ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

Moderator: เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น), PANTHONG

ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย Chakkawanto » 23 ก.ค. 2014, 19:44

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ เพื่อเข้าร่วมคัดเป็นตัวแทนภาค 3 (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ)ที่จังหวัดที่จมุกดาหาร เข้าแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติจังหวัดจันทบุรี
จึงแจ้งประกาศมายังผู้มีคุณสมบัติ ได้สมัครโดยลงชื่อ-สกุล และประเภทที่ลงสมัครคัดเลือก ไว้ผ่านทางเวป thai mtb ห้องชมรมจักรยานขอนแก่น หากมีผู้สมัครเกินจะทำการคัดเลือก
กำหนดวันคัดเลือก ประเภทถนน ในวันอาทิตย์ ที่ 27 กรกฎาคม 2557 สถานที่ แยกบายพาสไปอุดรธานีเวลา 08.30 น.
กำหนดวันคัดเลือก ประเภทเสือภูเขาในวันอาทิตย์ที่ 3 สิงหาคม 2557 สถานที่เบื้องต้นกำหนดไว้ สระพลาสติก มข.
ส่วนประเภทลู่ กำหนดประลอง ในวันคัดประเภท ถนน(ต่อจากคัดประเภทถนน) ส่วน BMX ให้ลงชื่อไว้ รอประกาศว่าใช้ระเบียบการแข่งขันกีฬาเยาวชนปีไหน

คุณสมบัติ ผู้จะทำการคัดนักกีฬาเยาวชนฯ เป็นผู้ที่เกิดระหว่างปี พ.ศ.2540- ปีพ.ศ.2543 (อายุระหว่าง 14-17 ปี)

ประเภทภูเขา - ดาวน์ฮิลล์ ชาย-หญิง , ครอสครันทรี ชาย-หญิง เป็นตัวแทนจังหวัดฯ รายการละ 3 คน
ประเภทถนน - ไทม์ไทรอัล บุคคล ชาย- หญิง คัดไว้ 3 คน, ทีมไทม์ไทรอัล ชาย 1 ทีม(5 คน) - หญิง 1
ทีม(5คน), อินไลน์เรส ชาย-หญิง ช 3 ญ 3
ประเภทลู่ - ไทม์ไทรอัล บุคคล ชาย 1000 เมตร - หญิง 500 เมตร เยาวชนฯส่งตัวแทน จังหวัดละ 2 คน
ทั้ง ช-ญ
สปรินท์ บุคคลชาย- หญิง(200 ม.) เยาวชนฯส่ง จังหวัดละ 2 คนทั้ง ช-ญ
ทีมสปรินท์
เปอร์ซูท บุคคล ชาย(3 กม. หญิง 2 กม.)จังหวัดละ 2 คนทั้ง ช-ญ
เปอร์ซูท ทีมชาย(4 กม.)
พอยท์เรสบุคคล ชาย 24 กม. หญิง 20 กม.
สแครช ชาย-หญิง
อิลิมิเนชั่นเรส ชาย
ประเภท BMX บุคคลชาย-หญิง เยาวชนฯส่ง จังหวัดละ 3 คนทั้ง ช-ญ

กีฬานักเรียนนักศึกษา ให้แจ้งความประสงค์ ไว้ที่เวป จนถึงวันก่อนสุดท้ายในการคัดเลือก ประเภทถนน กำหนดไว้ ในวันอาทิตย์ที่ 27 กรกฏาคม 2557(เวลาเดียวกันกับคัดเลือกเยาวชนฯ)

คุณสมบัติ เป็นนักเรียนนักศึกษาที่เกิดระหว่างปี พ.ศ.2539 -2545

ประเภทภูเขา - ดาวน์ฮิลล์ ชาย-หญิง , ครอสครันทรี ชาย-หญิง จังหวัดละ 3 คนทั้ง ช-ญ
ประเภทถนน - ไทม์ไทรอัล บุคคล ชาย- หญิง, 3 คนทั้ง ช-ญ
ประเภท BMX บุคคลชาย-หญิง ส่ง จังหวัดละ 3 คนทั้ง ช-ญ

ท่านใดจะกรุณาแจ้งเพิ่มเติมก็เรียนเชิญได้ในกระทู้นี้ครับหรือหากจะสอบถามก็ที่ คุณ เสรี บุตราช F 16 โทร.085 8535777 คุณ สมาน ดาวเรือง โทร.081 7684180 คุณ โต้ง (ธนากร)
จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
จักรวาล ถุงวิชา

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย F16 » 24 ก.ค. 2014, 08:44

ธรรมรัตน์ บุตรราช
กีฬาเยาวชน
1.เดี่ยวไทม์ไทร์
2.เสือภูเขา

กีฬานักเรียน นักศึกษา
1.เสือภูเขา
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย F16 » 24 ก.ค. 2014, 08:52

รัฐศาสตร์ วงพรหม์
กีฬาเยาวชน
1.เดี่ยวไทม์ไทร์
2.อินไลน์เรซ
3.เสือภูเขา
กีฬานักเรียนนักศึกษา
1.เดี่ยวไทม์ไทร์
2.เสือภูเขา
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย F16 » 24 ก.ค. 2014, 08:54

