เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
Taninzaa
สมาชิก
สมาชิก
team: BAANFAH CYCLING / ลำลูกกา
Bike: Giant Propel Advanced SL3 ISP
ตำแหน่ง: ลำลูกกา - พัทยา
ติดต่อ:

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย Taninzaa »

AuN@NK เขียน:คนขายก็ยังขายอยู่ปรกตินะครับทำตัวเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น จับล้อมมา 2,500 ขาย 3,500 เฮ้อ..
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=938390
ถ้าทีมงานมาเห็นก็น่าจะพิจารณาบทลงโทษกันบ้างนะครับ ดูเจ้าตัวไม่มีความละอายใจหรือสะทกสะท้านต่อการกระทำในครั้งนี้เลย.. ไม่ชี้แจง ไม่สนใจ นี่หรือน้ำใจนักกีฬา.. เฮ้อ... :oops:
ijew2002
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี ปั่นเดี่ยว อิอิ
Bike: Alpha One 166 Frame Set / Noble Composite NC38 Wheel Set / SRAM RIVAL 10S
ตำแหน่ง: กทม แต่ทำงานที่ หัวหิน
ติดต่อ:

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย ijew2002 »

kiddo เขียน::roll: ปล่อยไวจัง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10516220
เข้าไปดูกระทู้นั้น ผมละ งง ตกลง user กฤษ ไม่ได้เป็นคนซื้อได้นิครับ แล้วเค้ามายังไง งง ม๊ววกก :lol:
ก่อสร้าง จำหน่ายอุปกรณ์ เดินระบบสระว่ายน้ำ
บริษัท พูล-เทค จำกัด สาขาหัวหิน
pimjanna
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pimjanna »

ijew2002 เขียน:
kiddo เขียน::roll: ปล่อยไวจัง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10516220
เข้าไปดูกระทู้นั้น ผมละ งง ตกลง user กฤษ ไม่ได้เป็นคนซื้อได้นิครับ แล้วเค้ามายังไง งง ม๊ววกก :lol:
ยูสเซอร์ กฤษ มีชื่อ ว่าเล็ก ครับ
ิbikini
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0938953369
team: อิสระ
Bike: coyote monster

โพสต์ โดย ิbikini »

:)
ไวโชค ผจญทรพรรค
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822023873
team: -
Bike: gt zaskar pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไวโชค ผจญทรพรรค »

เล่นกีฬาอะไรของ ม......ไม่อยู่ในกติกา
THEMUST
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: brooklyne,Merida T3,Turbo

โพสต์ โดย THEMUST »

ปัญหานี้ไม่สามารถป้องกันได้ตลอดครับเพราะอย่าลืมว่าคนอื่นที่ไม่ใช่สามาชิกก็เข้ามาซื้อเยอะครับ โทรไปซื้อโดยไม่มีล๊อกอินก็เยอะ คนที่ไม่รู็อะไรเข้ามาซื้อก็เยอะครับ เพราะฉนั้น ถ้าเรารู้เรื่องราคาแล้วก็ เราก็สอบถามทาง PM ไปกับเจ้าของดีกว่าครับ ไม่ควรเอามา ออกสื่อ แบบนี้ เพราะมันเป็นวิจารณญานของคนซื้อ ถ้าเค้าพอใจก็ตกลงกันไป ถ้าผิดพลาดเรื่องราคา ก็ PM ไปถามเจ้าของดีกว่าหรือโทรไปถามดีกว่ามั้ยครับ เอามาแฉ กัน มันมีแต่จะเสียหายทั้งคนซื้อและคนขาย ถ้าเราไม่พอใจราคาก็อย่าไปซื้อครับ คนที่ซื้อไม่ทันก็เสียดายเลยเกิดความคับข้องใจ อัดอั้น เลยมาระบายออก และรุมกันใหญ่ ถ้าเรารู้ก็อย่าไปซื้อครับ อย่างน้อย เราก็ไม่เจ็บตัวแน่ๆ คนซื้อคนอื่นเราห้ามไม่ได้หรอกครับ บางครั้งเค้าอาจไปขอลดราคากันอีกทีก็เป็นได้ถ้าเค้ารู้ว่าเคยขายเท่าไหร่ อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า แต่เอามาแฉ แบบนี้ สงสารครับ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

