ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย death1975 » 15 ก.พ. 2014, 19:56

คุ้มกันไหม กับเงินที่ได้ไป :o

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย armingnibong » 17 ก.พ. 2014, 11:49

ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
สามารถเคลียปํญหาให้จบลงได้ด้วยดี อาจจะมีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่มันจะทำให้ชาว thai mtb ได้สบายใจว่าสิ่งใหนไม่ถูกต้องชาว thai mtb
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน ขอขอบคุณครับ

โพสต์ โดย armingnibong » 17 ก.พ. 2014, 11:51

armingnibong เขียน:ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
สามารถเคลียปํญหาให้จบลงได้ด้วยดี อาจจะมีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่มันจะทำให้ชาว thai mtb ได้สบายใจว่าสิ่งใหนไม่ถูกต้องชาว thai mtb
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน วันนี้ผมมีเพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งคน ขอขอบคุณครับ

โพสต์ โดย Nuch » 22 ก.พ. 2014, 21:53

armingnibong เขียน:
armingnibong เขียน:ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว thai mtb ทุกข้อความและทุกกระทู้ โดยเฉพาะ พี่อ๊อด จากกลุ่มจักรยานหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ที่ช่วยเป็นธุระในการติดต่อจน
พร้อมที่จะช่วยเหลือ พี่อ๊อดอยู่บางบัวทอง ผมอยู่ยะลา และไม่เคยรู้จักกัน ด้วยความมีน้ำใจช่วยเหลือของคนในสังคมจักรยาน วันนี้ผมมีเพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งคน ขอขอบคุณครับ

มาดู :P

โพสต์ โดย sarapan » 26 ก.พ. 2014, 18:37

ผมเจอกรณีนี้มาแล้วครับ
ผมเป็นผู้ขาย มีเพื่อนสมาชิกซื้อไป 2 ด้าม ครอส กับ ดูปองค์ ผ่านไป 2 เดือน
มีสมาชิกที่ซื้อต่อไปอีกทอดนึง เอามาลงเพื่อแจ้งให้ทราบถึงปัญหา 'ดูปองค์ปลอม'
รายที่ซื้อจากผมไป เก็บครอสไว้ แล้วขายดูปองค์ ผู้ซื้อต่อไป เอาไปตรวจสอบว่าปลอม
แล้วก็มาโพส ต่อว่า ผู้ที่ซื้อต่อจากผมว่าไม่รับผิดชอบ พอดีผมจำปากกาของผมได้ ผมก็เลยติดต่อไป
แล้วก็ติดต่อ สมาชิกที่ซื้อจากผมไป ให้เอาเงินไปคืนเค้า แล้วเอาของมาคืนผมพร้อมรับเงินจากผมไป
จริงๆแล้วก็ไม่เกี่ยวกับผม เพราะหลุดจากผมไปแล้ว แต่ผมก็ต้องออกมาตอบกระทู้แทนผู้ขายซึ่งซื้อจากผม
เล่าแล้วยาว :roll:
สรุป ผมให้เค้ากรอกลับมาเป็นทอดๆ จากมือ 3 มามือ2 จนมาถึงผม แล้วผมก็คืนเงินเค้าไป
เค้าว่าปลอม เราว่าแท้ มันก็ไม่จบ ก็คืนเงินกันไป จบเรื่องครับ แต่สินค้าสภาพไหนตอนไป ตอนกลับก็ต้องสภาพนั้น
!ที่สำคัญ ถ่ายรูปไม่ชัดเจน ซื้อ-ขายกันได้อย่างไรครับ ผมน่ะใช้เลนส์มาโครถ่าย ชัดกว่าแว่นขยายอีกครับ :lol:

สาระพัน ดอท เน็ท สินค้าประมูลจาก กรมศุลกากร
http://www.sarapan.net/

โพสต์ โดย ton_Anusorn » 27 ก.พ. 2014, 13:09

sarapan เขียน:ผมเจอกรณีนี้มาแล้วครับ
ผมเป็นผู้ขาย มีเพื่อนสมาชิกซื้อไป 2 ด้าม ครอส กับ ดูปองค์ ผ่านไป 2 เดือน
มีสมาชิกที่ซื้อต่อไปอีกทอดนึง เอามาลงเพื่อแจ้งให้ทราบถึงปัญหา 'ดูปองค์ปลอม'
รายที่ซื้อจากผมไป เก็บครอสไว้ แล้วขายดูปองค์ ผู้ซื้อต่อไป เอาไปตรวจสอบว่าปลอม
แล้วก็มาโพส ต่อว่า ผู้ที่ซื้อต่อจากผมว่าไม่รับผิดชอบ พอดีผมจำปากกาของผมได้ ผมก็เลยติดต่อไป
แล้วก็ติดต่อ สมาชิกที่ซื้อจากผมไป ให้เอาเงินไปคืนเค้า แล้วเอาของมาคืนผมพร้อมรับเงินจากผมไป
จริงๆแล้วก็ไม่เกี่ยวกับผม เพราะหลุดจากผมไปแล้ว แต่ผมก็ต้องออกมาตอบกระทู้แทนผู้ขายซึ่งซื้อจากผม
เล่าแล้วยาว :roll:
สรุป ผมให้เค้ากรอกลับมาเป็นทอดๆ จากมือ 3 มามือ2 จนมาถึงผม แล้วผมก็คืนเงินเค้าไป
เค้าว่าปลอม เราว่าแท้ มันก็ไม่จบ ก็คืนเงินกันไป จบเรื่องครับ แต่สินค้าสภาพไหนตอนไป ตอนกลับก็ต้องสภาพนั้น
!ที่สำคัญ ถ่ายรูปไม่ชัดเจน ซื้อ-ขายกันได้อย่างไรครับ ผมน่ะใช้เลนส์มาโครถ่าย ชัดกว่าแว่นขยายอีกครับ :lol:

