ขอแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆจักรยานขอนแก่นครับ ผมและครอบครัวได้รับความเดือนร้อนจริงๆ

ผู้ดูแล: PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น)

กฏการใช้บอร์ด
"ชมรมจักรยานขอนแก่น"
ที่อยู่ 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
โทร 0896204739
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

ขอแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆจักรยานขอนแก่นครับ ผมและครอบครัวได้รับความเดือนร้อนจริงๆ

โพสต์ โดย Long Live the king »

:arrow: ขอเพียงให้ท่านช่วยโพสต์หรือแชร์หรือไลท์(ในเฟส สสจขอนแก่น https://www.facebook.com/kkpho.go.th?fref=ts และเฟสรับเรื่องราวร้องทุกข์เทศบาลนครขอนแก่น https://www.facebook.com/kkcomplain)ในข้อความของ รุ่ง โคโมฯ ขอขอบคุณครับ :D

:arrow: ซึ่งประเด็นมีอยู่ว่าผมได้รับความเดือนร้อนจากกลุ่มผู้ประกอบการผลิตน้ำดื่มบรรจุขวดเข้ามาเช้าบ้านให้ชุมชนที่พักอาศัย(หน้าบ้านทางเข้าบ้านผม) มาได้ราวประมาณ 1เดือน และมีผลกระทบตามข้อความที่ระบุด้านล่าง ซึ่งเป็นข้อความที่แจ้งไปยังหน่วยงานของรัฐให้เข้ามาแก้ไข

:arrow: เนื้อหาที่แจ้งไปยังภาครัฐ ดังนี้

ขอแจ้งเรื่องร้องเรียนการได้รับความเดือดร้อนที่ขณะนี้ที่หน้าบ้านเลขที่ 233 หมู่15 บ้านเกษร ตำบลศิลา ได้มีผู้ประกอบการเปิดสถานที่ผลิตน้ำดื่มส่งออกจำหน่ายในเขตพื้นที่และในอำเภอเมือง โดยใช้บ้านพักอาศัยซึ่งเป็นแหล่งชุมชน ที่ไม่ถูกสุขลักษณะอามัยในการประกอบกิจการดังกล่าว
อีกทั้งยังคิดว่า สถานที่ประกอบการดังกล่าวน่าจะยังคงไม่ได้รับการอนุญาตหรือมีใบอนุมัยที่ออกโดยทางสาธารณะสุขจังหวัดขอนแก่นอย่างแน่นอน รวมถึงการทำกิจกรรมดังกล่าวยังกระทบต่อวิถีความเป็นอยู่ของชุมชมให้ได้รับความเดือดร้อนดังนี้

1. การทำงานเกินเวลาที่กฎหมายกำหนดในแหล่งชุมชนพักอาศัยซึ่งมีผลกระทบเรื่องเสียงที่ดัง เป็นมลภาวะทางเสียงในแหล่งชุมชน

2. การจอดรถกรีดขว้างเส้นทางเข้าออกของชุมชนและเป็นอันตรายต่อบุคคลโดยเฉพาะเด็กๆ เพราะรถที่ใช้ขนส่งต้องถอยหลังเข้าในซอยเล็กๆ รวมถึงตัวลูกสาวตัวเล็กของผมด้วยเช่นกัน

3. การระบายน้ำเสียของสถานประกอบการไม่มีการระบายน้ำที่ถูกวิธีเหมาะสม เพราะตอนนี้ระบายน้ำเสียเข้าไปทิ้งในบ้านเลขที่ 233 ด้วยเช่นกัน

4. ขบวนการผลิตที่ไม่น่าจะสะอาดเพียงพอต่อการนำไปสู่ผู้บริโภค เพราะมีการนำรถยนต์ขนส่งเข้าไปสู่สถานที่ขบวนการผลิตที่ปรากฎจากภาพถ่าย

5. อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพชุมชนในด้านความไม่ถูกสุขลักษณะ ของอาคารสถานที่ขบวนการผลิตและสภาพแวดล้อมทั่้วไป ที่ไม่ได้รับการตรวจและได้ใบอนุญาตที่ถูกต้องจากทางภาครัฐทั้งนี้การร้องเรียนที่กล่าวมาข้างต้นนี้ผมจะติดตามแก้ปัญหา จนนำไปสู่การแก้ไขที่ถูกต้องของสังคม

และเมื่อคืนที่ผ่านมาราว 2ทุ่มผมได้ไปเก็บภาพถ่ายเพิ่มเติมเกี่ยวกับขบวนการการผลิตของสถานที่ประกอบการผลิตน้ำดื่มที่ไม่ถูกต้องทางด้านอาคารสถานที่และขบวนการผลิตที่ถูกสุขอนามัยที่สามารถส่งขายให้กับผู้บริโภคในตัวอำเภอเมื่องขอนแก่นจนสร้างความไม่พอใจให้กับกลุ่มผลิตน้ำแสดงกิริยาอันธพาลออกมาอย่างเห็นได้ชัดทั้งนี้ก็เพียงเพื่อต้องการนำส่งข้อมูลที่เป็นจริงให้กับทางเจ้าหน้าที่ของรัฐได้ข้อมูลที่ชัดเจน

