ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1

Moderator: เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG

Re: ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1

โพสต์ โดย sawaeng » 23 ส.ค. 2013, 15:29

เห็นด้วย เราชาวขอนแก่นออกไปหาแข่งที่อื่นมากมายหลายจังหวัด แต่เราไม่ยอมจัดกัน เคยพูดคุยในกลุ่มสมาชิกก็ว่าน่าจัด ส่วนสถานที่รอบเมืองบายพลาส หรือบวก ระยะทางก็อย่าให้เกินร้อย กม. ก็จะดี สะดวกกับทีมงานสนับสนุน หรือผู้ติดตาม ถ้าออกมาดี ก็เป็นการส่งเสริมการออกกำลังกาย และการท่องเที่ยวเป็นอย่างดีแล้วละครับ ไม่น่าจะลงทุนมาก จึงเห็นด้วยครับ "ปั่นให้ถึงแก่น ครั้งที่ 1"

Re: ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 24 ส.ค. 2013, 14:31

:lol: ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1 สรุปได้วันแข่งแล้ว วันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคม 2556 ครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

โพสต์ โดย super_mee » 24 ส.ค. 2013, 15:55

อาโหน่ง เขียน::lol: ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1 สรุปได้วันแข่งแล้ว วันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคม 2556 ครับ

ติดแข่งไตรที่ภูเก็ตวันเดียวกันเลย
ติดตามการเคลื่อนไหวทุ่งสร้าง กด like ที่นี้ครับ

http://www.facebook.com/thungsangkhonkaen

Don't BUY UPGRADES!!! ==>BUT RIDE UPGRADES
Eddy Merckx

โพสต์ โดย oui0808 » 24 ส.ค. 2013, 20:14

มีอย่างนี้สักรุ่นไหมครับ 100 กม.ให้เวลา 4 ชม. ใครเข้า ภายในเวลามีรางวัลหมดทุกคน เหมาะกับระดับพวกขี่ออกกำลังกายไม่ใช่ขาแรงแบบนักแข่ง ความเร็วเฉลี่ย 25 กม/ชม. ตลอด 4 ชม. ไม่ถึงกับยากเกินไป แต่ก็ไม่ง่ายถ้าไม่ฝึกซ้อม ;)

โพสต์ โดย Dulyavit » 24 ส.ค. 2013, 21:30

oui0808 เขียน:มีอย่างนี้สักรุ่นไหมครับ 100 กม.ให้เวลา 4 ชม. ใครเข้า ภายในเวลามีรางวัลหมดทุกคน เหมาะกับระดับพวกขี่ออกกำลังกายไม่ใช่ขาแรงแบบนักแข่ง ความเร็วเฉลี่ย 25 กม/ชม. ตลอด 4 ชม. ไม่ถึงกับยากเกินไป แต่ก็ไม่ง่ายถ้าไม่ฝึกซ้อม ;)

มีครับสำหรับนักปั่นที่ปั่น 100 กม.ให้เวลา 4 ชม. ได้รับถ้วยรางวัลทุกคนครับ นักปั่นที่ลง 50 กม.ก็มีถ้วยถ้าปั่นเข้าตามเวลาที่กำหนด ยังไงก็ช่วยประชาสัมพันธ์แจ้งให้เพื่อนนักปั่นได้ทราบด้วยนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันขอบคุณครับ
เหนือกว่า ชัยชนะก็คือเพื่อนที่ดี

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 24 ส.ค. 2013, 23:05

super_mee เขียน:
อาโหน่ง เขียน::lol: ใจเกินร้อย ไปให้ไกล ใจให้ถึงขอนแก่นครั้งที่ 1 สรุปได้วันแข่งแล้ว วันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคม 2556 ครับ

ติดแข่งไตรที่ภูเก็ตวันเดียวกันเลย

:P แล้วงานไตรภูเก็ตทางขอนแก่นเราไปกันเยอะมั้ยครับ :o
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

โพสต์ โดย prajuk » 28 ส.ค. 2013, 09:38

:arrow: จัดเถอะครับ บ้านเราห่างหายนานแล้วครับมีกิจกรรมทั้งที ต้องช่วยกันนะครับ มีอะไรให้ผมช่วยยินดีนะครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย Dulyavit » 28 ส.ค. 2013, 18:30

