นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

จองที่นั่งวันที่ 12 1 ที่ครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

วันที่ 12...........เค๊ามีอะไรกันเนี่ย.....

พรุ่งนี้เช้าเดินทาง สู่สุรินทร์..สนามชิงแชมป์ประเทศไทย...สนาม 4
เสียดาย..ผู้สนับสนุนไม่ได้ไปด้วยกัน...

แล้วมาเจอกันอีกที....
เจ้าบอล กับเจ้ากอล์ฟ ยืนโพเดี้ยมสูงสุด แต่คนละสนาม...
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

ดาบ11ดง เขียน:
หม่องวันวีล เขียน:
ดาบ11ดง เขียน:สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งที่แอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคย :D

โอ้ววววว....เสี่ยบาส ขว้างระเบิดมาให้ซะแว้วววววว....แต่..เมื่อเป็นประสงค์ของเพื่อนๆไฉนเลยเราจะเฉยอยู่ได้..ถ้าเพื่อนๆมากันพร้อมหน้าพร้อมตา...เรายินดีอย่างยิ่งครับที่จะเป็นคนควักตังก์มาเลี้ยงกันให้อิ่มหนำสำราญ...ฮ่าๆๆๆ เพื่อ..เพื่อน น้อยกว่านี้ได้อย่างไร.... :lol: :mrgreen:

เอาเป็นว่า....เพื่อนๆลอง..แจ้งมาหน่อยซิว่า..ใครจะมาได้บ้าง ถ้าเราจะจัดงานพบปะสังสรรค์คุยให้หนุกหนานกันในวันพฤหัสบดีที่ 12 พฤศจิกายนนี้

ส่วนเรื่องร้านจะไปลงร้านไหนเดี๋ยวขอหาข้อมูลก่อนนะ..อิอิ..แบบว่า กลัวว่ากระเป๋าพวกเราจะฉีกกกกกกกก :lol: เผอิญ...พวกเรามีงบประมาณยังเหลืออยู่บ้าง ฮ่าๆๆ...งง..กันละซิ.. :roll:

รายละเอียดเดี๋ยวจะทะยอยตามมานะ..โปรดติดตาม..อย่ากระพริบตา... :D
ช่วยน้าตุ้ยสรุปจำนวนคนให้แล้วกันในตอนนี้
1.น้าตุ้ย(เจ้าภาพ)..อิอิ
2.น้าบอย
3.น้องปุ้ย
4.น้าติ่ง
5.น้าอ้วน
6.น้าเอ๋..ปลาดุก
7.เฮีนพจน์
8.เจ้ากบ
9.ไมโล
ส่วนท่านอื่นๆยังไม่ทราบแน่ชัด ช่วยให้ความร่วมมือร่วมใจกันหน่อยครับ

ส่วนโปรปกรมการซ้อมและปั่นขำๆ(เผื่อหากว่าจะมีใครสนใจ)ประจำเดือนนี้
อาทิตย์ที่ 8 พ.ย.52.....เขาสำโรง
อาทิตย์ที่ 22 พ.ย. 52.....ย้อนรอยโหด-มันส์-ฮา..ที่เขาใหญ่(ซ้อมใหญ่ก่อนไปแข่งที่หัวหิน)
อาทิตย์ที่ 29 พ.ย. 52....งานแข่งที่หัวหิน
ท่านใดสนใจก็ซุ่มซ้อมกันไว้ได้แล้วในตอนนี้..

อูยยยย...น้าหม่องเล่นให้เกียรติผมเป็นถึงเจ้าภาพเลยเหรอ..มิกล้า..มิกล้า..ออกรับแต่เพียงผู้เดียว

ง่ายๆ...ครับ กับ การพบปะสังสรรค์ กันในครั้งนี้ ไม่มีวาระอะไรต้องเอื้อนเอ่ยให้ปวดหัว ขอเพียงมาทานข้าวด้วยกัน พูดคุยหัวเราะ นึกถึงประวัติศาสตร์เก่าๆให้ฮา อุจาระแตกอุจาระแตน ก็เพียงพอแล้วครับ ท้ายสุดก็จ่ายค่าแชร์ เปียร์แชร์ กันตามอัธยาศัย..ทุกๆท่าน ร่วมกันเป็นเจ้าภาพครับ..

