น่าทึ่ง....นักปั่นเก่าแก่จังหวัดขอนแก่น เขต 4

Moderator: เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG

น่าทึ่ง....นักปั่นเก่าแก่จังหวัดขอนแก่น เขต 4

โพสต์ โดย prajuk » 22 ก.ย. 2011, 11:14

:o ขอแนะนำเก๋าสุดๆนักปั่นจักรยาน..ที่น่าทึ่งบางท่านอาจจะรู้จัก(มีอายุหน่อย)บางท่านอาจไม่รู้จัก(มากๆคน) จึงขอนำภาพที่น่าทึ่งมากๆมาให้ทุกๆท่านได้ชมเป็นขวัญตา ที่จริงแล้วผมเคยเข้าไปดูมาแต่ยังไม่ขออนุญาตคุณตาแก บัดนี้ได้โอกาสก็สมใจครับท่าน
:arrow: ห่อกระดาษจนหนังสือพิมพ์กรอบหมด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:arrow: ภาพล่าง....ถ้วยเกิยรติยศอันทรงคุณค่าของคุณตา...โดยแข่งปั่นจากกรุงเทพฯ..วันที่ 27 ธ.ค.2497 ไปถึงเชียงใหม่ วันที่ 5 มกราคม 2498 ได้รับชนะเลิศ ถ้วยเงินบริสุทธิหนัก 20 บาทครับ ถ้าใครๆอยากดูเชิญมาดูได้นะครับ ห่างจากศูนย์ฝึกจักรยานเยาวชน 20 เมตรเองครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ทางด้านข้างบ้านคุณตาจะมีห้องเก็บรถจักรยาน ที่ซ่อมรถ...ภาพล่าง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:P คุณตาชื่อนาย กรุงศรี ฐิตะปุระ เกิดเมื่อ วันที่ 28 กุมภาพันธ์ุ พ.ศ. 2476 รวมอายุ 78 ปี เนื้อแขนขาคุณตา แข็งเปรี๊ยะ
สังกัดทีม ไลฟ์ แอนด์ ลีฟวิ่ง ไบร์เน็ท จะไปทำการแข่งขัน รุ่น 60 ปีขึ้น เสือภูเขาทางเรียบที่เขื่อนอุบลรัตน์เร็วๆนี้เจอกันท่าน

Re: น่าทึ่ง....นักปั่นเก่าแก่จังหวัดขอนแก่น เขต 4

โพสต์ โดย chatchai-khonkaen » 22 ก.ย. 2011, 11:50

สวัสดีครับลุง ผมเปี๊ยกครับ คิดถึงลุงตลอดเวลาเลยครับ เคยไปแวะที่บ้านแต่ก็ไม่เจอ เดี๋ยวผมจะชวนเพื่อนๆและพี่เปี๊ยกชุมพล พุ่มศรีไปเยี่ยมนะครับ
แนบไฟล์
เยี่ยม (Small) (Small).jpg

Re: น่าทึ่ง....นักปั่นเก่าแก่จังหวัดขอนแก่น เขต 4

โพสต์ โดย aunmtb » 22 ก.ย. 2011, 17:05

:o คุณตา กรุงศรี ฐิตะปุระ สุดยอดเลยครับ ถ้าผมอายุ78จะปั่นได้แบบนี้มั้ยเนี่ย :D
*...เส้นแบ่งกึ่งกลางระหว่างคนดีกับคนบ้าคือ ...นักปั่นจักรยาน ^^
★★★ เวียงจันทน์-หลวงพระบาง★★★ >>> viewtopic.php?f=56&t=249732

โพสต์ โดย bird1 » 22 ก.ย. 2011, 17:14

:o เป็นกำลังให้คุณตาครับ แข็งแรงจริงๆ :lol:
มีสติทำเรื่องใหญ่ให้เป็นเรื่องเล็ก...
มีอคติทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่...

