สรุปทริป “สเต็กในสวนและกาแฟจริงจริง เอ๊ย...สเต็กจริงจริงและกาแฟในสวน เอ๊ย...ถูกแล้ว!!” (29/07/14)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

Re: สรุปทริป “สเต็กในสวนและกาแฟจริงจริง เอ๊ย...สเต็กจริงจริงและกาแฟในสวน เอ๊ย...ถูกแล้ว!!” (29/07/14)

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

ตื่น....ไม่.....ทัน..... :cry:
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
PuiThaiLmaeR
สมาชิก
สมาชิก
Bike: nirone7

Re: สรุปทริป “สเต็กในสวนและกาแฟจริงจริง เอ๊ย...สเต็กจริงจริงและกาแฟในสวน เอ๊ย...ถูกแล้ว!!” (29/07/14)

โพสต์ โดย PuiThaiLmaeR »

ไม่ไปแล้วสเต็กร้านนี้ครับ รอบนี้สั่งสปาเกตตี้ได้กินมะกะโรนี่เจอรับน้องครับ...รอบบนี้สั่งพอร์คชอปได้กินสเต็กหมูพริกไทยดำ --!......
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

PuiThaiLmaeR เขียน:ไม่ไปแล้วสเต็กร้านนี้ครับ รอบนี้สั่งสปาเกตตี้ได้กินมะกะโรนี่เจอรับน้องครับ...รอบบนี้สั่งพอร์คชอปได้กินสเต็กหมูพริกไทยดำ --!......
555 รอบแรกพี่ติ๊กรับน้อง ส่วนรอบหลังนี่ฝีมือผมเองครับ :mrgreen:

ปัญหาคือใบรายการอาหารที่สั่งไป (พอร์คชอป 6, สเต็กหมู 1) ผมบอกว่าเป็นโต๊ะใหญ่โต๊ะที่ 2 เพราะนับจากด้านนอก สุดท้ายทางร้านนับจากด้านใน กลายเป็นโต๊ะเราต้องนับเป็นโต๊ะที่ 1 ผมเอะใจตั้งแต่สเต็กหมูจานแรกแล้วล่ะครับเพราะโต๊ะเรายื่นใบสั่งอาหารไปก่อน กลายเป็นว่าอาหารไปลงอีกโต๊ะหมดเลยซะงั้น

จะว่าไปตอนสั่งก็บอกชื่อไปแล้วนะครับ แต่ตอนมาส่งไม่ได้ย้ำถามชื่อกันอีกรอบ อาหารก็เลยไปผิดโต๊ะซะ 3-4 จาน สเต็กหมูพริกไทยดำจากโต๊ะนู้นก็เลยมาหวยออกที่โต๊ะเรานี่แหละครับ :lol: