กลุ่มบึงทุ่งสร้าง และ TOKEN ชอบปั่นกินลม ประจำเดือนเมษายน

ผู้ดูแล: PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น)

กฏการใช้บอร์ด
"ชมรมจักรยานขอนแก่น"
ที่อยู่ 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
โทร 0896204739
รูปประจำตัวสมาชิก
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ
team: I'm looking for a team!
Bike: Specialized Myka FSR Comp

Re: กลุ่มบึงทุ่งสร้าง และ TOKEN ชอบปั่นกินลม ประจำเดือนเมษายน

โพสต์ โดย Dangerous »

ball ยังไม่แน่ เขียน:เอ่อ...น้องcat (ที่แปลว่าแมวหรือเปล่าครับ) :D เดือนไหนก็โพสต์ไปเถอะ แม่คุณเอ้ย :lol: :lol: ขอให้มันส์ไว้ก่อน :mrgreen:

คุณณิช แดนสนธยา...เฮ้ย...แดนเจอรัส (ยิงมุขเองตบเองแต่ดูแล้วค่อนข้างฝืดนะครับ) :oops: :oops: เมื่อไหร่จะกลับ ตอบด้วยครับ เพื่อนๆชาวเสือรออยู่ครับ :mrgreen:
พี่เสือบอลค่ะ กำลังจำมุขจากพี่อยู่นะ ตอนนี้เลยยังฝืดๆอ่ะพี่ วิชายังไม่แก่กล้าจ้ะ อิอิ 5555 ราวๆปลายเดือนหน้าจะไปปั่นด้วย ทราบแล้วเปลี่ยนจ้ะ :lol: คราวนี้แรงแสงพี่แน่นอน อิอิ :P
ปั่นไปเรื่อยๆ^_^
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-0855-8...
team: ยังไม่มีทีมกับชมรม
Bike: klein-แดง , fuji-ขาว , dahon p8 , cannondale scalpe
ตำแหน่ง: NOVO VILLE

Re: กลุ่มบึงทุ่งสร้าง และ TOKEN ชอบปั่นกินลม ประจำเดือนเมษายน

โพสต์ โดย สุธิดา1 »

สงสัยจะไม่พ้นจากเดือนเมษานี้แน่ๆ ค่ะ. :D :D
ขอไปวิ่งที่บึงก่อนค่ะ :D
หนุ่ม PRIN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816521171
team: บึงทุ่งสร้าง ขอนแก่น
Bike: -
ตำแหน่ง: อ เมือง จ ขอนแก่น
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่ม PRIN »

Dangerous เขียน:
ball ยังไม่แน่ เขียน:เอ่อ...น้องcat (ที่แปลว่าแมวหรือเปล่าครับ) :D เดือนไหนก็โพสต์ไปเถอะ แม่คุณเอ้ย :lol: :lol: ขอให้มันส์ไว้ก่อน :mrgreen:

คุณณิช แดนสนธยา...เฮ้ย...แดนเจอรัส (ยิงมุขเองตบเองแต่ดูแล้วค่อนข้างฝืดนะครับ) :oops: :oops: เมื่อไหร่จะกลับ ตอบด้วยครับ เพื่อนๆชาวเสือรออยู่ครับ :mrgreen:
พี่เสือบอลค่ะ กำลังจำมุขจากพี่อยู่นะ ตอนนี้เลยยังฝืดๆอ่ะพี่ วิชายังไม่แก่กล้าจ้ะ อิอิ 5555 ราวๆปลายเดือนหน้าจะไปปั่นด้วย ทราบแล้วเปลี่ยนจ้ะ :lol: คราวนี้แรงแสงพี่แน่นอน อิอิ :P
แรงแสงพี่ ความเร็วแสงเลยหรือว้าว :o
"คำสอนของพ่อแม่ คือมรดกล้ำค่ากว่าเงินทอง"
"ผมรักในหลวง"
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Myka FSR Comp

สุธิดา1 เขียน:สงสัยจะไม่พ้นจากเดือนเมษานี้แน่ๆ ค่ะ. :D :D
ขอไปวิ่งที่บึงก่อนค่ะ :D
5555 :lol: ก็มันยังไม่จบนี่น่าาาา
วิ่งให้มันส์นะค่ะ :mrgreen:
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ

หนุ่ม PRIN เขียน:

แรงแสงพี่ ความเร็วแสงเลยหรือว้าว :o
พี่หนุ่ม คงจะทำไม่ได้หรอก ความเร็วแสงอ่ะ อิอิ :D เขียกตกจ้ะ 55555
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: klein-แดง , fuji-ขาว , dahon p8 , cannondale scalpe

:lol: :lol: เขียนผิดนิดเดียวเป็นเรื่องเลย
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ณิช หายไปใหนค่ะ เมื่อวาน เห็นแว็บๆ ? :|
พอกำลังพิมพ์ พี่ณิชก็หายไปเลย :(
ว่าจะชวนพี่...
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ

สุธิดา1 เขียน:พี่ณิช หายไปใหนค่ะ เมื่อวาน เห็นแว็บๆ ? :|
พอกำลังพิมพ์ พี่ณิชก็หายไปเลย :(
ยังอยู่จ้าาา Cat แว้บบบมาได้เป็นพักๆงานยุ่งนิดหน่อย ประกอบกับดูเขาถ่ายทอดสดแข่งขันจักรยาน จะชวนพี่ไปไหนหรือ......? ไปนานมั้ย อิอิ :lol:
เดี๋ยวไปวิ่งก่อนล่ะ ไปล่ะเด้อเดี๋ยวเอารูปมาฝากแล้วกัน :D (ไปวิ่งยังจะถ่ายรูป บ้าไปแร้ววว)
tunaja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4170790
team: ปั่นกินลมขอนแก่น , บึงแก่นนคร , บึงทุ่งสร้าง
Bike: ขายหมดแย้ว !?!
ตำแหน่ง: ลับเฉพาะคนรู้ใจ ?

โพสต์ โดย tunaja »

สุธิดา1 เขียน:พี่ณิช หายไปใหนค่ะ เมื่อวาน เห็นแว็บๆ ? :|
ยังอยู่จ้าาา Cat แว้บบบมาได้เป็นพักๆงานยุ่งนิดหน่อย ประกอบกับดูเขาถ่ายทอดสดแข่งขันจักรยาน จะชวนพี่ไปไหนหรือ......? ไปนานมั้ย อิอิ :lol:
เดี๋ยวไปวิ่งก่อนล่ะ ไปล่ะเด้อเดี๋ยวเอารูปมาฝากแล้วกัน :D (ไปวิ่งยังจะถ่ายรูป บ้าไปแร้ววว)
:lol: :lol: :lol:
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ แต่ถ้าไม่มีมัน ก็ไม่สำคัญหน่ะซิ
ชนะใดหาสำคัญไม่ แค่เพียงชนะใจ นั่นก็พอแล้ว
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามพี่ๆ ว่ามีพี่ท่านใดปั่นจักรยาน fix บ้างค่ะ พอดีว่ากำลังสนใจอยู่ เห็นเพื่อนปั่นแล้วดูดี สีก็สวย :D
ขอรบกวนสอบถามความคิดเห็นด้วยค่ะ , ราคาจะแพงมากหรือปล่าวค่ะ :D
แบบว่าปั่นไปซื้อของ 7 อะไรประมาณนี้แหละค่ะ :D
ขอบคุณค่ะ :D
ไฟล์แนบ
Fix_Gear.jpg (9.06 KiB) เข้าดูแล้ว 182 ครั้ง
Or_TAE
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813807428
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้างจังหวัดขอนแก่น
Bike: จระเข้

โพสต์ โดย Or_TAE »

ลองเข้าไปดู เล่นๆๆ น่ะครับ เป็นกลุ่ม fixed ของสาวๆๆไต้หวัน
http://fixedgeargirltaiwan.blogspot.com

較舊的文章 เจอคำนี้หมายถึง ก่อนหน้านี้ หรือ old post น่ะครับ
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณค่ะพี่ or_tae ก็ได้เข้าไปอ่านดูอยู่หลายห้องอยู่ค่ะ ก็เพียงแค่หาดูว่าจะมีพี่ๆ ใช้ fix บ้างหรือปล่าวคะเผื่อจะได้ถามรายละเอียด เห็นในเวฟบางทีก็ตอบกันไม่ค่อยตรง บ้างห้องก็มีทะเลาะกันด้วย ไม่กล้าไปโพสท์ถามแล้วคะ อยู่ห่างๆ ดีกว่า :) :)

เกือบลืมไป จะปิดคอมอยู่แล้วเชียว พอดีว่าcat จะชวนพี่ณิชไปทานข้าว ที่เซ็นทรัน เห็นมีร้านอาหารหน้าทานอยู่หลายร้านดีค่ะ เห็นวันปรกติมีคนเดินไม่เยอะดี น่าไปเดินเล่นกัน พอดีช่วงนี้ยังว่างๆ อยู่ค่ะ(หลังเที่ยงค่ะ) ว่าแต่ช่วงใหนพี่ณิชว่างหรือค่ะ จะได้นัดวันไว้คะ :D :D
Dangerous
ขาประจำ
ขาประจำ

สุธิดา1 เขียน:ขอบคุณค่ะพี่ or_tae ก็ได้เข้าไปอ่านดูอยู่หลายห้องอยู่ค่ะ ก็เพียงแค่หาดูว่าจะมีพี่ๆ ใช้ fix บ้างหรือปล่าวคะเผื่อจะได้ถามรายละเอียด เห็นในเวฟบางทีก็ตอบกันไม่ค่อยตรง บ้างห้องก็มีทะเลาะกันด้วย ไม่กล้าไปโพสท์ถามแล้วคะ อยู่ห่างๆ ดีกว่า :) :)