ผมรักพ่อหลวง

โพสต์ โดย หมู..พุทธมณฑล.. » 22 ก.ย. 2011, 17:22

:D สุดยอดเลยครับ เป็นกำลังใจให้เต็มที่ครับคุณอา :D
แพ้ได้ แต่กูไม่ยอม ชีวิตกู ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้ แต่กูเกิดมาเพื่อสู้ กูจะสู้จนกว่าประเทศไทย จะจารึกชื่อกูว่า กูคือคนหนึ่งที่ประสบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ในชีวิต ไม่สำเร็จ กูไม่เลิก มึงจำคำพูดกูไว้(สมคิด ลวางกูร)

โพสต์ โดย surapang jaimaung » 22 ก.ย. 2011, 19:02

ชอบมากๆครับพี่ต๊ะ ผมจะแวะไปชมของสะสมเก่าๆของคุณตากรุงศรีแน่ครับ พอดีชอบของเก่า คนเก่า แก่ๆ ที่มีคุณค่ามิรู้ลืม เคยเห็นแก่มาปั่นวัน 999...วันขอนแก่นรักษ์โลก รักในหลวง ถ้าจำไม่ผิด :mrgreen: แล้วผมคิดว่าผมคงไม่ทันรู้จักแกดี :?: แต่คิดว่าพี่เปี๊ยก 2 เปี๊ยกคงรู้จักแกพอสมควร :arrow: ถ้าไงช่วยเล่าอะไรเกี่ยวกับลุงกรุงศรี :idea: ให้เพื่อนๆพี่นักปั่นฟังกันน่าจะดีครับ
chatchai-khonkaen เขียน:[color=#0000BF][size=150]สวัสดีครับลุง ผมเปี๊ยกครับ คิดถึงลุงตลอดเวลาเลยครับ เคยไปแวะที่บ้านแต่ก็ไม่เจอ เดี๋ยวผมจะชวนเพื่อนๆและพี่เปี๊ยกชุมพล พุ่มศรีไปเยี่ยมนะครับ[/size][/color]
แนบไฟล์
เก่งเลลี่ มข3.jpg
ทำวันละนิด แต่ทำทุกวัน
คุณเก่ง นครินทร์ แหล่งรถ ขก.081 5447799

Facebook เครือข่ายชมรมจักรยาน จ.ขอนแก่น กดดูที่นี้

โพสต์ โดย PEAK KHONKEAN » 22 ก.ย. 2011, 19:25

พบแล้วครับ...พี่กรุงศรี ฐิตะปุระ นักปั่นน่องทองต้นตำหรับ...เจ้าเสือหมอบพันธ์แท้...ทำให้ผมอดคิดถึง...ท่านอาจารย์ไสว แก้วสุพรรณ ผู้จัดการทีมจักรยานจังหวัดขอนแก่นในอดีต...อาจารย์จารุพรรณ ดวงใจ อดีตโค้ชจักรยานจังหวัดขอนแก่น ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จนักปั่นเมืองหมอแคน ฉายาไอ้หนูน่องเหล็ก นอ. ชูศักดิ์ ศรีพล อดีตทีมชาติไทย ปัจจุบันเป็นโค้ชสังกัดทีมทหารอากาศไทย...ส่วนหนึ่งพี่กรุงศรี..เป็นคนแนะนำกลเม็ดและเทคนิคในการปั่นจักรยานให้ นอ.ชูศักดิ์ ศรีพล และ รท.สุริยะ ราชไสยกิจ นักปั่นตัวแทนจังหวัดขอนแก่น จนติดทีมชาติไทย...ในช่วงปี พ.ศ.๒๕๑๖ - ๒๕๒๕ ขอบันทึกไว้เป็นตำนานนักปั่นดังในดวงใจจังหวัดขอนแก่น
แนบไฟล์
นอ.ชูศักดิ์ ศรีพล ตัวแทนจักรยานจังหวัดขอนแก่น อดีตทีมชาติไทย
นายเสรี ไตรรัตน์ เลขาธิการสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย และนายปรีดา จุลมณฑล ยืนให้กำลังใจ ชูศักดิ์ ศรีพล ทีมชาติไทย ก้อนคว้าเหรียญทอง กีฬาชีเกมส์
ชูศักดิ์ ศรีพล หิ้วจักรยานเข้าเส้นชัย ก่อนคว้าเหรียญทอง
อาจารย์จารุพรรณ ดวงใจ ถ่ายรูปร่วมกับนักจักรยานตัวแทนจังหวัดขอนแก่น กับผลงานทำลายสถิติกีฬาเขตแห่งประเทศไทย ประเภททีมไทม์ไทรอัล ๑๐๐ ก.ม. เวลา ๒.๒๐ ชั่วโมง ปี ๒๕๑๗
แก้ไขล่าสุดโดย PEAK KHONKEAN เมื่อ 23 ก.ย. 2011, 13:09, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย prajuk » 22 ก.ย. 2011, 21:20

