สอบถามเกี่ยวกับจักรยานคันแรก (มือใหม่)

ผู้ดูแล: chanchaip

ตอบกลับ
realtrowa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับจักรยานคันแรก (มือใหม่)

โพสต์ โดย realtrowa »

สวัสดีครับ กูรูทุกท่านครับ

ผมกำลังอยากได้จักรยานมาปั่นเล่นรอบๆหมู่บ้านครับ ผมอยู่แถวๆ โรงพยาบาลบางมดครับ กะว่าซื้อมาเสาร์ อาทิตย์จะเอามาขี่ออกกำลังกายรอบๆหมู่บ้านครับ ลองค้นหาข้อมูลมาหลายที่แล้วสุดท้ายได้รับการแนะนำว่าให้ลองหาซื้อจักรยาน Trek Wahoo 29er size 21 ครับ (สูง 192 ซม. หนัก 110 กก.) เลยได้โอกาสไปถามโปรไบค์เค้าว่าไม่นำเข้ามาแล้วต้องรอของปี 2014 หรือเลือกคันอื่นเอาเลยครับทีนี้ส่วนตัวก็ยังอยากได้จักรยานล้อ 29 นิ้วอยู่ครับแต่ลองสอบถามหลายๆร้านเขาไม่มีไซส์ 21 เลยครับ เลยอยากสอบถามครับว่าแถวๆ โซนพระราม 2 นี่พอจะมีร้านจักรยานร้านไหนขายรถจักรยาน MTB ไซส์ 21 ล้อ 29 นิ้ว และ ราคาไม่เกิน 15k +- 2000 บาท มั่งมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
clwsl1478
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Merida Scultura 904 2014
ตำแหน่ง: พระราม2

Re: สอบถามเกี่ยวกับจักรยานคันแรก (มือใหม่)

โพสต์ โดย clwsl1478 »

ได้ลองไปถามที่ร้านเปิดใหม่ ตรงข้าม ธนาคารไทยพานิด มายังครับ

ยังไงได้มาแล้ว อาจจะได้เจอกันครับ ผมก็ปั่นในหมู่บ้าน เช่นกันครับ

ถนนค่อนข้างขลุขละ มากๆ ผมแนะนำว่า ไปปั่น ตรงฝั่ง ซอย อนามัยงามเจริญ ครับ ถนนทำใหม่ เรียบปั่นงายครับ

แต่ระวังหมาหน้า 7-11 ไล่นิดนึงนะ ช่วงตรงนั้นก็ปั่นช้าๆผ่านไปก็ได้ครับ ^^

ถ้าเจอคนปั่น trek 4300 สีดำ แถบน้ำเงิน ทักได้ครับ ^^
realtrowa
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: สอบถามเกี่ยวกับจักรยานคันแรก (มือใหม่)

โพสต์ โดย realtrowa »

ร้านตรงข้ามไทยพาณิชย์ เห็นว่าขายจักรยานพับเป็นส่วนใหญ่ครับผมลองเข้าไปดูเวปเขามาแล้วไม่น่าจะมีตรงกับราคาและสเปกที่ต้องการครับ + กับความสูงของผมเองทำให้หารถยากขึ้นครับโทรไปบางร้านเขาบอกว่าไงๆน้องรอของปี 2014 ที่จะเข้ามาตอนเดือน 6 เลยดีกว่า ครับ

ปล.อันนี้เวปร้านเค้าครับ http://www.navabike.com/

ปล2. ถ้าผิดระเบียบเวปให้ลบแจ้งได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pttx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: road.cc/ bathunicc/ rama 2
ตำแหน่ง: rama 2

โพสต์ โดย pttx »

realtrowa เขียน:ร้านตรงข้ามไทยพาณิชย์ เห็นว่าขายจักรยานพับเป็นส่วนใหญ่ครับผมลองเข้าไปดูเวปเขามาแล้วไม่น่าจะมีตรงกับราคาและสเปกที่ต้องการครับ + กับความสูงของผมเองทำให้หารถยากขึ้นครับโทรไปบางร้านเขาบอกว่าไงๆน้องรอของปี 2014 ที่จะเข้ามาตอนเดือน 6 เลยดีกว่า ครับ

ปล.อันนี้เวปร้านเค้าครับ http://www.navabike.com/

ปล2. ถ้าผิดระเบียบเวปให้ลบแจ้งได้เลยครับ
เห็นมีภูเขาอยู่พอสมควรครับ ลองเข้าไปดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”