นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีทุกท่าน...

แจ้งข่าวล่าสุด.......จากเกาหลีใต้
วันนี้น้องเพชร..ควอลิฟาย มาเป็นอันดับ 2 ตามอยู่ 8 วิกว่าจากแชมป์เก่าญี่ปุ่น
ที่3 ยังเป็นญี่ปุ่น เวลาตามน้องเพชรอยู่เกือบ 10 วิเหมือนกัน และที่4 ตามมาเป็นน้องแอม..

พรุ่งนี้น้องเพชรแจ้งว่ายังกดเวลาในทางปั่นได้อีกนิดหน่อย..
สนาม ไฮสปรีด และอันตรายมาก เป็นลักษณะหินตัด หากพลาดมีตกเหว น้องว่าอย่างนั้น..
..ตอนนี้ผมทำได้เพียง ขอกำลังใจจากพวกเรา ส่งใจให้น้องเพชรกันมาก ๆ หน่อย
..และแจ้งน้องเพชร สิ่งที่ดีที่สุดตอนนี้ต้องทำสมาธิ ให้หนักแน่น นิ่ง และทุกอย่างจะสำเร็จ..
เตรียมฉลองกันสุดฤทธิ์ น้องเพชรจะนำเหรียญมาโชว์พวกเราแบบสด ๆ ......

โกต๋อง....ที่จริงแล้ว ผมไม่เป็นอะไรเลยสักอย่าง
ที่เห็นน่ะสร้างภาพทั้งหมดครับ..
แต่ถ้า...เรื่องฉลองหล่ะ..ถนัดไม่แพ้โกต๋อง...ฮิ..ฮิ
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

ขอบคุณ จารย์เสรี ที่รายงายสดมาให้พวกเราทราบกันโดยตลอด วันนี้ช่วงที่ท่านจารย์เสรี โทรมาแจ้ง....พวกเราก็กำลังประชุมสรุปงานครั้งสุดท้าย Polygon Demo Day 2010 ในวันที่ 2-3 ตุลาคม นี้ ก็สรุปงานกันไปจนถึง 4 ทุ่มกว่าๆ ก็แยกย้ายกันกลับบ้านครับ.....

พวกเราขอส่งกำลังใจให้น้องสาวของพวกเรา น้องเพชร มีชัยกลับมาเป็นของขวัญให้พวกเราในงานใหญ่ของพวกเราในวันที่ 2-3 นี้.....สู้ สู้ ครับ

ครับ ช่วงนี้พวกเราทุกคนที่บริษัทฯ ทำงานกันเกินตัวกันทุกๆคน และทำงานหนักกันทุกๆวัน ผมเห็นพี่น้องของผมทุกๆคนที่ทำงานด้วยหัวใจเพื่องค์กรของพวกเรา และไม่เคยเอยปากบ่นกันแม้แต่น้อย ผมเองรู้สึกทราบซึ้งในน้ำใจของพี่น้องชาวพิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล ของผมทุกๆท่านจริงๆๆ ขอบคุณ ทุกๆท่านมากครับ.....

แล้วคงได้ตอนรับน้าๆที่รักทุกๆท่าน ในงานใหญ่ของพวกเราที่ เราทุ่มเททั้งกายและใจ ในเร็ววันนี้นะครับ
บาส พิริยะ อินเตอร์ฯ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เสรี BIKE NET เขียน:สวัสดีทุกท่าน...

แจ้งข่าวล่าสุด.......จากเกาหลีใต้
วันนี้น้องเพชร..ควอลิฟาย มาเป็นอันดับ 2 ตามอยู่ 8 วิกว่าจากแชมป์เก่าญี่ปุ่น
ที่3 ยังเป็นญี่ปุ่น เวลาตามน้องเพชรอยู่เกือบ 10 วิเหมือนกัน และที่4 ตามมาเป็นน้องแอม..

