สรุปทริป "ปั่นโต้ลมหนาวไปนมัสการหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ที่วัดประยงค์กิตติวราราม" (22/12/13)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: สรุปทริป "ปั่นโต้ลมหนาวไปนมัสการหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ที่วัดประยงค์กิตติวราราม" (22/12/13)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

เส้นทางร่มรื่นแบบนี้ผมว่าเราลดดีกรีความแรงแล้วมาปั่นชมนกชมไม้กันดีกว่าครับ ;)
รูปภาพ

จริง ๆ แล้วคือเริ่มรู้สึกว่าเจ้าตะคริวที่น่องขวามันเริ่มตอดหนักขึ้น ๆ :mrgreen:
รูปภาพ

เห็นดังนั้นแล้วต้องรีบเติมเกลือแร่ด่วน ๆ เลยครับ แวะร้านขายของชำ รีบอัดสปอนเซอร์&อาร์ซีโคล่าเข้าสู่ร่างกายอย่างด่วน
รูปภาพ

พอได้เกลือแร่เท่านั้นแหละครับ หน้าตาสดใสขึ้นมาทันที :D
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริป "ปั่นโต้ลมหนาวไปนมัสการหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ที่วัดประยงค์กิตติวราราม" (22/12/13)

พลังเต็มแล้วก็เดินทางกันต่อครับ ยังคงลัดเลาะไปตามเส้นทางแบบธรรมชาติ ๆ เหมือนเดิม
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กลับมาถึงถนนรามคำแหงแล้วครับ อีกนิดเดียวเท่านั้น แต่ก็ยังไม่วายเจอสะพานมาตอดพลังลงไปอีก (จริง ๆ จะไม่ขึ้นก็ได้แหละ แต่กลัวว่าเดี๋ยวจะได้ไม่ครบ 10 :mrgreen: )
รูปภาพ

และแล้วก็ถึงเวลาปิดทริปกันครับ Powered by A&W เช่นเคย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปิดทริปไปเรียบร้อยแล้วครับสำหรับทริปสนุก ๆ อีกครั้งนึงของพวกเรา ปิดทริปเวลากำลังดีเลยครับ ประมาณ 13.00น. ระยะทางรวมประมาณ 85 km สำหรับทริปนี้ได้หลากหลายรสชาติเลยครับทั้งได้ทำบุญ ได้ปั่นในเส้นทางสวย ๆ ได้กินอาหารอร่อย ๆ แถมยังสนุกตื่นเต้นไปกับสะพานทั้ง 10 และยังเพิ่มเสน่ห์ด้วยการหลงนิด ๆ แบบพองามตามสไตล์สัมมากรMTB :D

สำหรับทริปนี้ต้องขอบคุณสมาชิกทุก ๆ ท่านนะครับที่มาร่วมสนุกและเสียเหงื่อร่วมกัน ถึงจะมีกันแค่ 4 คนแต่ความสนุกสนานและเป็นกันเองกลับไม่ได้ลดลงเลยครับ นอกจากนั้นยังต้องขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับการสนับสนุน(ดันหลัง)จากพี่ติ๊กในช่วงวิกฤติทั้ง ๆ ที่พลังเกือบหมดก๊อกเหมือนกัน สำหรับทริปนี้ถ้ามีอะไรผิดพลาดทางแกนนำต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

อ้อ........รอติดตามรูปในอีกมุมที่แตกต่างจากพี่ทบกันนะครับ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
millky88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-5323945
Bike: MERIDA HFS 4000
ตำแหน่ง: รามคำแหง 96

โพสต์ โดย millky88 »

ยิ่งดูยิ่งมันส์ อยากเอาอีกสักรอบ ภาพสวยบรรยายมันส์
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

millky88 เขียน:ยิ่งดูยิ่งมันส์ อยากเอาอีกสักรอบ ภาพสวยบรรยายมันส์
จัดไป อ. ถัง :lol:
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
millky88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-5323945
Bike: MERIDA HFS 4000
ตำแหน่ง: รามคำแหง 96

โพสต์ โดย millky88 »

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณ อ.ถัง พี่ติ๊ก คุณนพ ที่จัดทริปตอนรับการกลับมาปั่นได้อีกครั้ง หลังจากหยุดปั่นไปเกือบครึ่งปี เนื่องจากอาการหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท สำหรับทริปนี้ก็ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี ไม่ว่าจะเป็นการดูแลความปลอดภัยในการปั่น อาหาร น้ำดื่ม ต้องบอกว่างานนี้หนุกจังตังค์อยู่ครบ ขอบคุณทั้ง 3 ท่านมากครับ

ระหว่างนั่งรอเสื้อ งานนี้ อ.ถัง บอกไม่ต้องใส่เสื้อมา ให้มาใส่ทีมสัมมากรMTB ที่จุดนัดพบ หนาวเกือบแข็ง

รูปภาพ

และแล้วก็ได้เป็นทีม สัมมากรMTB อย่างเต็มตัว (หล่อสะ) พร้อมออกเดินทาง

รูปภาพ

อาการหลังจากผ่านมา 7 สะพาน และเลิกดูดสิบล้อ ดูเอา :mrgreen:

รูปภาพ

เวลาที่รอคอย ลุยยยยยย

รูปภาพ

หลังจากอิ่มหนำสำราญ ก็ออกเดินทางกันต่อ สองข้างทางสวยงามมาก

รูปภาพ

ถึงวัดเป็นที่เรียบร้อย วันนี้ฟ้าสวยมาก รูปก็เลยออกมาฟ้าเป็นฟ้า สวยงาม

รูปภาพ

รูปภาพ

อ.ถังช่วยหน่อย ลุกไม่ไหว

รูปภาพ

เอิ่ม! อันนี้ก็ไม่รู้ว่าขอพรอะไรอยู่อ่ะนะ แต่คิดว่าน่าจะลืมขอพรไม่ให้เป็นตระคิว :mrgreen:

รูปภาพ

เก็บภาพกันเป็นที่ระทึก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่ติ๊กทำอะไร

รูปภาพ

ถึงร้านสู้แค่หมด แต่แรงเรายังไม่หมด

รูปภาพ

ท่าทางจะเมาน้ำใบเตย

รูปภาพ

คุณนพ:อีกสักขวดไหม๊ครับพี่ติ๊ก

รูปภาพ

พี่ติ๊ก:ถ้ามันฟองสักหน่อยก็คงจะดีนะคุณนพ รับรองหายเหนื่อย :D

รูปภาพ

ปิดทริปกันด้วยความสนุกสนาน หายเหนื่อย ขอบคุณทุกท่านที่ดูแลเป็นอย่างดี ถ้ามีอะไรผิดพลาดผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ สนุกมาก ๆ ทริปนี้ เสียด้ายน่าจะหาอีกสัก 15 กิโล จะได้ปิดทริปสวย ๆ 100 กิโล :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณพี่ทบสำหรับรูปสวย ๆ ครับ นั่งดูรูปแล้วก็ขำ สนุกมากครับทริปนี้ เอาไว้เดี๋ยวรวบรวมสมาชิกให้เยอะ ๆ แล้วเราไปกันใหม่ครับ คราวนี้ลองปั่นย้อนดูบ้าง โดยเริ่มจากฝั่งนิมิตรใหม่แทน จะได้ไม่ต้องเจอลมต้าน แต่จะมาสนุกสนานก็ตรงช่วง 7 สะพานนี่แหละครับ เพราะอยู่ปลาย ๆ เส้นทางเลย บริหารเรี่ยวแรงไม่ดีมีเดี้ยงแน่นอน :mrgreen: