เพิ่งย้ายมาอยู่เเถวนี้เลยอยากหาทีมปั่นครับ

ผู้ดูแล: chanchaip

สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

เพิ่งย้ายมาอยู่เเถวนี้เลยอยากหาทีมปั่นครับ

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

ผมเพิ่งย้ายที่ทำงานเเละย้ายที่อยู่มาอยู่เเถวพระราม 2 (อาศัยอยู่หลังเซ็นทรัลพระราม 2 ซ.พระราม2 50) อะไรๆก็ใหม่ไปหมดสำหรับที่นี้ เลยอยากจะหากลุ่มปั่นช่วงเวลาเย็นๆครับ ปกติเเล้วมีกลุ่มปั่นเเถวนี้กันเยอะไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยคุ้นเส้นทาง ไม่รู้จะปั่นยังไงคนเดียว อยากไปปั่นเส้นชายทะเลบางขุนเทียนบ้างเเต่จะไปคนเดียวก็กลัวนิดๆ
มีพี่ๆท่านใดเลิกงานตอน 18.00 เเล้วปั่นทุกวันบ้างไหมครับ รบกวนพาผมไปด้วยทีครับ :|

ปล.ผมทำงานเลิก 17.30 น จันทร์-เสาร์ หยุดวันอาทิตย์วันเดียวครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
jongjeep.mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0838098316.....
team: RAMA 2..
Bike: wheeler pro69>Specialized S-WORKS Tarmac SL3>Bianchi 928 sl iasp>GIANT tcr advanced sl isp>SantacruZ stigmata

Re: เพิ่งย้ายมาอยู่เเถวนี้เลยอยากหาทีมปั่นครับ

โพสต์ โดย jongjeep.mtb »

:D ยินดีต้อนรับสู่ฝั่งธนครับ

อยู่หลังเซ็นทรัลก็สะดวกเลย

ข้ามฝั่งถ.พระราม2มาแล้วปั่น

ขึ้นมาอีกหน่อยก็จะเจอเส้นทาง

ปั่นที่พวกผมซ้อมปั่นกันแล้วครับ

เส้นเทียนทะเลถนนโล่งดีครับ :D

สภาพถนนค่อนข้างดีราดยางเรียบ

ตลอดทาง ตอนเย็นๆน่าจะมีกลุ่มขี่เยอะนะครับ

ส่วนกลุ่มผมขี่เสาร์-อาทิตย์ รวมตัวกันที่

วัดบัวผัน ประชาอุทิศ76แล้วปั่นไปทาง

เส้นเทียนทะเลที่ว่านี่แหละครับ :mrgreen:
less is more...
bank_kop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BANGMOD
ติดต่อ:

Re: เพิ่งย้ายมาอยู่เเถวนี้เลยอยากหาทีมปั่นครับ

โพสต์ โดย bank_kop »

jongjeep.mtb เขียน::D ยินดีต้อนรับสู่ฝั่งธนครับ

อยู่หลังเซ็นทรัลก็สะดวกเลย

ข้ามฝั่งถ.พระราม2มาแล้วปั่น

ขึ้นมาอีกหน่อยก็จะเจอเส้นทาง

ปั่นที่พวกผมซ้อมปั่นกันแล้วครับ

เส้นเทียนทะเลถนนโล่งดีครับ :D

สภาพถนนค่อนข้างดีราดยางเรียบ

ตลอดทาง ตอนเย็นๆน่าจะมีกลุ่มขี่เยอะนะครับ

ผมไปด้วยนะครับพี่จง
จะเข้าทีมพระราม2นี่ต้องโดนรับน้องปะครับ

ส่วนกลุ่มผมขี่เสาร์-อาทิตย์ รวมตัวกันที่

วัดบัวผัน ประชาอุทิศ76แล้วปั่นไปทาง

เส้นเทียนทะเลที่ว่านี่แหละครับ :mrgreen:
เป็นมิตรกับทุกคน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

ผมต้องปั่นขึ้นไปตรงไหนถึงจะเจอถนนที่พี่ปั่นกันครับ ช่วงเย็นๆอะคับพี่
chanchaip
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850550647
team: พระราม 2
Bike: Trex Madone, Specialize Tarmac Pro, Bianchi Nirone 7. Olmo Vintage
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chanchaip »

วันธรรมดา ตอนเย็น อังคาร พฤหัส มีหลายคน ปั่น ที่ ถ. ชายทะเล บางขุนเทียน ครับ
ตอนเย็นๆ
หลายคน เอารถไปจอดที่ วัด ประทีป ฯ (อยู่ติดถนน เลยทางเข้าวัดหัวกระบือไปนิดนึง)
ยังไงก็น่าจะเจอครับ เพราะ ปั่นกันเยอะ

ส่วนวันเสาร์ อาทิตย์ จะเริ่มต้นที่วัดบัวผัน ล้อหมุน 7.30 น. ครับ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น
naowarin_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875569037
Bike: zoom
ตำแหน่ง: ฝั่งธน กทม.

