ขายล้อ ENVE / กะโหลก SLX

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ขายล้อ ENVE / กะโหลก SLX

โพสต์ โดย inmydream » 28 ก.พ. 2014, 18:07

ก่อนที่ทุกท่านจะแสดงความคิดเห็นไปไกล ผมได้รับ PM จากพี่ จขกท. พร้อมรูปถ่ายหลักฐานกล่องที่บรรจุล้อ ซึ่งผมยืนยันว่าเป็นกล่องที่ผมส่งไปจริง ลายมือแฟนผมเป็นคนเขียน

ชื่อผู้รับ ไม่ตรงกับพี่ จขกท.ครับ ลองดูในรูป

พี่ๆ สมาชิกทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินดูครับผม

สำหรับผม ผมจบครับ ไม่ได้ติดใจเอาความใดๆ เจตนาแค่เข้ามาทัก เพื่อให้ทุกอย่างถูกต้องสิ่งที่ควรจะเป็น เจตนาผมมีแค่นี้จริงๆ ครับ

นี่คือ PM ที่พี่เค้าส่งมาครับ

รูปภาพ

จบนะครับ :mrgreen:

life go on กันต่อไปครับ ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ :mrgreen:

โพสต์ โดย BOOL008 » 28 ก.พ. 2014, 21:15

จบแล้วนะครับ เป็นกำลังใจให้ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ :D
เสืออีสานริมฝั่งโขงตรงข้ามฝั่งลาว...วิวสวยดีครับ

โพสต์ โดย กาแฟ ใน ตู้เสื้อผ้า » 28 ก.พ. 2014, 21:21

phanom40 เขียน:ต้องขออภัยด้วยนะครับ ล้อคู่นี้เพื่อนได้ฝากผมขาย เขาให้เสนอขายราคานี้ เนื่องจากเขาจำราคาที่เขาซื้อมาไม่ได้
ดังนั้นเขาขอลดราคาลงเป็น 48,500 บาท ไม่ได้มีเจตนาที่จะค่ากำไรแต่ประการใด จึงขออภัยมานะที่นี้ครับ

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 28 ก.พ. 2014, 23:31

zipp24 เขียน:คนขายใจยังกะทะเล......555 ไม่ใช่ใจกว้างนะ !!เค็ม!!
ขายไปแล้ว ก็แล้วไปซิครับ ล้อราคาสูงแบบนั่นถ้าพี่พนมไม่ซื้อก็คงขายยาก
ควักไปตั้งหลายหมื่น เรื่องธรรมดา
กระทู้นี้ ยกใจให้เจ้าของเดิมครับ 555 ใจพี่แกเด็ดมาก 555

ผมไม่อยากเสือก แต่อยากถาม..คนทั้งประเทศ มีพีพนมของคุณรวยคนเดียวมั้งครับ ที่ซื้อล้อนี้ได้
คุณออกมาพูดแบบนี้มันบ่งบอกถึงวุฒิภาวะตัวตนของคุณเลยนะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
viewtopic.php?f=3&t=968685

โพสต์ โดย เสือโอ๋ » 28 ก.พ. 2014, 23:33

zipp24 เขียน:แล้วอีกอย่าง...ไอพวกยูสเซอร์หน้าเดิม เข้ามายุ่งกันจัง
หน้าเดิมๆทั้งน่านนนน
ไอนักเลงคีย์บอรด์...ไอ...ไอ...ไอ...ไอ...เดี๊ยวปั๊ดเหนี่ยวเลย

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รู้สึกออกลูกนักเลงด้วยนะครับ ใครกันแน่ครับที่ทำตัวเป็นไอนักเลงคีย์บอรด์ ลองไปูกระจกนะครับ
**งูเห่าว่ามีพิษ ยังไม่เท่ามิตรทรยศ **
---------------------------------------------------------------------
"ตอนนี้ นายนิรุตติ์ โพธิ์งามโดนจับแล้วครับ "
กระทู้ที่ นายนิรุตต์ โพธิ์งาม โกงเงิน หลอกขายจักรยานเสือหมอบ
viewtopic.php?f=3&t=968685

โพสต์ โดย ton_Anusorn » 01 มี.ค. 2014, 02:39

เห็นด้วยกับพี่เสือโอ๋ ครับ ;)
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"