รูปภาพ

รูปภาพ

[url=http://image.ohozaa.com/view2/x7CxRTUGKTeTfmu8]รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
เป้า ชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0821213630
team: บึงทุ่งสร้างขอนแก่น..
Bike: merida@focus

Re: ขอแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆจักรยานขอนแก่นครับ ผมและครอบครัวได้รับความเดือนร้อนจริงๆ

โพสต์ โดย เป้า ชัย »

:idea: :idea: :idea:
ถ้าแจ้งไปยังเจ้าหน้าที่รับผิดชอบโดยตรงแล้วน่าจะดีขึ้นครับ
ติดตามหน่วยงายรับผิดชอบอย่างต่อเนื่องครับ
อชิรญาเพลส เปิดบริการแล้วครับ
รายวัน รายเดือน
0821213630
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

Re: ขอแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆจักรยานขอนแก่นครับ ผมและครอบครัวได้รับความเดือนร้อนจริงๆ

โพสต์ โดย Long Live the king »

:arrow: ขอคุณ คุณเป้าชัย มากครับ ที่เป็นกำลังใจให้กัน :oops:

:arrow: และขอขอบคุณพี่สุวัฒน์จากชุมแพ ที่อุตส่าห์โทรศัพท์ มาให้กำลังใจและคำแนะนำที่ดีมากๆ :D :D ซึ่งจากที่ผ่านมาผมได้ประสานไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องแล้วประกอบด้วย สสจ. ขอนแก่น กองกำกับการสืบสวนสอบสวนภาค 4 ขอนแก่นและ เทศบาลขอนแก่น อีกทั้งสื่อได้แก่ครอบครัวข่าว 3 และเรื่องจริงผ่านจอที่กำลังฮิตมากๆในขณะนี้ด้วย สรุปเป็นว่าทุกอย่างมันต้องนำไปสู่การแก้ไข ถ้าไม่ละเลย :D
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
hotmale
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865537119
Bike: specialized e5, meridaTFS300, specialized sl3

โพสต์ โดย hotmale »

ให้ เคทีวีไปถ่ายด้วยก็ดีนะครับ เอาใจช่วยครับ
เป้า ชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0821213630
team: บึงทุ่งสร้างขอนแก่น..
Bike: merida@focus

โพสต์ โดย เป้า ชัย »

Long Live the king เขียน::arrow: ขอคุณ คุณเป้าชัย มากครับ ที่เป็นกำลังใจให้กัน :oops:

:arrow: และขอขอบคุณพี่สุวัฒน์จากชุมแพ ที่อุตส่าห์โทรศัพท์ มาให้กำลังใจและคำแนะนำที่ดีมากๆ :D :D ซึ่งจากที่ผ่านมาผมได้ประสานไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องแล้วประกอบด้วย สสจ. ขอนแก่น กองกำกับการสืบสวนสอบสวนภาค 4 ขอนแก่นและ เทศบาลขอนแก่น อีกทั้งสื่อได้แก่ครอบครัวข่าว 3 และเรื่องจริงผ่านจอที่กำลังฮิตมากๆในขณะนี้ด้วย สรุปเป็นว่าทุกอย่างมันต้องนำไปสู่การแก้ไข ถ้าไม่ละเลย :D
:idea: :idea: :idea: :idea: นับว่าเป็นข่าวดีครับ :) :) :)
อชิรญาเพลส เปิดบริการแล้วครับ
รายวัน รายเดือน
0821213630
ขาประจำ
ขาประจำ

ท่านใด(พี่ๆ เพื่อน น้อง) ที่มีควมรู้มีข้อเสนอแนะหรือแนวทางในการดำเนินการอย่างไร ผมขอความกรุณาให้ช่วยให้การแนะนำหน่อยเถอะครับ เพราะผมได้พยายามแจ้งความร้องทุกข์ในช่องทางร้องทุกข์(ทางเฟสบุ๊ค ที่หากว่าถ้า :twisted: ...ทำ :twisted: ...อะไรไม่ได้ :twisted: ...ก็ปิดช่องทางนี้ไปซะ) ที่แต่ละหน่วยงานเปิดเป็นช่องทางไว้ ซึ่งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเหล่านี้ได้แก่ สสจ.ขอนแก่น, กองกำกับการสืบสวนสอบสวนภาค 4 ขอนแก่น, เทศบาลนครขอนแก่น นับจากวันที่แจ้งความร้องทุกข์ไปให้แต่ละหน่วยงานเหล่านั้นทราบจนถึงบัดนี้ ยังไม่มีความคืบหน้า :twisted: ...อะไรเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานขอนแก่น”