รูปภาพ
เหนือกว่า ชัยชนะก็คือเพื่อนที่ดี

โพสต์ โดย boonpa » 28 ส.ค. 2013, 18:58

เห็นด้วยครับ ดีครับ จะชวนเพื่อนเสือต่างจังหวัดมาร่วมปั่นด้วยครับ

โพสต์ โดย เสือเพิก ชุมแพ » 05 ก.ย. 2013, 00:23

schwinn jimmy เขียน:
Dulyavit เขียน:รูปภาพ

โปสเตอร์สวยมากครับ :o

หมดฝนครานี้เตรียมรับศึกแรกของขอนแก่นเรา พลาดไม่ได้แล้ว งานนี้
ข้าคือจอมมาร.38AUTO ดูดปลิดวิญญาณ
เขียวดาวแดง คือยาโด๊ปชั้นเทพ
ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ชาวประชาเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
นิติบัญญัติ เป็นของประชาชน
บริหาร เป็นของประชาชน
ตุลาการ เป็นของประชาชน

โพสต์ โดย บังรอนเจ้าเก่า » 05 ก.ย. 2013, 09:52

ไม่ได้เข้ามาดูนาน.....บ้านเราจะจัดงานแข่งแล้วเหรอนี่ :D
ดีครับ..จัดให้เป้นงานประเพณีต่อเนื่องทุกปียิ่งดีเลย ;)
ระวังคนโคตรโกงนะครับโดนมากับตัว...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1505063

โพสต์ โดย Long Live the king » 05 ก.ย. 2013, 16:52

schwinn jimmy เขียน:เห็นด้วยกับการจัดรอบทางเลี่ยงครับ หนึ่งรอบเท่ากับ48กิโล 48*2=96
ขาอ่อนขาแรงปั่นได้หมด ค่าสมัครไม่แพง มีเงินรางวัลเป็นค่าน้ำมันและกำลังใจสำหรับผู่ที่มีความตั้งใจฝึกซ้อมและเดินทางมาใกล้-ไกล 1-5
และสิ่งสำคัญอย่างยิ่งควรที่จะมีรางวัลปลอบใจให้กับผู้ที่มาร่วมงานทุกคนติดไม้ติดมือกลับบ้าน(เป็นน้ำใจ)ประเพณีไทยคนมาบ้านต้องหาน้ำให้กินขาข้าวให้ทานกลับบ้านต้องห่อข้าวให้กินระหว่างทางข้าวสารอาหารแห้ง ยกตัวอย่างครับ
ถ้วยรางวัลสำหรับทุกคนถ้ามันแพงไปก็ทำเหรียญขอนแก่นใจเกินร้อยครั้งที่หนึ่งคิดว่าน่าจะถูกกว่าถ้วยครับเก็บง่าย(ไม่ใช้เหรียญห้อยคอนะครับ)เหรียญกล้าหาญ ที่เหมือนกับเข็มกลัดนะครับ
สิ่งที่ขัดใจผมมากที่สุดของการแข่งจักรยานใจเกินร้อยคือป้ายหน้ารถครับมันเชยและต้านลม(จักรยานดีๆคิดกันหัวแทบแตกเสียความแอร์โร่หมด) ด้านหน้าทำสติ๊กเกอร์ติดที่หมวกได้มั้ยครับด้านหลังติดที่เสื้อเหมือนเดิมหรือจะทำแผ่นป้ายติดที่หลักอานเหมือนสากลไปเลยยิ่งดีครับ
ยิ่งพูดมากยิ่งยาวขอฝากใว้แค่นี้ก่อนนะครับ :mrgreen:

:arrow: เ็ห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จะได้ไม่กลับบ้านมือเปล่า :lol: :lol: :lol: และอยากเก็บไว้เป็นที่ระลึก :D เพราะอย่างผมคงไม่ค่อยมีเวลาและโอกาศมากนักที่ได้ร่วมงานแบบนี้ซักเท่าไร :oops: :oops: :oops:
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs

โพสต์ โดย prayongr » 05 ก.ย. 2013, 19:39

รอบบายพาสครับง่ายต่อการดูแล.

โพสต์ โดย bird1 » 05 ก.ย. 2013, 20:38

:lol:
มีสติทำเรื่องใหญ่ให้เป็นเรื่องเล็ก...
มีอคติทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่...

ผมรักพ่อหลวง