ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
เสือโอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-255-668-9
team: ชมรมจักรยานเสืออรัญ
Bike: เสือหมอบสับถังเก่าๆๆ RADAC เสือภูเขา SCHWINN
ติดต่อ:

ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

โพสต์ โดย เสือโอ๋ »

ซื้จักรยาน วัน จัทร์ที่ 12 พ.ค 57
ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ ติดต่อไปแล้ว เบอร์ 0-9822-6762-4 เบอร์โทรไปไม่ยอมรับสายเลยครับ
ผมขายเสือูเขาโคโมรี่ได้แล้วเลยรีบหลงหารถจักรยานเสือหมอบ ตามกระทู้ข้างล่าง ก็ได้มี นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม โทรมาคุย และตกลงส่งรูปกันใน facebook คุยตกลงกันแล้วโอนเงินแล้วนัดส่งของเลื่อนมาสองวัน พอโทรขอเลขส่งของ บอกว่าตอนเย็น แล้วก็เงียบ พร้อมกับ ลบ facebook ของตัวเองออกไปด้วย ถึงตอนนี้ยังติดต่อไม่ได้เลยครับ
เพื่อนๆท่านไดที่เคยเล่น facebook กับคนนี้ที่ใช้ชื่อลอ็กอินว่า Halfmanz Lut รายระเอียดที่พูดคุยกันผมได้กอ๊ปปี่ให้ดู่านล่างครับ และที่สำคัญ น้องที่อยู่ชลบุรี โดนไปอีกหนึ่งคันโอนเงินไปไห้แล้ว ห่างจากผมไม่เกินหนึ่งวัน
ใครรู้จักหรือพอทราบ รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

จากกระทู้นี้ครับที่ผมลงหา
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=965022
รายระเอียดที่พูดคุยผ่าน inbox ครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-Bianchi สนใจทัก inbox มาได้ครับ s54 ขอดูรูปได้ไหมครับ
วันจันทร์ 10:45
ผมราคาสุๆเท่าไรครับผม
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-11500 ส่งฟรีครับ
ขอเบอร์ด้วยครับ

ผม-08-22-55-66-89 โอ๋
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-สนใจมั้ยครับจะได้โ?รไปหา
ผม-สนใจครับพี่
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-แล้วจะเข้ามาเอาเองหรือส่งครับ
ผม-ขอเบอร์ด้วยครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-0982267624
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ขอที่อยู่ด้วยครับ
ผม-พงษ์พันธุ์ แอบยิ้ม 95 ม 2 ต.โคคลาน อ.ตาพระยา จ.
สระแก้ว
ส่งโอ๋ สี่แยกโคคลานครับ

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ktb 982-171151-0 นิรุตติ์ โพธิงาม
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-โอนแล้วโทรมาแจ้งด้วยนะครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งามบ่ายๆออกไปส่งให้ครับ

ผมเดียวผมจะไปโอนไม่เกิน 30 นาทีครับ
ผม-พี่ครับโอนแล้วนะครับผม ขอบคุรครับ
ผม-บัญชีผู้รับโอน 9821711510 NIRUT PHONGAM รายละเอียดการโอนเงิน ธนาคาร ธนาคารกรุงไทย จำนวนเงินที่ต้องการโอน 10,000.00 บาท ค่าธรรมเนียมการโอนข้ามเขต / ค่าธรรมเนียมการทำรายการเบิกถอน* 25.00 บาท ค่าคู่สาย 0.00 บาท
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-เวลากี่โมงครับ
ผม-เมื่อกี่ครับ

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ดูเวลาให้ทีครับ
12.17

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-รบนิดครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-เช็คเวลาที่โอนทางเน็ตให้ทีครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-รบกวนนิดครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ไม่ต้องแล้วครับ
ผม-ขอบคุณครับ
วันจันทร์ 21:35

ผมพรุ้งนี้ส่งของขึ้นรถแล้วโทรแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ
ขอบคุรครับ
วันอังคาร 19:01

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-คุณโอ๋ครับวานโทรหาผมทีครับติดต่อไม่ได้เลย
ครับ
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-โทรไปแล้วยังไม่มีใครรับ
อีกรอบครับ

ผม-พงษ์พันธุ์ แอบยิ้ม 95 ม 2 ต.โคคลาน อ.ตาพระยา จ.สระแก้ว 27180 โทร.08-22-55-66-89 โอ่
ผม-ขอบคุณครับผม

วันพุธ 08:27
ผม-ไม่ทราบว่าจะส่งกี่โมงครับ พอดีผมจะออกไปทำธุระข้างนอกครับ

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งามกำลังออกไปส่งให้ครับผม
นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ntc ย่อยเอกชน

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งาม-ขอตัวก่อนนะครับ
วันพุธ 13:13

ผม-ผมรบกวนขอเลขที่ส่ง และเบอร์ดทรด้วยนะครับ ผมจะได้เช็คได้ครับ ผมจะได้ออกไปคอยรับถูกครับ **ขอบคุณครับผม **
วันพุธ 16:18

ผม-จะโทรหากลัวรบกวน ส่งของแล้วใช่ไหมครับ
วันพุธ 21:37

นาย นิรุตติ์ โพธิ์งามรอหน่อยนะครับเพิ่งกลับมาถึง
สิ้นสุดการสนทนา
เขาใช้ชื่อ facebook ว่า Halfmanz Lut
นี่คือรูปประจำตัวของเขาที่ใช้ใน facebook
รูปภาพ
เขาบอกว่าเขาอยู่มุกดาหาร
ธนาคารที่โอนเงินไปให้
บัญชีผู้รับโอน 9821711510 NIRUT PHONGAM รายละเอียดการโอนเงิน ธนาคาร ธนาคารกรุงไทย
นี่คือรูปรถคันที่จะขายให้ผมครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=968685
รูปประจำตัวสมาชิก
devilsodom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 878 689เก้า
team: KHAOKRADON
Bike: MTB & RB

Re: ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

โพสต์ โดย devilsodom »

งานงอก รอดูตอนจบ
ต้องย้อนถามตัวเองว่าเราปั่นเพื่ออะไร..เพื่อใคร..?

กด like MTB KHAOKRADON
napat2520
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909834596
team: ไม่มี
Bike: Giant Tcr SLR 2014
ตำแหน่ง: 17/71 ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมึทรปราการ
ติดต่อ:

Re: ขอรบกวนพื้นที่ตาหา นายนิรุตติ์ โพธิ์งาม หน่อยครับ โอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งรถให้ครับ

โพสต์ โดย napat2520 »

ขอให้ตามเจอไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ
ณภัธ เกรียงวรกุล
090-983-4596
ธ.กรุงเทพ สาขา อิมพีเรียล เวิลด์ สำโรง
เลขบัญชี 9400650454
arthome
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3439905
team: เสือนอกคอก
Bike: GIANT
ตำแหน่ง: 14/1ม.3ต.หนองบัวอ.บ้านค่ายจ.ระยอง21120

โพสต์ โดย arthome »

ใจเย็นนะครับ อาจติดขัดอะไรบางอย่าง.. :ugeek:
"คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นคนดีได้"
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

โพสต์ โดย simpleman »

แจ้งความเป็นหลักฐานก่อนครับ อย่างอื่นค่อยว่ากัน หลังจากนั้นให้ตำรวจ ตามเบอร์ ว่าอยู่แถวไหน เค้า ดิวกับ ค่ายมือถือได้ (แต่อาจจะนานหน่อย)
thesap
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 24 HR.
team: ปั่นๆยามว่าง
Bike: Coastline ,BS

โพสต์ โดย thesap »

ลองพยามติดต่อดูคนขายอาจจะติดปัญหาอะไร ถ้าไม่คืบหน้าเอาหลักฐานหน้าเวป หลักฐานการโอนเงินไปแจ้งความตำรวจที่ในเขตพื้นที่การเราโอนเงิน
เดินทางตามรอยเท้าพ่อแบบพอเพียง
http://www.mx7.com/v2/index_flash.php
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

มาตามชมคับ
lostdata
ขาประจำ
ขาประจำ
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: Radac Full aluminium,Panasonic,Infinite

โพสต์ โดย lostdata »

nirone 7 หมื่นเดียวเหรอครับ :o
ronnayut
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ronnayut »

เราชาวปั่นจักรยานด้วยกันไม่หน้าทำกันผมหละกลัวจัง
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

พี่เสือโอ๋ โดนแล้วครับ ไม่น่าทำกันได้เลยจริงๆ รอติดตามและ ให้กำลังใจพี่เสือโอ๋ ครับ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
atipongk
สมาชิก
สมาชิก
team: อัพแรงก่อนอัพรถ
Bike: Bianci nirone2300 / vento2014

โพสต์ โดย atipongk »

แจ้งความก่อนครับ
ตามข้อมูลปลายทางจากธนาคาร
ลุย!!
Purplebike
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Purplebike »

บอกตามตรงเป็นผม

รถรุ่นนี้ราคานี้ ถ้าไม่ไปยกถึงที่พร้อมเชคประวัติการโจรกรรม

ไม่ซื้อเด็ดขาด เปอร์เซ็นต์ที่จะโดนเบี้ยวกับรับของโจรเกือบจะ100:/:

กรณีนี้ไปแจ้งความดำเนินคดีก่อนเลยครับ

ย้ำว่าดำเนินคดีนะครับไม่ใช่ไปลงบันทึกประจำวัน

ถ้าบัญชี เป็นของผู้ขายจริง ตามไม่ยากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”