เกือบลืมไป จะปิดคอมอยู่แล้วเชียว พอดีว่าcat จะชวนพี่ณิชไปทานข้าว ที่เซ็นทรัน เห็นมีร้านอาหารหน้าทานอยู่หลายร้านดีค่ะ เห็นวันปรกติมีคนเดินไม่เยอะดี น่าไปเดินเล่นกัน พอดีช่วงนี้ยังว่างๆ อยู่ค่ะ(หลังเที่ยงค่ะ) ว่าแต่ช่วงใหนพี่ณิชว่างหรือค่ะ จะได้นัดวันไว้คะ :D :D
หวัดดีจ้ะ Cat เจ้าหมอบ Fix ก็สวยดีเน้อะคงจะเข้ากับCatล่ะ ทำงานอยู่แถวๆนั้นหรือค่ะ พอดีพี่ไม่ได้อยู่แถวนั้นจิ ถ้าอยู่ล่ะก็ไปได้ทุกวัน :D ถ้ามีเพื่อนยิ่งดี ปกติไม่ค่อยมีเพื่อนจ้ะ (ไม่ค่อยมีใครคบ 5555 :lol: ) เพราะว่าไลฟ์สไตน์ต่างกันจ้ะ พี่บ้าๆบ่อๆลุยๆเลยกับเพื่อนคนล่ะเรื่องเดียวกัน อิอิ บางครั้งนะ
เดี๋ยวเดือนหน้าดีกว่าเนาะ รับรองพี่จะชวนไปกินปลาเผ่า ส้มตำปลาร้า หรือไม่ก็หมกฮวกกกก กินป่าว :lol:
สุธิดา1
ขาประจำ
ขาประจำ

ส้มตำไก่ย่างอยู่แถวริมบึง ก็อะหร่อยดีค่ะพี่ณิช มีหลายร้านน่านั่งดีค่ะ แต่ว่าควรจะไปก่อนเที่ยง เพราะว่าคนจะมาทานข้าวเที่ยงพร้อมๆ กัน คนเสริฟจะบริการช้า ปลาเผาก็ดีค่ะ แต่ทานคนเดียวไม่หมดแน่นอน ส่วนหมกขอผ่านค่ะ :P
ช่วงนี้ว่างงานค่ะ ออกจากบริษัทมาได้ 2 เดือนกว่าแล้ว หุ หุ , ตอนนี้รับจ้างเฝ้าบ้านให้พี่ชาย พี่เค้าจะพาครอบครัวมาอยู่ที่ขอนแก่น ระหว่างนี้ที่บ้านให้เวลาตัดสินใจว่าจะกลับไปทำงาน(หางานอีกล่ะ) หรือว่าช่วยงานที่บ้าน รึว่าจะเรียนต่อดี แต่ระหว่างนี้ก็มีอ่านหนังสือกับทำข้อสอบ tofel อยู่ค่ะ แบ่งเวลาเป็นสามช่วง จัดเวลาพักผ่อนให้เพียงพอ แล้วก็แอบหาเวลาเที่ยวด้วย อิ อิ ;)
รอเพื่อนๆ ให้เค้ามาหา ก็พากันไม่ว่าง ถ้าจะให้ขับรถไปหาก็เบื่อขับรถ :?
นี่ก็ฝนตกอีกแล้ว ดีหน่อยไม่ต้องรดน้ำต้นไม้ :lol: :lol:
เดี๋ยวขอพักเครื่องก่อนคะ หาสเบียงเข้าบ้านก่อน ไม่พ้นดอกบัว กับ C ;)
surapang jaimaung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 043348505,0815447799
team: เครือข่ายชมรมจักรยานจังหวัดขอนแก่น
Bike: เสือภูเขา,หมอบ
ตำแหน่ง: ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

โพสต์ โดย surapang jaimaung »

สุธิดา1 เขียน:สอบถามพี่ๆ ว่ามีพี่ท่านใดปั่นจักรยาน fix บ้างค่ะ พอดีว่ากำลังสนใจอยู่ เห็นเพื่อนปั่นแล้วดูดี สีก็สวย :D
ขอรบกวนสอบถามความคิดเห็นด้วยค่ะ , ราคาจะแพงมากหรือปล่าวค่ะ :D
แบบว่าปั่นไปซื้อของ 7 อะไรประมาณนี้แหละค่ะ :D
ขอบคุณค่ะ :D
พี่เก่งเห็นมีร้านfix ของน้องบัวริมบึงแก่นนคร ด้านทิศตะวันตก มีโชว์เป็น 10 เบอร์ 0810526868หรือไปร่วมปั่นจักรยานรณรงค์
งานชมรมคนใจเดียวกัน เจอกัน 13พค 16.30 น ศาลหลักเมืองขอนแก่น มีกิจกรรมมากมายจาก 15 ชมรม Bibike 4x4 รวมถึง
เครือข่ายชมรมจักรยาน
เช่นจักรยานล้อเดียว โบราณ ฟิต 14 พค 18.00 น รวมจyกรยานพับ,มินิ เพิ่มเติม 051 5447799 :D :D
ทำวันละนิด แต่ทำทุกวัน
คุณเก่ง นครินทร์ แหล่งรถ ขก.081 5447799

Facebook เครือข่ายชมรมจักรยาน จ.ขอนแก่น กดดูที่นี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานขอนแก่น”