มีใครโดนเหมือนผมบ้างมั๊ย/สนามแข่ง อ.ศรีสัชนาลัย/สนามประวัติศาสตร์

ผู้ดูแล: PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น)

กฏการใช้บอร์ด
"ชมรมจักรยานขอนแก่น"
ที่อยู่ 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
โทร 0896204739
ตอบกลับ
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-4159816
team: bikenet
Bike: puma
ติดต่อ:

มีใครโดนเหมือนผมบ้างมั๊ย/สนามแข่ง อ.ศรีสัชนาลัย/สนามประวัติศาสตร์

โพสต์ โดย prajuk »

:evil: :evil: เมื่อวันจันทร์ที่แล้วผมปั่นไปหลัง มข.ข้ามฝั่งไปโนนบ้านหลุบ(เส้นทางข้างทางเข้ารถบรรทุกดิน)โดยปั่นข้ามถนนรอบเมือง เจอต้นมะม่วงป่า...ที่กำลังสุขก็เลยล่อซะ 2 ลูก ผลสุดท้ายกลับถึงบ้าน ตอน 18.00 น.ออกร้อนรอบๆปากด้านบน ใต้จมูก ผล..........แพ้ยางมะม่วงเป็นแผลซะบานเลยครับ
:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: อย่าทำเยี่ยงผมนะครับ...น่ามะม่วงซะด้วย ดีที่เด็กเขาไม่กินกับผม :oops: :oops:
***********************เชิญทุกท่านมาปั่นเล่นกับเยาวชน วันอาทิตย์นี้ 15.00 น.สระพลาสติก**************
:lol: มาดูสนามแข่ง อ.ศรีสัชนาลัย
:arrow: เช่นเดิมทุกๆสนามครับเฮียตี๋ราชา นำทีมช่างเนิน/กี่ง มาจุดประกายให้เด็กๆอีกครับ...ปลื้มกันทุกสนามครับนี่ก่อนแข่ง 1 วัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
:P ยังไม่วายน้อ...ช่างเนิน ยังตามมาทำรถให้เด็กๆอีก
รูปภาพ
:( จุดให้น้ำนักกีฬาของเราครับ
รูปภาพ
:twisted: เริ่มปล่อยตัวรุ่นน้องนี่มีปัญหาครับ รุ่น 14/15/16/18 ปีหญิง กรรมการด้านหน้าบอกปล่อยพร้อมกัน ส่วนด้านหลังกรรมการมายืนขวางหน้าน้องอุ้ม บอกยังไม่ปล่อยพร้อมกัน...ผลน้องอุ้มออกตัวคนสุดท้ายครับ(ตามรูป) แต่น้องอุ้มก็ยังเข้ามาอันดับ 2 ได้อีกนะครับ ผลคะแนนก็นำอันดับอยู่ครับ(มีที่นี่ครับปล่อยตัว 4 รุ่นพร้อมกัน) :)
รูปภาพ
รูปภาพ[/URL]
:twisted: :twisted: :twisted: :twisted: บทเรียนราคาแพงกับ จนท.สมาคมฯ จะจำไปตลอดเลยครับ :evil: :evil:
:P :P :P ลูกพี่พาลูกน้องปั่นอุ่นเครื่องรอบๆสนามแข่ง เพื่อรอเวลาแช่งครับ อ้อ..คุณน้อยก็มีลูกชายที่ขอนแก่นอีกคนแล้วครับ..5..5..5..ไปเป็นครอบครัวเชียว
รูปภาพ
รูปภาพ
8-) โค้ชปูก้มาร่วมขบวนด้วยแล้วกับทีมเรา
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:roll: :roll: พอแข่งลงมาเสร็จพี่กิ่ง/ประธานเสรี มาสรุปข้อเสีย และข้อดีให้ดครีมทราบ
รูปภาพ
รูปภาพ
:) ก็มีมาฝากเท่านี้ครับ จะมีแข่งขันอีกก็วันที่ 9-11 ธันวาคม 54 เป็นสนามสุดท้ายครับ........Ta bikenet
แก้ไขล่าสุดโดย prajuk เมื่อ 28 พ.ค. 2011, 21:04, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
srita.sd
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0854523325
team: weebike
Bike: java