พรุ่งนี้น้องเพชรแจ้งว่ายังกดเวลาในทางปั่นได้อีกนิดหน่อย..
สนาม ไฮสปรีด และอันตรายมาก เป็นลักษณะหินตัด หากพลาดมีตกเหว น้องว่าอย่างนั้น..
..ตอนนี้ผมทำได้เพียง ขอกำลังใจจากพวกเรา ส่งใจให้น้องเพชรกันมาก ๆ หน่อย
..และแจ้งน้องเพชร สิ่งที่ดีที่สุดตอนนี้ต้องทำสมาธิ ให้หนักแน่น นิ่ง และทุกอย่างจะสำเร็จ..
เตรียมฉลองกันสุดฤทธิ์ น้องเพชรจะนำเหรียญมาโชว์พวกเราแบบสด ๆ ......

โกต๋อง....ที่จริงแล้ว ผมไม่เป็นอะไรเลยสักอย่าง
ที่เห็นน่ะสร้างภาพทั้งหมดครับ..
แต่ถ้า...เรื่องฉลองหล่ะ..ถนัดไม่แพ้โกต๋อง...ฮิ..ฮิ
รอติดตามชมด้วยใจระทึก ลีลาการเล่าเรื่องของ อาจารย์เสรี แค่นี้ ก็ ดูยิ่งใหญ่
เป็นแรงผลักดันมหาศาลให้กับน้องๆ นักกีฬาแล้วละครับ
การกระตุ้น การให้กำลังใจ การส่งกำลังใจ เหล่านี้ตังหากหละครับ
ที่จะทำให้นักกีฬาฮึกเหิมที่จะคว้าเอาชัยในสนามแข่ง มาได้
ผลที่สำเร็จลงทั้งปวงนั้น ต้องมาโค๊ชผู้ดูแลนักกีฬาเป็นหลักแรกๆ ครับ
ผมถึงบอกว่า อาจารย์เสรี นี่สุดยอดจริงๆครับ จะมีใครซักกี่คน
ที่ทำหน้าที่ดูแลนักกีฬา เข้าถึงนักกีฬา เอาใจสู่ใจถึงกันได้
แล้วกระตุ้นให้ผลงานออกมาได้อลังการขนาดนี้ จะมีซักกี่คนครับ
ผมชื่นชมครับ....น้องๆ ในสังกัด เขายังต้องพึ่งแรงขับเคลื่อนที่มีอย่าง
มหาศาลของอาจารย์เสรีอยู่ครับ....

ลองให้เขาแข่งแต่เขา โดยปราศจากผู้ดูแลอย่างอาจารย์เสรี
ผมว่ามันจะกร่อยไปเยอะนะครับ....ขอปรบมือให้กับความสำเร็จ
ที่ยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ และกะลังจะตามมาอีกเร็วๆ นี้ครับ
:P :P :P :P :P :P :P :P
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ

สดแบบติดสนาม...เหมือนอยู่ในเกาหลีใต้ตอนนี้..

น้องเพชร บนรถดาวน์ฮิล POLYGON คันเดียวในเมืองไทย ทุกทุกคนใฝ่ฝันหา
โดยการสนับสนุนจาก บริษัทพิริยะอินเตอร์ มอบให้กับชมรม BIKE NET
เพื่อใช้ในการแข่งขัน...ด้วยสมรรถนะของรถและนักแข่งที่มุ่งมั่น..
เขาไม่ทำให้ทุกคนผิดหวัง ในรุ่นโอเพ่น...........

......น้องเพชร คว้า..เหรียญเงิน............
มาเป็นของขวัญให้กับทุกคน ที่สนับสนุนเขา รวมทั้ง
........เราชาวจักรยานและคนไทยทุกคน.......

ขณะรายงานนี้ น้องเพชรยังไม่ได้ขึ้นรับเหรียญ...
ธงไทย ได้ขึ้นโบกที่เกาหลีแล้ว.......เฮ้.......
ขาประจำ
ขาประจำ

หัวใจอันแข็งแกร่งของน้องเพชร กับการต่อสู้ในเชิงต่างประเทศที่ยังน้อยกว่าคนอื่น

และเขาก็ทำได้.....