โพสต์ โดย pakavee » 01 มี.ค. 2014, 11:34

พี่ zipp24 มันจะไม่จบเพราะ zipp24 นี้แหละ

โพสต์ โดย weerapong » 01 มี.ค. 2014, 16:27

ท่าน zipp24 ครับ ท่านเป็น ''นอมินี" ใครหรือเปล่าท่าน รู้สึกว่าท่านจะเดือดเนื้อร้อนใจมากเลยนะ ผมไม่กลัวโดนเหนี่ยวหรอกครับ ถ้าท่านเหนี่ยวมาผมจะเปรี้ยงกลับ

โพสต์ โดย battery3k » 01 มี.ค. 2014, 21:53

้เป็นกำลังใจให้ จกท ครับ

โพสต์ โดย battery3k » 01 มี.ค. 2014, 21:55

battery3k เขียน:้เป็นกำลังใจให้ จกท ครับ

หมายถึง เจ้าของล้อคนแรกนะครับ
ทำตามกฎถูกต้องแล้วครับ
เจออย่างนี้ก็ต้องแจ้งเตือน เพื่อไม่ให้คนอื่นทำอีก

โพสต์ โดย rakpipat » 01 มี.ค. 2014, 21:58

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ตามมามุง ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รักษ์ เว้ย เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ผู้ชายใจหมา ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่เนรคุณ

โพสต์ โดย Coke@Can » 01 มี.ค. 2014, 22:32

inmydream เขียน:แหม่...เอามาขายแพงกว่าตอนผมขายให้อีกนะครัช..!! :mrgreen:

viewtopic.php?f=3&t=875975&start=0

ตำหนิที่แกนปลด สังเกตุดีๆ ครับ :mrgreen:

เคสนี้ผมเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ โดนกล่าวหาชัดๆ

เจ้าของล้อคนเก่าไม่ทราบเหรอครับว่าขายให้กับใคร(user ชื่ออะไร)ไป

ถ้าไม่ได้ขายให้เจ้าของกระทู้ ก็ไม่สมควรโพสออกตัวแรงอย่างนี้ :roll:

โพสต์ โดย Coke@Can » 01 มี.ค. 2014, 22:39

battery3k เขียน:
หมายถึง เจ้าของล้อคนแรกนะครับ
ทำตามกฎถูกต้องแล้วครับ
เจออย่างนี้ก็ต้องแจ้งเตือน เพื่อไม่ให้คนอื่นทำอีก

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ แต่เป็นกรณีหากว่าคนที่มาตั้งกระทู้ขาย เป็นคนที่ซื้อไปจากเจ้าของล้อคนแรก ไม่ใช่กรณีนี้ :mrgreen:

โพสต์ โดย OSK 97 » 01 มี.ค. 2014, 23:01

ความจริงเรื่องก็น่าจะจบได้แล้วนิครับ คนขายเดิมมาแย้งคนขายใหม่ถึงจะฝากขายก็เถอะ ว่าราคาบวกมากไป คนขายใหม่ก็ปรับลดราคาลงแล้ว เผื่อต่อ เผื่อส่ง ก็คงขาดทุนค่าใช้เล็กน้อย ผมว่าก็จบได้ดีแล้ว อย่าไปต่อให้ยาวไปเลยครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น :(

โพสต์ โดย NaTtY_V » 01 มี.ค. 2014, 23:31

OSK 97 เขียน:ความจริงเรื่องก็น่าจะจบได้แล้วนิครับ คนขายเดิมมาแย้งคนขายใหม่ถึงจะฝากขายก็เถอะ ว่าราคาบวกมากไป คนขายใหม่ก็ปรับลดราคาลงแล้ว เผื่อต่อ เผื่อส่ง ก็คงขาดทุนค่าใช้เล็กน้อย ผมว่าก็จบได้ดีแล้ว อย่าไปต่อให้ยาวไปเลยครับเพื่อนๆกันทั้งนั้น :(

ขาดทุนตรงไหนหว่า เห็นมีแต่กำไร :?

เพื่อนพี่พนมอยากได้ยางก็ไม่บอก เล่นซื้อทั้งล้อมา 50,000 (อาจจะไม่ถึงเพราะมีลดให้) เพื่อมาแกะยางออกแล้วขาย 48,500 :lol: