สนามสระพลาสติกเขาปั่นได้แล้วครับ

Moderator: เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG

สนามสระพลาสติกเขาปั่นได้แล้วครับ

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 00:22

เมื่อเช้านี้มีสมาชิกชาวเสือหลายท่านเช่น ลุกกฤษณ์-อาโหน่ง-เสือบลู-เสือปลิง-เสือโต้ง-เสือเก่ง-เสือเอ็ม-เสืออั๋นและอีกสองสามเสือจำซื้อไม่ได้ต้องขอโทษด้วยได้พากันมาปรับแต่งสนามกันในส่วนของสระพลาสติกได้เป็นบางส่วนและตต้องขอขอบคุณเสือทุกท่านที่ได้สละแรงมาร่วมด้วยช่วยกันในครั้งนี้ครับ แล้วขอเชิญชวนสมาชิกชาวเสือทุกๆท่านมาลองขี่ได้เลยครับ เพาะทุกๆเย็นจะมีน้องๆหลายคนจะเริ่มมาลองสนามแล้วครับ และขอความกรุณาอย่าไปปรับแต่งหรือเปลี่ยนเส้นทางนอกเหนือจากนี้น๊ะครับเดี่ยวจะเกิดการสับสนในเส้นทางที่ทำไว้ครับ
แนบไฟล์
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: สนามสระพลาสติกเขาปั่นได้แล้วครับ

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 00:25

มาดูต่อครับนายแบบต่างๆ
แนบไฟล์
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: สนามสระพลาสติกเขาปั่นได้แล้วครับ

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 00:30

ต่อไปเป็นสภาพในป่าครับร่มเย็นมากๆขี่ได่ทั้งวัน
แนบไฟล์

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 00:34

มาดูกันต่อเรื่อยๆแต่ในป่าส่วนของสนามระวังเรื่องหนามให้มากๆแล้วกัน
แนบไฟล์

โพสต์ โดย tunaja » 31 ม.ค. 2011, 00:37

ว๊าว ว๊าว !!!! ได้สถานที่ใหม่ที่จะหาเรื่องแอบหนี ......... มา เที่ยวเล่นแล้วววววว !!!!
ขอบคุณมากคร๊าบบบ !!!! :D :D
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ แต่ถ้าไม่มีมัน ก็ไม่สำคัญหน่ะซิ
ชนะใดหาสำคัญไม่ แค่เพียงชนะใจ นั่นก็พอแล้ว

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 00:42

ตอนนี้สนามที่เข้าไปปรับแต่งใหม่ยังไม่สมบูรณ์เท่าที่ควรครับท่านใดไปลองขี่แล้วช่วยนำมาเสนอแนะด้วยครับจะได้ปรับปรุงเป็นส่วนๆไปแล้วทางเรามีโครงการขยายสนามต่อในเส่นทางป่าหลังหอศิลป์ข้ามไปทางสะพานขาวครับแต่ยังขาดเรื่องเครื่องไม้เดรื่องมือครับเพาะป่ามันทืบเอามากๆครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 01:01

ลืมไปต้องขอขอบคุณหัวเรือใหญ่ครับ(พี่กฤษณ์)ไม่มีท่านนี้สนามซาดิสๆๆๆแบบนี้ไม่มีไว้ให้เราได้ขี่ซ้อมกันแน่ๆครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เสือต่อkk » 31 ม.ค. 2011, 08:22

พี่ๆปั่นกินนมเรามีสนามใหม่ให้ปั่นเล่น อีกแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือต่อkk เมื่อ 31 ม.ค. 2011, 08:52, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ปั่นได้กับทุกกลุ่ม มุ่งไปทุกที่

โพสต์ โดย ninjapan » 31 ม.ค. 2011, 08:38

ขอบคุณ อาโหน่งมากครับ ผมขี่เสือภูเขาเป็นก็จากสระพลาสติกนี่แหละ ถ้าจะนัดทำสนาม วันหยุดพอช่วยได้ครับ :P :mrgreen:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com

โพสต์ โดย dark_emperor » 31 ม.ค. 2011, 09:07

แจ่มเลยครับ เพราะเดือนที่แล้วลองไปปั่นมา ไปไม่ถูกเลยครับ หญ้ารก ใบไม้หล่นมาปิดทาง สรุปว่าหลงครับ ฮ่าๆ
การออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับจิตใจคือการก้มลงแล้วช่วยคนอื่นให้ลุกขึ้น
----------------------------------------------------------------------------------------
Nick Vujicic, No Arms, No Legs, No Worries!

โพสต์ โดย บังรอนเจ้าเก่า » 31 ม.ค. 2011, 10:47

เสือต่อkk เขียน:พี่ๆปั่นกินนมเรามีสนามใหม่ให้ปั่นเล่น อีกแล้วครับ

ดีครับ :) บรรยากาศร่มรื่นและสภาพแวดล้อมเยี่ยม!!สมัยปั่นเสือใหม่ๆก็มาฝึกฝีมือที่นี่แหละครับ...วันหลังไปปรับปรุงสนามอย่าลืมชวนนะพี่โหน่ง
แนบไฟล์
....
ระวังคนโคตรโกงนะครับโดนมากับตัว...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1505063

โพสต์ โดย Marin_man » 31 ม.ค. 2011, 11:02

ที่ซุ่มประจำของผม ถึงไม่ทำผมก็มุดอยู่แล้ว ขอบคุณทีมงานที่ทำให้มุดง่ายขึ้นครับ
พี่ต่อทำความสะอาดบ้านเอาใจอาซ้อหรือยัง บีบนวดด้วยนะ เดี๋ยวมีหนีเที่ยวอีกหลายรายการ

โพสต์ โดย เสือต่อkk » 31 ม.ค. 2011, 11:44

เรียบร้อยแล้วครับพี่ตู่ ต้องขอขอบคุณพี่กฤษณ์กับอาโหน่งและพี่ๆน้องๆที่ช่วยทำสนามให้พวกกะผมได้ปั่นเล่นกัน
ปั่นได้กับทุกกลุ่ม มุ่งไปทุกที่

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 31 ม.ค. 2011, 13:04

ยินดีตอนรับชาวเสือทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งครับสนามนี้เป็นสนามส่วนกลางของชาวเสือทุกท่านและทุกๆชมรมครับ ส่วนสนามตอนนี้ยังไม่สมบุรณ์เท่าไหร่ครับบางเส่นทางยังปรับแต่งไม่เรียบร้อยแต่ก็ขี่ได้ตลอดเส้นทางครับ แต่ขอบอกไว้ก่อนครับว่าสนามแห่งนี้อาจจะมีจุดที่อันตรายอยู่หลายจุดครับขอให้ระมัดระวังกันหน่อยแล้วกันครับจุดไหนลงได้ก็ลงจุดไหนลงไม่ได้ก็อ้อมๆเอาครับ ส่วนเรื่องการปรับแต่งสนามนั้นยังเหลืออีกสองสามแห่งครับที่ทางเราจะเขาไปทำกันก็มี
1/ในป่าทางด้านหลังหอศิลป์ข้ามไปทางฝั่งสะพานขาว
2/ในป่าบริเวณบ่อโรงน้ำปะปาแถวๆคลองน้ำเสียและสระพลาสติกแห่ง2และป่าหลังร.รสาธิต
ยังไงวันไหนชาวเสือพร้อมกันค่อยนัดกันอีกที่ครับ ตอนนี้ท่านใดว่างจะทั้งวันหรือช่วงเย็นก็เชิญไปประลองสนามได้ทุกวันเลยครับจะมีหลายเสือเป็นผู้นำทางให้ครับ

โพสต์ โดย bird1 » 31 ม.ค. 2011, 13:22

วันอาทิตย์ไม่ได้ไปทำช่วยขอโทษด้วยครับ ติดธุระกับน้องนก(พานกกรงไปแข่งครับ)ยังไงก็ครั้งหน้าไปทำช่วยแน่ครับ :mrgreen:
มีสติทำเรื่องใหญ่ให้เป็นเรื่องเล็ก...
มีอคติทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่...

ผมรักพ่อหลวง