พี่ใจถึงครับ ลูกผู้ชายตัวจริง (จริงๆแล้วจะไม่ต้องรับผิดชอบก็ได้ครับ) ส่วนใหญ่เวลาผมซื้อของปลอมผมจะไม่โวยวาย นะครับเพราะถือว่าเราดูพลาดเอง แต่กรณีที่บอกว่าของแท้ แล้วเจอปลอมนี่ก็ต้องขอคืนเงินครับ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"

โพสต์ โดย Coke@Can » 01 มี.ค. 2014, 13:30

เก่ง ณ ตือไบค์ เขียน: :o ผู้ดูแลอย่าเกียร์ว่างนะครับ เห็นท่านอื่นผิดเล็กน้อยก็โดนแบนและ นี่ดจ่งแจ้งขนาดนี้ ก็ไม่น่าจะรอดนะครับ 8-) 8-)

+100 โดนใจ ใช่เลย :P

โพสต์ โดย gameza500 » 11 เม.ย. 2014, 02:47

ผมว่าป่านนี้เขาคงสมัครชื่อใหม่เข้ามาขายของอีกแหละ...เพราะวันนี้ที่ผมพิมพ์เขาก็ยังออนไลน์อยู่แต่เขาก็ไม่ได้ลงขายอะไรมา2เดือนแล้ว

ยังไงใครที่มีชื่อจริงของเขาก็เอามาลงไว้เตือนคนอื่น...เผื่อเขาขายในชื่ออื่นจะได้ยังรู้ชื่อจริงของเขาเวลาโอนเงินจะได้รู้ตัวว่าเป้นเขารึเปล่า

โพสต์ โดย HUA_HOM » 29 เม.ย. 2014, 15:01

สงสัยคนขาย หนีไปแล้ว
วันนี้ทำดี ไม่ต้องกลัวพรุ่งนี้...

โพสต์ โดย rama2tiger » 07 มิ.ย. 2014, 19:33

ผู้ชาย ในเวปจะได้เปรียบ ผู้ซื้อ , จ่ายเงินก่อนได้รับสินค้า ไม่ได้รับ หรือ ไม่เหมือนที่แจ้ง
หลายครั้ง จองหน้ากระทู้แต่ไปขาย คนอื่น
คนซื้อหน้าม้าออกมาปกป้องคนขาย ผลประโยชน์ทั้งนั้น ครับ
แล้วก็จะมีคนโดนอีก ผมรู้เพราะผมเคยโดนมาแล้ว โชคดีนะ

โพสต์ โดย mr.cool » 04 พ.ย. 2014, 08:19

rama2tiger เขียน:ผู้ชาย ในเวปจะได้เปรียบ ผู้ซื้อ , จ่ายเงินก่อนได้รับสินค้า ไม่ได้รับ หรือ ไม่เหมือนที่แจ้ง
หลายครั้ง จองหน้ากระทู้แต่ไปขาย คนอื่น
คนซื้อหน้าม้าออกมาปกป้องคนขาย ผลประโยชน์ทั้งนั้น ครับ
แล้วก็จะมีคนโดนอีก ผมรู้เพราะผมเคยโดนมาแล้ว โชคดีนะ

ขอร่วมสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

โพสต์ โดย sompong39 » 22 พ.ย. 2014, 16:45

เป็นกลางส่งของก่อน เงินโอนมาที่ผม ตรวจสภาพพอใจแจ้งมา ผมโอนเงินให้ผู้ขายอีกทอด
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย monsterbear » 20 ม.ค. 2015, 23:00

ตอนนี้นายคนนี้ก็ยังอยู่ในเวปเรา
ยังลงขายของตามปกติ

search.php?st=0&sk=t&sd=d&sr=posts&author_id=20337
BANK_TG (DMK)

love me love my dog
ขอบคุณครับผม
++______++

โพสต์ โดย p/s » 28 ม.ค. 2015, 11:54

.
ขายรองเท้า/นาฬิกา --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1785566
ขาย garmin vivosmart hr+ --> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=154&t=1787827