เท่าที่สาดสายตาไปรอบๆจะขาดก็เพียง น้าติ้น(ยังตามตัวไม่เจอ...อิอิ) ป้าเมย์ น้าโต่ง(แจ้งแล้วว่าติดธุระมาไม่ได้) น้าอ๋า น้าหมี อาจารย์พจน์ เสียดายจ่านุ๊ก กลับไปก่อน ไม่งั้นคงมาร่วมเฮฮาได้แน่ๆ เสี่ยบาสกะน้องขวัญก็ยังเงียบอยู่ไม่รู้ว่าตอนนั้นอยู่เมืองไทยหรือเปล่า น้าแย้ ส่วนน้าโอ๋ นี่ขาดไม่ได้..อิอิ..เจ้าภาพร่วม..ฮ่าๆๆๆ ส่วนน้านุกของกระผม ตอนนี้งานเข้าไม่รู้จะมาได้หรือเปล่า

คอยติดตามความคืบหน้าเป็นระยะๆนะครับ ว่าสถานที่จะเป็นที่อโคจรแห่งใด..เอิ๊กๆๆๆ :lol: :mrgreen:

....เสียดายจัง อดอีกแล้วต้องไปทำงาน ราชบุรี....แต่ขอให้ทุกท่านสนุกนะ....แบบว่าให้อิ่มหมีพีมันส์เลยนะ... :lol: :lol: :lol:
....อย่าลืมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากหละครับ....

....ช่วงนี้(ปลายปี) งานเครื่องจักรถยอยกัน PM เลยงานเข้าทำงานหามรุ่งหามค่ำเลย....เก็บตังค์ไว้สู่ขอน้อง Polygon ดำๆๆ.....มาเมื่อไหรแจ้งล่วงหน้าด้วยนะจ๊ะน้องป้ย..น้าบอย....

....น้าติ่งสัปดาห์นี้ 8 พ.ย ออกเดินทางกี่โมงครับ......เดี๋ยวโทรหานะ.

....น้าบอยโทรหาด้วยนะ...เบอร์น้าหายไหไหนไม่รู้...(เพิ่งเปลี่ยนมือถือใหม่).... :D
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

รายงานตัวครับ
กลับมาแล้ว พร้อมกับเตรียมตัวไปอีก
อาทิตย์หน้างานเลี้ยง ชนกำหนดไปทำงานที่ลำปางพอดี ฝากกินเผื่อ ขำเผื่อด้วยครับผม

น้าบาสเดี๋ยวหาวันป๊ะ!กันอีกที ช่วงนี้ขอเวลา ลำดับสภาพ ก่อนนะครับ
ยังไม่ว่างพอจะไปจอยกับเพื่อนๆได้ ก็ฝากความคิดถึงมาแทน

เดี๋ยวจะแวะมาเล่าเรื่องทริปที่ค้างไว้ต่อ เพราะช่วงนี้เดินทางบ่อย
อาจไม่ประติดประต่อบ้างก็ขออภัยเพื่อนๆ
อย่าถึงกับนั่งรอนะพี่น้อง เดี๋ยวเครียดเปล่าๆ คนเขียนไม่ค่อยได้อยู่หน้าคอมฯ

คิดถึงทุกท่านครับ
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ขวัญ พิริยะฯ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025150179
team: PIT GANG
Bike: Salsa

โพสต์ โดย ขวัญ พิริยะฯ »

รายงานตัวค่ะ วันที่ 12 พ.ย. นี้ เพิ่มอีก 2 ที่นะค่ะ บาส กับ ขวัญ ด้วยจ้า ไปแน่นอนค่ะแล้วเจอกัน เพราะเตรียมตัว และหัวใจไปขำเต็มที่เลยนะค่ะเนี่ย 555 :lol:
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

Mee.Hardtail เขียน: ....ช่วงนี้(ปลายปี) งานเครื่องจักรถยอยกัน PM เลยงานเข้าทำงานหามรุ่งหามค่ำเลย....เก็บตังค์ไว้สู่ขอน้อง Polygon ดำๆๆ.....มาเมื่อไหรแจ้งล่วงหน้าด้วยนะจ๊ะน้องป้ย..น้าบอย....
.....ของเข้าเมื่อไร โทรแจ้งทันทีเลยจ้าาาาาา รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะน้าหมีและน้าๆทุกท่านด้วยคะ :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ เขียน:
Mee.Hardtail เขียน: ....ช่วงนี้(ปลายปี) งานเครื่องจักรถยอยกัน PM เลยงานเข้าทำงานหามรุ่งหามค่ำเลย....เก็บตังค์ไว้สู่ขอน้อง Polygon ดำๆๆ.....มาเมื่อไหรแจ้งล่วงหน้าด้วยนะจ๊ะน้องป้ย..น้าบอย....
.....ของเข้าเมื่อไร โทรแจ้งทันทีเลยจ้าาาาาา รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะน้าหมีและน้าๆทุกท่านด้วยคะ :D

....Thanks jaa.....น้องปุ้ย โทรบอกก่อนของเข้าหลายๆๆวันก็ดีนะ. :D :D ......กลัวหมุนไม่ทัน.... :lol: :lol: :lol:
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ.......ข่าวล่ามาแรง......ลุงติ้นรับงานแสดงที่ลำปางครับ เป็นงานสร้างระดับเวอร์คลาสเลยทีเดียวครับ และดาราหย่ายอย่างลุงติ้นเนี่ย นานๆ (น๊าน.....นานนน) แกก็จะรับเล่นให้สักเรื่อง จำไม่ผิด เรื่องแรก "หลังคาแดง" ตั้งแต่สมัยป้าเบิร์ดยังเอาะๆ :lol: :lol: :lol:

ผ่านไปยี่สิบปีก่าๆ.....ป้าเบิร์ดยังคงปิ๊ง....แต่ลุงติ้นเนี่ยแกนำไปเยอะเลย :lol:

คราวนี้รับบท "พระ".......พระ จริงๆครับ ไม่ใช่พระอ่งพระเอกที่ไหน :lol: ผู้กำกับแคสติ้งอยู่นาน เห็นว่าคาแรคเตอร์เหมาะเหม็ง ก็เลยจับใส่บทนี้ซะเลย ประกอบกับภาวะเศรษฐกิจอย่างนี้ กองถ่ายคงเซพค่าเมคอัพไปได้ไม่น้อย แค่ลุงติ้นสบัดกุงเกงยีนมาห่มเหลืองไม่ต้องเติมแป้งเขียนคิ้ว ป๊าด.....ใช่เลย :lol:

" Life is either a daring adventure or nothing. Security is an illusion." Helen Keller
ไฟล์แนบ
7991.jpg (8.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1250 ครั้ง
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน กระทู้ขายดีจริงๆๆๆ5555
-วันที่12 ไปด้วยแน่นอนครับ อาทิตย์นี้ จะไปเน่าที่เขากับน้าติ่งอะครับ เห็นว่าน้า หมีอยากไป ไปปะรับรองติดใจ น้าบาส ว.2 น้าไปป่าวคับ น้า บอยปุ้ย ไปป่าว สนุกอากาศ กำลังเยนสบายเลย ไปละไปดูแข่งรถก่อนะครับ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

อ้าว...เวรแล้ว
ข่าวรั่ว...

นี่เป็นความลับชั้นขอบสุดเลยนะ...
ยังไม่อยากให้ใครรู้อ่ะ
ไม่อยากเป็นข่าว
อีกอย่างช่วงนี้ต้องระมัดระวัง
บทวาบหวิว วับๆแวมๆก็ไม่รับเล่น อนาคตเรายังอีกไกล
บทตลก หนีผีอะไรเทือกนั้น ก็รับไม่ได้ เสียลุ๊ค ดูไม่ดี ขัดกับบุคคลิคอ่ะฮะ

โห ...อุตส่าห์บ่มเพาะความเท่ห์ ความแมน มาแสนนาน...

อยู่ๆจะให้กุไปวิ่งหนีผี ทำหน้าตาเลิ่กลั่ก มุดเข้ามุดออกโอ่ง ใครจะไปรับไหว
มันไม่ใช่ตัวตนของพอลล์อ่ะ

พอดี ช่วงนี้ยังไม่ได้รับงานเรื่องอื่น เลยลองดูเฉยๆ

อีกอย่าง เห็นว่าเป็นบทดี ใช้ได้
อยู่ใน อริยะมรรคมีองค์แปด ไม่ละเมิดศีลธรรม ไม่เป็นภัยต่อสังคม
เลยรับเล่นเสริมประสบการณ์

ตอนนี้ทีมงานยังหา ผีอีกหลายตัว
ยิ่งแปลกยิ่งดี ผู้สนใจ ส่งรูปถ่าย พร้อมเงินค่าครูหกบาท ไปที่สำนักดอนเมือง
จะแนะนำให้

555 :lol:

อย่าลืมติดตามผลงานของพอลล์นะฮะ
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับน้าติ้น..............

แอบไปรับงานเสริมก็ไม่บอกกัน :mrgreen: .......ถึงผมเองจะไม่ว่างในช่วงๆนี้ แต่ก็อยากกรุยทางให้ลูกชายเข้าวงการ ยินดีรับทุกบทครับ :mrgreen: .....แต่ไม่รบบทเดียว "ต้นไม้" :mrgreen: :mrgreen:

ว่างๆๆ ก็เอาบัตรฟรีมาให้พวกเราก่อนเลยนะครับ ของผมจองทั้ง office 7 ใบ ไปแน่นอน รอบสื่อมวลชน :lol: :lol:

เจ้ากบ...อาทิตย์นี้พี่คงไปไม่ได้แล้ว ต้องเปิดสายไว้รอรับโทรศัพท์ของพี่ติ้น เพื่อจะได้ออกจอแก้วจอเงินกับเค้าบ่าง :lol:

แล้วพบกันครับวันที่ 12
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เมื่อวานเลิกงานเร็วก็เลยเข้าไปสำรวจตรวจดูสนามเรือนแพ มีรายงานดังนี้
ช่วงที่ 1 ป่ากระถิน
ต้องฟื้นฟูบูรณะกันใหม่ในบางช่วง บางแห่งยังมีน้ำขัง บางแห่งยังรก
แต่ที่จอดรถเดิม มีสภาพแย่มาก หญ้ารก-นำขัง-ทางขึ้นเป็นร่องลึกเนื่องจากมีรถออฟโรดมาลุย

ช่วงที่ 2 ศาลาเขียว
เมื่อตอนต้นปีมีการปรับแต่งพื้นที่ใหม่ทำให้ไลด์ของเดินหายไปหมดเลย ต้องออกแบบกันใหม่หมดเลยทั้งระบบ
"บอกได้คำเดียวงานนี้มีเหนื่อย"

แต่ดีหน่อยช่วงนี้ไม่มีฝนตกลงมาแล้วอะไรๆคงจะเข้าที่เข้าทางได้เร็วขึ้น ส่วนตัวผมเองก็คงจะพยายามทำเท่าที่ทำได้
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081081xxxx
team: PIT-GANG
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

โพสต์ โดย HUALAN »

สวัสดีคับพี่ๆชาว PIT ทุกๆท่านและสมาชิกทั้งหลาย
หม่องวันวีล เขียน:เมื่อวานเลิกงานเร็วก็เลยเข้าไปสำรวจตรวจดูสนามเรือนแพ มีรายงานดังนี้
ช่วงที่ 1 ป่ากระถิน
ต้องฟื้นฟูบูรณะกันใหม่ในบางช่วง บางแห่งยังมีน้ำขัง บางแห่งยังรก
แต่ที่จอดรถเดิม มีสภาพแย่มาก หญ้ารก-นำขัง-ทางขึ้นเป็นร่องลึกเนื่องจากมีรถออฟโรดมาลุย

ช่วงที่ 2 ศาลาเขียว
เมื่อตอนต้นปีมีการปรับแต่งพื้นที่ใหม่ทำให้ไลด์ของเดินหายไปหมดเลย ต้องออกแบบกันใหม่หมดเลยทั้งระบบ
"บอกได้คำเดียวงานนี้มีเหนื่อย"