THEMUST เขียน:ปัญหานี้ไม่สามารถป้องกันได้ตลอดครับเพราะอย่าลืมว่าคนอื่นที่ไม่ใช่สามาชิกก็เข้ามาซื้อเยอะครับ โทรไปซื้อโดยไม่มีล๊อกอินก็เยอะ คนที่ไม่รู็อะไรเข้ามาซื้อก็เยอะครับ เพราะฉนั้น ถ้าเรารู้เรื่องราคาแล้วก็ เราก็สอบถามทาง PM ไปกับเจ้าของดีกว่าครับ ไม่ควรเอามา ออกสื่อ แบบนี้ เพราะมันเป็นวิจารณญานของคนซื้อ ถ้าเค้าพอใจก็ตกลงกันไป ถ้าผิดพลาดเรื่องราคา ก็ PM ไปถามเจ้าของดีกว่าหรือโทรไปถามดีกว่ามั้ยครับ เอามาแฉ กัน มันมีแต่จะเสียหายทั้งคนซื้อและคนขาย ถ้าเราไม่พอใจราคาก็อย่าไปซื้อครับ คนที่ซื้อไม่ทันก็เสียดายเลยเกิดความคับข้องใจ อัดอั้น เลยมาระบายออก และรุมกันใหญ่ ถ้าเรารู้ก็อย่าไปซื้อครับ อย่างน้อย เราก็ไม่เจ็บตัวแน่ๆ คนซื้อคนอื่นเราห้ามไม่ได้หรอกครับ บางครั้งเค้าอาจไปขอลดราคากันอีกทีก็เป็นได้ถ้าเค้ารู้ว่าเคยขายเท่าไหร่ อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า แต่เอามาแฉ แบบนี้ สงสารครับ
ในห้องนี้เป็นสังคมแบ่งปัน ไม่ใช่เข้ามาจับแพะ จับแกะในนี้แล้วเอามารวมฝูงรวมกรุ๊ปให้มันดูดีแล้วขายในราคาที่แพงขึ้น
กว่าความเป็นจริง จะเอาไปขายที่อื่นเพื่อหากำรี้กำไรมาเลี้ยงชีพไม่มีใครว่าหรอก แต่กรณีนี้ก็รู้เห็นกันหมดทุกคน แพะ,แกะ
ก็หาเอาในนี้และเอามาปล่อยในนี้อีก ก็ต้องมีการออกมาโวยวายให้สังคมรับรู้กันมั่งว่าใครคือพ่อค้า ใครคือผู้แสวงหาการแบ่งปัน./
wong321
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816445308
team: ไม่มี
Bike: trek(2)/ merida/spe /mini java/kona jts /GT zarker/gt /เฟสสัน/dahon3/giant
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว กทม

โพสต์ โดย wong321 »

THEMUST เขียน:ปัญหานี้ไม่สามารถป้องกันได้ตลอดครับเพราะอย่าลืมว่าคนอื่นที่ไม่ใช่สามาชิกก็เข้ามาซื้อเยอะครับ โทรไปซื้อโดยไม่มีล๊อกอินก็เยอะ คนที่ไม่รู็อะไรเข้ามาซื้อก็เยอะครับ เพราะฉนั้น ถ้าเรารู้เรื่องราคาแล้วก็ เราก็สอบถามทาง PM ไปกับเจ้าของดีกว่าครับ ไม่ควรเอามา ออกสื่อ แบบนี้ เพราะมันเป็นวิจารณญานของคนซื้อ ถ้าเค้าพอใจก็ตกลงกันไป ถ้าผิดพลาดเรื่องราคา ก็ PM ไปถามเจ้าของดีกว่าหรือโทรไปถามดีกว่ามั้ยครับ เอามาแฉ กัน มันมีแต่จะเสียหายทั้งคนซื้อและคนขาย ถ้าเราไม่พอใจราคาก็อย่าไปซื้อครับ คนที่ซื้อไม่ทันก็เสียดายเลยเกิดความคับข้องใจ อัดอั้น เลยมาระบายออก และรุมกันใหญ่ ถ้าเรารู้ก็อย่าไปซื้อครับ อย่างน้อย เราก็ไม่เจ็บตัวแน่ๆ คนซื้อคนอื่นเราห้ามไม่ได้หรอกครับ บางครั้งเค้าอาจไปขอลดราคากันอีกทีก็เป็นได้ถ้าเค้ารู้ว่าเคยขายเท่าไหร่ อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า แต่เอามาแฉ แบบนี้ สงสารครับ
อ่านอีกสักรอบ....จะรู้ว่าซื้อ...เพื่อมาขาย....ทำกำไร....หรือขายเพื่อแบ่งปัน....คำว่าแบ่งปันคือ...ในเว็บแห่งนี้คือการซื้อขายที่ไม่หวังผลทางการค้า...อาจมีค่าอะไรบ้างก็เห็นควรชี้แจงกัน...ไม่ใช้จับของเอามาปล่อย...ดูเจตนา....ผู้ซื้อน่าจะรู้...ผมโดนมาเยอะ...พ่อค้าอย่างนี้... :lol:
ความยุติธรรม.......อยู่ในปากราชสีห์
teeraparp
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย teeraparp »