ธรรมรัตน์ บุตตราช
กีฬาเยาวชน
1.เดี่ยวไทม์ไทร์
2.อินไลน์เรซ
3.เสือภูเขา

กีฬานักเรียนนักศึกษา
1.เสือภูเขา
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 24 ก.ค. 2014, 22:38

:P ตอนนี้ผมได้ประสานไปทางคุณเก่งแล้วให้ทำเรื่องขอใช้สนามสระพลาสติกแล้ว ส่วนเรื่องสภาพสนามขอให้ผมกับจากต่างจังหวัดก่อนจะเข้าไปเช็คและตรวจสอบสนามให้อีกครั้งครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม


Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 26 ก.ค. 2014, 13:31

:P เมื่อเช้าได้ไปสำรวจสนามสระพลาสติกแล้วเส้นทางพอใช้ได้ไม่มีปัญหาขาดแต่ป้ายบอกที่ยังไม่ชัดเจน และต้องปรับเปลี่ยนเส้นทางบางลายในส่วนสวนรูปปั้นเท่านั้นครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 26 ก.ค. 2014, 13:31

:P เมื่อเช้าได้ไปสำรวจสนามสระพลาสติกแล้วเส้นทางพอใช้ได้ไม่มีปัญหาขาดแต่ป้ายบอกที่ยังไม่ชัดเจน และต้องปรับเปลี่ยนเส้นทางบางลายในส่วนสวนรูปปั้นเท่านั้นครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย Chakkawanto » 26 ก.ค. 2014, 21:08

เยาวชน
1. นายฌานโชติ ถุงวิชา ลงคัดเลือก ถนน บุคคลไทม์ไทรอัล อินไลน์เรส เสือภูเขา ครอสฯ ลู่ สปรินทร์,เปอร์ซูท
2. นายศักย์วัฒน์ ดวงเศษวงษ์ ลงคัดเลือกถนน อินไลน์เรส เสือภูเขา ครอสฯ ลู่ แสครช อิลิมิเนชั่นเรส พอยท์เรส

กีฬานักเรียนนักศึกษา

1. นายฌานโชติ ถุงวิชา ลงคัดเลือก ถนน บุคคลไทม์ไทรอัล เสือภูเขา ครอสฯ
2. นายศักย์วัฒน์ ดวงเศษวงษ์ ลงคัดเลือก เสือภูเขา ครอสฯ

Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย Chakkawanto » 27 ก.ค. 2014, 19:20

:D :D :D เฮียภัทร ฝากแจ้งในกระทู้ :D :D

ก๊ฬาเยาวชนและนักเรียนนักศึกษาแห่งชาติ

นาย ศัตรา หนุนเงิน ประเภท BMX


Re: ประกาศ คัดนักกีฬาเยาวชนตัวแทนจังหวัดขอนแก่นเพื่อแข่งขันกีฬาเยาวชนรอบคัดเลือกภาค 3 จ.มุกดาหารและกีฬานักเรียนนักศึกษาเขต 4

โพสต์ โดย Chakkawanto » 22 ส.ค. 2014, 11:28

:lol: :lol: :lol: ว่าจะมาลงผลการแข่งขัน ประเภทถนน ไทม์ไทรอัล 24 กม. ลืมไปเลย เอาผลย้อนหลังแล้วกัน

ระยะทาง 24 กม. เส้น บายพาส อุดร-บายพาสมะลิวัลย์หนองหลุบ

นักกีฬาจำนวน 9 คน
1. ด.ช.เกรียงไกร ภูเฉลียว 2. นายณัฐวัตร แพรงาม(แชมป์) 3. นายปิติศักดิ์ ฮากามะดิน (ปาร์ค) 4. นาย ศักย์วัฒน์ ดวงเศษวงษ์(ฟร้อง)
5. นายธรรมรัตน์ บุตรราช(เข้ม) 6. นายนิธิวัต ประทุมตา 7. นายรัฐศาสตร์ วงษ์พรม (คิง) 8. นายฌานโชติ ถุงวิชา (โต่ง) 9. นายธนพล แสนอำนวยผล (เมกก้า)
ผลการคัด
1. นายฌานโชติ ถุงวิชา (โต่ง) เวลา 34.36.51 นาที av 41.90 km/h
2. นายรัฐศาสตร์ วงษ์พรม (คิง) เวลา 35.07.31 นาที av 41.06 km/h
3. นายธนพล แสนอำนวยผล(เมกก้า) เวลา 35.45.99 นาที av 40.62 km/h
4. นายณัฐวัตร แพรงาม(แชมป์) เวลา 35.46.52 นาที av 40.61 km/h
5. นายธรรมรัตน์ บุตรราช(เข้ม) เวลา 37.56.24 นาที av 38.34 km/h
6. นายศักย์วัฒน์ ดวงเศษวงษ์(ฟร้อง) เวลา 40.16.63 นาที av 35.86 km/h
7. นายนิธิวัต ประทุมตา (ฟอง) เวลา 40.45,13 นาที av 35.60 km/h
8. ด.ช.เกรียงไกร ภูเฉลียว เวลา 42.04,51 นาที av 34.24 km/h
9. นายปิติศักดิ์ ฮากามะดิน (ปาร์ค) เวลา 48.34, นาที av 29.79 km/h



ผู้ใช้งานขณะนี้

กำลังดูบอร์ดนี้: 1 และ บุคคลทั่วไป 0 ท่าน