แต่ดีหน่อยช่วงนี้ไม่มีฝนตกลงมาแล้วอะไรๆคงจะเข้าที่เข้าทางได้เร็วขึ้น ส่วนตัวผมเองก็คงจะพยายามทำเท่าที่ทำได้
น้าติ่งว่างวันไหน ติดต่อผมได้เลยคับ ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;)
เออ!เกือบลืมไป วันอาทิตย์นี้น้าติ่งคับผมมีธุระคับ เอาไว้คราวหน้าแล้วกันนะคับ
แล้วเจอกัน
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีชาวPIT..ทุกท่าน

เข้ามารายงานผู้สนับสนุน ...กลับมาเมื่อวานตอนดึก..มาถึงก็นอนมันยันเช้ายันสายเลย...
สนามประเทศไทยเที่ยวนี้ ก็เสียดาย ...อยู่เหมือนกัน...ที่ผู้สนับสนุนไม่ได้ไป..
เนื่องจาก มีห้อง VIP....ไว้ให้ 3 ห้อง เลยนอนมันคนละห้องเลย..เหงาหน่อย..

เที่ยวนี้มี 3 เสือ ลุยตามเคย..ขาดเพียงเจ้ากอล์ฟ ที่ไปหาประสบการณืต่างประเทศ ในรายการชิงแชมป์เอเซีย
เอา 2 คนแรก ก่อน...เนื่องจากขี่ เอเหมือนกัน เจ้าบอลขี่ในรุ่นโอเพ่น ส่วนเจ้าไตร ในรุ่น 18 ปี

เจ้าบอลในรุ่น โอเพ่น สตาร์ทเข้าโค้งแรกเป็นคันที่ 5 ที่สนามนี้ต้องวางแผนพอสมควร แม้จะเกมส์ยาว 6 รอบก็จริง รอบละ 5 กิโลกว่า....แต่มันช่างสาหัส ที่ไม่ปล่อยให้คู่แข่งได้ใช้สักเท่าไร เหมือนแข่งทาม์ไทม์เสือภูเขา เลย...ย้อนมาดูเจ้าไตร ที่เข้าโค้งแรกมาเป้นที่ 2 ค่อยยังชั่ว....

ทั้งคู่ผมเองหลังจากไปสำรวจสนามมาด้วยตัวเอง..ก็ได้เพียงแค่ยืนดูจุดใดจุดหนึ่งเท่านั้น เพราะถ้าเข้าไปก็เกะกะ นักกีฬา...
ในจุดก่อนเข้าเส้นสตาร์ท ครบรอบ เจ้าบอลยังอยู่ที่ 5 โดยถูกทิ้งถึง นาทีกว่า ผ่านไปไม่นานเจ้าไตรก็มา แต่ตามที่ 2 อยู่ถึง 20 วิ.......เวลานั้นปัญหาอยู่ที่ผมแล้ว...ทำไมทั้งคู่ถึงเป็นอย่างนั้น นิ่งอยู่ไม่ไหว รีบไปดูจุดที่ต้องมีการเข็น...ที่สามารถดูได้อย่างใกล้ชิดเลยทีเดียว.. ไม่นานนัก ผู้ที่นำที่ 1 ก็มา แต่อีก 4 คัน ยังไม่เห็นถือว่าค่อนข้างห่างมากทีเดียว ไม่นานนัก เจ้าบอลก็มาแบกรถคู่ใจขึ้นมาได้ แต่ดูสภาพแล้ว ..ส่ายหัว..อย่างเดียว เดินเหมือนไม่มีแรง ทั้งที่ผมเองเห็นแล้ว น่าจะแบกแซงได้ แต่ไม่ทำ..เสียงบ่นพรึม..แต่ผมก็ยังฟังไม่รู้เรื่อง..ผมเพียงสั่ง บอกให้ทำความเร็วเพิ่ม พร้อมแจ้งเวลาผู้นำ ........ย้อนมาดูเจ้าไตร มีสภาพดีกว่าเจ้าบอลเพียงนิดหน่อย....เมื่อแบกขึ้นมา ผมก็สั่งอัดฉีด...เจ้าไตรทันที โดยยอมเสี่ยงให้ถึงแกแลคซี่เลย...ทำให้เจ้าไตรมีอาการฉุน ถึงความเสียดายขึ้นมาทันที...แถมย้อนผม ถ้าใครขี่ขึ้นได้ จะกราบเท้างาม ๆ สัก 3 ที..ผมยังสั่งเหมือนเดิมกับเจ้าบอล...ผมหาข้อบกพร่องเจอทันที...แต่ไม่สามารถแก้อะไรได้...พร้อมรู้ถึงชะตากรรม ของทั้งสองทันที....

ฟ้ายังเป็นใจ...ให้ทั้งสองคน...โดยโปรยปรายลงมาแบบไม่ให้ทันตั้งตัว ทั้งที่รอบแรก ร้อนตับแตก...ฝนเทลงมาอย่างไม่ต้องคิด...วิกฤตเป็นโอกาสให้เขาทั้งสอง......
ขาประจำ
ขาประจำ

โอกาสเป็นเช่นไร(มารู้ทีหลัง)....ทั้งเจ้าบอลและเจ้าไตร....หมดแรงตั้งแต่ลงเข็นรอบแรก ขี่รถไม่ไป
เหมือนกับว่า....ลงรถแล้วเป็นตายว่างั๊นเถอะ...เจ้าบอลกับควมหวังที่จะเข้าที่ 1 ล่องลอยไปกับรอบแรก..หลังจากที่ลงไปในหุบแล้วลงเข็น...ขอเพียงประคองรถให้เข้าตำแหน่งดีที่สุดถือว่าใช้ได้...
ที่ว่าวิกฤตเป็นเขาทั้ง 2 คือ ช่วงทางลง ที่เป็นหินก้อนใหญ่..เมื่อถูกน้ำ ทำให้ลื่น นักแข่งทั้งหมด ต้องระวัง แต่ทั้ง สอง....แลก.........ในเวลานั้น แล้วก็ได้ผลมากทีเดียว เวลาย่นลงมาดีมากในแต่ละรอบ ยางที่เจ้าบอล เปลี่ยนเข้าเปลี่ยนออก ตอนนี้ได้ผลมาก....เละไปหมด กับความลื่นที่อันตราย ไม่ทำให้เขาทั้ง สองพลาด ...แต่สำหรับเจ้าไตรเวลาของเขาหมด....เมื่อรอบสุดท้ายมาถึง...เขาเห็นคู่แข่งเข้าเส้นชัยไปก่อนหน้านี้ ในระดับมองเห็น..ทำความเสียดายพอสมควร...แต่สำหรับเจ้าไตรไม่เสียหายมาก เนื่องจากตอนนี้เขานำอยู่ 10 คะแนน....แค่ประคองตามคู่แข่งเข้าที่ 2 ก็เพียงพอที่จะเข้ารับถ้วย จากสมเด็จพระบรมอีกปี..แล้วเรามายินดีร่วมกัน...

ย้อนกลับมาดูที่เจ้าบอล...ที่หนีตายอย่างไม่มีอะไรเสีย...เก็บมารอบละคน...แลกแบบสุด ๆ ผมคิดในใจ ถ้าไม่มีอันดับต้น ๆ ถือว่าเกมส์จบ ถ้าล้ม...ในรอบสุดท้าย มองเห็นหลังคู่ต่อสู้ในอันดับ สอง เจ้าบอลไม่ปล่อยเสียโอกาส ไล่อย่างเดียว....ในรอบเข้าเส้นชัย เขาทำเวลาได้ดี เก็บได้....แต่เกมส์จบแล้ว เขาทำได้แค่เพียงเท่านี้ กับความเสียใจระดับหนึ่ง...พร้อมตัดพ้อ ในการทำสนาม ว่า...ถ้าทีมชาติมา จะทำเช่นนี้หรือไม่ เนื่องจาขี่ไม่ได้เลย..

สรุปทั้งคู่...อ่อนแรงในกาลงเข็น และสมาธิเสียเป็นอย่างมาก ...ทั้งคู่รับที่ 2 ไปแบบไม่เต็มใจนัก.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”