Re: มีใครโดนเหมือนผมบ้างมั๊ย

โพสต์ โดย srita.sd »

รูปภาพ
รูปภาพ
;) ;) มาดูสนามแข่งที่ 5 อ.ศรีสัชนาลัย จ .สุโขทัย หลังจากดูสนามแข่งเสร็จก็เป็นทางผ่านเลยพาเด็กๆมาชมวนอุทยานประวัติฯ
ภาพบน วัดเขาพนมเพลิงครับ(เคยมาเที่ยวชมมาแล้วครั้งหนี่ง)แต่พอจะเดินขึ้นบันได เหม็นมากๆเลยครับพวกขี้นกกระยาง มาอยู่อาศัยที่ นี่เยอะมากๆครับ
ภาพล่าง ....วัดช้างล้อมครับ หัวช้างหายไปหมอเหลือแต่ขาช้างอ้อมล้อม
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพล่าง.....วัดเจดีย์ 7 แถว อยู่ตรงข้ามกับวัดช้างล้อมครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ล่าง....กำแพงเมืองเก่า
รูปภาพ
ออกจากสถานโบราณแห่งนี้ประมาณ 2-3 กิโลก็จะถึงวัดพระปรางค์....กำเนิดพระร่วงรางปืนก็ที่นี่แหละครับ จากการบอกกล่าวของคนที่นี่ พระนางพญา พระร่วง จะทำการปลุกเสกก็ต้องมาขอบนบานสานกล่าวที่นี่ก่อนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:o โบสถ์หน้าพระปรางค์นี่ก็มีพระองค์ใหญ่หลายๆปี ให้ผู้ที่ศรัทธามากราบไว้กันไม่ขาดสายครับ
:cry: คำบอกเล่าอีกครั้งครับ กล่าวกันว่าใต้พระปราค์แห่งนี้ เคยมีช่องลอดลงไปไต้พระปรางค์มีเรือสำเภาขนาดใหญ่ มีพ่อค้าชาวจีนมาขึ้นฝั่งเพื่อค้าขาย จนรำรวยอยู่ดีมีสุขก็เลยสร้างครอบใว้ ตามคำบอกเล่าของ 2 ท่านที่เห็นครับ(จนท.วนอุทยาน)
รูปภาพ
รูปภาพ
:) ศาลพระร่วงตั้งอยู่หน้าโบสถ์หน้าพระปรางค์ ซึงมีอายุ ประมาณ 1000 กว่าปีแล้วครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
:( ด้านข้างๆนี่ก็เรือตะเคียนทอง สมัยนั้นเวลาน้ำขึ้นเยอะชาวจีน และชาวบ้านได้พากันสร้างเรือเพื่อให้พระที่วัดพระปรางค์พายมาบิณฑบาตร(มีแต่การบอกกล่าวมา บางครั้งก็เข้าไปถามผู้ดูแลศาลและโบสถ์ครับ)
รูปภาพ
รูปภาพ
8-) 8-) 8-) มีพระร่วงที่ทำการปลุกเสก มาเอาใว้ให้ผู้มีความศรัทธาเช่าบูชา ส่วนผมนั้นมีของเตี่ยให้ไว้นานแล้วครับ ใขวัวขึ้นเต็มเลยครับ นานมากๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:arrow: :arrow: เดี๋ยวค่อยมาดูภาพการแข่งขันสนาม 5 นะครับ ผมยืม e-mail เด็กๆมาลงภาพให้ดู ไม่ทราบว่ารหัสเป็นอะไร
spsht
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 080-12186888
team: -
Bike: jamis

Re: มีใครโดนเหมือนผมบ้างมั๊ย/สนามแข่ง อ.ศรีสัชนาลัย/สนามประวัติศาสตร์

โพสต์ โดย spsht »

ไปกันทั่วประเทศเลยนะลุง .................แป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานขอนแก่น”