น้องใหม่กำลังหาเพื่อน/กลุ่ม ปั่นเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล

ผู้ดูแล: chanchaip

punki
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT TCR ADVANCE

Re: น้องใหม่กำลังหาเพื่อน/กลุ่ม ปั่นเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล

โพสต์ โดย punki »

วันอาทิต ภาวนาให้ฝไม่ตกครับ เบื่อปั่นเทรนเนอร์แว้ววววว
khantaseree
สมาชิก
สมาชิก

Re: น้องใหม่กำลังหาเพื่อน/กลุ่ม ปั่นเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล

โพสต์ โดย khantaseree »

เมื่อวานเช้าวันอาทิต อากาศดีครับ แต่ไม่ได้ไป

ไปตอนเย็นปั่นเส้นพระรามสองขาเข้า เจอฝนซะงั้น ก็เลยเลี้ยวเข้าบ้านซะเลย

เซ้ง 555
punki
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT TCR ADVANCE

โพสต์ โดย punki »

เมื่อวานเช้าตื่นไม่ไหวครับ

จะไปตอนเยน เกบของเตรียมไปแล้ว ฝนตก เลยปั่นในหมู่บ้านแทนครับ ฮ่าๆๆๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
9Jan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CBoardman SLR9.8 Ultegra di2 Rolf TDF4SL

โพสต์ โดย 9Jan »

พรุ่งนี้ เสาร์ ๘ พย. ว่าจะไปปั่นเส้นบางขุนเทียน ชายทะเล

ใครสนบ้างครับ เจอกัน ผมจะไปจอดรถที่วัดปทีปพลีผล 6:30 น. ซัก 10:00 น. ก็แยกย้ายครับ

PM มานะครับ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...
khantaseree
สมาชิก
สมาชิก

ไม่ได้ไปเลยครับถนนบางขุนเทียนชายทะเล

ปั่นอยู่แค่พระรามสองช่วง ตัดกับถนนเอชัย มุ่งหน้าเข้า กทม. แล้ว วน เข้า ถนน เอกชัยอีกที ที่ฐานเทคโน

สองรอบ ก็ประมาณ 40 กม แต่การจราจรวุ่นวายพอสมควร ต้องระวังเยอะหน่อย ช่วงปั่นถนนเอกชัยมุ่งหน้าสมุทรสาคร

ต้านลมมากๆ จนนึกว่ายางรั่ว แต่พอเลี้ยวกลับเข้าถนนพระรามสอง (ตรงสะพานเอกชัยข้ามพระรามสอง) มุ่งหน้าเข้า กทม.

ลมส่งดีมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Arlim
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Focus

โพสต์ โดย Arlim »

ผมอยู่สุขสวัสดิ์ครับ ว่าง ๆ ไปด้วยกัน นัดมาเลยครับ เดวผมปั่นไปหาเอง ปั่นซ้อมเอาแรงขาก้อชายทะเลบางขุนเทียน หรืออยากมีทริปไปด้วยกัน ก้อ จัดมาเลยนะคับ เบอร์โทรผม 0982648958 ไอดีไลน์ arlimmuslim หวังว่าคงได้เจอกันคับ
สมาชิก

พรุ่งนี้เช้าเจอกันก้อทักทายนะครับ บางขุนเทียนชายทะเล ผมปั่นหมอบ คาเรร่า แดงดำครับ ช่วงเวลา 6.30-8.00 เช้า ครับ
khantaseree
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นออกจากบ้านตอนเช้าๆนี่หนาวเลยครับ แถววัดบางบอน วัดโพพุดตาล ขนลุกจนรุ้สึกได้...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”