ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

โพสต์ โดย pukrooy » 21 มิ.ย. 2014, 11:07

ตามจับให้ได้เร็วๆครับ

Re: ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

โพสต์ โดย nbt » 22 มิ.ย. 2014, 11:55

เป็นการซื้อขายผ่าน FB เหรอครับ มีโอกาศโดนสูงเพราะไปเอารูปรถใครก็ไม่รู้มาลง

ผู้ขายมี login ที่นี่หรือเปล่าครับ จะช่วยตรวจสอบให้ครับ

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 22 มิ.ย. 2014, 12:48

ขอบคุณครับผมท่านโนปิตะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
viewtopic.php?f=3&t=968685

โพสต์ โดย nu1516 » 24 มิ.ย. 2014, 06:32

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้จับได้ไว้ๆ ไอ้พวกหากินแบบนี้
แต่เท่าที่อ่านมา โจรคนนี้น่าจะเป็นแก๊งต้มตุ๋นที่ทำมานานมากแล้วครับ (เงินหมุนเวียนขนาดนั้น) ตำรวจจับไม่ได้สักที มันเปลี่ยนการขายของไปเรื่อยครับ ตั้งแต่ขายสินค้า apple macbook macbookpro สินค้า it ต่างๆ ราคาถูกเหลือเชื่อ โดยอ้างว่า เป็นของหิ้วบ้าง ใช้ไม่เป็นบ้าง เดือนร้อนบ้าง ขอไปรับของเองก็ไม่ได้ โทรบ่อยๆปิดเครื่องหนีเลย ที่อยู่หลายจังหวัดมาก ตั้งแต่อีสานถึงภาคใต้ แต่จะอยู่อำเภอไม่ใหญ่ จะไปรับของเองงงๆหน่อย ผมก็เคยจะซื้อกับโจรคนนี้ นานแล้วครับหลายปีแล้ว จำสำเนียงการพูดได้ ใช้วิธีเดียวกันกับคุณที่เจอ (ผมจำไต๋ได้ก็ที่ระนองเปลี่ยนเบอร์ แต่เสียงเดิม) เป็นคนคนเดียวกัน ไม่คิดว่าจะมาเล่นคนจักรยาน หลอกขายสินค้าถูกเหลือเชื่อ
ยังไงก็ขอให้ตามจับได้น่ะครับ

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 24 มิ.ย. 2014, 09:42

ความตืบหน้าตอนนี้ ทางยายนิรุตต์ โพธิ์งาม ได้รับหมายเรียกบับที่สองแล้วครับ ต่ไม่ยอมมาชี้จงต่อเจ้านักงานสอบสวน ตอนนี้รอจดหมายตีกลับจากไปรษณี เพื่อรวบรวมพยานหลักฐาน เพื่อยื่นต่อศาลเพื่อขอหมายจับขั้นตอนต่อไป เพราะตอนนี้ผมมีเบอร์สว่นตัว ละชื่อเล่นของนายนิรุตติ์ โพธิ์งาม และภรรญา รวมทั้งที่ทำงานทั้งสองได้ส่งให้เจ้าพนักงานสอบสวนหมดล้วครับ
ออกหมายจับตอนไหนเดียวผมจะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกที่ครับ
ขอบคุณ พี่ๆๆนอ้งๆๆทุกท่านครับ
และ นอกเหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอขอบคุณ
พื่นที่ ThaiMTB และท่าน โนปิตะมากๆครับที่ให้ใช้พื้นที่แห่งนี้
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ

โพสต์ โดย DNA- » 27 มิ.ย. 2014, 08:39

เสือโอ๋ เขียน:ความตืบหน้าตอนนี้ ทางยายนิรุตต์ โพธิ์งาม ได้รับหมายเรียกบับที่สองแล้วครับ ต่ไม่ยอมมาชี้จงต่อเจ้านักงานสอบสวน ตอนนี้รอจดหมายตีกลับจากไปรษณี เพื่อรวบรวมพยานหลักฐาน เพื่อยื่นต่อศาลเพื่อขอหมายจับขั้นตอนต่อไป เพราะตอนนี้ผมมีเบอร์สว่นตัว ละชื่อเล่นของนายนิรุตติ์ โพธิ์งาม และภรรญา รวมทั้งที่ทำงานทั้งสองได้ส่งให้เจ้าพนักงานสอบสวนหมดล้วครับ
ออกหมายจับตอนไหนเดียวผมจะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกที่ครับ
ขอบคุณ พี่ๆๆนอ้งๆๆทุกท่านครับ
และ นอกเหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอขอบคุณ
พื่นที่ ThaiMTB และท่าน โนปิตะมากๆครับที่ให้ใช้พื้นที่แห่งนี้

8-)

โพสต์ โดย wutmtb » 28 มิ.ย. 2014, 11:53

การให้ อภัย เป็นสิ่งที่ดี แต่นั้นต้องหมายถึง คนๆนั้นต้องสำนึกผิดแล้วถึงจะได้รับการอภัย แต่ถ้ากรณีแบบนี้เป็นผม ผมจะเอาให้ถึงที่สุดเพื่อมันจะได้ไม่ไปก่อกรรมกับใคร ถือว่าเป็นการช่วยเพื่อนๆคนอื่นไม่ให้ถูกหลอกแบบนี้ด้วย ผมถือเป็นบุญอย่างหนึ่ง ทางใจเราปล่อยวาง แต่ทางกฏหมายต้องให้มันเป็นไปตามกระบวนการครับ อย่ายอมความแบบไทยๆ สังคมจะน่าอยู่ถ้าเราช่วยกันดูแล ครับ
กำลัง ไหนเลยจะเท่า กำลังใจ

กำลังใจ สำคัญที่ สุดๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีอะไรที่ ทำไม่ได้ นอกเสียจาก ไม่ได้ทำ

ชัยชนะไหนเลยจะเท่า ชนะใจตนเอง

โพสต์ โดย อาโหน่ง » 29 มิ.ย. 2014, 20:25

:P เสียใจกับเสือโอ๋ที่ถูกหรอกและโดนโกง แต่ก็ดีใจกับเสือโอ๋ที่อีกสองวันนี้ภรรยาจะคลอดสมาชิกคนใหม่มาสู่ครอบครัวแล้วครับ และอีกอย่างก็ได้รถคันอีก1คันครับงานนี้ไม่โดนโกงแน่ครับ รับประกันโดยผมเองครับ :P
แนบไฟล์
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม

โพสต์ โดย sompong39 » 04 ก.ค. 2014, 16:28

เอาใจช่วยให้จับให้ได้นะครับจะได้รู้ว่าโกงไปก็ไม่รอด(รอดมากันเยอะแล้ว)
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 04 ก.ค. 2014, 16:54

ดทษครับที่ไม่ได้เข้ามาอัพ เมื่อบ่ายนี้พนักงานสอบสวนได้ยื้นเอกสารต่อศาลเพื่อขอหมายจับต่อไปครับ พนักงานสอบสวนนัดผมอีกทีวันจันทร์ ถ้ามีอะไรคืบหน้าผมจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
เบอร์ติดต่อ ของ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม ผมไก้มาใหม่แล้วครับ
คือ
098-8479-765 ชื่อเล่นมันชื่อ ตั้ม

โพสต์ โดย loogaod » 05 ก.ค. 2014, 08:52

เอาใจช่วยค่ะ
แวะไปคุยกับน้องปาล์ม เด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ ปั่นทัวริ่งตั้งแต่ ๙ ขวบ https://www.facebook.com/PalmTripBike

บริการรถตู้เซอร์วิสจักรยาน จำหน่ายอุปกรณ์ชงกาแฟสดพกพา https://www.facebook.com/NongPalmShop

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 06 ก.ค. 2014, 10:58

loogaod เขียน:เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณครับ