สรุปทริป "ปั่นไปเที่ยวงาน A Day Bike Fest" (9/11/13)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

สรุปทริป "ปั่นไปเที่ยวงาน A Day Bike Fest" (9/11/13)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

ภาพบรรยากาศเล็กน้อยครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายเท่าไหร่เพราะปั่นในเมือง กลัวรถเหยียบครับ :)

เปิดตัวกันด้วยเสือซัน ปั่นออกมาพร้อมกับผมเลยครับ แต่ปั่นมาส่งแค่หน้าหมู่บ้านเนื่องจากติดภารกิจตอน 11 โมง
รูปภาพ

นอกจากพวกเราแล้วรู้สึกว่าบริเวณนี้จะเป็นสถานที่รวมตัวของทีมอื่นด้วยนะครับ "ทีม TURBO"
ป.ล. โลโก้ที่รถพับกลับหัว limited edition สุด ๆ :D
รูปภาพ

ซัน ขอพี่ลองมั่งดิ เจ้า Dahon Classic เนี่ย
รูปภาพ

ขอผมไปด้วยสิครับพี่ติ๊ก :mrgreen:
ป.ล. โปรดสังเกตรอบขาครับ ต่างกันมากจริง ๆ :o
รูปภาพ

ขอพี่ปั่นคนเดียวเหอะถัง นั่งกันสองคนเดี๋ยวแม็กดุ้ง :lol:
รูปภาพ

สมาชิกรุ่นเล็กในวันนี้ประกอบไปด้วย น้องเมล์, น้องตอง และน้องโอม ไม่ได้เจอกันนานเลยครับ
รูปภาพ

เสือถังวันนี้รับหน้าที่นำทางและหัวลาก ขับเคลื่อนด้วยความเร็วปานกลาง :mrgreen:
รูปภาพ

แป๊บเดียวก็ถึงแล้วครับ เป้าหมายสำหรับทริปนี้ สถานที่คือ Airport link มักกะสัน ครับผม
อุ๊ย รถใคร สวยจัง :mrgreen:
รูปภาพ

ที่จอดจักรยานมีไว้บริการมากมายครับ มีการติด tag พร้อมทีมงานเฝ้า เห็นแบบนี้แล้วจอดได้อย่างอุ่นใจไร้กังวล ตรงนี้ต้องชื่นชมทางผู้จัดเลยครับ
ป.ล. อย่าทำใบ tag หายก็แล้วกัน :mrgreen:
รูปภาพ

ภายในงานก็ประกอบไปด้วยร้านค้าจักรยานรายย่อยมากมาย มาสะดุดตาก็ตรงบูท Sony เพราะเจ้า Custom Bone คันนี้แหละครับ หล่อเกิ๊น :o
รูปภาพ

ขากลับก็เช่นเคยครับคือแดดร้อนมาก ยิงกันยาว ๆ ตั้งแต่เพชรบุรียันรามคำแหง ปั่นกับน้องตองสนุกมากครับ เล่นเอาหมดแรงเลย :D
รูปภาพ

หลังจากนั้นพวกเราก็ไปแวะทานน้ำกันที่ Mcdonals เสร็จแล้วไปแวะตากแอร์ที่ร้านอมร เสร็จแล้วไปปิดทริปอย่างเป็นทางการกันที่ A&W และแยกย้ายกลับบ้านครับ

สำหรับวันอาทิตย์หน้าคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรผิดพลาดแล้วครับสำหรับ "ราบ 11" See you soon...