:P :P :P ผมมีความสุขอีกรอบแล้วครับ กับการนำเสนอในสิ่งที่ทุกๆท่านต้องเก็บไว้เหมือนท่าน peak ว่ามาคุณตาแกมานั่งเล่นคุยจักรยานกันทั้งวันเลยครับ และรถของท่านจะไม่มีผู้ใดขยับไปใหนได้ วันนี้รถของคุณตาอยู่ที่ผมแล้วครับ และมานอนกะผมแล้ววันนี้
รูปภาพ
รูปภาพ
:arrow: เกริ่นนิดๆ.....คุณตาแกชอบน้องอุ้มมากครับอยากถ่ายรูปกะน้องอุ้ม และเด็กๆของเรา แกแนะนำให้ผมนำพาเยาวชนขอนแก่นมาเยอะๆ เพื่อการเพิ่มผลผลิตให้แก่ชนเมืองครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:mrgreen: วันนี้เท่านี้ก่อนนะครับ....เอาไว้วันหลังก็จะนำมาเสนอแด่ท่านๆต่อๆไปครับ

โพสต์ โดย หนุ่ม PRIN » 22 ก.ย. 2011, 21:41

เก่าแต่เก๋าจริงๆ
ไว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมที่บ้านครับ :D
"คำสอนของพ่อแม่ คือมรดกล้ำค่ากว่าเงินทอง"
"ผมรักในหลวง"

โพสต์ โดย thamanoon » 22 ก.ย. 2011, 21:51

เจ๋งเป้งจริง ๆ ครับผม โอ้ว...น่าประทับใจ.. :P :P :P
กดเบา ๆ ตรงนี้! เพื่อเข้าสู่ห้อง "ปั่นกินลมทีมขอนแก่น" จร้า...

“รักคนที่ไม่น่ารัก”
“ตัดสินผู้อื่นจากจุดยืนของเขา ไม่ใช่จากจุดยืนของเรา”
“อย่าให้ความขัดแย้งเล็ก ๆ น้อย ๆ มาเป็นตัวบั่นทอนมิตรภาพอันดีที่มีต่อกัน”
“อย่าได้หัวเราะเยาะใครที่พลาดพลั้ง หากยังไม่เคยทำสิ่งนั้น”

โพสต์ โดย ninjapan » 22 ก.ย. 2011, 23:10

อายุเป็นเพียงตัวเลข...สุดยอดจริง ๆ /อย่างงี้เรียกลุงไม่ได้แล้ว :mrgreen: :D :lol: :lol:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com

โพสต์ โดย Un-timate » 23 ก.ย. 2011, 13:40

สุดยอดเลยครับ
เรียนก่อนรู้ รู้ก่อนทำ
ปัจจัยที่ 5 ที่สำคัญที่สุดคือ การศึกษา

โพสต์ โดย Smooth On Road » 25 ต.ค. 2011, 13:41

น่าประทับใจจริงๆครับ เด็กรุ่นหลังอย่างผมขอคารวะครับรูปภาพ

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว » 17 พ.ย. 2012, 17:10

ได้พบลุงกรุงศรี ตัวเป็นๆ แล้วค่ะ ที่สุราษฎร์ธานี เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2555
พบกันโดยบังเอิญ ในขบวนพาเหรดจักรยาน....

ช่วงนี้กำลังทัวร์เดี่ยวคนเดียวอยู่ที่ภาคใต้ค่ะ... :mrgreen:
รูปภาพ
...ปั่นไปเรื่อยๆ... เราเหนื่อย... เราก็พักค่ะ....

*** News***
ติดตามข่าวสารการเดินทางออกทริปของคุณขวัญแก้ว ได้ที่นี่ Click ► https://www.facebook.com/OnusaLoetsuwanphaisan
ชมภาพทริปปั่นที่ผ่านมาได้ที่นี่นะคะ Click ► https://www.facebook.com/OnusaLoetsuwanphaisan/photos_albums

โพสต์ โดย TONGCHAI » 18 พ.ย. 2012, 02:45

รู้จักคับอยู่ไกล้บ้านผมเองตอนเป็นเด็กชอบไปเล่นที่บ้านแกบ่อยๆ