เส้นทางเสือที่ชอบลุยครับ(หลังมอ)

Moderator: เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG

เส้นทางเสือที่ชอบลุยครับ(หลังมอ)

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 26 พ.ย. 2011, 13:15

:P วันก่อนได้ออกไปลองหาเส้นทางหลังมอดูก็ยังคงมีสภาพเส้นทางให้ปั่นแบบมันๆหลายๆจุดครับแต่ออกจะวกไปวนมามากกว่าเพาะเส้นทางเดิมๆเปลี่ยนแปลงไปมากเพาะเจ้าของที่ได้ล้อมรั้วอาณาจักรต้นเอง แต่ก็ยังขี่ได้เช่นเดิมครับ :P เสือท่านใดชอบลุยๆไปลองได้เลยครับไม่ห่วงห้ามครับ
แนบไฟล์
เส้นทางนี้เป็นทางขึ้นเนินแบบพอให้หายใจทันแต่หืดขึ้นคอเลยครับ
เส้นทางดินแข็งลงเนินยาวตามแนวร่องน้ำต้องระวังแต่อัดได้แบบเต็มๆ
ส่วนมากเป็นทางดินแดงแข็งขรุขระเป็นแนวร่องน้ำทั้งขึ้นเนินลงเนินตามสภาพครับ
จุดนี้เป็นจุดผ่อนพอเลี้ยงรอบ/พักรอบขาได้ครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: เส้นทางเสือที่ชอบลุยครับ(หลังมอ)

โพสต์ โดย surapang jaimaung » 26 พ.ย. 2011, 22:35

อาโหน่ง เขียน::P วันก่อนได้ออกไปลองหาเส้นทางหลังมอดูก็ยังคงมีสภาพเส้นทางให้ปั่นแบบมันๆหลายๆจุดครับแต่ออกจะวกไปวนมามากกว่าเพาะเส้นทางเดิมๆเปลี่ยนแปลงไปมากเพาะเจ้าของที่ได้ล้อมรั้วอาณาจักรต้นเอง แต่ก็ยังขี่ได้เช่นเดิมครับ :P เสือท่านใดชอบลุยๆไปลองได้เลยครับไม่ห่วงห้ามครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: เจอกันแน่ๆครับ หลังอาทิตย์ที่ 11 ธค ไปลุยกันเอาให้มันไปเลยครับ ชอบแบบนี้มันสุดๆ :mrgreen: แต่บางคนอาจไม่ได้ปั่นแบบนี้นานๆไม่รู้จะเป็นไงบ้างหนอ
ทำวันละนิด แต่ทำทุกวัน
คุณเก่ง นครินทร์ แหล่งรถ ขก.081 5447799

Facebook เครือข่ายชมรมจักรยาน จ.ขอนแก่น กดดูที่นี้

Re: เส้นทางเสือที่ชอบลุยครับ(หลังมอ)

โพสต์ โดย Dangerous » 26 พ.ย. 2011, 22:40

เส้นทางสวยจัง เดี๋ยวถ้าว่างเมื่อไหร่จะไปลองค่ะ ^^ :)
ปั่นไปเรื่อยๆ^_^

โพสต์ โดย หนุ่ม PRIN » 26 พ.ย. 2011, 23:06

หลังงานเขื่อนแล้วค่อยลุย :mrgreen:
"คำสอนของพ่อแม่ คือมรดกล้ำค่ากว่าเงินทอง"
"ผมรักในหลวง"

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 26 พ.ย. 2011, 23:43

:P เส้นทางที่ลงรูปเพียงแต่เรียกน้ำย่อยของความมันที่ชาวเสือหายไปนาน :lol: ยังมีอีกเยอะครับที่โหด-มัน-ฮา-กับเส้นทางที่ท้าทาย :o ไว้รอว่างๆผมจะออกไปสำรวจเส้นหลังมอจัดทำเป็นแบบขี่กันเป็นรอบๆครับสัก5-6กมต่อรอบแบบขี่กันได้ตลอดหนักบ้างเบาบ้างแบบจัดให้กับทุกๆระดับ :lol: คิดว่าคงไม่นานเกินรอครับแล้วเส้นทางคงจะไม่ข้ามไปฝั่งหนองหลุดครับคงจะวกไปเวียนมาฝั่งหลังรั้วค่ายร.8และเรียบๆคู่กับทางบายพาดครับผม :lol: :x :D
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

โพสต์ โดย Tom Bluenen » 27 พ.ย. 2011, 10:23

ขอบคุณสำหรับเส้นทางดีๆครับพี่โหน่ง ขอเส้นทางที่ดันเนินโหด ยาวๆ นะครับผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านครับ :D
คิดดี ทำดี คบคนดี สังคมดี

โพสต์ โดย Tom Bluenen » 27 พ.ย. 2011, 10:24

จะไปสำรวจเส้นทางวันไหนบอกได้นะครับ ว่างทั้งวัน ยกเว้นวันอาทิตย์ :D
คิดดี ทำดี คบคนดี สังคมดี

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 27 พ.ย. 2011, 13:51

Tom Bluenen เขียน:ขอบคุณสำหรับเส้นทางดีๆครับพี่โหน่ง ขอเส้นทางที่ดันเนินโหด ยาวๆ นะครับผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านครับ :D

:lol: เส้นทางดันเนินมีครับเสือบลูแต่ไม่ยาวเท่าไหร่แต่ก็เหนื่อยได้ใจครับแต่ถ้าข้างฝั่งหนองหลุบมีดันเนินยาวๆพอได้ครับ :lol: ไว้วางเส้นทางเสร็จเมื่อไหร่แล้วค่อยไปลองกันครับ :lol:

โพสต์ โดย YogiRider » 27 พ.ย. 2011, 16:13

นัดจะไปทำทางกันเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ จะไปช่วยทำครับ
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 28 พ.ย. 2011, 00:19

:P เรื่องสนามและเส้นทางตอนนี้เสือท่านใดว่างก็เข้าไปลองขี่ได้เลยครับส่วนมากล้วนแต่เป็นทางเดิมๆหลังมอ/ข้างร8ครับเพียงแต่ผมเองจะเข้าไปหาเส้นทางให้มันได้ขี่กันได้แบบเป็นรอบๆเท่านั้นครับคงไม่ต้องไปทำอะไรมากครับว่าแต่ท่านใดว่างก็ไปลองได้เลยนอกจากจะจำเส้นทางไม่ได้ก็อาจหลงและไปไม่ถูกจะทำให้วกไปวนมาเท่านั้นครับ :P :mrgreen:

โพสต์ โดย dark_emperor » 28 พ.ย. 2011, 08:59

ไปลุยคนเดียวมันเหงาครับ ไปด้วยคนนะพี่โหน่ง
การออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับจิตใจคือการก้มลงแล้วช่วยคนอื่นให้ลุกขึ้น
----------------------------------------------------------------------------------------
Nick Vujicic, No Arms, No Legs, No Worries!

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 28 พ.ย. 2011, 12:50

dark_emperor เขียน:ไปลุยคนเดียวมันเหงาครับ ไปด้วยคนนะพี่โหน่ง

:P ถึงเหงาต้องจำเป็นหล๊ะเสือตุ้ยเพาะเวลามีไม่แน่นอน แต่เมื่อเช้าออกไปสำรวจแล้วเส้นทางเดิมหลังมอ-ร.8ไม่เหมือนเดิมเลยลายเก่าๆถูกไถกบปลูกมันบางลายก็ล้อมรั้วปิดทางเข้าไม่ได้เส้นทางขี่เลยไม่ต่อเนื่องทางที่เคยเป๊นแทรกปนทรายก็ปรับไถเปลี่ยนเป็นทางเรียบ สงสัยเปลี่ยนแผนเข้ามาปรับแต่งเส้นทางในป่ามอขอแล้วมั้ง :lol:

โพสต์ โดย prajuk » 28 พ.ย. 2011, 16:24

8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8นัดกันไว้เผื่อว่างๆจะพาเยาวชนไปคลายเครียดกันครับ