สนามครอสสาธิตศึกษาศาตร์(สนามใหม่)

Moderator: PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น)

สนามครอสสาธิตศึกษาศาตร์(สนามใหม่)

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 07 ก.ย. 2015, 08:50

:D ขาครอสท่านใดชอบลุย-แทรค-เข้าป่า-สนามขี่ได้แล้วครับ ขี่ได้ทั้งวันร่มรื่นด้วยป่าไม่
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: สนามครอสสาธิตศึกษาศาตร์(สนามใหม่)

โพสต์ โดย โจ.เสือพิมาย » 08 ก.ย. 2015, 21:25

ตรงใหนครับพี่โหน่ง
ปั่นไปตามแรง ใครจะแซงโปรดแจ้งว่าขอทาง

Re: สนามครอสสาธิตศึกษาศาตร์(สนามใหม่)

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 08 ก.ย. 2015, 22:49

:P เริ่มต้นอยู่ตรงตู้ขายขายบริเวณสนามเทนนิคครับขี่ออกซ้ายอ้อมสนามฟุตบอลครับมีป้ายและลิ๊ปปิ้นบอกทางตลอด ข้างๆโรงเรียนสาธิตศึกษาศาตร์ มาจากประตูมอฝั่งมะลิวัลย์ขวามือสังเกตุสนามบอลครับเลี้ยวเข้าไปเลย สนามขี่ได้ตลอดครับงานนี้ต้องขอบคุณทีมงานพี่ต๊ะครับที่ลงแรงทำสนามให้เราๆได้ขี่กัน ไว้ว่างๆผมขออนุญาติพี่ต๊ะไปเปิดและต่อเติมเส้นทางในป่าบางส่วนน๊ะครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

โพสต์ โดย jabmon » 11 ก.ย. 2015, 20:20

โหสนามใหม่ เดี๋ยวต้องขออนุญาตไปลองหน่อยแล้วครับ
อัพขาอย่างเดียวจบ

โพสต์ โดย jabmon » 13 ก.ย. 2015, 20:36

วันนี้ผมไปจัดมาล่ะครับ ทางร่มรื่นดีจริง ๆ มีจุดลงให้เสียวด้วย
แต่ป้ายน่าจะหายไปช่วงนึงเลยหลงเหมือนกันครับ
ขอบคุณสำหรับสนามดี ๆ ครับ
อัพขาอย่างเดียวจบ

โพสต์ โดย โจ.เสือพิมาย » 22 ก.ย. 2015, 21:41

อยากได้รอบๆสระเพิ่มครับ
ปั่นไปตามแรง ใครจะแซงโปรดแจ้งว่าขอทาง

โพสต์ โดย โจ.เสือพิมาย » 07 ม.ค. 2016, 22:14

พี่โหน่งครับ สนามรกมากๆเลยครับ อยากมีสนามครอสไว้ซ้อมใกล้ครับ วันนี้6/1/59 ไปปั่นมา มองดูแล้วน่าจะสามารถเปิดทางได้อีกเยอะมากเลยครับ โดยเฉพาะรอบๆสระคงสนุกและได้ทักษะมากๆ อยากไปเปิดทางใหม่ๆครับ

โพสต์ โดย narongrit31 » 03 ก.พ. 2016, 18:35

โจ.เสือพิมาย เขียน:พี่โหน่งครับ สนามรกมากๆเลยครับ อยากมีสนามครอสไว้ซ้อมใกล้ครับ วันนี้6/1/59 ไปปั่นมา มองดูแล้วน่าจะสามารถเปิดทางได้อีกเยอะมากเลยครับ โดยเฉพาะรอบๆสระคงสนุกและได้ทักษะมากๆ อยากไปเปิดทางใหม่ๆครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับไม่มีสนามซ้อมใกลๆเลย

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 13 มี.ค. 2017, 11:22

:P แจ้งเพื่อน-พ้อง-น้อง-พี่ขาครอสที่ชอบแทรกเพื่อทราบ สนามภายในสระพลาสติก(สะพานขาว)ทางมอขอแจ้งไม่ให้เข้าไปปั่นภายในสวนแล้วน๊ะครับ ผมเลยได้เข้าไปทำสนามและปรับแต่งเส้นทางเดิมที่เคยใช้แข่งขันคือสนามบอลสาธิตศึกษาศาตร์และบ่อบำบัดน้ำเสียเสร็จแล้วน๊ะครับ-เส้นทางเริ่มจากทางปูนตรงสนามเทนนิดปั่นออกขวาข้างสนามฟุตบอลและวิ่งทางเรียบประมาณ200เมตรเลี้ยวขวาเข้าป่าแรกไปตามโบว์และป้ายไปเรื่อยๆจนมาออกทางตัดบ่อบำบัดให้เลี้ยวซ้ายลงเรียบป่ากะทินข้างบ่อบำบัดไปเรื่อยๆจนมาลอดใต้ประตูน้ำและตรงไปขึ้นสันทางออกซ้ายไปตามรอบบ่อจะไปทะลุป่าข้างคอกวัวเนินลูกระนาดและมาเข้าป่าใหญ่ตามทางมาเรื่อยๆจนมาออกถนนดำ200เมตรและเลี้ยวซ้ายเข้ามาวิ่งรอบสนามบอลมาเข้าข้างคอดสนามเทนนิดมาจบทางปูนเป็น1รอบได้6กิโลเมตร ชาวเสือท่านใดต้องการไปปั่นและฝึกซ้อมไม่ทราบเส้นทางจะมีขาแทรกเข้าไปปั่นกันทุกๆตอนเย็นแล้วแต่จะว่างและจะนัดกันไปปั่นทุกๆวันอาทิตย์ช่วงเช้าจะนัดกันที่สนามเทนนิดน๊ะครับ และขอเรียนเพื่อทราบรบกวนท่านที่ไปใช้สนามถ้าไม่รู้เส้นทางให้ขอคำแนะนำได้*ขออย่าไปไปปรับเปลี่ยนเส้นทางที่ผมได้ทำไว้ให้โดยไม่ได้รับมอบหมายน๊ะครับ*(ขอบคุณครับ)

โพสต์ โดย bambi » 23 พ.ค. 2017, 16:21

วันนี้แอบเข้าไปสำรวจดูคร่าว ๆ หลังฝนตกมาช่วงหนึง ปรากฏว่า ยังปั่นได้ แต่หญ้าคาเริ่มรุกบีบทางเข้ามา ใส่กางเกงขาสั้น หญ้าคาบาดขาคันยุบยิบ ๆ กับมีต้นไม้ล้มขวางทาง 2 จุด แต่ ยังลงลอด และยกข้ามไปได้ ..
ขอบคุณ คุณ"อาโหน่ง" ครับ