กฏ แปลว่า ห้าม ไม่ทำ มีบทลงโทษ
วัฒนธรรม บอร์ด แปลว่า สิ่งที่ทำ สืบต่อกันมา จนเป็นธรรมเนียมปฏิบัติ ไม่ทำ ไม่มีบทลงโทษ

เราไม่มีวันรู้ ว่า ใครเป็นพ่อค้า ใครเข้ามาแสวงหากำไร
"ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น"

ถ้าอยากให้ขายไม่เอากำไรเลย เขียนเป็นกฏใว้เลยครับ

ผมเพิ่งปั่นได้ 2-3 เดือนครับ สมาชิกใหม่ แต่ อยากออกความเห็น เพราะ ปักหมุด มีเรื่องนี้ มากกว่า เรื่องโกง จริงๆครับ
S8shane
สมาชิก
สมาชิก
team: 18Relexing Ride
Bike: Merida TFS MATTs // BMC TMR002

โพสต์ โดย S8shane »

:lol: โหดแท้
ปั่นไปเป็นกลุ่ม > เราพร้อมยิงทุกเมื่อ
ปั่นชายเดียว < ห่อหมกเดียวดาย.
มาปั่นกันเถอะ มาปั่นกันเถอะ หรือจะมายิงก็ได้นะ....
natta22
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักยาน รพ.โป่งน้ำร้อน จันทบุรี
Bike: Giant Rock3
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย natta22 »

จากที่เข้าไปดูประวัติการซื้อขายกระทู้ของคุณกฤษคนนี้แล้วผมว่าไม่ใช่ใช้บร์อดแบบแบ่งปันแล้วครับ เข้าข่ายเฝ้าจับของซะมากกว่า ประวัติซื้อขายโชกโชน

http://www.thaimtb.com/forum/search.php ... _id=111153

และผลเสียที่เกิดกับคนอื่น ตามที่หลายคนบอกว่าเราก็แค่อย่าสนับสนุนซื้อของจากเค้านั้นมันไม่ใช่แค่นั้นสิครับ
นึกถึงถ้าคุณอยากได้ของสักรายการ เข้ามาจะหาซื้อไว้ใช้ แต่ปรากฏว่าของที่วางขายถูกคนประเภทนี้ซื้อไปหมดเราไม่เคยซื้อทันเลยเพราะคนพวกนี้นั่งเฝ้าจับของไปหมด
บอร์ดกลายเป็นแหล่งหากินไม่เสียค่าใช้จ่ายไป เราต้องไปซื้อของแพงๆซื้อมือหนึ่งมาใช้อย่างนั้นเหรอ ถ้าเป็นคนมีเงินถุงเงินถัง เล่นรถเป็นอาชีพแข่งขันล่ารางวัลก็ไม่เดือดร้อน แต่คนที่ต้องการรับของแบ่งปัน ราคาพอสมควรเพื่ออกกำลัง หรือรายได้ไม่สูงส่งล่ะครับ
ส่วนการกระทำแนวเฝ้าจับของนี่ผมขอประนามเลยนะครับผมไม่มองบวกมองโลกสวยนะครับ ผมมองฉวยโอกาสกับกลุ่มคนมีน้ำใจและแบ่งปันครับ
ปั่นแบบคนจน มีใจ อยากออกแรงและได้มิตรสหาย
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

มือใหม่ ได้ไปถือว่าคุ้มค่ามากครับ ขนาดเฝ้าบอร์ดทุกวัน ยังไม่ทันเลยครับ
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
golfphahon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-5555-085
team: ยังไม่มี
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย golfphahon »

ไหนๆก็ตั้งกฎมาแล้ว ก็ควรมีบทลงโทษอย่างเข้มงวดนะครับ
ไม่งั้นกฎมันจะไม่ศักสิทธิ์ครับ :lol:
Ard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-0216034
team: เสือสุขภาพลุ่มน้ำคำ
Bike: specialized/KHS/Giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ard »

มีแบบนี้ด้วย งั้นจะซื้อของในเวปต้องคิดหนักเลย เราก็ไม่มีเวลามานั่งหน้าคอมปานนั้นด้วยสิ เอาไงดีพวกคนซื้อทั้งหลาย
ตำนานหนึ่งผ่านไป ตำนานใหม่ก็เริ่มเกิดขึ้น
Dad Bike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0857087918
team: Lumpang Blike
Bike: Mosso

โพสต์ โดย Dad Bike »

:shock:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”