพรอันประเสริฐจากหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ หลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง
พ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ วัดสวนขัน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
ดลบันดาลให้เพื่อนๆ ทุกท่าน...
มีความสุข เงินทองไม่ขาดสายไหลมาเทมาเข้ากระเป๋าทุกวัน ทุกวัน
มีสุขภาพที่แข็งแรง (ทั้งแข็ง ทั้งแรง ทั้งปี) โรคภัย ไข้เจ็บอย่าได้ย่างกราย
ร่าเริง แจ่มใส การงานราบรื่น เติบโตขึ้น เติบโตยิ่งยิ่งขึ้นไปนะจ๊ะ...สาธุ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

ในวาระที่ปีใหม่กำลังจะเข้ามาขออำนาจคุณพระศรีรัตนศาสดา ช่วยดลบัลดาลให้เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกกลุ่มทุกชมรม ประสบความเจริญ โชคดี คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการ สุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง ไม่มีสีไม่มีข้าง ให้ความยุติธรรมจงกลับคืนมาให้เป็นของประชาชนทุกคน สาธุ.................

สำหรับโกต๋องก็ต้องก้มหน้าก้มตาใช้ยางไปเหอะนะจ๊ะ รับรองว่าไม่เดี้ยงก็แรง อิ อิ

พรุ่งนี้ไปใหนกันรึเปล่าเอ่ยๆๆๆๆๆ เช้ามีใส่บาตรแถวๆบ้าน เสร็จแล้วก็ร่อนได้เลยครับ บ้านบางแคสนใจไปลองแทรครึเปล่าเอ่ย

ิอิจฉาคนภูเก็ตจัง ป่านนี้ทั้งเกาะคงคึกคักเตรียมพร้อมเคาท์เด้า เอ้ยๆยย เคาท์ดาวน์กันแน่ๆ ยังไงก็เมาไม่ขับนะจ๊ะ ค้างแถวๆหาดมันซะเลย :lol: ยุงก็ไม่มี บรรยากาศดี๊ ดี ผมคอนเฟิร์ม............. ผมกับลูกฝากความคิดถึงไปให้น้าๆที่ภูเก็ตในโอกาสนี้เลยแล้วกันครับ :mrgreen:

ส่วนน้องเคโระถ้าไม่ได้แซวน้องคงเหงาๆ แหมเห็นว่าไปปากช่องระวังหน่อยนะจ๊ะ หรือว่าไปซ้อมฮันนีมูนก่อนเริ่มงานจริงในไม่ช้านี้ ยังไงก็อย่าหักโหมนะจ๊ะน้องแรงเนี่ยะแบ่งเอาไว้ซักสามส่วน อย่าใช้ให้มันเปลืองเปล่าๆปลี้ๆหล่ะ กลับมาจะได้ไปปั่นออกรอบกันได้ ไม่ใช่ว่าเจอทีไรเอาเรื่องนี้มาอ้างเป็นประจำๆๆๆๆ :lol:

ปีใหม่นี้น้อง KALVIN ไปเที่ยวใหนน๊า เห็นว่าเปลี่ยนแผนที่ภูเก็ต ยังไงก็กลับมาส่งข่าวให้น้าๆลุงๆทราบกันบ้างนะจ๊ะ

ส่วนจ่านุ๊กก็อย่าดูแผ่นที่ช่างไข่ให้ไปวันละหลายๆรอบนะ เดี๋ยวจะไม่มีแรงไปโค่นต้นปาล์มเอาได้ :lol: เรามันหัวอกเดียวกันเนาะ รู้ว่าเวลาหง่าวๆมันทอระมานแค่ใหน อิ อิ :lol:

วันนี้แซวพอหอมปากหอมคอแค่นี้ก่อนนะครับ โชคดีครับปี 2552 ปีแห่งความสุขครับ
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

โพสต์ โดย มุก »

สวัสดีปีใหม่ชาวP.I.T.GANGS ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีปี วัว (2009) ครับผม เริ่มต้นแล้วครับสําหรับ ปีใหม่ เดือนใหม่ ขอสิ่งใหม่ๆดีๆโปรดได้เกิดขึ้นกับทุกๆท่านครับผม ใครนับถือสิ่งใด ขอสิ่งนั้นๆได้ดลบัลดาลให้ท่าน สมหวัง ในสิ่งที่ทุกๆท่านหวัง หวังรวยก็ขอให้รวย หวังสวยก็ขอให้สวย และสุดท้ายขอให้ทุกๆท่าน สมปราถนาในทุกสิ่งอย่าง ตลอดปี 2552 และตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ และขอขอฝากกลอนอวยพรแด่ผู้อ่านทุกๆท่านครับ
ศุภฤกษ์เบิกฟ้าคราปีใหม่
ชนชาวไทยในทุกที่มีสุขสันต์
ให้สมหวังดังปรารถนาถ้วนหน้ากัน
ทุกทุกวันมีเงินทองเต็มห้องเรือน
ให้การงานนั้นก้าวหน้าทั้งชีวิต
ธุรกิจกว้างไกลอย่าใครเหมือน
ตลอดปีมีสุขใจไม่ลางเลือน
มีผองเพื่อนมากมายหลายแสนพัน
ภัยชีวิตนั้นคลายหายโรคา
เศร้าโศกาจากเภทภัยให้สุขสันต์
สุขภาพแข็งกล้าทั่วหน้ากัน
ทุกทุกวันจงประสบพบโชคดี
ให้อายุยืนนานผ่านเลขร้อย
วรรณะพลอยดีเลิศประเสริฐศรี
ให้สุขะยาวยืนชื่นชีวี
พละมีสมหวังดังใจปอง

ไปเจอคำอวยพรดีจากเพื่อนบ้านดีๆ คงไม่ต้องบอกนะว่าที่ใหน :lol: เลยก๊อปมาทั้งกะบิซะ โทษฐานอยากไพเราะเพราะพริ้งดีนักแล :D

น้องเคโระไปซ้อมฮันนีมูนกลับมารึยังเอ่ย ไม่ทราบว่าหายไปหลายปี๊ปแน่ๆ อย่าถี่นักน้องเอ้ย เดี๋ยวจะตีลูกเบื่อไปซะก่อนถึงวัน อิ อิ :lol:

อาทิตย์ตอนสายๆส่งใบลานะครับ แต่บ่ายๆว่างจะเ้ข้าสนามไปสั่งสอนน้องป๊อซะหน่อย เห็นว่ายังม่ายยยเข็ด อิ อิ หรือชาวภูเก็ตจะแวะมาเยี่ยมสนามก็ได้ มีเครื่องบินไว้แล้ว สายการบินวันทูโกนะ สนใจขึ้นมาได้เลย แต่ว่าสงสัยจะมาถึงรึเปล่า อิ อิ :lol:
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

รูปภาพ

ในนามตัวแทนของ"รามอินทรา" มาอวยพรปีใหม่2552ให้ชาวP.I.Tที่เคารพรักทุกท่านครับ

+ +Living room Ramindra (Jan'09)+ +
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 10#p299710
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”