สรุปทริป “ปั่นชิว ๆ อิ่มเบา ๆ ไปกินกะเพรา...เป็ด” (19/07/15)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: สรุปทริป “ปั่นชิว ๆ อิ่มเบา ๆ ไปกินกะเพรา...เป็ด” (19/07/15)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

ด้านข้างเป็นทุ่งนาเขียวขจี เห็นแล้วชื่นใจจริง ๆ
รูปภาพ

ปั่นเรียงแถวกันไปเลยย
รูปภาพ

รูปภาพ

ท้ายแถวน่ารักจังครับ :mrgreen:
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริป “ปั่นชิว ๆ อิ่มเบา ๆ ไปกินกะเพรา...เป็ด” (19/07/15)

มาดูความเท่ของแต่ละคนจากมุมด้านข้างกันครับ เริ่มจากพี่หนุ่ย เตรียมพร้อมเต็มที่สำหรับการไปปั่นที่ประเทศลาว
รูปภาพ

พี่นพช่วงนี้อาจเงียบ ๆ หน่อยเพราะร่างกายไม่พร้อมครับ แต่ผมแอบเห็นยิงอยู่หลายดอกเหมือนกันนะครับ :D
รูปภาพ

เฮียแว่นถ้าเอาหมอบมา ไม่ต้องกลัวเลยครับว่าเค้าจะหลุดกลุ่มหรืองอแงถ้าเพื่อน ๆ ปั่นกันเร็ว เกาะได้หมดอะบอกเลย :)
รูปภาพ

เพิ่งเคยปั่นกับพี่ถาวรเวอร์ชั่นริบหรี่ซิบ ๆ รู้สึกได้เลยถึงพลังที่ซ่อนอยู่
รูปภาพ

สำหรับพี่ติ๊ก คนนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ จะเสือภูเขาหรือเสือหมอบก็แรงไส้แตก อัดยังไง กระชากขนาดไหน ก็มีเค้าคนนี้แหละครับตามเกาะได้ตลอด สุดยอดดดดด :D
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

กลับมาเข้าสู่ช่วงถนนเลียบคลอง 13 ครับ
รูปภาพ

ยังไม่ทันไรกลุ่มขาแรงก็เริ่มตั้งขบวนเร่งความเร็วกันแล้วครับ ส่วนผมน่ะรึ ปั่นสบาย ๆ คอยดูแลตัวท็อปครับ :mrgreen:
รูปภาพ

ตอนขามาสังเกตเห็นร้านนี้ครับ "ก๋วยเตี๋ยวบ้านสวน" มีอาหารและกาแฟสด ร้านน่านั่งดีครับ มีราวสำหรับจอดจักรยานเตรียมไว้เรียบร้อย เอาไว้คราวหน้ามาลองกันนะครับ เข้าเส้นเลียบคลองมานิดเดียวก็ถึงครับ
รูปภาพ

สุดท้ายมาปิดทริปกันที่ร้าน Timely Coffee เช่นเคยครับ เมนูอิตาเลียนโซดาตอนนี้ขอบอกว่าฮิตมากครับ ใครไม่สั่งถือว่าผิด! :mrgreen: ในภาพเป็นบลูคารูโซ่ ฮาวาย และไทม์ลี่ พาวิลเลี่ยน ครับ สีสันสวยงาม รสชาดดี หวาน หอม ชื่นใจ
รูปภาพ

หลังจากนั้นก็แยกย้ายกับพี่หนุ่ย พี่ต้อย และน้องฟอยล์ คงเหลือแต่กลุ่มชายหนุ่มกลัดมันที่รอระเบิดพลังช่วงขากลับ :mrgreen: สุดท้ายก็กลับถึงบ้านกันอย่างปลอดภัยทุกคนครับ ปิดทริปประมาณเที่ยง สำหรับกลุ่มที่ปั่นไปจาก Pure Place ได้ระยะทางรวมประมาณ 70 km. ครับ ส่วนกลุ่มที่ปั่นจากร้าน Timely ได้ระยะทางประมาณ 20 กว่า km. ครับ ถือว่ากำลังดีทั้งระยะทางปั่นและเวลาปิดทริปครับ ที่สำคัญวันนี้สภาพอากาศเป็นใจมากครับ ท้องฟ้าครึ้มตลอดเวลาที่ปั่นกัน เมฆลอยเต็มท้องฟ้า ไม่มีแดดหลุดออกมาเลยครับ เชื่อว่าหลาย ๆ คนน่าจะถูกใจไม่น้อย โดยเฉพาะน้องฟอยล์ นักปั่นตัวท็อปที่มาช่วยสร้างสีสันให้กับทริปนี้ครับ

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ทุก ๆ คนนะครับที่มาร่วมสร้างสีสันให้กับทริปนี้ เป็นอีกทริปที่สนุกและมีความสุขมาก ๆ ครับ ;)

ขอปิดท้ายกันด้วยคำคม "มนุษย์สร้างจักรยาน จักรยานสร้างความสามัคคี ความสามัคคีนำไปสู่มิตรภาพ มิตรภาพสร้างรอยยิ้ม และรอยยิ้มสร้างความสุข"

ขอบคุณทุก ๆ คนที่เข้ามาติดตามทริปของพวกเราด้วยนะครับ