โพสต์ โดย naowarin_ja »

สันติภาพ เเว่นเเก้ว เขียน:ผมเพิ่งย้ายที่ทำงานเเละย้ายที่อยู่มาอยู่เเถวพระราม 2 (อาศัยอยู่หลังเซ็นทรัลพระราม 2 ซ.พระราม2 50) อะไรๆก็ใหม่ไปหมดสำหรับที่นี้ เลยอยากจะหากลุ่มปั่นช่วงเวลาเย็นๆครับ ปกติเเล้วมีกลุ่มปั่นเเถวนี้กันเยอะไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยคุ้นเส้นทาง ไม่รู้จะปั่นยังไงคนเดียว อยากไปปั่นเส้นชายทะเลบางขุนเทียนบ้างเเต่จะไปคนเดียวก็กลัวนิดๆ
มีพี่ๆท่านใดเลิกงานตอน 18.00 เเล้วปั่นทุกวันบ้างไหมครับ รบกวนพาผมไปด้วยทีครับ :|

ปล.ผมทำงานเลิก 17.30 น จันทร์-เสาร์ หยุดวันอาทิตย์วันเดียวครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :mrgreen:
ไปหรือยัง เวลาในการไปปั่นหมือนๆกัน
"ผมอีกคนหนึ่งที่รักในการปั่นจักรยาน และยังช่วยลดภาวะโลกร้อนด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับชาวจักรยานทุกๆคน"
pttx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: road.cc/ bathunicc/ rama 2
ตำแหน่ง: rama 2

โพสต์ โดย pttx »

เสาอาทิตย์นี้ปั่นกันป่าวครับ มือใหม่อยากไปเเจมด้วยครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ยังเลยครับผม ตอนนี้ย้ายมาอยู่เเถวพระราม 2 ได้ 4 เดือนเเล้วครับ เเต่ว่าเวลาช่วงเย็นๆจะปั่นนี้เเทบไม่เหลือเลยครับ เลิกงานก็จะ 6 โมงเย็นเเล้วครับ จ-ส หยุดอาทิตย์วันเดียวต้องมอบให้เเฟนครับ เเต่ก็ไปปั่นกับพี่ๆตลาดพลูอยู่พักหนึ่งครับ เเต่เนื่องจากพี่ๆเขาเริ่มปั่นกันค่อนข้างมืดกลับมาผมก็ไม่มีเเรงไปทำงานเลย ช่วงนี้เลยเพลาๆไว้ก่อนครับผม ช่วงนี้กำลังกลับมาอัฟรถด้วยอะไหล่บางตัวยังไม่ครบครับผม ยังไงขอบพระคุณมากครับพี่ๆ
dekchaiash
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-655-9584

โพสต์ โดย dekchaiash »

มือใหม่ อยู่พระราม 2 มานานแล้วครับ แต่เพิ่งเริ่มปั่น สะดวกเริ่มปั่นประมาณ 2 ทุ่มอ่ะครับ เส้นเทียนทะเลเวลานี้ยังมีคนปั่นกันใช่ไหมครับและเส้นนี้อันตรานมั้ยครับ กัวโปนจ้นอ่ะคับ

ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

dekchaiash เขียน:มือใหม่ อยู่พระราม 2 มานานแล้วครับ แต่เพิ่งเริ่มปั่น สะดวกเริ่มปั่นประมาณ 2 ทุ่มอ่ะครับ เส้นเทียนทะเลเวลานี้ยังมีคนปั่นกันใช่ไหมครับและเส้นนี้อันตรานมั้ยครับ กัวโปนจ้นอ่ะคับ

ขอบคุณครับ
เห็นพี่ๆในทีมบอกว่าหลัง 18.00 ไปเเล้วนี้ไม่ควรเข้าไปเเล้วครับ อันตรายมาก ขนาดไป 4 คัน ยังโดนทั้ง 4 คนเลยครับ อันตรายมากครับ
dekchaiash
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ้ว ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ :o เกือบไปแร้วววววว :lol:
dekchaiash
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ้ว ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ :o เกือบไปแร้วววววว :lol:
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

โพสต์ โดย gimsia »

สวัสดีครับ ขอแจมกระทู้หน่อยนะครับ ผมอยู่พุทธบูชา44 ถ้าจะมาวัดบัวผัน ผมสามารถปั่นมาทางเส้นพุทธบูชา36ข้ามมาได้ไหมครับ

ยังไม่เคยลองครับ ส่วนใหญ่จะออกถนนพระราม2 แล้วเข้าหัวกระบือแทน
chanchaip
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850550647
team: พระราม 2
Bike: Trex Madone, Specialize Tarmac Pro, Bianchi Nirone 7. Olmo Vintage
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chanchaip »

ได้ครับ
เข้า ทางพุทธบูชา 36
เข้ามา สุดซอยจน ทะลุ ถนนเลียบ ทางด่วน เลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวขวา อีกครั้งที่หน้าหมู่บ้าน The Grand ไปตามทางก็ เจอวัดบัวผันครับ
ไฟล์แนบ
Map.jpg (70.68 KiB) เข้าดูแล้ว 954 ครั้ง
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

โพสต์ โดย gimsia »

chanchaip เขียน:ได้ครับ
เข้า ทางพุทธบูชา 36
เข้ามา สุดซอยจน ทะลุ ถนนเลียบ ทางด่วน เลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวขวา อีกครั้งที่หน้าหมู่บ้าน The Grand ไปตามทางก็ เจอวัดบัวผันครับ
ขอบคุณมากครับ ถ้าอาทิตย์นี้มีรวมพลกัน ผมขอพ่วงท้ายไปด้วยนะครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”