คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2558

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2558

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนๆ

เข้าสู่ฤดูร้อนอย่างเต็มตัวกันแล้วนะครับ ปั่นไปไหน ออกทริป ที่ไหน อย่าลืมดื่มน้ำเยอะๆ นะครับ
ร้อนนัก ก็หลบพัก จิบอะไรเย็นๆ ให้คลายร้อน แล้วค่อยไปต่อนะครับ

ขอบคุณครับ
Love one another
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน เมษายน 2558

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

หลังหมู่บ้านเราที่ทะลุออกไปทางกรุงเทพกรีฑา (ตรงที่เค้าเล่นเครื่องบินบังคับกัน) มีถนนตัดใหม่ของหมู่บ้านเศรฐสิริ เรียบกริ๊ป ปั่นสบายๆวน 1 รอบน่าจะได้ซัก 3โลนะ

ช่วงโปรโมชั่น รถยังไม่เยอะ พี่ๆ น้องๆ ไปใช้บริการกันได้นะครับ
ไฟล์แนบ
2015-04-09 17.38.18.jpg
2015-04-09 17.39.22.jpg
Love one another
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2558

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

ขออนุญาตเปลี่ยนกระทู้เป็นเดือน 6 เลยนะครับ เพราะอีกไม่กี่วันก็จะเข้าสู่เดือน 7 กันแล้วครับ จะได้ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ใหม่อีกรอบ

ก่อนหน้านี้บอร์ดของพวกเราค่อนข้างเงียบเหงา ยังไงผมจะพยายามนำข้อมูลมาลงไว้ในนี้ให้มากขึ้นนะครับนอกเหนือจากในส่วนของกระทู้สรุปทริปที่ลงอยู่เป็นประจำอยู่แล้ว ทั้งในส่วนของการพูดคุยกันตามปกติหรือการนัดหมายออกทริปกันทุก ๆ อาทิตย์เหมือนที่่ผ่าน ๆ มา ยังไงก็อยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เข้ามาพูดคุยในกระทู้กันบ้างนะครับ ;)

สำหรับเส้นทางที่พี่หนึ่งแนะนำด้านบนถือว่าน่าสนใจมากนะครับสำหรับคนที่หาเส้นทางปั่นแถว ๆ หมู่บ้านสัมมากร ที่แน่ ๆ ดีกว่าปั่นวนรอบทะเลสาบหลังหมู่บ้านแน่นอนครับ ข้อเสียอย่างเดียวคือจะต้องลุยดินลุยฝุ่นกันก่อนกว่าจะไปถึงเส้นที่ว่านี่ครับ สังเกตจากยางรถพี่หนึ่งได้ครับ ไปปั่นแล้วกลัับมาบ้านมอมแมมแน่นอน :D

และสำหรับวันอาทิตย์นี้ (28/06/15) เป้าหมายทริปที่ตั้งใจไว้คือ "กาแฟในสวน" ครับ ระยะทางไป-กลับ จากสัมมากรประมาณ 80 km. อยากให้มาปั่นกันเยอะ ๆ นะครับ ใครกลัวไม่ไหวจะเอารถไปจอดแถว ๆ หนองจอกก็ไม่ว่ากันครับ ;) แล้วเจอกันวันอาทิตย์นะครับ