อันดับ 1 นิโอะ สุมาตะ เวลา 3.26.602
อันดับ 2 วิภาวี ดีคาบาเรส เวลา 3.39.469
อันดับ 3 อุษณี ประดับญาติ เวลา 3.47.680

อันดับ2และ3 ไลฟ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบค์เนท ทั้งคู่ซึ่งผมเองภูมิใจ
ทำได้แค่ยืนกอดอกดู...อย่างภาคภูมิใจ..

ขอบคุณมาก..โกต๋อง...สำหรับคำชม
แต่ผมยังยืนยันคำเดิม...นักกีฬาดีด้วยตัวเอง ขยันฝึกซ๊อม ผลออกมาก็เป็นเช่นนี้
......งานนี้คงฉลองยาว...อย่างนี้ถนัดโกต๋อง...

ดีใจสุด ๆ ..............คุยฟุ้งได้เลย..เสี่ยบาส
ขาประจำ
ขาประจำ

เย้ เย้ เย้.....ธงไตรรงค์สะบัด ในเกาหลีใต้แล้ว ไชโย ไชโย ไชโย.....

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีครับพี่น้อง

สวัสดีไปยังอาจารย์เสรีด้วยครับ และดีใจกับการคว้าอันดับของนักแข่งไทยเราด้วยครับ ...การแข่งระดับนี้อะไรๆมันก็ต้อง 100 เปอร์เซ็นต์ทุกอย่าง รวมทั้งร่างกาย จิตใจ อุปกรณ์และจังหวะ น้องๆ 2 คนทำได้ขนาดนี้ผมว่าแป้นที่ 1 ไม่ได้ยากกว่าที่เป็นอยู่แล้วหละ

โกต๋อง งานแข่งที่หลังสวนมาไหม เห็นว่าซุ่มซ้อมอย่างหนัก ถ้วยคงติดมือกลับบ้านไปอีกเหมือนเดิมครับ

ช่วงนี้หน้าฝนรักษาสุขภาพด้วยครับ แถวบ้านผมเริ่มเป็นหวัดกันงอมแงมแล้วครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

อืม...ซ้อมจน งอมแงม แล้วจ่านุ๊กเห้อ...หวัด 2011 เล่นงานอยู่เด๊ะ...เน่านิ :mrgreen:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกๆท่าน

ห่างหายไปนานแสนนาน ก็ว่ากันไปตามภาระหน้าที่ของแต่ละท่านครับ :D

ก่อนอื่น ต้องขอแสดงความยินดีกับน้องเพชร และน้องอุษณีย์ ที่ไปทำชื่อเสียงให้กับประเทศชาติและวงศ์ตระกูล ในการแข่งขันดาวน์ฮิลล์ ที่ประเทศเกาหลีเป็นอย่างยิ่งครับ

ก็ขอให้รักษาความสามารถตรงนี้เอาไว้ให้อยู่กับเรานานๆนะครับ เพราะอย่างที่พวกเราได้ยินกันบ่อยๆว่า...การเป็นแชมป์ นั้นนับว่ายากแล้ว แต่การรักษาแชมป์นั้น ยากยิ่งกว่า...

ช่วงนี้ฝนตก อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ ระวังเรื่องการขับขี่ยวดยานทุกชนิดนะครับ ช้าๆก็ถึงที่หมายเหมือนกัน เพื่อความปลอดภัยครับ อีกทั้งระมัดระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ ไข้หวัด มันยังไม่หายไปไหน แต่อย่าเผลอมันมาเยี่ยมทันที เหมือนผมตอนนี้ที่ยังไม่หายเลย เบื่อจัง ปั่นก็ไม่ค่อยได้ปั่น.....
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

เสรี BIKE NET เขียน:หัวใจอันแข็งแกร่งของน้องเพชร กับการต่อสู้ในเชิงต่างประเทศที่ยังน้อยกว่าคนอื่น

อันดับ 1 นิโอะ สุมาตะ เวลา 3.26.602
อันดับ 2 วิภาวี ดีคาบาเรส เวลา 3.39.469
อันดับ 3 อุษณี ประดับญาติ เวลา 3.47.680

อันดับ2และ3 ไลฟ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบค์เนท ทั้งคู่ซึ่งผมเองภูมิใจ
ทำได้แค่ยืนกอดอกดู...อย่างภาคภูมิใจ..

ขอบคุณมาก..โกต๋อง...สำหรับคำชม
แต่ผมยังยืนยันคำเดิม...นักกีฬาดีด้วยตัวเอง ขยันฝึกซ๊อม ผลออกมาก็เป็นเช่นนี้
......งานนี้คงฉลองยาว...อย่างนี้ถนัดโกต๋อง...

ดีใจสุด ๆ ..............คุยฟุ้งได้เลย..เสี่ยบาส

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทั้งสองท่านด้วยนะครับ ดีใจที่เด็กไทยทำได้
สุดยอดเลยครับน้าเส ผมชื่นชมยินดีด้วยจากใจจริงเลยครับ
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

kookcomplex เขียน:
เสรี BIKE NET เขียน:หัวใจอันแข็งแกร่งของน้องเพชร กับการต่อสู้ในเชิงต่างประเทศที่ยังน้อยกว่าคนอื่น

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทั้งสองท่านด้วยนะครับ ดีใจที่เด็กไทยทำได้
สุดยอดเลยครับน้าเส ผมชื่นชมยินดีด้วยจากใจจริงเลยครับ
ตามนั้นครับ

อย่างนี้ต้องของฝากเนื้อฝากตัวขอเข้าไปอยู่ในความดูแลของอาจารย์เสรีด้วยคนแล้ว..จะรุ่งเหมือนน้องๆเค้าบ้าง :D :D
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

ฝากเฮียบาส...บอสหญ่ายยยย พิริยะ ซักหน่อย...
เคยเห็นโช๊ค รุ่นนี้ ป่าวหนะ...ไม่เอามาขายมั่งเหรอ
ผมโมเรียบร้อยโรงเรียน นายต๋อง แล้วครับ แจ่มมั๊ย
ตัวเดียวในประเทศไทย.... :lol:

เจ้าของ คือ คุณ Wat3355....
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวย...โกต๋อง สวยมาก แต่ผมว่าหนึ่งเดียวในโลกเลยดีกว่า :lol:

แล้วเฟรมโกต๋องเป็นยังไงบ้าง พอดีผมจะสั่งเฟรมใหม่ซักตัว เห็นคันใหม่ของโกต๋องแล้วเริ่มสนใจ อิอิ จะประกอบให้แม่บ้านคันนึง :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

จ่าฯนุ๊ก เขียน:สวย...โกต๋อง สวยมาก แต่ผมว่าหนึ่งเดียวในโลกเลยดีกว่า :lol:

แล้วเฟรมโกต๋องเป็นยังไงบ้าง พอดีผมจะสั่งเฟรมใหม่ซักตัว เห็นคันใหม่ของโกต๋องแล้วเริ่มสนใจ อิอิ จะประกอบให้แม่บ้านคันนึง :mrgreen:
แจ่มอย่างคุณกุ๊ก การันตีให้ครับ ลื่น ไหล ทางราบเรียบ แจ่มจริงๆ
ทางเลี้ยวคดเคี้ยว ในแทรค ยิ่งแคบๆ นี่ องศาดีมากกกกก
ทางดาวน์ คุมง่ายดีครับผม...ยกเว้นทางสะเทือน คงไม่ต่างกับ TTi ซักเท่าไหร่นะ
ผมว่า น้องดา นี่ น่าสนใจเลยหละ...
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

Tong Hellbike เขียน:รูปภาพ

ฝากเฮียบาส...บอสหญ่ายยยย พิริยะ ซักหน่อย...
เคยเห็นโช๊ค รุ่นนี้ ป่าวหนะ...ไม่เอามาขายมั่งเหรอ
ผมโมเรียบร้อยโรงเรียน นายต๋อง แล้วครับ แจ่มมั๊ย
ตัวเดียวในประเทศไทย.... :lol:

เจ้าของ คือ คุณ Wat3355....
จ๊ากๆๆๆๆ fox รุ่นพิเสษ เสปเชี่ยวอิดิชั่นฟอร์บริซาด แหล่มมากๆๆเลยครับโกต๋อง สุดยอดเลย
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”